Usimkopeshe ndugu au rafiki wa karibu fedha

Usimkopeshe ndugu au rafiki wa karibu fedha

Hujakosea mwenyewe najuta hapa!!

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Akija kukopa utadhani atarudisha kesho. Chakushamgaza unaweza mkuta anakula bata akatumia zaidi ya unachomdai alafu akala kimya akiona humfuatilii anaona amepaaaata
 
Mimi nilimkopesha mtu laki moja akaniahidi akipata mshahara atanipa...! Alipopata mshahara akaishia kwenye mtungi na madem,sasa hivi anaogopa hata kuniona.... utoto kitu kibaya sana!!!!
 
Nilishawahi kumkopesha kaka yangu hela ndefu nilivyoona nikienda kumdai anakuwa mkali..nikamchunia kama mwezi hivi..ila nilichomfanyia kamwe hatakaa anisahau..kwani nilimkomba tv na sofa..mpaka leo hatuongei..

Hahahaha, kweli ww ni kauzu zaid ya dagaa
 
duu mimi nina mdogo wangu nimemkopesha 1m tokea mwaka jana nov mpaka leo yeye na mumewe ,naona kimya tuu,mdogo wangu kama upo humu na unasoma hii msg please nilipe mwaka mzima bandari haijatema tu

Hahahaha, JF raha kweli
 
...nikopesheni mimi mazee ntalipa,mi sio ndugu yenu so hamtanionea aibu kunidai...
 
Hata mimi yamenikuta haya.
Ila tangu yanikute,ukihitaji mkopo wowote ule hata kamanindugu yangu lazima uniachie dhamana yako.kudadeki
 
Ila mie naona kama mtu unauwezo mkubwa zaidi unaweza toa pesa hiyo kama msaada kwa ndugu esp wazazi au siblings. Maana wao wakifanikiwa na familia yenu itakuwa na furaha hata mkikutana for lunch etc kama familia mnakuwa na furaha na mkijijua kuwa wote hamko sawa ila mnaweza kula chakula na kushiba majumbani mwenu.
 
Hii kitu ya uaminifu ni ngumu kwa watu wengi sana sijui kwanini! Mie nilimkopa binamu yangu kiasi fulani, alikuja akinambia biashara yangu imekwama nataka nichukue mzigo, nikisha uchukua nakuuza nakurudishia pesa yako J3 week ijayo. Nikamwambia mama kuhusu hii kitu akanambia hiyo haitorudi, nikasema kama haitorudi ndo utakuwa mwisho wa kumkopesha maana kiasi hakikuwa kikubwa sana kiasi hicho... siku hiyo hiyo nikamtumia Tigo pesa, wiki ikakatika, mwezi hadi mwaka mtu kimyaaaaaa! Basi ikatokea mdogo mtu anaolewa aliponiomba mchango nikamrefer kwa dada yake, naye hakumpa hadi leo! Nilichojifunza now, mtu akitaka mkopo ni maandishi tu na kuweka kitu chake cha thamani la sivyo ni kulizwa tu na watu wetu wa karibu
 
Umenikumbusha mbali aisee

Kuna mtu nilimkopesha 70,000/=

Kila leo akawa ananipiga chenga

Ilipofika harusi yake akanipigia sinu kunidai mchango

Nikamwambia katika 70, achukue 40 halafu 30 anirudhie kwa tigo pesa. Hahahhahahahahah alikata mawasiliano hadi keo


Na ndo mtu wangu wa mwisho kumkopesha, ukija kwangu jibu langu ni vere simple

Sina hela!!!!!!!


Kukopesha rafiki au ndugu ni kuua urafiki au undugu



Hii kitu ya uaminifu ni ngumu kwa watu wengi sana sijui kwanini! Mie nilimkopa binamu yangu kiasi fulani, alikuja akinambia biashara yangu imekwama nataka nichukue mzigo, nikisha uchukua nakuuza nakurudishia pesa yako J3 week ijayo. Nikamwambia mama kuhusu hii kitu akanambia hiyo haitorudi, nikasema kama haitorudi ndo utakuwa mwisho wa kumkopesha maana kiasi hakikuwa kikubwa sana kiasi hicho... siku hiyo hiyo nikamtumia Tigo pesa, wiki ikakatika, mwezi hadi mwaka mtu kimyaaaaaa! Basi ikatokea mdogo mtu anaolewa aliponiomba mchango nikamrefer kwa dada yake, naye hakumpa hadi leo! Nilichojifunza now, mtu akitaka mkopo ni maandishi tu na kuweka kitu chake cha thamani la sivyo ni kulizwa tu na watu wetu wa karibu
 
Hapa wakuu naona mmegusa kidonda. Kuna jamaa mmoja rafiki yangu hakopesheki maana ye anajua kukopa tu hajui kurudisha kwa hiari yani mpaka mbinde. Mi naona bora kumkopa rafiki au ndugu pesa ambayo haina effect kwako. Ukjifanya mtu wa huruma sana kumtatulia mtu shida zake kwa kumkopa basi ujue umeliwa na mwisho wake ni uhasama. Nilicho jifûnza ni kwamba watu wengi hawakopesheki kabisa. Mtu anakuwa na plan za kukopa sio kulipa deni.
 
Hapa wakuu naona mmegusa kidonda. Kuna jamaa mmoja rafiki yangu hakopesheki maana ye anajua kukopa tu hajui kurudisha kwa hiari yani mpaka mbinde. Mi naona bora kumkopa rafiki au ndugu pesa ambayo haina effect kwako. Ukjifanya mtu wa huruma sana kumtatulia mtu shida zake kwa kumkopa basi ujue umeliwa na mwisho wake ni uhasama. Nilicho jifûnza ni kwamba watu wengi hawakopesheki kabisa. Mtu anakuwa na plan za kukopa sio kulipa deni.
 
Back
Top Bottom