Usichanganye ulipo leo na unapoelekea kesho.

Usichanganye ulipo leo na unapoelekea kesho.

Manyanza

Platinum Member
Joined
Nov 4, 2010
Posts
21,459
Reaction score
56,450
Wewe wa leo si lazima awe wewe wa kesho.

Who you are has nothing to do with who you're going to be.

Angalia maisha ya baadhi ya watu ambao leo tunawaona kama watu waliofanikiwa:

Pharrell Williams aliwahi kufukuzwa kazi mara tatu huko McDonald's. Baadaye akaandika wimbo maarufu wa matangazo wa McDonald's:

“Da da da da da… I'm lovin' it.”

Steve Harvey aliwahi kulala akiwa hana makazi ya kudumu.

Halle Berry aliwahi kuishi kwenye gari akiwa katika kipindi kigumu cha maisha.

A$AP Rocky aliwahi kukaa kwenye makazi ya watu wasio na makazi.

Chris Pratt aliwahi kuishi kwenye van.

Sylvester Stallone aliwahi kulala kwenye kituo cha Subway.

Ed Sheeran aliwahi kulala kwenye sofa za marafiki.

Na bado, watu hawa hawakuishia hapo.

Kwa sababu:

Msimu mbaya hauwezi kuamua maisha yako yote.

Kuna kipindi unaweza kukosa kazi.

Kuna kipindi biashara inaweza kufa.

Kuna kipindi unaweza kukataliwa.

Kuna kipindi watu wanaweza kukuona huna thamani.

Kuna kipindi unaweza kuomba msaada kwa mtu ambaye jana alikuwa anaomba msaada kwako.

Lakini hiyo ni hali unayopitia, si utambulisho wako.

Kanye West

Kanye amewahi kueleza kwamba wakati akifanya kazi The Gap, alihisi kutendewa vibaya na hata kufichwa nyuma ya duka kwa sababu ya rangi ya ngozi yake.

Miaka baadaye, alirudi kufanya biashara kubwa ya fashion na The Gap.

Ujumbe sio Kanye. Ujumbe ni kwamba mazingira ya leo hayana mamlaka ya kuandika mwisho wa hadithi yako.

Usikubali mtu akueleze kwamba kwa sababu umeanguka leo, basi wewe ni mshindwa.

Kumbuka hili

Mvua ya jana haihusiani na jua la leo.

Dhoruba inapita.
Usiku unaisha.
Msimu unabadilika.
Na maisha yanaendelea.

Leo unaweza kuwa huna kitu, lakini unaweza kuwa unajenga maarifa.

Leo unaweza kuwa huna mtaji, lakini unaweza kuwa unajenga uwezo.

Leo unaweza kuwa umekataliwa, lakini unaweza kuwa unajifunza.

Leo unaweza kuwa umeanguka, lakini bado unaweza kusimama.

Usidharau hatua ndogo.

Mtu anayejifunza kila siku, anayeboresha nidhamu yake, anayejenga mahusiano sahihi na anayesimamia muda wake, anaweza kuwa mtu tofauti kabisa baada ya miaka michache.

Usijilinganishe na watu wengine

Tatizo kubwa tunalofanya ni kuangalia ukurasa wa 20 wa mtu mwingine wakati sisi tuko ukurasa wa 3.

Unaona gari lake lakini huoni miaka aliyotumia kujenga.

Unaona biashara yake lakini huoni hasara alizopitia.

Unaona mafanikio yake lakini huoni milango iliyomfungia.

Usihukumu safari yako kwa kuangalia mwisho wa safari ya mwingine.

Kila mtu ana wakati wake.

Na kama leo mambo yako hayajaenda vizuri...

Usikate tamaa.
Punguza malalamiko, ongeza maarifa.
Punguza visingizio, ongeza hatua.
Punguza kukimbizana na maisha ya wengine, ongeza kujenga maisha yako.
Usiogope kuanza tena.

Kuanzia upya sio kushindwa. Kuanzia upya ni kukataa kushindwa.

Na kumbuka:

Huwezi kubadilisha jana, lakini unaweza kutumia leo kujenga kesho tofauti.

Dhoruba inaweza kuwa kubwa.
Lakini dhoruba sio mwisho wa safari.
Msimu mbaya sio maisha mabaya.

Endelea. Jenga. Jifunze. Vumilia. Siku yako bado inaweza kufika. 💪🏿🔥
 
Ni kweli
IMG-20261004-WA0124.jpg
 
Wewe wa leo si lazima awe wewe wa kesho.

Who you are has nothing to do with who you're going to be.

Angalia maisha ya baadhi ya watu ambao leo tunawaona kama watu waliofanikiwa:

Pharrell Williams aliwahi kufukuzwa kazi mara tatu huko McDonald's. Baadaye akaandika wimbo maarufu wa matangazo wa McDonald's:

“Da da da da da… I'm lovin' it.”

Steve Harvey aliwahi kulala akiwa hana makazi ya kudumu.

Halle Berry aliwahi kuishi kwenye gari akiwa katika kipindi kigumu cha maisha.

A$AP Rocky aliwahi kukaa kwenye makazi ya watu wasio na makazi.

Chris Pratt aliwahi kuishi kwenye van.

Sylvester Stallone aliwahi kulala kwenye kituo cha Subway.

Ed Sheeran aliwahi kulala kwenye sofa za marafiki.

Na bado, watu hawa hawakuishia hapo.

Kwa sababu:

Msimu mbaya hauwezi kuamua maisha yako yote.

Kuna kipindi unaweza kukosa kazi.

Kuna kipindi biashara inaweza kufa.

Kuna kipindi unaweza kukataliwa.

Kuna kipindi watu wanaweza kukuona huna thamani.

Kuna kipindi unaweza kuomba msaada kwa mtu ambaye jana alikuwa anaomba msaada kwako.

Lakini hiyo ni hali unayopitia, si utambulisho wako.

Kanye West

Kanye amewahi kueleza kwamba wakati akifanya kazi The Gap, alihisi kutendewa vibaya na hata kufichwa nyuma ya duka kwa sababu ya rangi ya ngozi yake.

Miaka baadaye, alirudi kufanya biashara kubwa ya fashion na The Gap.

Ujumbe sio Kanye. Ujumbe ni kwamba mazingira ya leo hayana mamlaka ya kuandika mwisho wa hadithi yako.

Usikubali mtu akueleze kwamba kwa sababu umeanguka leo, basi wewe ni mshindwa.

Kumbuka hili

Mvua ya jana haihusiani na jua la leo.

Dhoruba inapita.
Usiku unaisha.
Msimu unabadilika.
Na maisha yanaendelea.

Leo unaweza kuwa huna kitu, lakini unaweza kuwa unajenga maarifa.

Leo unaweza kuwa huna mtaji, lakini unaweza kuwa unajenga uwezo.

Leo unaweza kuwa umekataliwa, lakini unaweza kuwa unajifunza.

Leo unaweza kuwa umeanguka, lakini bado unaweza kusimama.

Usidharau hatua ndogo.

Mtu anayejifunza kila siku, anayeboresha nidhamu yake, anayejenga mahusiano sahihi na anayesimamia muda wake, anaweza kuwa mtu tofauti kabisa baada ya miaka michache.

Usijilinganishe na watu wengine

Tatizo kubwa tunalofanya ni kuangalia ukurasa wa 20 wa mtu mwingine wakati sisi tuko ukurasa wa 3.

Unaona gari lake lakini huoni miaka aliyotumia kujenga.

Unaona biashara yake lakini huoni hasara alizopitia.

Unaona mafanikio yake lakini huoni milango iliyomfungia.

Usihukumu safari yako kwa kuangalia mwisho wa safari ya mwingine.

Kila mtu ana wakati wake.

Na kama leo mambo yako hayajaenda vizuri...

Usikate tamaa.
Punguza malalamiko, ongeza maarifa.
Punguza visingizio, ongeza hatua.
Punguza kukimbizana na maisha ya wengine, ongeza kujenga maisha yako.
Usiogope kuanza tena.

Kuanzia upya sio kushindwa. Kuanzia upya ni kukataa kushindwa.

Na kumbuka:

Huwezi kubadilisha jana, lakini unaweza kutumia leo kujenga kesho tofauti.

Dhoruba inaweza kuwa kubwa.
Lakini dhoruba sio mwisho wa safari.
Msimu mbaya sio maisha mabaya.

Endelea. Jenga. Jifunze. Vumilia. Siku yako bado inaweza kufika. 💪🏿🔥
💪🔥
 
Yani sisi tupo huku Nzega vijijini,full vumbi halafu wewe unatutolea mifano ya watu waliostruggle life la US?
🤣🤣 Mkuu, vumbi la Nzega halibadilishi kanuni za maisha. Nimetumia mifano ya hao kwa sababu inajulikana kirahisi, lakini ujumbe hauwahusu Wamarekani pekee.

Hata huku kwetu kuna watu wameanza na mtaji wa laki mbili, (Mfano Diamond Platnumz aliuza Helen za Mama yake akapata hela ya kuingia studio) wapo waliopata hasara, wakakataliwa, wakalala kwenye vyumba vya kupanga, lakini leo wana biashara na maisha mazuri.
 
🤣🤣 Mkuu, vumbi la Nzega halibadilishi kanuni za maisha. Nimetumia mifano ya hao kwa sababu inajulikana kirahisi, lakini ujumbe hauwahusu Wamarekani pekee.
Yani unataka kusema Opportunity zilizopo huko US ni sawa na opportunity zilizopo huku Nzega? Hebu kua serious kijana,
Hata huku kwetu kuna watu wameanza na mtaji wa laki mbili, (Mfano Diamond Platnumz aliuza Helen za Mama yake akapata hela ya kuingia studio) wapo waliopata hasara, wakakataliwa, wakalala kwenye vyumba vya kupanga, lakini leo wana biashara na maisha mazuri.
Sasa Diamond si wa Daslam? Uza hereni huku Nzega kama hukuitiwa mwizi,

Maisha sio rahisi kihivyo coz kila mtu ana njia zake,na maisha hayana forrmula,

Kikubwa ni kwa hawa vijana wetu wa leo kukokukata tu tamaa au kutaka mabadiliko ya ghalfa kwa short cut,nidhamu na dislipline + uaminifu ndio msingi mkuu,

Acha niswage kwanza hizi Mbuzi zangu ili zisije kula kwenye shamba la mtu.
 
Bila kusahau bahati.

Kufanya kazi kwa bidii au kupitia magumu sio kigezo cha kujipa imani utakuja kutoboa, kama huna bahati bc umekwisha.

Mm n mmoja kati yawatu waliokosa bahati hvy mambo ya kavurugika, Ht kile kidogo nilichokuwa nacho kikapotea.
 
Kama huyu jamaa anamchukulia kama mfano wa kuigwa kwako, bc Linda mgongo wako.
Mfano wa Eric Shigongo haujawahi kukupa hamasa? Kumbe mwamba hata secondary hakusoma lakini alikuwa anaandika magazeti na vitabu aisee hizi formula za maisha ni ngumu sana 😅
 
Wewe wa leo si lazima awe wewe wa kesho.

Who you are has nothing to do with who you're going to be.

Angalia maisha ya baadhi ya watu ambao leo tunawaona kama watu waliofanikiwa:

Pharrell Williams aliwahi kufukuzwa kazi mara tatu huko McDonald's. Baadaye akaandika wimbo maarufu wa matangazo wa McDonald's:

“Da da da da da… I'm lovin' it.”

Steve Harvey aliwahi kulala akiwa hana makazi ya kudumu.

Halle Berry aliwahi kuishi kwenye gari akiwa katika kipindi kigumu cha maisha.

A$AP Rocky aliwahi kukaa kwenye makazi ya watu wasio na makazi.

Chris Pratt aliwahi kuishi kwenye van.

Sylvester Stallone aliwahi kulala kwenye kituo cha Subway.

Ed Sheeran aliwahi kulala kwenye sofa za marafiki.

Na bado, watu hawa hawakuishia hapo.

Kwa sababu:

Msimu mbaya hauwezi kuamua maisha yako yote.

Kuna kipindi unaweza kukosa kazi.

Kuna kipindi biashara inaweza kufa.

Kuna kipindi unaweza kukataliwa.

Kuna kipindi watu wanaweza kukuona huna thamani.

Kuna kipindi unaweza kuomba msaada kwa mtu ambaye jana alikuwa anaomba msaada kwako.

Lakini hiyo ni hali unayopitia, si utambulisho wako.

Kanye West

Kanye amewahi kueleza kwamba wakati akifanya kazi The Gap, alihisi kutendewa vibaya na hata kufichwa nyuma ya duka kwa sababu ya rangi ya ngozi yake.

Miaka baadaye, alirudi kufanya biashara kubwa ya fashion na The Gap.

Ujumbe sio Kanye. Ujumbe ni kwamba mazingira ya leo hayana mamlaka ya kuandika mwisho wa hadithi yako.

Usikubali mtu akueleze kwamba kwa sababu umeanguka leo, basi wewe ni mshindwa.

Kumbuka hili

Mvua ya jana haihusiani na jua la leo.

Dhoruba inapita.
Usiku unaisha.
Msimu unabadilika.
Na maisha yanaendelea.

Leo unaweza kuwa huna kitu, lakini unaweza kuwa unajenga maarifa.

Leo unaweza kuwa huna mtaji, lakini unaweza kuwa unajenga uwezo.

Leo unaweza kuwa umekataliwa, lakini unaweza kuwa unajifunza.

Leo unaweza kuwa umeanguka, lakini bado unaweza kusimama.

Usidharau hatua ndogo.

Mtu anayejifunza kila siku, anayeboresha nidhamu yake, anayejenga mahusiano sahihi na anayesimamia muda wake, anaweza kuwa mtu tofauti kabisa baada ya miaka michache.

Usijilinganishe na watu wengine

Tatizo kubwa tunalofanya ni kuangalia ukurasa wa 20 wa mtu mwingine wakati sisi tuko ukurasa wa 3.

Unaona gari lake lakini huoni miaka aliyotumia kujenga.

Unaona biashara yake lakini huoni hasara alizopitia.

Unaona mafanikio yake lakini huoni milango iliyomfungia.

Usihukumu safari yako kwa kuangalia mwisho wa safari ya mwingine.

Kila mtu ana wakati wake.

Na kama leo mambo yako hayajaenda vizuri...

Usikate tamaa.
Punguza malalamiko, ongeza maarifa.
Punguza visingizio, ongeza hatua.
Punguza kukimbizana na maisha ya wengine, ongeza kujenga maisha yako.
Usiogope kuanza tena.

Kuanzia upya sio kushindwa. Kuanzia upya ni kukataa kushindwa.

Na kumbuka:

Huwezi kubadilisha jana, lakini unaweza kutumia leo kujenga kesho tofauti.

Dhoruba inaweza kuwa kubwa.
Lakini dhoruba sio mwisho wa safari.
Msimu mbaya sio maisha mabaya.

Endelea. Jenga. Jifunze. Vumilia. Siku yako bado inaweza kufika. 💪🏿🔥
Mifano yako karibu yote ni ya Marekani, mmoja ukiwa wa Uingereza.

Hii habari inaishia huko?
 
Mifano yako karibu yote ni ya Marekani, mmoja ukiwa wa Uingereza.

Hii habari inaishia huko?
🤣🤣 Uko sahihi, ndiyo maana tukubaliane tusibaki kwenye mifano ya Wamarekani.

Huku Tanzania tunao mifano yetu kabisa. Reginald Mengi ni mmoja wao ameeleza mwenyewe kwenye I Can, I Must, I Will jinsi alivyotoka kwenye familia maskini Machame, akaenda shule bila viatu, mpaka baadaye akatengeneza biashara kubwa.

Said Salim Bakhresa naye aliacha shule akiwa na miaka 14 kutokana na mazingira ya familia na akaanza kujitafutia maisha kupitia biashara ndogo kabla ya kujenga himaya kubwa ya biashara.

Na Erick Shigongo ni mwingine ambaye safari yake ya uandishi na ujasiriamali inaweza kuwa sehemu ya mjadala huu.

Ujumbe ni uleule: mwanzo wetu haupaswi kuwa hukumu ya mwisho ya maisha yetu.
 
Kitu cha msingi zaidi ni kupambana kadri ya uwezo wako na kuomba kwa imani yako.Ingawa ni ngumu inabidi pia tuamini hatutafanikiwa wote.
Usivuke mipaka ya kibinadamu katika kutengeneza kesho.Huwezi kufurahia mafanikio kesho kwa kuharibu leo yako.huwezi kuwa yule yule tena
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom