Pdidy
Platinum Member
- Nov 22, 2007
- 61,787
- 37,992
Serikali iwe makini na mkataba wa ATCL

HATUA za kunusuru uhai wa Kampuni ya Ndege Tanzania (ATCL) zinaendelea kushika kasi, huku serikali ikiwa imeshampata mwekezaji wa kutoka China ambaye tayari ameshakubaliwa.
Serikali imefanya hivyo ili kurejesha heshima ya kampuni hiyo inayopeperusha bendera ya taifa letu katika medani za usafiri wa kimatiafa ambayo sasa imeshuka baada ya huduma zake kufa.
Kwa mujibu wa taarifa zilizopatikana, mpango huo unaosimamiwa na ofisi ya rais kwa ufanisi, tayari mwekezaji huyo amenunua ndege mbili.
Kwanza tunapongeza juhudi za serikali za kufufua shirika letu la ndege. Hata hivyo, tunaitahadharisha kuwa iwe makini kwa kuhakikisha kuwa inaingia mkataba na mwekezaji mwenye sifa zinazostahili, ili yasitokee tunayoshuhudia kwa kampuni ya TRL ambayo mwekezaji wake amebainika kuwa ni mbabaishaji.
ATCL haina tofauti na TRL kwa kuwa inaliunganisha taifa hilo na jumuiya ya kimataifa na kuchangia kwa kiasi kikubwa kukua kwa biashara ya utalii na masoko ya kimataifa pamoja na ustawi wa taifa kwa ujumla.
Yanayotokea TRL yanadhihirisha jinsi serikali ilivyokosa umakini katika kuchagua mzabuni sahihi, hivyo tunaomba isiwe hivyo kwa ATCL.
HATUA za kunusuru uhai wa Kampuni ya Ndege Tanzania (ATCL) zinaendelea kushika kasi, huku serikali ikiwa imeshampata mwekezaji wa kutoka China ambaye tayari ameshakubaliwa.
Serikali imefanya hivyo ili kurejesha heshima ya kampuni hiyo inayopeperusha bendera ya taifa letu katika medani za usafiri wa kimatiafa ambayo sasa imeshuka baada ya huduma zake kufa.
Kwa mujibu wa taarifa zilizopatikana, mpango huo unaosimamiwa na ofisi ya rais kwa ufanisi, tayari mwekezaji huyo amenunua ndege mbili.
Kwanza tunapongeza juhudi za serikali za kufufua shirika letu la ndege. Hata hivyo, tunaitahadharisha kuwa iwe makini kwa kuhakikisha kuwa inaingia mkataba na mwekezaji mwenye sifa zinazostahili, ili yasitokee tunayoshuhudia kwa kampuni ya TRL ambayo mwekezaji wake amebainika kuwa ni mbabaishaji.
ATCL haina tofauti na TRL kwa kuwa inaliunganisha taifa hilo na jumuiya ya kimataifa na kuchangia kwa kiasi kikubwa kukua kwa biashara ya utalii na masoko ya kimataifa pamoja na ustawi wa taifa kwa ujumla.
Yanayotokea TRL yanadhihirisha jinsi serikali ilivyokosa umakini katika kuchagua mzabuni sahihi, hivyo tunaomba isiwe hivyo kwa ATCL.