Ushauri: IGP Mangu badilisha sare za polisi ziwe za kimbinu zaidi


Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,736
Likes
6,434
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,736 6,434 280
Jeshi la polisi linakabiliana na changamoto mbalimbali na kila kukicha kunatokea changamoto mpya.

Kuna kila sababu ya jeshi hilo sasa kubadili sare za vijana wake na ziwe za kimbinu (combat trousers) zaidi yaani kuwa na mifuko mingi na pia kuwa za kimbinu zaidi (tactical) ili kuweza kubeba visaidia kazi kama spray, touch, virungu na mikanda yenye mikoba.

Pia umefika wakati kwa polisi wa kike kuachana na sare za sketi ambazo ni kikwazo katika utendaji wa kazi zao kimbinu iwe vituoni au kwenye malindo.

Polisi wa Tanzania wana uhuru wa kuchagua ni aina gani ya sare wanahitaji kuzivaa kulingana na hali ya hewa pia kwani kuna wakati wanaweza kuvaa fulana tu kwa juu na suruali zao zikawa za kawaida.

Pia ni kutokana na mazingira halisi na sio kila mara kuonekana wapo more relaxed yaani hawana kazi.

bh_performance_pant_khk_16.jpg

womens_taclite_1_1.jpg

Sare ya polisi wa kike inakuwa inaleta maudhui halisi ya kazi ya jeshi la polisi.

Ila maoni yangu ni kwamba IGP Mangu sasa afikirie kubadili sare za polisi wetu na angeanza na kubadilisha sare za polisi wa kike na wavae suruali.

Polisi wa kike nao wanapovaa suruali wanakuwa wapo wanajiamini na wanaweza kufanya kazi zao kwa kujiamini zaidi na kusaidiana na wenzao wa kiume pale wanapokabiliwa na changamoto mbalimbali.

Hio pia ni moja ya kinga dhidi ya ajali kazini na usalama wao kiujumla wanapokuwa wamebeba visaidia kazi nilivyovitaja hasa "spraying powder".

Haipendezei sana kuona vijana wako wamebeba mabegi migongoni katika kukabiliana na changamoto wakiwa kazini.

Katika kubeba begi inaweza kuwafanya polisi kuwa na wakati mgumu hasa wa kufanya "restraining" kwa mhalifu kwamba mhalifu anaweza kutumia begi hilo kumziba pumzi askari.

Nafahamu kwamba mpaka sasa ni askari wa FFU pekee ndio wenye kuvaa combat gear pekee lakini hii ingekuwa ni sare kwa jeshi zima la polisi.,

Unachotakiwa kufanya ni kutafuta wazabuni ambao watakuletea sampuli ya sare mbalimbali ambazo baadae utachagua ile inayofaa yenye ubora na unafuu.
 
kinumi

kinumi

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
1,027
Likes
691
Points
280
kinumi

kinumi

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2013
1,027 691 280
Kweli kabisa wa kike watupie na vikuku miguuni wa kiume watupie modo za kubana ili twende na wakati
 
M

mafia the boss

Member
Joined
Mar 23, 2016
Messages
13
Likes
10
Points
5
Age
48
M

mafia the boss

Member
Joined Mar 23, 2016
13 10 5
Bwahahaha! Kinumi acha buaanaa! Vikuku tena???!
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,058
Likes
8,658
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,058 8,658 280
Makamanda wamekusikia na watayafanyia kazi mawazo yako relax
 
Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
1,470
Likes
910
Points
280
Mungu Mweusi

Mungu Mweusi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
1,470 910 280
Mbona wapo WP wanavaa surubale?
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,736
Likes
6,434
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,736 6,434 280
Mbona wapo WP wanavaa surubale?
Dah" sasa mkuu surubale haijakaa kimkakati zaidi.

Unawaona hao wadada hapo mbele?

rwanda-1.jpg


rwanda-national-police.jpg

Huyu polisi wa kike anakuwa anajiamini anapokwenda kutembelea wananchi ili kujua matatizo na shida zao mahali popote pale.

1455220382DSC_0259.jpg

Polisi wa kike wa Rwanda wakiwa na sare za polisi ambazo ni nzuri kimbinu na kikazi.
 
edwayne

edwayne

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2013
Messages
4,171
Likes
3,597
Points
280
edwayne

edwayne

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2013
4,171 3,597 280
Huku nilipo ni overall moja matata na linawapendeza
 
busegwe

busegwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
503
Likes
153
Points
60
busegwe

busegwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2013
503 153 60
Ipitishwe sheria ya polisi kuwa na vitambi
 
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2006
Messages
9,736
Likes
6,434
Points
280
Richard

Richard

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2006
9,736 6,434 280
Sema bongo polisi vitambi Sana hizo nguo zitawazingua
police.jpg?w=400&h=261&crop=1


Ni kweli mkuu

Lol

Ndio maana process ya recruitment kikiwemo kipengele cha fitness inahitaji umakini sana.
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,191
Likes
47,975
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,191 47,975 280
Pia na vifaa vya mawasiliano kama redio za masafaa wawe nao wote na watembee na virungu.Unakuta ajali imetokea au tatizo ananza kupiga simu badala ya kutumia redio za masafa.
 

Forum statistics

Threads 1,235,280
Members 474,471
Posts 29,216,594