the ostrich eggs
JF-Expert Member
- Sep 14, 2026
- 299
- 184
Kiasi cha bia kinachotumiwa Tanzania kwa wastani, takwimu za FAOSTAT zinaonyesha kuwa mwaka 2023 Tanzania ilitumia takriban lita milioni 520 za bia, sawa na karibu lita 7.81 za bia kwa kila mtu kwa mwaka. Helgi Library+1
Hii ni sawa na takriban:
Muhimu pia: WHO hutumia kipimo tofauti kinachoitwa litres of pure alcohol (lita za pombe halisi), hivyo si sahihi kuchanganya moja kwa moja na lita za bia. who.int
Hii ni sawa na takriban:
- Lita 0.021 kwa mtu kwa siku — kama ungegawa matumizi ya mwaka kwa siku zote.
- Au takriban chupa 0.6 ya 330 ml kwa siku kwa kila mtu, lakini hii ni hesabu ya wastani wa watu wote, si kwamba kila Mtanzania anakunywa hivyo kila siku.
- Kwa sababu watoto na wasiokunywa pombe wamejumuishwa kwenye wastani wa per capita, kiasi kinachotumiwa na watu wazima wanaokunywa huwa tofauti.
Muhimu pia: WHO hutumia kipimo tofauti kinachoitwa litres of pure alcohol (lita za pombe halisi), hivyo si sahihi kuchanganya moja kwa moja na lita za bia. who.int