Updates on mandela's health....you can follow it from here......

Updates on mandela's health....you can follow it from here......

well....time will tell......

Next time jitahidi kuedit basi kabla ya kupost........

Wasaalam.......

Niedit nini? r and l au, nioneshe wapi niedit, otherwise mengine yamekusudiwa kuwa hivyo yalivyo think outside the box.
 
Niliota ndoto, nikammuona Malaika, akaniuliza, je ungependa MUNGU akufanyie nini, nikasema naomba MUNGU anifanyie mambo matatu, Amponye Mzee Mandela, Ampe Nguvu Mzee Mandela na Aendelee kuishi,
Akaniuliza, je kama matakwa yako hayatatimizwa je? nikamjibu kuwa, kama matakwa yangu haya hayatatimizwa, basi nitamshukuru MUNGU kwa kutupatia Kiongozi shupavu, baba wa upendo na Baba wa Kusamehe......Pole Mzee Madiba
 
[h=1]Madiba 'not in a vegetative state' - Presidency[/h]Friday 5 July 2013 06:24
SABC


The Presidency says that doctors treating former president Nelson Mandela have denied that he is in a vegetative state.

The Presidency said in a statement on Thursday evening that it had noted media reports on his condition and that it would like to clarify the situation.

Spokesperson Mac Maharaj has confirmed that Madiba remains in a critical, but in a stable condition.

Media reports on Mandela's condition were based on court documents submitted during a dispute over the re-burial of his three children.

Their remains were returned to Qunu on Thursday after court action by 16 members of the Mandela family against his grandson, Mandla Mandela.
 
Afya ya Mzee Mandela, imeendelea kuwa siri kiasi kwamba hali inatisha. Ukweli kwamba kaburi limekwishachimbwa unaashiria huyu mzee hatunaye tena, ama itakuwa kitu cha ajabu kwa mila na desturi za mwafrika iwapo kaburi litakuwa limechimbwa wakati Mzee akiwa hai. TUNAOMBA TU IWE KITU CHA AJABU this time acha mila za mwafrika zisimame kidogo, eh mora twakuomba.

Kuna uwezekano kuwa Mzee Mandela alikufa akiwa anapelekwa hospitali wala hakufika hosptalini akiwa hai. (kumbuka stori kuwa ambulance ilipata hitirafu, harafu fikirikwanza) Ukweli kwamba imekuwa siri na mzozo mkubwa tangua afikishwe hospitali kuhusu nani anaweza kumwona na nani hawezi, ukweli kuwa familia yake kokote iliko dunia imekwisha rejea south Africa, ukweli kuwa wajumbe wa ANC hawawkuruhusiwa kumwona, ukweli kwamba eti rafiki yake wa siku nyingi sana badala ya kumwombe swahiba yake apone, alikubali aachwe afe apumzike unaashiria kuwa Mzee this time ametutoka.

Tatizo langu sio Mzee kututoka, japo nafahamu wazi pengo lake sio pengo bali ni kinywa kizima hatuwezi replace hata kidogo, Kama ilivyo kuwa kwa Nyerere mara hii South Africa nayo imefanya hivyo hivyo kwa malengo ya usalama zaidi kuliko historia, najua kama mzee Mandela alivyokuwa muwazi asingependa mambo ya uongo uongo kwenye suala la kifo chake, lakini nyota iliyong'ara afrika na duniani sasa inazima.

Zaidi ya yote Mzee wetu katangulia, tutamkumbuka daima na milele, najua kama kuna maisha baada ya kifo watapenda wakutane na Nyerere kwa sababu moja au nyingine.

Kwa uchungu sana , tutalazimika kusema kwa heri Mandela mara itakapotangazwa rasmi, kipaji alichokujalia Mungu, hakika umekitumia kwa manufaa ya watu wote duniani, hususani waafrika ambao kwa mapenzi ya mungu huyo huyo historia ya ukoloni haitafutika.

Viva Nelson Mandela, Vivaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!

Inakuwaje jamaa yangu unatoa habari ambayo huna uhakika nayo?
 
Wan Jf tumshauri na kagame ajifunze kusamehe make mzee wetu mandela angekuwa na visasi Soth Africa inavyo isifiwa ingekuwa vinginevyo. Kagame ameua wahutu wengi na bado anaendelea,inasikitisha aliuadaa ulimwengu kuwa vita imekwisha wahutu waliporejea akawatia kitanzini walio wengi. Post iliyokuwa humu ilikuwa inaeleza kila kitu japo kuna watu waliipinga.
 
Inasikitisha mno ila kama kweli mzee wetu huyu kaondoka duniani basi serikali ya Afrika Kusini inafanya KUFRU tuu hapa jambo ambalo mwenyezi Mungu halipendi.
 
Afya ya Mzee Mandela, imeendelea kuwa siri kiasi kwamba hali inatisha. Ukweli kwamba kaburi limekwishachimbwa unaashiria huyu mzee hatunaye tena, ama itakuwa kitu cha ajabu kwa mila na desturi za mwafrika iwapo kaburi litakuwa limechimbwa wakati Mzee akiwa hai. TUNAOMBA TU IWE KITU CHA AJABU this time acha mila za mwafrika zisimame kidogo, eh mora twakuomba.

Kuna uwezekano kuwa Mzee Mandela alikufa akiwa anapelekwa hospitali wala hakufika hosptalini akiwa hai. (kumbuka stori kuwa ambulance ilipata hitirafu, harafu fikirikwanza) Ukweli kwamba imekuwa siri na mzozo mkubwa tangua afikishwe hospitali kuhusu nani anaweza kumwona na nani hawezi, ukweli kuwa familia yake kokote iliko dunia imekwisha rejea south Africa, ukweli kuwa wajumbe wa ANC hawawkuruhusiwa kumwona, ukweli kwamba eti rafiki yake wa siku nyingi sana badala ya kumwombe swahiba yake apone, alikubali aachwe afe apumzike unaashiria kuwa Mzee this time ametutoka.

Tatizo langu sio Mzee kututoka, japo nafahamu wazi pengo lake sio pengo bali ni kinywa kizima hatuwezi replace hata kidogo, Kama ilivyo kuwa kwa Nyerere mara hii South Africa nayo imefanya hivyo hivyo kwa malengo ya usalama zaidi kuliko historia, najua kama mzee Mandela alivyokuwa muwazi asingependa mambo ya uongo uongo kwenye suala la kifo chake, lakini nyota iliyong’ara afrika na duniani sasa inazima.

Zaidi ya yote Mzee wetu katangulia, tutamkumbuka daima na milele, najua kama kuna maisha baada ya kifo watapenda wakutane na Nyerere kwa sababu moja au nyingine.

Kwa uchungu sana , tutalazimika kusema kwa heri Mandela mara itakapotangazwa rasmi, kipaji alichokujalia Mungu, hakika umekitumia kwa manufaa ya watu wote duniani, hususani waafrika ambao kwa mapenzi ya mungu huyo huyo historia ya ukoloni haitafutika.

Viva Nelson Mandela, Vivaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!

Madiba alishalala. Serikali ya SA walikuwa wanasubiri OBAMA apite ili ziara yake isikose umaarufu. Maana nchi zote anazotembelea anaonekana anakubalika lakini kiukweli hafiki umaarufu wa Madiba. Kwa hiyo tunasubiri taarifa rasmi za kifo chake. Kwa maana tumeandaliwa tayari kiakili.
 
Mandela yuko katika dakika za mwisho kabisa


Mida hii madakitari wanaomtibu Mzee Nelson Mandela wamesema mzee huyo hawezi kupata nafuu tena maana kuna viungo kama figo zimeanza kukataa kazi, kwa hiyo ni suala la kuchomoa tuu life supporting mashine ili matakwa ya mungu yaweze kutimizwa, familia yake wameshaarifiwa wametaharuki, hivyo uwezekano wa kuyavuta maisha yake mpaka tarehe 17 Julay ili aikute birthday yake ya 95 ni mdogo sana, inahitaji muujiza kutokea.


Source- BBC mchana huu.


Mytake



Wale wanaotrack muujiza wa kwanza kwa Mzee Nyerere utakaomwezesha kuwa mwenye heri basi hii ni nafasi nzuri kwao ya kumwombea ili Mzee Mandela afike terehe 17 Julay , watakaoomba na Mzee kweli afike tarehe hiyo basi watoe ushuhuda kwenye chanzo cha mchakato ambako ni uasikofu wa kanisa katoliki jimbo la Msoma.
 
Kuamua kuchimba kaburi ni ushujaa na kuelewa kwamba hakuna binadamu ambaye amezaliwa asiyefikia tamati ya kurudia udongoni.

Nakumbuka hayati babangu mzazi aliamua kununua sanda yake angali hai akamkabidhi mama kwamba atakapo kufa wasihangaike kutafuta kwa vile ameshaiandaa. Waombolezaji hawakuamini mamangu alipowakabidhi sana hiyo amayo alidumu nayo akiwa hai kwa miaka 10. Huu ndio ushujaa wa kutoogopa kufa kwani hakuna mwenye uwezo wa kuepa kifo. lazima kufa tu kwa njia gani na lini Mungu pekee anajua.

kuna mzee maarufu pale musoma town,Mtaragara chirangi,amefariki miaka kama mitano iliyopita.naye alichimba kaburi yake mwenyewe nakuijengea,siku ya mazishi uliwekwa mfuniko tu.
 
kuna mzee maarufu pale musoma town,Mtaragara chirangi,amefariki miaka kama mitano iliyopita.naye alichimba kaburi yake mwenyewe nakuijengea,siku ya mazishi uliwekwa mfuniko tu.

Nilimfaham sana mzee huyu, nyumbani kwake ni karibu na FFU kamunyonge pale. Halafu alikua na mtindo flani wa kuwajulisha watu kuhusu uwepo wake nyumbani kwake, yaani kama yupo utakuta kibao mlangoni kimeandikwa "YUPO" na kama hayupo utakuta kibao "HAYUPO" kama kapumzika utakuta kibao "KAPUMZIKA" nk nk.

Mwanawe aitwaye Chirangi alinifundisha shule ya msingi alikua na msemo wa kutisha kwa kusema "Kijana utaumia" na alikua pia mwalimu wa mazingira, siku ya kumwagilia maua anasema "Mwagilia mpaka nikute vyura wanaelea".

Duu! Mdau umenikumbusha mbali sana halafu sikujua kama mzee Mutaragara hatunae, hebu nipe na detail za kina mzee Makumpira pia.
 
[h=1]Mandela nears a month in hospital[/h]
lets keep on praying for him..
 
more updates>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

[h=1]South Africans not giving up on Mandela[/h]Tuesday 9 July 2013
South Africans continue to express hope for Nelson Mandela's recovery. The elder statesman has spent more than a month in the Medi-Clinic Heart Hospital in Pretoria, where he is being treated for a recurring lung infection. He remains in a critical but stable condition.


Sixty six-year-old Vonni Venter from Pretoria took her husband with her to visit the hospital on Monday. Jan Venter (76) also suffered from a recurring lung infection and heart problem and underwent two bypasses.

His wife has urged South Africans to be hopeful that Mandela will recover.

“My husband had a double heart bypass operation a year ago. This year he has been in hospital three times for the same lung condition. I would think his lungs gave in and he is on 24-hour-a-day oxygen. He’s off the oxygen now for two hours to come here to this hospital and we thought a month ago today that he would not live. He was very ill. I can’t remember it, but through the faith we have in Lord, here we are sitting outside the Pretoria Heart Hospital. So there is no point in saying Madiba will not live.”

Meanwhile, Mandela's family friend, former US President Bill Clinton, has sent Madiba a special message ahead of his 95th birthday on July the 18th. Clinton, who was joined by the Dalai Lama, Archbishop Emeritus Desmond Tutu and businessman Richard Branson, sent the message through a video link.

They all hailed the global icon for his life-long dedication to improving the lives of others.

 
[h=1]MANDELA APUMULIA MASHINE..MADAKTARI WAPANGA KUIZIMA[/h]
​
​

​
MADAKTARI wanaomtibu Rais Mstaafu wa Afrika Kusini, Nelson Mandela, wanakubali kuwa kiongozi huyo basi tena kwani hali yake ni tata na sasa wanasubiri kiungo kimojawapo cha mwili wake kishindwe kufanya kazi ndipo wazime mashine inayomsaidia kupumua.

Kutokana na subira hiyo madaktari hao sasa wamebadili msimamo wao wa awali wa kuiondoa mashine hiyo inayomsaidia kupumua.
"Madaktari hao, wameishauri familia yake kuachana na ushauri wa awali wa kuiondoa mashine hiyo hadi tu pale moja ya kiungo chake muhimu cha mwili kitakaposhindwa kufanya kazi," alisema rafiki wa Mandela, Denis Goldberg ambaye alikuwa mpigania uhuru aliyewahi kufungwa pamoja na Mandela.
Amesema madaktari hao waligusia kuhusu suala la kuondoa mashine lakini baadaye walikataa kwa kuwa kiongozi huyo aliweza kusogeza baadhi ya viungo na kutambua sauti.
"Ni kweli kuwa hali ya Mandela ni mbaya lakini si kama ambavyo baadhi ya vyombo vya habari vimekuwa vikiandika," alisema Goldberg.
Juzi vyombo vya habari vya hapa nchini vilitoa hati ya kiapo ya mahakama, ikionyesha kuwa madaktari hao waliishauri familia ya Mandela kuondoa mashine ya kumsaidia kupumua kwani asingeweza kuendelea kuishi.
Hata hivyo, msemaji wa Rais Jacob Zuma,Mac Maharaj alikataa kuzungumzia kuhusu hati ya mahakama ambayo ilieleza kuwa Mandela mwenye miaka 94 yupo mahututi.
 
UPDATES<>>>>>>>>>

[h=1]Mandela responding to treatment: Presidency[/h]Wednesday 10 July 2013 19:57


President Jacob Zuma says Nelson Mandela is responding to the treatment he's receiving at the Medi-Clinic Heart Hospital in Pretoria. The presidency says Mandela remains in a critical, but stable condition.

Zuma says he's encouraged that Madiba is responding to treatment. He has urged the public to continue to shower Mandela with love.

Meanwhile, members of the public continue to visit the hospital to place flowers, cards and messages of support for Madiba at the hospital's entrance.

Martina Mook-Adam from Arizona in the United States took time to travel to the hospital.

"We came basically to show our respect for Mr Mandela who, although he is known more in South Africa, around the world he is well respected and so loved. So we just wanted to come and show our respect and say some prayers for his well-being," says Mook-Adam.


Tata we love you​
 
(Reuters) - Former South African president Nelson Mandela remained in a critical but stable condition and was responding to treatment, President Jacob Zuma said on Thursday after visiting the anti-apartheid hero in a Pretoria hospital.
Mandela, whose 95th birthday is on July 18, has been receiving treatment for a recurring lung infection that has led to four hospital stays in the past six months.
Several of Mandela's comrades in the anti-apartheid struggle gathered at Liliesleaf Farm outside of Johannesburg on Thursday to mark the 50th anniversary of a police raid that led to their arrests, which dealt a heavy blow in the battle to end white-minority rule.
 
Updates

[h=1]Mbeki confident Mandela's health will improve[/h]Sunday 14 July 2013 07:11


mandela.jpg+final.jpg
Former president Nelson Mandela will turn 95 on Thursday.


Former president Thabo Mbeki says he's confident that Nelson Mandela's health will improve and he will eventually be discharged from the Medi-Clinic Heart Hospital in Pretoria. Mbeki was speaking at a memorial lecture for former ANC leader, Zacharias Mahabane.

“I know the doctors who are working with him are very good people, very good doctors and they are doing a very excellent job. I am quite certain that Madiba will be discharged.”

Madiba, also a former president, has been in hospital for almost five weeks. He's being treated for a recurring lung infection. Mandela turns 95 on Thursday.

According to the Presidency's latest update Madiba continues to respond to treatment and his condition remains critical but stable.

Meanwhile, many South Africans are gearing up to get their hands dirty and give back to their communities on Thursday as part of the Mandela Day initiative, which marks Madiba's birthday.

Citizens from across the country will donate goods and volunteer their services for 67-minutes, all for a good cause. The campaign recognises the 67 years Mandela spent working for South Africa. Some South Africans have told the SABC that they're excited about the opportunity to plough back to their communities.

“We are sponsoring food and drinks and all sorts of things. I mean Mandela is a very important person and in my opinion it should be a worldwide thing not just a South African thing everybody can give a little bit of their time.”

Another citizen who will participate in Mandela Day says, "Mandela worked every single day of his life. I think social responsibility has to happen every day."

 
Back
Top Bottom