Ununuzi wa pikipiki mpya waingia doa


S

stweka

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
422
Likes
144
Points
60
Age
48
S

stweka

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2016
422 144 60
Habari za wikiendi bana ndugu,hali ya uchumi kwa wakulima wa ufuta imekuwa ngumu mno mwaka huu,ufuta umepatikana lakini bei ni ya chini sana,kwa kawaida zao hili huuzwa kati ya sh 2000-2500,lakini mwaka huu hali ni ngumu sana kwa huku kusini maana huuzwa kwa sh 1500-1600,na kwa kawaida wakulima huuza zao hili na hukimbilia kununua sanlg na ndani ya kijiji ilikuwa huwezi kukosa pikipiki mpya angalau 3.

Kwa bahati mbaya mwaka huu nimetembelea kata ya chikonji iliyopo Lindi mafundi pikipiki wanalalama kukosa kazi maana kipindi hiki cha msimu hakuna watu wanaoleta kazi mpya, ni mimi mkulima wa ufuta toka kusini.
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,349
Likes
28,249
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,349 28,249 280
Habari za wikiendi bana ndugu,hali ya uchumi kwa wakulima wa ufuta imekuwa ngumu mno mwaka huu,ufuta umepatikana lakini bei ni ya chini sana,kwa kawaida zao hili huuzwa kati ya sh 2000-2500,lakini mwaka huu hali ni ngumu sana kwa huku kusini maana huuzwa kwa sh 1500-1600,na kwa kawaida wakulima huuza zao hili na hukimbilia kununua sanlg na ndani ya kijiji ilikuwa huwezi kukosa pikipiki mpya angalau 3,kwa bahati mbaya mwaka huu nimetembelea kata ya chikonji iliyopo Lindi mafundi pikipiki wanalalama kukosa kazi maana kipindi hiki cha msimu hakuna watu wanaoleta kazi mpya, ni mimi mkulima wa ufuta toka kusini.
Hapo lindi mjini mlimchagua mbunge wa ccm wacha muisome namba
 
O

one nronga

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
414
Likes
142
Points
60
O

one nronga

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
414 142 60
Mwendokasi
 
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
17,683
Likes
62,217
Points
280
Mussolin5

Mussolin5

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
17,683 62,217 280
Mkoa wenu ndio anatoka Waziri Mkubwa. Kilio chenu amekiskia nadhani.
 
S

stweka

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
422
Likes
144
Points
60
Age
48
S

stweka

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2016
422 144 60
Na mp mwenyewe wala haongei kule bungeni
 
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
2,340
Likes
2,543
Points
280
Mibas

Mibas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
2,340 2,543 280
Lindi mumeikumbatia sana serikali pendwa ya chama cha mapinduzi, jaribu kupeleka malalamiko yako kwa mwenyekiti wa ccm mkoa.
 
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
2,420
Likes
1,476
Points
280
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
2,420 1,476 280
Hapo lindi mjini mlimchagua mbunge wa ccm wacha muisome namba
Lindi mumeikumbatia sana serikali pendwa ya chama cha mapinduzi, jaribu kupeleka malalamiko yako kwa mwenyekiti wa ccm mkoa.
Unadhani ccm na mbunge wao ndo wenye dhamana ya kununua huo ufuta? unadhan bei ya ufuta hupangwa na mbunge au?
 
Ghosryder

Ghosryder

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2014
Messages
9,346
Likes
2,310
Points
280
Ghosryder

Ghosryder

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2014
9,346 2,310 280
Hapo lindi mjini mlimchagua mbunge wa ccm wacha muisome namba
Watu wengine akili zenu zipo kwenye ma....lio, sasa mbunge ndio kashusha bei au mbunge ndio kalima ufuta mwingi?
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Unadhani ccm na mbunge wao ndo wenye dhamana ya kununua huo ufuta? unadhan bei ya ufuta hupangwa na mbunge au?
Anaweza kulisemea hilo akiwa bungeni na wizara husika ikalifanyia kazi.
Sasa mbunge bubu anajali tumbo lake unategemea wanakijiji watafaidi kile walichopanda?
 
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2015
Messages
2,420
Likes
1,476
Points
280
okonkwo jr

okonkwo jr

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2015
2,420 1,476 280
Kwa mazao kama korosho, kahawa,karafu na ufuta bei yake hutegemea soko la dunia Na sio ccm na mbunge wao wa lindi
 
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
1,469
Likes
1,809
Points
280
John Cannor

John Cannor

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
1,469 1,809 280
Watu wengine akili zenu zipo kwenye ma....lio, sasa mbunge ndio kashusha bei au mbunge ndio kalima ufuta mwingi?
Acha upunguani wewe, mbunge anaweza kulisemea hili bungeni na kushirikiana na wananchi waliompeleka pale.
Tatizo mnajali vitambi vyenu.
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,349
Likes
28,249
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,349 28,249 280
Watu wengine akili zenu zipo kwenye ma....lio, sasa mbunge ndio kashusha bei au mbunge ndio kalima ufuta mwingi?
Wabunge wenu wameenda bungeni kusifia madera na khanga,badala ya kuongelea mambo ya msingi kama suala la bei ya ufuta au mbaazi,unategemea nini?
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,349
Likes
28,249
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,349 28,249 280
Kwa mazao kama korosho, kahawa,karafu na ufuta bei yake hutegemea soko la dunia Na sio ccm na mbunge wao wa lindi
Karaga bhao wenzenu wa kahawa wanajipigia noti kwa kwenda mbele kwa kuwa wabunge wa sehemu hizo ni wale wanaojali maslahi ya wananchi na taifa,mbeya,kilimanjaro, bukoba
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,349
Likes
28,249
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,349 28,249 280
Acha upunguani wewe, mbunge anaweza kulisemea hili bungeni na kushirikiana na wananchi waliompeleka pale.
Tatizo mnajali vitambi vyenu.
Wao wakiwa bungeni wanashupalia madera na khanga moko
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
65,349
Likes
28,249
Points
280
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
65,349 28,249 280
Unadhani ccm na mbunge wao ndo wenye dhamana ya kununua huo ufuta? unadhan bei ya ufuta hupangwa na mbunge au?
Yaani mwakilishi wa wananchi unaenda bungeni kuomba eti tanzania ifungue kiwanda cha madera kisa wanawake wa tanzania ni wanene?
 

Forum statistics

Threads 1,238,775
Members 476,122
Posts 29,330,380