Ungependa waziri gani akufanyie nini?

Ungependa waziri gani akufanyie nini?

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Posts
15,658
Reaction score
33,663
Mie wa kwanza ni

waziri wa Elimu ,

aongeze masomo ya biashara ,kilimo na computer

pia aongeze masomo watoto wa secondary wawe na varieties,mfano masomo kama accounting,electonics,environmental studies,yangeongezwa,science sio ma physics na mabiology peke yake,…………………….. forg


Waziri wa AFYA

Matibabu yawe bure kwa wazee na wasiojiweza,

More referral hospitals zijengwe

More rehabilitations centres kwa ajili ya matibabu ya afya ya akili.



Waziri wa mambo ya ndani,

Afanye review kwenye kuwaandikisha watu jeshini,kukosa ajira kwa waliomaliza ni uzembe,bora mngewaacha watafute kazi wenyewe kuliko kuwapotezea muda.


Waziri wa viwanda.

Kwa shule za secondary,kutolewe scholarship au udhamini kwa masomo ya juu kwa wale, watakaofaulu vizuri,kwenye masomo ya Biashara,Kilimo na Computer,we need all these tukielekea serikali ya viwanda.


Ungependa waziri gani,afanye nini especially 2018???
 
Hakuna waziri yeyote anaeweza kufanya lolote, mambo yote anafanya Mzee wa vi-wonder. Labda kama huyo waziri ameelekezwa hivyo

haya basi,badala ya mawaziri tumshauri mzee wa vi-wonder.lol
 
Hahaha wewe hadi umri huo unadhani mawaziri huwa wanafanya nini?! Vyeo hivyo ni mizigo kwa wananchi tu hakuna lolote wanafanya. Ebu jiulize wabunge huwa wanafanyanini?! Wakuu wa wilaya na wakuu wa mikoa huwa wanafanya nini?! Mabalozi hufanya nini?!
Nchi hii vyeo viingi lakini hakuna uhalisia kiutendaji, hivyo ni ziro output.
Kwa mfano unadhani bila waziri wa mambo ya ndani, jeshi la polisi haliwezi kujiendesha au kufanya kazi?! Hivyo jua hakuna haja ya waziri kabisa. Au unadhani Makamba ndio kaushikilia muungano?! Hahaha inatosha nadhani kwa leo
 
Ungependa waziri gani akufanyie nini?


yani unataka wakuongezee masomo ya sekondari, wewe huyo huyo ni mzee upewe tiba bure, wewe huyo huyo utolewe jeshini wakuache mtaani wasikupotezee muda, wewe huyo huyo usomee environmental studies, computers, kilimo.... ukisikia jini mapembe mwenye vichwa saba ndio huyu
 
yani unataka wakuongezee masomo ya sekondari, wewe huyo huyo ni mzee upewe tiba bure, wewe huyo huyo utolewe jeshini wakuache mtaani wasikupotezee muda, wewe huyo huyo usomee environmental studies, computers, kilimo.... ukisikia jini mwenye vichwa saba ndio huyu
Anayoyaongelea yanahitaji maandalizi na mikakati ya muda mrefu sana. Sina uhakika kama anajua anachokiongea !!!
 
yani unataka wakuongezee masomo ya sekondari, wewe huyo huyo ni mzee upewe tiba bure, wewe huyo huyo utolewe jeshini wakuache mtaani wasikupotezee muda, wewe huyo huyo usomee environmental studies, computers, kilimo.... ukisikia jini mwenye vichwa saba ndio huyu

haya mkuu,wacha kodi zako ziliwe na wajanja!
 
Back
Top Bottom