Ungekuwa wewe ungefanyaje katika Jambo kama hili?

Ungekuwa wewe ungefanyaje katika Jambo kama hili?

Holoholo

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2023
Posts
8,705
Reaction score
19,659
Wakuu, moyo unavuja damu, sielewi nifanye nini! Iko hivi - Baba ameshaondoka nyumbani muda mrefu, tunaishi na mama tu nyumbani.

Suala la baba kuondoka nyumbani si tatizo tatizo linakuja pale mtoto wa kike anapofikia umri wa kuolewa hurudi nyumbani mahali ikitolewa anakula yote na anarudi kwenye mji wake wa pili.

Jambo hili limetokea kwa mabinti zake wanne, ni haki yake kula lakini unakulaje mali ambazo zingejenga familia yako kiuchumi? sasa bhana binti wa mwisho bado hajaolewa ameenda kumtembelea dada yake, mzee amefahamu kuwa ameenda kwa dada yake anataka kumtafutia mwanaume aolewe hukohuko nikimwambia asubiri huyo binti arudi nyumbani ndipo mambo mengine yafate yeye hataki anasema huyo si mwanangu!

Familia yetu ni duni lakini mzee hajali, nifanyaje kwa huyu mzee?
 
Wakuu, moyo unavuja damu,sielewi nifanye nini! Iko hivi - Baba ameshaondoka nyumbani muda mrefu, tunaishi na mama tu nyumbani, suala la baba kuondoka nyumbani si tatizo tatizo linakuja pale mtoto wa kike anapofikia umri wa kuolewa hurudi nyumbani mahali ikitolewa anakula yote na anarudi kwenye mji wake wa pili. jambo hili limetokea kwa mabinti zake wanne,ni haki yake kula lakini unakulaje mali ambazo zingejenga familia yako kiuchumi? sasa bhana binti wa mwisho bado hajaolewa ameenda kumtembelea dada yake, mzee amefahamu kuwa ameenda kwa dada yake anataka kumtafutia mwanaume aolewe hukohuko nikimwambia asubiri huyo binti arudi nyumbani ndipo mambo mengine yafate yeye hataki anasema huyo si mwanangu! familia yetu ni duni lakini mzee hajali. nifanyaje kwa huyu mzee?
Mambo ya wazazi wako waachie wenyewe mama yako asingekuwa anataka baba yako aludi basi asingekuwa anampa taarifa inshort mzee anarudi kuja kula pesa na mama yako zikiisha anasepa na ni haki yake pia..wewe fanya yako.
 
Mambo ya wazazi wako waachie wenyewe mama yako asingekuwa anataka baba yako aludi basi asingekuwa anampa taarifa inshort mzee anarudi kuja kula pesa na mama yako zikiisha anasepa na ni haki yake pia..wewe fanya yako.
hapa nipo kumuwakilisha mama!
 
Wakuu, moyo unavuja damu, sielewi nifanye nini! Iko hivi - Baba ameshaondoka nyumbani muda mrefu, tunaishi na mama tu nyumbani.

Suala la baba kuondoka nyumbani si tatizo tatizo linakuja pale mtoto wa kike anapofikia umri wa kuolewa hurudi nyumbani mahali ikitolewa anakula yote na anarudi kwenye mji wake wa pili.

Jambo hili limetokea kwa mabinti zake wanne, ni haki yake kula lakini unakulaje mali ambazo zingejenga familia yako kiuchumi? sasa bhana binti wa mwisho bado hajaolewa ameenda kumtembelea dada yake, mzee amefahamu kuwa ameenda kwa dada yake anataka kumtafutia mwanaume aolewe hukohuko nikimwambia asubiri huyo binti arudi nyumbani ndipo mambo mengine yafate yeye hataki anasema huyo si mwanangu!

Familia yetu ni duni lakini mzee hajali, nifanyaje kwa huyu mzee?
Zaa wako ili ule vizuri. Au unamtaka dadako?
Mahari nazo zinaleta utajiri?
 
We yanakuhusu nn? Kwann usfanye mpango ww na dada zako mumsaidie mama yenu pasipo kutegemea mahari za dada zako ulitaka mgawanyo kwmb mahari iktoka bs ww upewepo kdgo kwaiyo ulipoona kuna ka milion 2 ukapga hesabu utapatapo hata lak 5 kama mgao mzee kapga yote imekuuma eeeh, yan dada zako ndo mmefanya biashara haya mi namtaka huyo aliyebaki aliyeenda kutembea mahari takupa ww fanya mpango sasa pm iko wazi.
 
Wakuu, moyo unavuja damu, sielewi nifanye nini! Iko hivi - Baba ameshaondoka nyumbani muda mrefu, tunaishi na mama tu nyumbani.

Suala la baba kuondoka nyumbani si tatizo tatizo linakuja pale mtoto wa kike anapofikia umri wa kuolewa hurudi nyumbani mahali ikitolewa anakula yote na anarudi kwenye mji wake wa pili.

Jambo hili limetokea kwa mabinti zake wanne, ni haki yake kula lakini unakulaje mali ambazo zingejenga familia yako kiuchumi? sasa bhana binti wa mwisho bado hajaolewa ameenda kumtembelea dada yake, mzee amefahamu kuwa ameenda kwa dada yake anataka kumtafutia mwanaume aolewe hukohuko nikimwambia asubiri huyo binti arudi nyumbani ndipo mambo mengine yafate yeye hataki anasema huyo si mwanangu!

Familia yetu ni duni lakini mzee hajali, nifanyaje kwa huyu mzee?
mahali ni jambo la kuweka ukaribu baina ya familia sio sehemu ya kipato ndio maana hua haimalizwi
achen ujinga
 
Nyie mtakuwa kanda ya ziwa maana tabia za kupenda mahali ndio zenu.
Acha maskhara mkuu. Kanda ya ziwa hatuwezi kuwafikia WAPANGWA&WABENA kwa kutaka mahari.
Kanda ya ziwa, ukiondoa kanda maalum(Mara) mambo ya kulipa mahari siku hizi sio big deal.
Mimi nitaozesha mabinti zangu pasipo huo ukiritimba na ujima.

Mtoa mada hao dada zako huna mamlaka ya kuwaongelea.
Subiri mabinti zako ndo utakuwa na maamuzi yako.
 
1. Usionee wivu babako kuchukua mahari ya mwanae, we huna mamlaka ya kuchukua mahari ya dadako, hata wewe ungekuwa binti angekula ya kwako.

2. Kama umetumwa na mamako, anakupeleka pabaya, kumbuka we naye ni mwanaume, ukifanyiwa hvo unaonaje.

3. Ishi kama vile ambavyo usingekuwa na hao madada, usimpangie babako

4. Acha kuingia kwenye mfumo wa babako na hata akipata shida kamsaidie acha kufikiria kuhusu mahari ya dadako

5. Tafuta hela kwa nguvu zako acha kutegemea nyege au bao la babako na usilionee wivu.

6. JITAHIDI KUWA MPATANISHI KATI YA BABAKO NA MAMAKO NA UTUMIKE KAMA DARAJA LA BARAKA NA SI KUINGIA KWENYE MFUMO WA LAANA KWA KUJIFANYA KUMHOJI BABAKO.

NB: SIKU BABAKO AKIJA KWA MAMAKO ANATAKA MZIGO, UTAMKATAZA MAMAKO ASIMPE KIPOCHI MANYOYA KISA TU AMEKULA MAHARI YA DADA ZAKO?
 
ndugu yangu ni bora hushugulike na mambo yako hayo ya mzee jaribu kujifanya kama hayakuhusu japo najua inaweza kuwa ngumu.
 
Nyie mtakuwa kanda ya ziwa maana tabia za kupenda mahali ndio zenu.
Kanda ya ziwa binti atafutiwe mume na baba mzazi huku binti akiwa kwa dadaake?! Huijui kanda ya ziwa wewe!
 
Wakuu, moyo unavuja damu, sielewi nifanye nini! Iko hivi - Baba ameshaondoka nyumbani muda mrefu, tunaishi na mama tu nyumbani.

Suala la baba kuondoka nyumbani si tatizo tatizo linakuja pale mtoto wa kike anapofikia umri wa kuolewa hurudi nyumbani mahali ikitolewa anakula yote na anarudi kwenye mji wake wa pili.

Jambo hili limetokea kwa mabinti zake wanne, ni haki yake kula lakini unakulaje mali ambazo zingejenga familia yako kiuchumi? sasa bhana binti wa mwisho bado hajaolewa ameenda kumtembelea dada yake, mzee amefahamu kuwa ameenda kwa dada yake anataka kumtafutia mwanaume aolewe hukohuko nikimwambia asubiri huyo binti arudi nyumbani ndipo mambo mengine yafate yeye hataki anasema huyo si mwanangu!

Familia yetu ni duni lakini mzee hajali, nifanyaje kwa huyu mzee?
Mkuu usitegemee mali za mapaja ya dada zako! Pambana kivyako! Mahari kuondoa umasikni nyumbani ilikuwa zamani wakati Wasukuma tunakamata ng'ombe kuanzia 20 hadi 40 kwa binti mmoja. Siku hizi hutu tu 2.5m hatusaidii! Ng'ombe wa madada tulikuja kuwaogopa maana dada zetu walianza kudai watoto kwamba waende kuwasaidia kazi za shamba eti tu wamepatikana kutokana na ng'ombe wa mapaja yao.
 
Pole sana kwa hali unayopitia. Ushauri wangu ni huu: jaribu mazungumzo ya busara bila hasira, ikiwezekana mbele ya mzee wa ukoo au kiongozi wa familia anayeheshimika. Mila zina haki, lakini haziwezi kwenda bila wajibu na utu.
Muhimu zaidi, binti wa mwisho asilazimishwe kuolewa bila ridhaa yake. Kama mazungumzo yatashindikana, linda mama na ndugu zako kwa msimamo wa heshima, huku wewe ukijikita kujijenga na kusaidia familia kadri uwezavyo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom