Unampokeaje nduguyo aliyemaliza kifungo cha muda mrefu?

Unampokeaje nduguyo aliyemaliza kifungo cha muda mrefu?

Wickama

Platinum Member
Joined
Mar 8, 2009
Posts
1,577
Reaction score
1,365
Wanaukumbi,
Magereza au jela zipo kwa ajili ya sisi wanajamii. Potelea mbali mkasa au sababu husika lakini si ajabu ukawa na kaka, dada, baba, mama, mke au mumeo aliye kifungoni.

Vifungo vinatofautiana urefu. Lakini ukiwa na mwanafamilia, mumeo, mkeo au mwanao ambaye kifungo chake kirefu (mfano 30yrs) ndio kinafikia mwisho ni maandalizi gani ya msingi ya kumfanyia ili kumpokea huyu nduguyo/mwanandoa mwenzio ili arejee kiusalama kwenye jamii na familia?

Kwa kuzingatia muda alioishi nje ya jamii na familia (30yrs) ni vitu gani huenda vikamzingua kiasi kuwa itabidi uvipe umuhimu wa kumweka sawa ili aendane na hali?

Hebu tuelimishane.
 
Penye mawasiliano aanzie na ttcl ile landline maana ndo aliziacha hizi simu zenu za kusonkola au kupyanja zitamzingua miminianzie hapo.
 
Fanyeni ibada mika 30 mingi sana km mkristo asomewe misa ya shukrani, km muislam ita sheikh afanye duwa
 
Pamoja na kumfanyia huduma za kiroho,

kwa kuwa atakuwa km mgeni kwenye dunia mpya, anahitaji kuandaliwa mazingira yatakayomwezesha kuwa bussy kidogo pia kurelux kadri anavyohitaji, mazingira ya ubussy ashirikishwe kuchagua ili afanye kile ambacho anapenda yeye,

BTW Umewaza tofati sana, unakabiliwa na changamoto hii? Wickama
 
Last edited by a moderator:
Andaa mazingira ya kumfariji tu asijione kama vile katengwa maana miaka 30 gerezan huyo alishazoea huko kama nyumbani so niwakati wakumuonyesha faida za kuwa nje ya vifungo...

Ila mkae nae makini anaweza kuwa ni mtu wa hasira sana na ile hofu ya kwenda magereza tuliyo nayo wengi wetu kwake ilshapotea kitambo mno so ukimzingua nadhan atakuzingua mara mingi maana hana chakupoteza huku uraiani atarudi tu sero.
 
Unamtembeza kidogo aangalie mazingira jinsi yalivyobadilika kisha unamshauri asahau yote yaliyopita
 
Mtu yeyote aliepitia stress anahitaji upendo na kuaminiwa. Anahitaji uchunguzi wa afya kwanza ili kumuweka sawa.

Kuna issue ya ibada ya shukrani/dua. Lakini pia epuka maswali na comments za kuumiza, na wakati anajisikia kuongea apewe nafasi ya kusikilizwa bila kuhukumiwa.

Aandaliwe mazingira ya kujishughulisha, baada ya mapumziko mafupi. Anaweza kuanza kushiriki kwenye biashara iliyopo hadi atakaposimama mwenyewe.

Being there for him or her, giving a second chance and showing trust works with just everyone.
 
Chukulia jela kaenda ana miaka 30 leo anatoka akiwa na 60yrs, Mzee huyu ni kumfariji tu maana wengi wao wanaona kule jela ndio sehemu salama zaidi kwao.kwakua ndio sehemu aliyokua na marafiki
 
kwanza kabisa usiku umpeleke pale mitaa ya kinondoni makaburini akachague maana atakuwa na mzigo wa kutoshaa miaka selasini sio mchezo
 
Pamoja na kumfanyia huduma za kiroho,

kwa kuwa atakuwa km mgeni kwenye dunia mpya, anahitaji kuandaliwa mazingira yatakayomwezesha kuwa bussy kidogo pia kurelux kadri anavyohitaji, mazingira ya ubussy ashirikishwe kuchagua ili afanye kile ambacho anapenda yeye,

BTW Umewaza tofati sana, unakabiliwa na changamoto hii? Wickama

kama kingereza ni tatizo kiepukage tu
 
Last edited by a moderator:
Duu nimekumbuka shawshank redemption, naomba usimuache peke yake
 
Daa...hiyo ishi ni nzito kwani ina ambatana na mazindiko
na maombi mazito.
 
poleni mkuu, kama walivyosema wadau waliotangulia, chamsingi afanye bidii kusahau yaliyopita a focus kutengeneza positive enerrgy katika maisha yake. Afanye sala sana, kama maeneo ya sala yatamzingua ajifunze meditation itakayo muezesha kuwa calm, kuweza ku concertrate, kama hana elimu au ujuzi wowote, akwambie ina interets zipi azigeuze kuwa fursa...aanzishe mradi duka, kilimo ufugaji. pia unaweza kupata mwanga zaidi umsikilize jamaa anaitwa Otis Johnson, alifungwa miaka 44 ametoka majuzi jela, kosa lake alimpiga askari polisi na kutaka kumua, alipotoka alipewa tiketi 2 za basi, na us $ 40= Tsh elfu 84....mara ya mwisho aliwasiliana na ndugu zake mwaka 1998, hajui walipo. Hebu mcheki youtube alifanya documentary na aljazeera. Kuna jambo utajifunza sana. Halafu leta mrejesho. Naamini upo vizuri kingereza, jamaa ni mmarekani.
 
Kama mimi ndio nilikuwa jela yaani cha kwanza nafatilia kesi yangu upya ilinijue hakuna ufisadi niliofanyiwa kama nilienda jela kwa ufisadi wa mahakama basi hapo ni revenge tu. Nikiwekwa tena jela nikitoka revenge tena nitakuwa ninavurugu sana sababu nitakuwa nina miaka 70 alafu nitakuwa nimedata na life. Yaani kama filamu ya Andhaa Kanoon.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom