MT255
JF-Expert Member
- May 3, 2012
- 3,728
- 4,999
Kijana muuza mayai milionea kwa kazi ya kufuta viatu vumbi Kwa brash,taulo ata mikono kiatu chako lazma kingaree ufikapo kwenye Airport za madiba mtu peke wakungarisha viatu vyako ni Mgaiya Kwa siku anabrash zaidi ya pair 350 Johanesburg 120 Durban 120 Capetown katika hizo airport tatu Mgaiya anawafanyakazi wake 45 na kwa sasa jamaa anaangalia njia zakupata patnership na airport za Usa n Uk.
Jamaa ni mfuta viatu anavaa smart viatu vizuri na aimuumizi kichwa coz anapenda kazi yake na kwa mwaka anaingiza si chini ya rand 2.5m $227,000= tsh 400,000,000 kwa Airport 3 kwakufuta watu viatu tu. Mgaiya akufika hapo kirahisi kabisa kapitia mengi na kafail mara nyingi hii hapa story yake Alianza kufanya kazi airport akiwa kaajiliwa kama mtu wakutoa boarding card za Saairways na baada ya miaka 5 pamoja na kupandishwa cheo cha usupervisor Mgaiya aliachana na kazi airpot na kujiunga na biashara ya familia.
Aliamua kujiingiza katika maswala ya usafirishaji ikiwa ni biashara ya familia na uncle baadae akamwambia aendele na maisha yake kazi yake akaichkua kaka yake wa upande wa mama jamaa akachkua mkopo lakini mambo hayakua poa kabisa vilishindikana akaludi mtaani na kuwa jobless.
Alipoondoka kwenye biashara ya familia alibaki na baadhi ya wateja so akaanza project mpyaa akaatafta wakulima wakawa wanampa mayai na akawa anauza na kupata faida ya $6=10,000 KILA box la mayai BT ilikua biashara ngumu wakulima wakawa wanamdai na akashindwa supply coz saa zingine ata hela ya mafuta ya kupeleka mayai aliku hanaa vikashindikana tena.
Pesa zilipoisha alikua na idea ila hana pesa so akajiingiza kwenye shindano la wajasiliamali la mchanganuo wa biashara na idea yake akawamshindi akashinda $3,100 ndani ya siku mbili. Akaichkua $3,100 anaingiza kwenye biashara ya kupanda miti na baada ya miezi 6 mambo yakawa yaleyale akaishiwa mpaka hela ya kula nikawa shida akarudi kitaa jobless.
Njaa ikamkamata kwelikweli maisha yakawa magumu sana akaamua kujitoa muhanga akaanza ushushine airpot mwaka huo akauza na gari lake ili kupata eneo na kupata mkataba wa biashara yake ilimchukua mwaka mpaka kukubaliwa 2002-2003 akaanza kazi na siku yake ya kwanza alikua ana vifaa so akauza friji lake kununua vifa brush,kiwi,polish na alianza kwakuwekewa viatu vya wateja magotini.
Alikua anaamka saa5:00 alfajiri kuwahi wateja airpot kuwafuta viatu na kurudi saa23:00 familia imelala akiteseka sana ila akiwa na way out baada ya wateja kuwa wengi wakata sehem ipewe jina zuri so jamaa akaita Lere shoeshine baada ya miezi mitano biashara ikanoga na ikachanganya balaa akawa na vijana watano.
Mafanikio aliyopata hapo Capetown akulizika akafungua pia Airport nyingine Jburg na Durban na kuajili vijana zaidi ya 60 now maisha mazuri anamiliki nyumba yake mwenyewe Capetown nzuri mtoto anasoma private school now anafanya shift MOJA TU ya masaa6 uhakika wa 400,000,000 kwa mwaka kwakupangusa TU viatu.
Anasema
When starting a business in South Africa, you need self-belief, is his top advice for young entrepreneurs. All the conditions will never all be favorable at the same time. If you dont start, you wont go anywhere you have to start. Jamaa now anazichungulia Airport za Angola,Kenya na Nigeria pia Uk na Usa anatafta patnership kwa harakahara akipata hizo airport Atakua mbali sana.
KAMA ULISHAFAIL NA UWA UNAONA NI MAKOSA YAKO KILA UKIFAIL UNAJIKOSEA SANA KILA KITU KINATOKEA KWA SABABU USIKATE TAMAA KILA UKIANGUKA JIPANGUSE ENDELEA USIKAE ANZA NA ULICHONACHO SASA USIPOANZA NACHO ATA ICHO UNACHOSUBILI UTAKIONA KIDOGO AUTAFANYA KITU NA UTABAKI HAPOHAPO.
Jamaa ni mfuta viatu anavaa smart viatu vizuri na aimuumizi kichwa coz anapenda kazi yake na kwa mwaka anaingiza si chini ya rand 2.5m $227,000= tsh 400,000,000 kwa Airport 3 kwakufuta watu viatu tu. Mgaiya akufika hapo kirahisi kabisa kapitia mengi na kafail mara nyingi hii hapa story yake Alianza kufanya kazi airport akiwa kaajiliwa kama mtu wakutoa boarding card za Saairways na baada ya miaka 5 pamoja na kupandishwa cheo cha usupervisor Mgaiya aliachana na kazi airpot na kujiunga na biashara ya familia.
Aliamua kujiingiza katika maswala ya usafirishaji ikiwa ni biashara ya familia na uncle baadae akamwambia aendele na maisha yake kazi yake akaichkua kaka yake wa upande wa mama jamaa akachkua mkopo lakini mambo hayakua poa kabisa vilishindikana akaludi mtaani na kuwa jobless.
Alipoondoka kwenye biashara ya familia alibaki na baadhi ya wateja so akaanza project mpyaa akaatafta wakulima wakawa wanampa mayai na akawa anauza na kupata faida ya $6=10,000 KILA box la mayai BT ilikua biashara ngumu wakulima wakawa wanamdai na akashindwa supply coz saa zingine ata hela ya mafuta ya kupeleka mayai aliku hanaa vikashindikana tena.
Pesa zilipoisha alikua na idea ila hana pesa so akajiingiza kwenye shindano la wajasiliamali la mchanganuo wa biashara na idea yake akawamshindi akashinda $3,100 ndani ya siku mbili. Akaichkua $3,100 anaingiza kwenye biashara ya kupanda miti na baada ya miezi 6 mambo yakawa yaleyale akaishiwa mpaka hela ya kula nikawa shida akarudi kitaa jobless.
Njaa ikamkamata kwelikweli maisha yakawa magumu sana akaamua kujitoa muhanga akaanza ushushine airpot mwaka huo akauza na gari lake ili kupata eneo na kupata mkataba wa biashara yake ilimchukua mwaka mpaka kukubaliwa 2002-2003 akaanza kazi na siku yake ya kwanza alikua ana vifaa so akauza friji lake kununua vifa brush,kiwi,polish na alianza kwakuwekewa viatu vya wateja magotini.
Alikua anaamka saa5:00 alfajiri kuwahi wateja airpot kuwafuta viatu na kurudi saa23:00 familia imelala akiteseka sana ila akiwa na way out baada ya wateja kuwa wengi wakata sehem ipewe jina zuri so jamaa akaita Lere shoeshine baada ya miezi mitano biashara ikanoga na ikachanganya balaa akawa na vijana watano.
Mafanikio aliyopata hapo Capetown akulizika akafungua pia Airport nyingine Jburg na Durban na kuajili vijana zaidi ya 60 now maisha mazuri anamiliki nyumba yake mwenyewe Capetown nzuri mtoto anasoma private school now anafanya shift MOJA TU ya masaa6 uhakika wa 400,000,000 kwa mwaka kwakupangusa TU viatu.
Anasema
When starting a business in South Africa, you need self-belief, is his top advice for young entrepreneurs. All the conditions will never all be favorable at the same time. If you dont start, you wont go anywhere you have to start. Jamaa now anazichungulia Airport za Angola,Kenya na Nigeria pia Uk na Usa anatafta patnership kwa harakahara akipata hizo airport Atakua mbali sana.
KAMA ULISHAFAIL NA UWA UNAONA NI MAKOSA YAKO KILA UKIFAIL UNAJIKOSEA SANA KILA KITU KINATOKEA KWA SABABU USIKATE TAMAA KILA UKIANGUKA JIPANGUSE ENDELEA USIKAE ANZA NA ULICHONACHO SASA USIPOANZA NACHO ATA ICHO UNACHOSUBILI UTAKIONA KIDOGO AUTAFANYA KITU NA UTABAKI HAPOHAPO.