Umiseta taifa 2013.

Umiseta taifa 2013.

kimweri Jr

Senior Member
Joined
Jun 9, 2012
Posts
131
Reaction score
42
Wadau tangu wiki mbili zimepita nimeshuhudia vipaji vizuri sana kutoka kwa wanafunzi wa secondary zetu Tanzania, kiukweli kama vijana hawa wataendelezwa watafila mbali sana kimichezo. Binafsi niwapongeze kanda ya mashariki(pwani na moro) kwa kuwa bingwa wa soka 2013 kwa kuifunga zanzibar bao 1, pili biwapongeze dsm kwa kuwa kanda bingwa 2013. Swali langu ni je, ni nini hatma ya vijana hawa mara baada ya mashindano haya? Viongozi mlioko humu nipeni majibu mpiga kura wenu.
 
Huwa wanarudi tu nyumbani hamna la maana tena wale wa vijijini ndo hivyo tena sana sana ni kuwa vipaji vimewafikisha Kibaha thats all... Mwaka jana kulikuwa na msichana toka shuleni kwangu alienda Kibaha alikuwa anamudu almost michezo yote alirudi hamna kipya kapachikwa mimba ndoto zote zimeishia hapo.. Anyway mkuu magharibi wamepeform vipi?
 
Kuna dogo mmoja wa Makongo anaitwa Hafidh ni sprinter amekimbia mita 200m kwa sekunde 22 na mita 400 kwa sekunde 49.kuna mzanzibar alikimbia mita 100 kwa sekunde 10.wadau wa riadha bila shaka mnaelewa mkimbiaji anapotumia muda huu ni mkimbiaji wa kiwango gani kimataifa.tusishangae siku tukasikia watoto wetu hawa wamepewa utaifa Kuwait,Qatar,Sweden na kwingineko halafu tuanze unafiki wa kuwalalamikia kuwa si wazalendo.
 
Kitu nilichokiona kwny riadha ni kwamba wamteua vijana 21 kushiriki mashindano ya riadha ya afrika mashariki na watakuwa moshi kambini kwa cku tatu lakini baada ya hapo wanaelekea wapi? au ndio wanarudi kuanza upya kutafuta nafax ya kuja tena mwakani? kiukweli kuna haja ya kuanzisha academy za michezo nchini. Nampingeza kipingu kwa kuonyesha njia, na wengine tuige lile alilolianzisha.
 
Huwa wanarudi tu nyumbani hamna la maana tena wale wa vijijini ndo hivyo tena sana sana ni kuwa vipaji vimewafikisha Kibaha thats all... Mwaka jana kulikuwa na msichana toka shuleni kwangu alienda Kibaha alikuwa anamudu almost michezo yote alirudi hamna kipya kapachikwa mimba ndoto zote zimeishia hapo.. Anyway mkuu magharibi wamepeform vipi?

Magharibi hawajafanya vizuri sana maana wapo nafac tatu za mwisho.
 
Magharibi hawajafanya vizuri sana maana wapo nafac tatu za mwisho.

Kwa magharibi tulitegemea coz walimu walichaguliwa kwa upendeleo na walimu wenye sifa kuachwa na hili pia lilisababisha pia wachezaji kuchaguliwa kwa upendeleo hasa hasa watoto wa kike wengi walikuwa vigodoro sio wachezaji. Kuhusu nini kifanyike nafkiri serikali itangaze kuwa Umiseta n Umitashumta ndio ziwe njia kuu ya kupata junior teams za michezo yote, na wale wachezaji watakaochaguliwa wawekwe ktk shule zenye walimu na vifaa vya michezo husika maana wengine wakirudi vijijini ndo basi bora hata michezo iwatoe coz Elimu imeshindwa kuwatoa
 
"Vigodoro" hahahaa umenikumbusha mbali sana. Nililisikia hili neno likiwa maarufu sana uzaramoni. Sasa hivi kuna umitashumta tinashuhudia vijana wa kanda ya ziwa wakianza vizuri sana.
 
Back
Top Bottom