Umewahi kuagiza bidhaa mtandaoni, muuzaji akaingia mitini?

Umewahi kuagiza bidhaa mtandaoni, muuzaji akaingia mitini?

Mwanamwana

Platinum Member
Joined
Aug 1, 2011
Posts
9,604
Reaction score
22,719
Hii ni moja ya mbinu zinazotumiwa na matapeli mtandaoni. Mara nyingi hujitangaza kwenye mitandao ya kijamii wakionesha bidhaa, kisha huomba utume malipo kabla ya kukupatia bidhaa. Baada ya kupokea fedha, hupotea au kuacha kujibu simu na ujumbe.
  • Je, unawezaje kujilinda?
    Hakiki utambulisho wa muuzaji kabla ya kutuma fedha.
    Soma maoni na uzoefu wa wanunuzi wengine.
    Epuka kutuma malipo kamili kabla ya kuthibitisha uhalali wa biashara.
    Tumia njia salama za malipo na uhifadhi kumbukumbu za miamala.
Wewe au mtu unayemfahamu amewahi kukutana na utapeli wa aina hii? Ulichukua hatua gani

Soma > Kuweni Makini na Dar Expart Sales na utapeli wa Pesa Mtandaoni
 
Siku hizi wana mbinu mpya. Wanakuambia utalipia mzigo ukishakufikia lakini utume hela ya nauli sasa hiyo hela ya nauli ukituma ndio unapigwa. Ukiwaambia wakupe anuani walipo uende ukachukue mzigo mwenyewe wanazama chaka.

Nyau de adriz
Hapo utakua umeamua kupigwa, bidhaa labda ni 50,000 usafiri 5,000 waambie utalipia jumla unapopokea mzigo kwa hiyo walipie
 
1.Ndio zamani sana nilikuwa chuo nikaagiza pazia Dar. Pazia ilikuwa 150k akaniambia nilipe nusu 😂😭 Hapa nilikuwa bado mjinga.

Kesho yake naamka nimekula block .
 
Hapo utakua umeamua kupigwa, bidhaa labda ni 50,000 usafiri 5,000 waambie utalipia jumla unapopokea mzigo kwa hiyo walipie
Hawakubali mtu wangu. Kuna mmoja humu hamvini alileta tangazo anauza hizi simu za batan Nokia za zamani kwa kila moja elfu 10 lakini unabidi ununue siyo chini ya tano. Usafiri kukuletea ni elfu 5 dar salaam. Nikamuambia alete nitalipa hadi usafiri hataki
 
Hii ni moja ya mbinu zinazotumiwa na matapeli mtandaoni. Mara nyingi hujitangaza kwenye mitandao ya kijamii wakionesha bidhaa, kisha huomba utume malipo kabla ya kukupatia bidhaa. Baada ya kupokea fedha, hupotea au kuacha kujibu simu na ujumbe.
  • Je, unawezaje kujilinda?
    Hakiki utambulisho wa muuzaji kabla ya kutuma fedha.
    Soma maoni na uzoefu wa wanunuzi wengine.
    Epuka kutuma malipo kamili kabla ya kuthibitisha uhalali wa biashara.
    Tumia njia salama za malipo na uhifadhi kumbukumbu za miamala.
Wewe au mtu unayemfahamu amewahi kukutana na utapeli wa aina hii? Ulichukua hatua gani

Soma > Kuweni Makini na Dar Expart Sales na utapeli wa Pesa Mtandaoni
Mkuu, mimi nakutana na stori za namna hii nazisikia kila siku kutoka kwa watumiaji wa hizo huduma kwenye dawati langu la malalamiko wanaokuja kuomba ushauri baada ya kuwa wameshapigwa mamilioni au maelfu ya pesa zao. Kuna jamaa mmoja wa karibu (tuseme ni "mshkaji" wangu wa karibu wa kidijitali) alitaka kununua simu (iPhone) kupitia ukurasa mmoja wa Instagram uliokuwa na followers wengi sana.

Alitumiwa hadi picha ya "Kitambulisho cha Taifa (NIDA)" cha yule muuzaji ili kuleta uaminifu. Jamaa akatuma laki tano (500,000/=). Alipomaliza tu kutuma, namba ikawa haipatikani, na kule Instagram akapigwa block sekunde hiyo hiyo! Kuja kuchunguza, kile kitambulisho cha NIDA kilikuwa ni cha mtu mwingine kabisa ambaye naye aliwahi kutapeliwa akaombwa akitume.
 
Back
Top Bottom