umeme wa bei rahisi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

umeme wa bei rahisi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by snochet, Jun 30, 2011.

  1. snochet

    snochet JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 1,247
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    hallo people,kwa siku kadhaa sasa nimekua nikiwaza jambo ili niweze kutengeneza umeme bila running costs kubwa,hivi kwa mfano nikawa na motor yangu kubwa inayotumia battery za gari then niiwekee fan-belt,na hiyo fan belt izungushe a bigger dynamo,because ile dynamo itaform umeme,ule umeme wake niugawanye urudi kwenye zile battety za motor ili kuongeza charge,na surplus yake niitumie kwa matumizi yangu binafsi,,,,je hii itafaa kweli?nahitaji maoni yenu kwani ni muhimu sana kwangu,,,,,,ahsanteni
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nenda Ubungo external wapo jamaa wanatengeneza wind mill zinazozungusha mota, inafua umeme hadi wa kupikia.
     
  3. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 477
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Hawa jamaa wa ubungo mota wanatengeneza wenyewe?
     
  4. f

    fazili JF-Expert Member

    #4
    Jul 1, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 1,071
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Kwa kifupi tu ni kwamba hilo halitafanikiwa au niseme haliwezekani. Kulingana na laws of energy kama umesoma physics, huwezi kupata 'energy' (nguvu) kubwa kutoka kwenye nguvu ndogo zaidi. mzigo wa kilo 1 hauwezi kunyayua mzigo wa kilo 2. Mambo haya kwa urahisi ni sawa na kusema maji hayawezi kupanda kilimani, labda kuwe na force kubwa itakayosukuma maji ndipo yapande. Hiyo mota yako kama inatoa umeme wa kVa 5 utazungusha dynamo ya kva 5 na dynamo hii haitaweza kutoa umeme wa kva 5! Lazima utakuwa pungufu labda kva 3.5 kwasababu kuna kiasi cha nguvu kinapotea kama msuguano, joto, na sauti na hizi zote ni aina za nguvu (forms of energy). Ingelikuwa inawezekana kusingelikuwa na tatizo la ememe duniani!

    Kwa kifupi uwezi kupata kitu kutoka si kitu.
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,626
    Likes Received: 11,536
    Trophy Points: 280
    unasoma wapi? kozi gani?....
     
  6. C

    Chonge New Member

    #6
    Jul 1, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    At last someone is thinking in this blog! Usisikilize wapumbavu wanaokatisha tamaa, jaribu na jaribu tena, cha muhimu kila unapojaribu baada ya matokeo fikiria umejifunza nini na utafanya nini kuboresha ulichokifanya. Tanzania inahitaji watu kama wewe, watu wanaofikiria namna ya kuboresha mazingira sio tu watu wanaofikiria mapenzi na siasa. aliyegundua umeme alijaribu 10,000 times kabla hajapata umeme tunaotumia leo, angesikiliza mijinga miataisha tamaa, tungekuwa wapi? au angeka tamaa kaika jaribio la 2,000 tungekuwa wapi? Watanzania its time to star thinking differently!
     
  7. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    duh! Brilliant idea, but as one said above the very basic principle of energy translated in a simple and commoner language is "you can't get something out of nothing" but keep trying....unaweza kuvumbua mengine
     
  8. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #8
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,943
    Likes Received: 1,746
    Trophy Points: 280
    Mkuu wazo lako ni zuri!!

    Halihitaji kuuliza hapa jamvini vinginevyo tutakukatisha tamaa mpaka uchanganyikiwe. Si unaona jamaa wameshaanza na kukuuliza unasoma wapi? Na Kozi gani?

    Kama umepata wazo anza kufanya utafiti wako kimya kimya!! Mfano unaanza na battery 1, 2, n.k Mpaka mwisho wa siku utakuwa umepata jibu sahihi kuhusu huo utafiti wako na baadae unatuwekea hapa jamvini nini kimetokea.

    Lakini ukikalia ushauri wa hapa jamvini kama wazo linawezekana au la? Hautapata jibu sahihi!!!

    Nakutakia mafanikio.
     
  9. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Jul 1, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 7,645
    Likes Received: 3,939
    Trophy Points: 280
    science ni Dynamics na watu wanaweza kukukatisha tamaa kwa sababu walikaririshwa mavyuoni, science ni practicals na mwisho unakuja na kitu timilifu, kuna vitu vingi tulivyosoma kwenye science miakaya nyuma ambavyo vilikuwa haviwezekani lakini kwa sasa vina wezekana kutokana na watu kufikiria na kujaribu
    Tukitoa umeme wa Solar, vyanzo vingi vya umeme ni rotation+-coil na sumaku, kama una dyanamo ambayo inaweza kuzalisha umeme, hapo kinachokosekana ni mzunguko tu, sasa mzunguko unaweza kuwa wa maji, upepo ama huo unaofikiria wa engine ndogo. ni kweli unaweza kupata umeme mdogo, lakini unaweza kuongeza na tranfoma ya kukuza umeme,

    Hii kitu inawezekana na itakuwa nzuri zaidi kama ukifanya system ya kuweka na ototena kwa kuchajia battery

    Chukua mfano wa betri ya gari ya 24volt ambayo inaweza kuwasha taa zaidi ya kumi za gari,inapiga mziki na inaweza kungurumisha coldroom(kwa magari yenye freezer)
     
Loading...