Ukweli kuhusu mabehewa ya TRL badala ya ya kumchafua Mwakyembe

Ukweli kuhusu mabehewa ya TRL badala ya ya kumchafua Mwakyembe

Smart mwananchi

Senior Member
Joined
Jul 17, 2014
Posts
102
Reaction score
50
Hivi karibuni kumeibuka kikundi cha watu wachache wanaotumia mitandao na baadhi ya vyombo vya habari kupotosha ukweli kuhusu mabehewa ya TRL kwasababu zao binafsi zikiwemo za utafutaji madaraka.

Tatizo kubwa la baadhi wa hawa watu wana uelewa duni juu ya sheria ya manunuzi. Sheria hii hairuhusu waziri kuingilia mchakato wa manunuzi wa taasisi zilizo chini yake ili kujenga dhana ya uwajibikaji. Ikitokea taasisi zimeharibu wizara iweze kuchukua maamuzi bila kigugumizi.

Tujikumbushe kuwa mhe. Lowassa alipoteza wadhifa wake kwa kuingilia mchakato wa manunuzi wa TANESCO. Mwakyembe hajafanya kitu kama hicho TRL, ndio maana tetesi zilipoanza ni Mwakyembe aliyechukua maamuzi ya kuunda tume kufanya uchunguzi na kuagiza hatua zichukuliwe za kuivunja bodi ya zabuni ya TRL na kuwasimamisha kazi wafanyakazi sita waliohusika moja kwa moja kwenda nchini India kuchunguza ubora wa hayo mabehewa na kuundika ripoti iliyopasisha ubora wa hayo mabehewa na hivyo kupelekea kuruhusu mchakato wa malipo ufanywe na hazina na mabehewa yaanze kuja nchini.

Ni Mwakyembe aliyeombaTAKUKURU wachunguze huu mchakato na kuomba uchunguzi zaidi kutoka kwa wahandisi wa nje.Ametumia mifumo ya rasmi ya kiserikali kuchukua hatua stahili kwenye jambo hili.

Hata leo hii hatua alizochukua waziri Sitta ni kutokana na tume aliyounda Mwakyembe.Je, Mwakyembe engehusika asingeunda tume wala kuwasimamisha baadhi ya wahusika na wala asingewapeleka TAKUKURU kwa uchunguzi.

Tatizo lingine ni imani ya mhe. Sitta kuwa atafanikiwa kupata Urais kwa kurudia rudia maamuzi aliyofanya Mwakyembe na kuwasikiliza watu waliyoondolewa kwenye nafasi kwa ku underperform au ubadhirifu.

Leo hii anategemea wamweleze mwema ya Mwakyembe! Ni sawa na kusubiria boti ya kwenda Zanzibar kituo cha mabasi Ubungo.

Wizara ya uchukuzi ina taasisi nyingi sana ambazo zina changamoto nyingi pia ni wakati wa mhe. Sitta kuonesha ubunifu wake badala ya kurudiarudia kila alichofanya Mwakyembe ambaye alijenga matumaini na matokeo chanya kwenye baadhi ya taasisi hizo.

Nitumie nafasi hii kumpa pole Waziri wa Uchukuzi na mgombea urais kwa ajali za kila siku zilizouwa Watanzania 890 kwa miezi mitatu tu, hii ina maana kuwa ikiendelea hivi kwa miezi kumi tutapoteza nguvu kazi na wapiga kura wake 8900!

Mungu aepushe mbali na ampe moyo wa huruma na kumbukumbu mhe. Sitta kuwa hili nalo ni jukumu lake.
 
Nimezidi kumjua huyu mzee tokea atukane wachungajiii Bassiiii tenaaa
 
Hivi vigezo vya urais ni nini jamaniiii ....au uraisi upo kwenye promosheniiii bei imeshukaaaa umeshindwa bunge la katiba unataka urais wapi na wapiiii
 
Mzee kamfukuza kipande kwa kumhamishia utumishi....swali dogo kama umemkuta na makosa why umuhamishe then unatuambia unataka urais while simple issue unachemkaaaa...
 
Mzee Sitta suala la katiba lilikuvua nguo kwa kiwango cha rami. Sasa hata ufanyeje uwezi kurudi kwenye hali yako ya awali.
 
Kazi aliyoifanya Mh Mwakyembe wizara ya uchukuzi kwa kipindi cha miaka miwili ni nzuri na ya kuigwa,Leo anakuja mtu kisa kutaka umaarufu na kukejeli mambo mazuri aliyofanya Mwakyembe na unakuja kumletea fitna za kijinga kisa unataka uraisi,km sio Mwakyembe kuunda tume mambo hayo mzee Sita angeyajua?
 
Smart mwananchi

Huyu mzee Tangu ateuliwe kuongoza wizara ya uchukuzi,yake kubwa naona ni kuhangaika na mabehewa kana kwamba hakuna kazi nyingine ya kufanya.
 
Last edited by a moderator:
Duh kwani Sitta kaishakuwa adui wa Mwakyembe?si walikuwa timu moja hawa?


Hapa ndipo ninapomkubali Lowassa, anajua kukeep friends.Miaka nenda miaka rudi yeye na marafiki zake, hawapungui bali wanaongezeka.
 
Duh kwani Sitta kaishakuwa adui wa Mwakyembe?si walikuwa timu moja hawa?


Hapa ndipo ninapomkubali Lowassa, anajua kukeep friends.Miaka nenda miaka rudi yeye na marafiki zake, hawapungui bali wanaongezeka.

Huyu Sita ni mnafiki anataka kutembelea nyota ya mh Mwakyembe,ila kwa kazi alizozifanya Mwakyembe uchukuzi Sita hawezi kuzifikia hata nusu
 
Hivi karibuni kumeibuka kikundi cha watu wachache wanaotumia mitandao na baadhi ya vyombo vya habari kupotosha ukweli kuhusu mabehewa ya TRL kwasababu zao binafsi zikiwemo za utafutaji madaraka.

Tatizo kubwa la baadhi wa hawa watu wana uelewa duni juu ya sheria ya manunuzi. Sheria hii hairuhusu waziri kuingilia mchakato wa manunuzi wa taasisi zilizo chini yake ili kujenga dhana ya uwajibikaji. Ikitokea taasisi zimeharibu wizara iweze kuchukua maamuzi bila kigugumizi.

Tujikumbushe kuwa mhe. Lowassa alipoteza wadhifa wake kwa kuingilia mchakato wa manunuzi wa TANESCO. Mwakyembe hajafanya kitu kama hicho TRL, ndio maana tetesi zilipoanza ni Mwakyembe aliyechukua maamuzi ya kuunda tume kufanya uchunguzi na kuagiza hatua zichukuliwe za kuivunja bodi ya zabuni ya TRL na kuwasimamisha kazi wafanyakazi sita waliohusika moja kwa moja kwenda nchini India kuchunguza ubora wa hayo mabehewa na kuundika ripoti iliyopasisha ubora wa hayo mabehewa na hivyo kupelekea kuruhusu mchakato wa malipo ufanywe na hazina na mabehewa yaanze kuja nchini.

Ni Mwakyembe aliyeombaTAKUKURU wachunguze huu mchakato na kuomba uchunguzi zaidi kutoka kwa wahandisi wa nje.Ametumia mifumo ya rasmi ya kiserikali kuchukua hatua stahili kwenye jambo hili.

Hata leo hii hatua alizochukua waziri Sitta ni kutokana na tume aliyounda Mwakyembe.Je, Mwakyembe engehusika asingeunda tume wala kuwasimamisha baadhi ya wahusika na wala asingewapeleka TAKUKURU kwa uchunguzi.

Tatizo lingine ni imani ya mhe. Sitta kuwa atafanikiwa kupata Urais kwa kurudia rudia maamuzi aliyofanya Mwakyembe na kuwasikiliza watu waliyoondolewa kwenye nafasi kwa ku underperform au ubadhirifu.

Leo hii anategemea wamweleze mwema ya Mwakyembe! Ni sawa na kusubiria boti ya kwenda Zanzibar kituo cha mabasi Ubungo.

Wizara ya uchukuzi ina taasisi nyingi sana ambazo zina changamoto nyingi pia ni wakati wa mhe. Sitta kuonesha ubunifu wake badala ya kurudiarudia kila alichofanya Mwakyembe ambaye alijenga matumaini na matokeo chanya kwenye baadhi ya taasisi hizo.

Nitumie nafasi hii kumpa pole Waziri wa Uchukuzi na mgombea urais kwa ajali za kila siku zilizouwa Watanzania 890 kwa miezi mitatu tu, hii ina maana kuwa ikiendelea hivi kwa miezi kumi tutapoteza nguvu kazi na wapiga kura wake 8900!

Mungu aepushe mbali na ampe moyo wa huruma na kumbukumbu mhe. Sitta kuwa hili nalo ni jukumu lake.

Viatu vya Mwakyembe hamvitoshi Sita
 
Mzee wa kasi na viwango kwenye kualibu kaanza na EAC kaalibu sana
Akamia kwenye katiba karibu sana mpaka hata vitoto vidogo vinalalamika hii kasi ya huyu babu mbona ndivyo sivyo
Sasa naona amekuja kuuwa uchukuzi, Mwakyembe kafanya kazi nzuri ndani ya miaka miwili lkn mzee wa viwango na kasi ya kuaribu anaenda kuuwa kila kitu alichofanya Dr
Anazani kufukuza watu hovyo ndiyo uwajibikaji.
Mbaya zaidi nasikia kampa mjomba Rugemalira tenda ya kujenga Reli ya Tanga ili apige naye hela za uraisi.
Mbaya zaidi ni ajali za barabarani kila kukicha wa TZ wenzetu wanakufa yy babu kajifungia oficin kwake kimya jamani mm naona huyu waziri babu wa uchukuzi inafaa ajiuzuru jamani shem.
 
Sitta ni tatizo.Anayofanya kwa sasa katika wizara aliyopewa ni kama anataka kutafuta sifa ili akubalike kwa wananchi katika mbi zake za kusaka urais. Sitta anapaswa kujiuliza kwanini alitemwa kugombea Uspika. Bunge Maalum la Katiba alivurunda sana. Hivi sasa anayemharibia ni mtoto wake ukifika muda tutaweka wazi anayoyafanya.
 
Mheshimiwa Mwakiembe,
Je kile kiwanja ulichonunua kule Bahari beach kwa bilioni moja kupitia Yono Auction Mart, hizo pesa umezitoa wapi kama sio dili kama hii ya kuleta mabehewa mabovu?

Uliunda hii kamati ya kuchunguza mabehewa na ukapewa ripoti yake. Wewe ukaifungia makabatini mpaka mzee Sitta amekuja na kuifanyia kazi. Kuunda hii tume ulilazimishwa na malalamiko mengi yaliyokuwepo hasa kutoka kwa chama cha wafanyakazi wa reli. Lakini ulikuwa unaujua ukweli wote na ndio maana uliifungia ripoti.

Unamlaumu mzee Sitta kwa kuchukua hatua, lakini unajua ukweli kwamba hata kuondolewa kwako wizara ya ujenzi ilikuwa kwasababu hizi hizi za mabehewa mabovu na dili za bandarini. Ikulu ilichunguza na kujua ukweli na ndio wakakuondoa na kumwagiza mzee Sitta achukue hatua. Ulitaka mzee Sitta aendelee kukulinda mpaka lini?

Bilioni 230 zimepotea wewe unasema sheria inakukataza kuingilia manunuzi. Ilikuwaje ukakubali pesa zote zilipwe asilimia 100 kitu ambacho ni kinyume cha sheria? Ilikuwaje hukusimamisha malipo kipindi hicho wakati kila siku wafanyakazi walikuwa wanakuambia hayo mabehewa ni mabovu?

Mwakiembe, tunajua umebanwa vibaya sana kule jimboni Kiela na uliamua kusaka pesa nyingi ili utoe rushwa kwa wapiga kura wako. Wapiga kura hawakutaki kwasababu umeshindwa kutimiza ahadi zako. Sasa unataka kuwahonga kwa kupiga dili kutumia cheo chako. Nenda Kiela kawaombe msamaha wapiga kura wako maana sasa hata umechafuka zaidi.

Pole sana Mwakiembe, vile visa ulivyomfanyia mzee Lowassa kwa kushirikiana na huyo rafiki yako Sitta, sasa vinakuandama. Pasco atasema karma imeanza kufanya kazi yake vizuri. Tulia sindano ikuingie vizuri.
Hivi karibuni kumeibuka kikundi cha watu wachache wanaotumia mitandao na baadhi ya vyombo vya habari kupotosha ukweli kuhusu mabehewa ya TRL kwasababu zao binafsi zikiwemo za utafutaji madaraka.

Tatizo kubwa la baadhi wa hawa watu wana uelewa duni juu ya sheria ya manunuzi. Sheria hii hairuhusu waziri kuingilia mchakato wa manunuzi wa taasisi zilizo chini yake ili kujenga dhana ya uwajibikaji. Ikitokea taasisi zimeharibu wizara iweze kuchukua maamuzi bila kigugumizi.

Tujikumbushe kuwa mhe. Lowassa alipoteza wadhifa wake kwa kuingilia mchakato wa manunuzi wa TANESCO. Mwakyembe hajafanya kitu kama hicho TRL, ndio maana tetesi zilipoanza ni Mwakyembe aliyechukua maamuzi ya kuunda tume kufanya uchunguzi na kuagiza hatua zichukuliwe za kuivunja bodi ya zabuni ya TRL na kuwasimamisha kazi wafanyakazi sita waliohusika moja kwa moja kwenda nchini India kuchunguza ubora wa hayo mabehewa na kuundika ripoti iliyopasisha ubora wa hayo mabehewa na hivyo kupelekea kuruhusu mchakato wa malipo ufanywe na hazina na mabehewa yaanze kuja nchini.

Ni Mwakyembe aliyeombaTAKUKURU wachunguze huu mchakato na kuomba uchunguzi zaidi kutoka kwa wahandisi wa nje.Ametumia mifumo ya rasmi ya kiserikali kuchukua hatua stahili kwenye jambo hili.

Hata leo hii hatua alizochukua waziri Sitta ni kutokana na tume aliyounda Mwakyembe.Je, Mwakyembe engehusika asingeunda tume wala kuwasimamisha baadhi ya wahusika na wala asingewapeleka TAKUKURU kwa uchunguzi.

Tatizo lingine ni imani ya mhe. Sitta kuwa atafanikiwa kupata Urais kwa kurudia rudia maamuzi aliyofanya Mwakyembe na kuwasikiliza watu waliyoondolewa kwenye nafasi kwa ku underperform au ubadhirifu.

Leo hii anategemea wamweleze mwema ya Mwakyembe! Ni sawa na kusubiria boti ya kwenda Zanzibar kituo cha mabasi Ubungo.

Wizara ya uchukuzi ina taasisi nyingi sana ambazo zina changamoto nyingi pia ni wakati wa mhe. Sitta kuonesha ubunifu wake badala ya kurudiarudia kila alichofanya Mwakyembe ambaye alijenga matumaini na matokeo chanya kwenye baadhi ya taasisi hizo.

Nitumie nafasi hii kumpa pole Waziri wa Uchukuzi na mgombea urais kwa ajali za kila siku zilizouwa Watanzania 890 kwa miezi mitatu tu, hii ina maana kuwa ikiendelea hivi kwa miezi kumi tutapoteza nguvu kazi na wapiga kura wake 8900!

Mungu aepushe mbali na ampe moyo wa huruma na kumbukumbu mhe. Sitta kuwa hili nalo ni jukumu lake.
 
Huyu mwakiwembe amekata sana wenzake na hicho kiwembe chake. Vipi kimeanza kumrudi?
 
Utetezi wako una walakini. Sheria tu haimzuii mtu aliyekusudia kutenda mabaya kuwa tenda. Pengine ungeleta ushahidi wa kuthibitisha manunuzi hayo yalivyofanyika. Hivi hizo fedha zilitoka wapi maana TRL ni wachovu hawakuwa na kitu na malipo yalifanyikaje?
 
aisee siksi amekula ya mbuzi anaanza ota mapembe kuota urais ni sawa na kunywa maji safi mto jangwani
 
Back
Top Bottom