UKAWA na changamoto zake - Dr Slaa na Lipumba - hatuwaelewi

UKAWA na changamoto zake - Dr Slaa na Lipumba - hatuwaelewi

uttoh2002

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2012
Posts
19,910
Reaction score
38,640
Ndugu zangu mimi si mwingi wa siasa, ila ninaamini sana katika mabadiliko. Viongozi wetu wa upinzani wamejitahidi sana kuonyesha dhamira za kutaka mabadiliko na kuwajali wananchi na sisi kwa kweli tumeshawishika sana sana sana na kuwapa support.

Baada ya changamoto, ukawa kuzaliwa, mambo yakasonga, sasa changamoto zimeanza, mara docta Slaa, Mara Lipumba sasa, na bado tuna mda kidogo mpaka uchaguzi, mengine mengi pengine yatatokea, na sisi watanzania tunasikitika sana, Je mna dhamira ya kweli ya kubadili huu utawala?

Lowassa anaweza kuwa na issue zake, ni sawa, lakini kwa wakati huu, kwa nini tusiweke target ya kuitoa CCM kwanza kama stage one? maana opportunity ni kubwa ya kufanya hivyo kama viongozi wetu watatulia na kuendeleza umoja, Mimi kwa kweli NAMKUBALI SANA MBOWE, na kwenye maombi yangu nitamkumbuka sana!

Acheni ubinafsi Jamani, tupeni opportunity ya kutuuanganisha watanzania na tuuondoe mfumo wa CCM kwa sasa na kuwa na kitu cha tofauti. Kweli najaribu sana kusikiliza sababu za Lipumba Ku resign na kutoka UKAWA, hazina mashiko hata kidogo, na kwa sababu hiyo napata wasiwasi sana sana sana, he has his own agendas.

Nyie ndugu zangu, adhabu yenu mbele za Mungu ni kubwa kuliko hata ya CCM, maana yake kama mna hila na ubinafsi ndani yenu, na mkikosa kupata mnayotaka mwatutelekeza, nyie mtakuwa si watu wazuri Kabisa.

Nina haya ya kusema kwanu (Lipumba na Dr Slaa - Kama kweli mmejitenga):

- We want change, and remove CCM, this is priority at any cost, hata kama Karamagi atasimama Ukawa.
- Msitugawanye jamani, narudia, msitugawanye jamani, tunawaamini, wekeni vipa umbele vyenu vizuri.
- Kama mna maslahi binafsi, wekeni taifa Mbele jamani, ni vyema kufanya hivyo.

Kumbukeni, mwanadam akiishi miaka mingi sana ni 90 or 100, hemu jitahidini kuandika historia kwenye mioyo ya watanzania. Mama zetu, Bibi Zetu wanateseka jamani. Hospital tabu, dawa shida, Dhuluma ni nyingi, acheni kujifikiria na muwafikirie watanzania, hata siku mkienda kwa muumba roho zenu zitatulia.

PLEASE, PLEASE, MSITUGAWE!
 
Dr Slaa yupo mkuu, Lipumba haeleweki kwa namna alivyoondoka! But Dr Slaa uhakika tupo naye!
 
Wakuu habari,
Tumeshuhudia wiki hii Lipumba akijiuzulu nafasi yake ya uenyekiti na kuhoroja pumba zisizoeleweka na kujikanyaga kwa wingi sana.Na wananchi nao bila huruma walimshambulia sana na kumuita majina mbali mbali kama mchepuko wa magamba,ndumilakuwili,kibaraka,msaliti,mwenye uchu wa madaraka na mengine mengi.Yote iyo ni kwa sababu wananchi kwa moyo wao mmoja bila kuhujumiwa na kenge yoyote yule wamedhamiria kufanya mabadiliko katika nchi yao.

Hivyo basi itakuwa ni upuuzi kwa kiongozi yeyote yule kujiona yeye ndiye remote ya kuwacontrol wananchi.Na nina hakika kwa haya yaliyotokea kwa Lipumba Ndugu Slaa ambaye yuko mafichoni saivi hana hamu kabisa ya kuthubutu kubwatuka lolote lile baya dhidi ya Ukawa mpango kamili wa Mungu wa ukombozi wa taifa hili.

Ndugu Slaa lazima utambue Ukawa ni mali ya watanzania wote bara na visiwani bila kujali itikadi zetu zozote zile hivyo basi itakuwa vema ukae huko huko uchochoroni mpaka utakaposhuhudia mapinduzi kamili ya nduli ccm.

Mwisho nashukuru sana watanzania wote kwa kuwa adui yeyote sasa hivi hana hamu tena ya kutuchokoza.Moto huu tuliouwasha utamtafuna yeyote yule atakayethubutu kuuzima.Viva Ukawa.Movement for change is enevitable.
 
Naamini hata Slaa haamini kama watu wamemchunia ivo,moja wapo ni mimi hapa,alijua tungemshobokea.Tunaheshimu maamuzi yake,ila zile za kufuata mtu kama ilivyokuwa kwa Zito tumesema No Thank You
 
Kwavyovyote vile hali ilivyo sasa ya vuguvugu la mabadiliko halitegemei mtu fulani, watu wanatafuta pa kutokea tu.
 
Slaa kashawaambia msimuhusishe kwenye dhambi ya uongo.
 
Ndugu zangu mimi si mwingi wa siasa, ila ninaamini sana katika mabadiliko. Viongozi wetu wa upinzani wamejitahidi sana kuonyesha dhamira za kutaka mabadiliko na kuwajali wananchi na sisi kwa kweli tumeshawishika sana sana sana na kuwapa support.

Baada ya changamoto, ukawa kuzaliwa, mambo yakasonga, sasa changamoto zimeanza, mara docta Slaa, Mara Lipumba sasa, na bado tuna mda kidogo mpaka uchaguzi, mengine mengi pengine yatatokea, na sisi watanzania tunasikitika sana, Je mna dhamira ya kweli ya kubadili huu utawala?

Lowassa anaweza kuwa na issue zake, ni sawa, lakini kwa wakati huu, kwa nini tusiweke target ya kuitoa CCM kwanza kama stage one? maana opportunity ni kubwa ya kufanya hivyo kama viongozi wetu watatulia na kuendeleza umoja, Mimi kwa kweli NAMKUBALI SANA MBOWE, na kwenye maombi yangu nitamkumbuka sana!

Acheni ubinafsi Jamani, tupeni opportunity ya kutuuanganisha watanzania na tuuondoe mfumo wa CCM kwa sasa na kuwa na kitu cha tofauti. Kweli najaribu sana kusikiliza sababu za Lipumba Ku resign na kutoka UKAWA, hazina mashiko hata kidogo, na kwa sababu hiyo napata wasiwasi sana sana sana, he has his own agendas.

Nyie ndugu zangu, adhabu yenu mbele za Mungu ni kubwa kuliko hata ya CCM, maana yake kama mna hila na ubinafsi ndani yenu, na mkikosa kupata mnayotaka mwatutelekeza, nyie mtakuwa si watu wazuri Kabisa.

Nina haya ya kusema kwanu (Lipumba na Dr Slaa - Kama kweli mmejitenga):

- We want change, and remove CCM, this is priority at any cost, hata kama Karamagi atasimama Ukawa.
- Msitugawanye jamani, narudia, msitugawanye jamani, tunawaamini, wekeni vipa umbele vyenu vizuri.
- Kama mna maslahi binafsi, wekeni taifa Mbele jamani, ni vyema kufanya hivyo.

Kumbukeni, mwanadam akiishi miaka mingi sana ni 90 or 100, hemu jitahidini kuandika historia kwenye mioyo ya watanzania. Mama zetu, Bibi Zetu wanateseka jamani. Hospital tabu, dawa shida, Dhuluma ni nyingi, acheni kujifikiria na muwafikirie watanzania, hata siku mkienda kwa muumba roho zenu zitatulia.

PLEASE, PLEASE, MSITUGAWE!

Mamlaka ya nchi haifanyiwi majaribio. Sio serikali ya mtaa. Mtu mwenye akili afanyapo jambo lazima awe na malengo. Kama hoja malengo ni kuitoa CCM ili iweje? CCM iliagiza wanachama wake wenye tuhuma wajivue magamba baadhi wakakataa na baadhi wakaomba uongozi CCM imewakataa tuliodhani ni wakombozi, tukawaita makamanda wa kupambana na ufisadi wamewakimbilia na kuwasifia, makamanda hao wamegeuza ajenda kuwa lengo sio ufisadi bali kuitoa CCM. Huuu ni upunguani wa kupindukia. RUSHWA HUPOFUSHA MACHO. Makamanda wamepewa mapesa na hawajawahi kanusha hilo. sasa WAMEBADILI AJENDA KAMA KINYONGA BILA HAYA.
 
To be honest moja ya watu niliowaamini sn upinzani ni Dr. Slaa ila kwa hili kachemka tena saaaana, sijaamini alichokifanya ila pia naamini hata yeye Dr haamini namna manowari inavozidi kukimbia, huyu Mbowe laiti angekuwa na elimu ya Dr Slaa dunia nzima ingemtambua, Kmnd Mbowe MUNGU AKUBARIKI sana, upo makini na unajua kusimama na sisi walalahoi
 
Mamlaka ya nchi haifanyiwi majaribio. Sio serikali ya mtaa. Mtu mwenye akili afanyapo jambo lazima awe na malengo. Kama hoja malengo ni kuitoa CCM ili iweje? CCM iliagiza wanachama wake wenye tuhuma wajivue magamba baadhi wakakataa na baadhi wakaomba uongozi CCM imewakataa tuliodhani ni wakombozi, tukawaita makamanda wa kupambana na ufisadi wamewakimbilia na kuwasifia, makamanda hao wamegeuza ajenda kuwa lengo sio ufisadi bali kuitoa CCM. Huuu ni upunguani wa kupindukia. RUSHWA HUPOFUSHA MACHO. Makamanda wamepewa mapesa na hawajawahi kanusha hilo. sasa WAMEBADILI AJENDA KAMA KINYONGA BILA HAYA.
Mkuu hawa jamaa wamefuka sana!
 
Tatizo ni kwamba umoja wao umeingiliwa na aidha ubinafsi au biashara ambayo ni kinyume na taratibu zao za awali, ebu jiulize kidogo kuhusu huo upinzani na dhamila yao ilikuwa nn na ss iko vipi? tuliwaamini sana wapinzani na nilitegemea kuwa wangeweza kutuvusha kwa dhamila zao za dhati kabisa, kilichotokea sicho wanacho kiamini kwa sasa, kilichotokea ccm ni uchu wa madaraka, huo uchu wa madaraka na hasira zake pia zimeletwa upinzani, pia uchaguzi umefanyika kibabe kumpata rais wa ukawa, kumbuka hawa pia walikuwa wamejipanga kwa umoja wao namna ya kushika hiyo nafasi ya juu, kilichotokea ni kwamba waliamini Lowasa anajiunga na upinzani ili kuupatia nguvu na sio kuwapora nafasi za juu, kwa jinsi wanavomfahamu Lowasa si kama cc tunavomfahamu, tatizo limeanzia hapo, unajua tunatofautiana sana misimamo na uelewa wa mambo haya, Dr. Ndo amekuwa akimlaumu sana Lowasa kwa ufisadi wake, kwa nafsi yake hawezi kusimama tena kumsafisha, na hadi leo anaamini kwamba Lowasa ni mchafu, hata kama ungekuwa ww, vivyo hivo na kwa Lipumba, kwa hali hiyo watu wenye hekima hawawezi kuwa sehemu ya uchafu wa namna hiyo. Ok, tunataka ccm iondoke madarakani na baada ya hapo nn kinaendelea?
 
Tatizo ni kwamba umoja wao umeingiliwa na aidha ubinafsi au biashara ambayo ni kinyume na taratibu zao za awali, ebu jiulize kidogo kuhusu huo upinzani na dhamila yao ilikuwa nn na ss iko vipi? tuliwaamini sana wapinzani na nilitegemea kuwa wangeweza kutuvusha kwa dhamila zao za dhati kabisa, kilichotokea sicho wanacho kiamini kwa sasa, kilichotokea ccm ni uchu wa madaraka, huo uchu wa madaraka na hasira zake pia zimeletwa upinzani, pia uchaguzi umefanyika kibabe kumpata rais wa ukawa, kumbuka hawa pia walikuwa wamejipanga kwa umoja wao namna ya kushika hiyo nafasi ya juu, kilichotokea ni kwamba waliamini Lowasa anajiunga na upinzani ili kuupatia nguvu na sio kuwapora nafasi za juu, kwa jinsi wanavomfahamu Lowasa si kama cc tunavomfahamu, tatizo limeanzia hapo, unajua tunatofautiana sana misimamo na uelewa wa mambo haya, Dr. Ndo amekuwa akimlaumu sana Lowasa kwa ufisadi wake, kwa nafsi yake hawezi kusimama tena kumsafisha, na hadi leo anaamini kwamba Lowasa ni mchafu, hata kama ungekuwa ww, vivyo hivo na kwa Lipumba, kwa hali hiyo watu wenye hekima hawawezi kuwa sehemu ya uchafu wa namna hiyo. Ok, tunataka ccm iondoke madarakani na baada ya hapo nn kinaendelea?

Vyovyote itakavyo kuwa. Wesusa sisi tunaendelea hatuna namna. Ccm out 2015 nilazima.weka haya maneno yako akiba utatuambia baadae 25 october
 
Kuhusu Lipumba, mimi binafsi nina haya yakutafakari.

1. Lipumba alikuta cuf ina wabunge wengi bara, ktk uongozi wake wamepungua mpaka kubaki wawili tu.

2. Lipumba anaonekana kwenye cd akisema kwamba kura zake za 2010 alimpa JK.

3. Lipumba juzi kabla ya kueleza waandishi kwamba anajitoa kwenye uongozi wa cuf kwa ajili ya rasimu ya katiba ya jaji warioba, kauli yake ya mwanzo alisema kwenye chama chake watu wanamwona yeye anakididimiza chama. Sasa katika maisha, mtu anaposema kwa ghadhabu au hofu, wewe chukua ile kauli yake ya mwanzo. Kauli za baadae nizakukulainisha.

Nionavyo mimi, Lipumba vision yake nikuwa mpinzani na siyo kutwaa dola.

Dr. Slaa

Kuhusu huyu mimi ninamawazo yafuatayo

1. Unapoandika resume kutafuta kazi kwenye nchi za magharibi, moja ya sifa wanayotaka kusoma kwenye resume yako ni neno " I am a team player". Hata katika siasa lazima uwe team player. Uweze kukubaliana na wenzako hata pale ambapo utabaki na doubt. Hata majaji wa high court wanapotofautiana, basi yule anayetofautiana na wenzie uandika hukumu yake dissenting judgment. Huwa hajitoi kwenye hiyo kesi.

Chadema iliarika makampuni ya nje yakafanya utafiti na kuwapa ushauri. Kamati kuu wakajadiliana na kuona kwamba japo Edward Lowassa ana kashfa, bado ana nguvu za kisiasa kiasi kwamba atasaidia kuipaisha zaidi Chadema. Kimsingi hapa anayechukua risk kubwa ni EL nasiyo chadema. Akiukosa urais anaporomoka zaidi ila chadema inabaki na matunda ya kazi ya Lowassa. Slaa yeye hayo hayaoni. Huyu ni rigid hivyo hiyo ni weakness japo wengine wanaweza dhani ni strength

2. Zimetolewa shutma kwamba mkewe ndo amenunuliwa au amesusa pasipo kununuliwa. Ila ukisoma gazeti la Mwananchi la majuzi pale alipofunguka utaona hakuweza toa hoja zenye mashiko.

Katika hili la mke kutumika kumbuka dokta kwa kipindi kirefu alikuwa kasisi hivyo hana utundu wa kuwajua akina mama vizuri.

3. Dokta anajua kuwa hata Paulo alikuwa Sauli. Kibinadamu unaona jinsi kashfa ya Richmond inavyomtafuna EL. Nikwasababu tu hana uwezo kurudisha wakati nyuma na kufuta lile tukio. Kwa mazingira hayo unaweza kumsamehe na kumshauri asirudie.

Watawala wetu wanataka tukumbuke sana Richmond. Na watanzania wengi pamoja na dokta wamenasa hapo. Tunasahau kwamba ndege ya jeshi kutoka Qatar haiwezi tua nchini na kuchukua wanyama wetu bila kibali cha kiongozi wa nchi. Tunasahau kwamba pesa za ESCROW tokea Stanbic zilienda huko zilikoenda.

Lipumba ni mrafi, dokta ni rigid
 
Mamlaka ya nchi haifanyiwi majaribio. Sio serikali ya mtaa. Mtu mwenye akili afanyapo jambo lazima awe na malengo. Kama hoja malengo ni kuitoa CCM ili iweje? CCM iliagiza wanachama wake wenye tuhuma wajivue magamba baadhi wakakataa na baadhi wakaomba uongozi CCM imewakataa tuliodhani ni wakombozi, tukawaita makamanda wa kupambana na ufisadi wamewakimbilia na kuwasifia, makamanda hao wamegeuza ajenda kuwa lengo sio ufisadi bali kuitoa CCM. Huuu ni upunguani wa kupindukia. RUSHWA HUPOFUSHA MACHO. Makamanda wamepewa mapesa na hawajawahi kanusha hilo. sasa WAMEBADILI AJENDA KAMA KINYONGA BILA HAYA.

CCM ilitaka kuwaondoa hao walioitwa magamba kwasababu ya TUHUMA tu! Bila ushahidi, inashangaza..
 
Back
Top Bottom