UKAWA Aibu! Tena Makonda umedhihirisha: Meya wa Kinondoni Umechemka Sana Mzee


Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined
Nov 24, 2012
Messages
2,395
Likes
541
Points
280
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined Nov 24, 2012
2,395 541 280
Baada ya Mbuge mmoja kushuku uelewa wa spika sasa Mwingine tena anawatetea wasiyo na ujuzi ama wamesahau material ama wanatumia udhaifu wa mamlaka, Kujenga barabara mbovu nakutoa kisingizio cha aibu kuabisha taaluma za makandarasi.

Nimeshangaa kuona ITV Meya wa chadema anaongea kwa confidence akiwalaumu wakina Makonda kwa kuwasimamisha makandarasi wachovu huku akiangaliwa na dunia nzima kupitia Tv mbalimbali.

Hivi huyo kandarasi amesoma wapi mpaka apewe michoro na kuimini na kuanza kujenga bila kufanya tathimini ya eneo. Yaani kwa taaluma ya ujenzi hata sehemu haijawahi kupitisha maji miaka 1000 iliyopita ukisoma tabia ya eneo utajua hapa mafuriko lazima yatakuja tu.

Angeomba eneo hilo lifanyiwe upembuzi yakinifu upya kabla ajajenga . Sasa kama huyo kandarasi kama akijenga gorofa si ataua watu ama daraja ni mauaji.

Ndio maana kuna somo la engineer drawings,Environmental Engineering kwa makandarasi.

President Shule imepanda kichwani nadhani kama alikuwa anaangalia TV alicheka kidogo kimchomekeo.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,279
Likes
3,609
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,279 3,609 280
... Ndiomaa kuna somo la engineer drawings, Environmental Engineering kwa makandarasi...
Hii tu pekee imenifanya nitilie mashaka uelewa wako, kiasi cha kupuuzia yote uliyoandika. Unasema makandarasi wanasoma 'Engineer drawings' na 'Environmental Engineering'? Hivi hawa makandarasi, mbona ni wafanyabiashara tu wenye mitaji? Ngoja nikae kimya kwanza, labda nitajua humu chuo kinachowafundisha makandarasi
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
30,987
Likes
17,861
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
30,987 17,861 280
Hii tu pekee imenifanya nitilie mashaka uelewa wako, kiasi cha kupuuzia yote uliyoandika. Unasema makandarasi wanasoma 'Engineer drawings' na 'Environmental Engineering'? Hivi hawa makandarasi, mbona ni wafanyabiashara tu wenye mitaji? Ngoja nikae kimya kwanza, labda nitajua humu chuo
kinachowafundisha makandarasi
Hyu mleta mada anafikiri wakandarasi wote wanaopewa tenda wamesomea uhandisi kumbe watu wana mitaji tu,wana bid tender wnapata wanapiga mzigo....
Sema ubovu wa barabara nyingi za manispaa ni kujengwa chunk ya kiwango Na Hyo ni kutokana Na kutaka kubana fedhaaaa
 
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined
Nov 24, 2012
Messages
2,395
Likes
541
Points
280
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined Nov 24, 2012
2,395 541 280
Hii tu pekee imenifanya nitilie mashaka uelewa wako, kiasi cha kupuuzia yote uliyoandika. Unasema makandarasi wanasoma 'Engineer drawings' na 'Environmental Engineering'? Hivi hawa makandarasi, mbona ni wafanyabiashara tu wenye mitaji? Ngoja nikae kimya kwanza, labda nitajua humu chuo kinachowafundisha makandarasi
Kama ndio hivyo Tegemea makubwa kutoka kwa makandarasi awamu ya 5. kufungwa na kunyang'anywa Leseni. maana Sheria inahitaji lazima kuwepo na registered engineers katika company kabla ya kujenga barabara.
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,279
Likes
3,609
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,279 3,609 280
Kama ndio hivyo Tegemea makubwa kutoka kwa makandarasi awamu ya 5. kufungwa na kunyang'anywa Leseni. maana Sheria inahitaji lazima kuwepo na registered engineers katika company kabla ya kujenga barabara.
Hujasema Engineer, umesema mkandarasi anatakiwa awe amesoma hayo masomo. Rejea post yako
 
Lepanto

Lepanto

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2015
Messages
1,165
Likes
459
Points
180
Lepanto

Lepanto

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2015
1,165 459 180
Kama ndio hivyo Tegemea makubwa kutoka kwa makandarasi awamu ya 5. kufungwa na kunyang'anywa Leseni. maana Sheria inahitaji lazima kuwepo na registered engineers katika company kabla ya kujenga barabara.
 
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined
Nov 24, 2012
Messages
2,395
Likes
541
Points
280
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined Nov 24, 2012
2,395 541 280
Pascal Ndege, heshima yako ni kubwa hapa jamvini.

Hiki ulichokiandika hakiendani na heshima yako hapa JF.
Mimi nimechukizwa na kile kitu bwana nimeandika kutokana na hasira tu. Siasa hizi zilikuwa za awamu ya nne ni muda sasa wakuwa na wisdom so kwenda kusoma kitu usiku na kutolea tamko. wazungu wanatucheka sipendagi mambo hii
 
chipolopolo 2

chipolopolo 2

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2014
Messages
3,227
Likes
1,645
Points
280
chipolopolo 2

chipolopolo 2

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2014
3,227 1,645 280
Mh sijui nianzie wap Kwan huyo mkandaras alipewa tenda na nani. Manake mie naona Kuna siasa hapo
 
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
4,531
Likes
3,012
Points
280
LESIRIAMU

LESIRIAMU

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
4,531 3,012 280
Baada ya Mbuge mmoja kushuku uelewa wa spika sasa Mwingine tena anawatetea wasiyo na ujuzi ama wamesahau material ama wanatumia udhaifu wa mamlaka, Kujenga barabara mbovu nakutoa kisingizio cha aibu kuabisha taaluma za makandarasi.
Nimeshangaa kuona ITV Meya wa chadema anaongea kwa confidence akiwalaumu wakina makonda kwa kuwasimamisha makandarasi wachovu hukuakiangaliwa na dunia nzima kupitia Tv mbalimbali. Hivi huyo kandarasi amesoma wapi mpaka apewe michoro na kuimini na kuanza kujenga bila kufanya tathimini ya eneo. Yaani kwa taaluma ya ujenzi hata sehemu haijawahikupitisha maji miaka 1000 iliyopita ukisoma tabia ya eneo utajua hapa mafuriko lazima yatakuja tu. Angeomba eneo hilo lifanyiwe upembuzi yakinifu upya kabla ajajenga . Sasa kama huyo kandarasi kama akijenga gorofa si ataua watu ama daraja ni mauaji. Ndiomaa kuna somo la engineer drawings,Environmental Engineering kwa makandarasi.



President Shule imepanda kichwani nadhani kama alikuwa anaangalia TV alicheka kidogo kimchomekeo.
Wewe ulie adika hii habari unaonyesha jinsi ambavyo hujui utaratibu wa tender za halmashauri na serikali kwa ujumla.
Kwa faida yako tender hutangazwa na unakwenda kununua kitabu chenye michoro na maelekezo yote.
Wewe unae omba tender husika unacho fanya ni kuisoma michoro na kuweka bei zako.
Ukishinda tender kinacho fuata ni kwenda kukabidhiwa site.
Sasa mkandarasi afanyeje zaidi ya alichotakiwa kufanya.
Kosa la Kinondoni liko kwa mhandisi wa manispaa na wasimamizi wa halmashauri na sio mkandarasi.
Meya yuko sahihi kwani mkandarasi lazima alipwe.
Na huwezi kuvunja mkataba bila kufuata taratibu. Acheni kumsifu Makonda wakati kachemka.
 
chipolopolo 2

chipolopolo 2

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2014
Messages
3,227
Likes
1,645
Points
280
chipolopolo 2

chipolopolo 2

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2014
3,227 1,645 280
Mimi nimechukizwa na kile kitu bwana nimeandika kutokana na hasira tu. Siasa hizi zilikuwa za awamu ya nne ni muda sasa wakuwa na wisdom so kwenda kusoma kitu usiku na kutolea tamko. wazungu wanatucheka sipendagi mambo hii
Umechukizwa kwa hiyo kila anachofanya makonda ni sawa mnamsifia, akifanya mayor wa chadema mnaponda Hata kama ni kizur . Think twice acha kukurupuka.
 
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined
Nov 24, 2012
Messages
2,395
Likes
541
Points
280
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined Nov 24, 2012
2,395 541 280
Mh sijui nianzie wap Kwan huyo mkandaras alipewa tenda na nani. Manake mie naona Kuna siasa hapo
Jengo likianguka anakamatwa nani turudie hapo kwanza achana na kazi nani kampa kampa vipi rushwa na yote hayo hayahusu kuanguka kwa jengo Vivyohivyo kwenye barabara
 
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
2,546
Likes
210
Points
160
Cheche Mtungi

Cheche Mtungi

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
2,546 210 160
Baada ya Mbuge mmoja kushuku uelewa wa spika sasa Mwingine tena anawatetea wasiyo na ujuzi ama wamesahau material ama wanatumia udhaifu wa mamlaka, Kujenga barabara mbovu nakutoa kisingizio cha aibu kuabisha taaluma za makandarasi.

Nimeshangaa kuona ITV Meya wa chadema anaongea kwa confidence akiwalaumu wakina Makonda kwa kuwasimamisha makandarasi wachovu huku akiangaliwa na dunia nzima kupitia Tv mbalimbali.

Hivi huyo kandarasi amesoma wapi mpaka apewe michoro na kuimini na kuanza kujenga bila kufanya tathimini ya eneo. Yaani kwa taaluma ya ujenzi hata sehemu haijawahi kupitisha maji miaka 1000 iliyopita ukisoma tabia ya eneo utajua hapa mafuriko lazima yatakuja tu.

Angeomba eneo hilo lifanyiwe upembuzi yakinifu upya kabla ajajenga . Sasa kama huyo kandarasi kama akijenga gorofa si ataua watu ama daraja ni mauaji.

Ndio maana kuna somo la engineer drawings,Environmental Engineering kwa makandarasi.

President Shule imepanda kichwani nadhani kama alikuwa anaangalia TV alicheka kidogo kimchomekeo.
Mm sijakuelewa bado,meya kasema nn?
 
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined
Nov 24, 2012
Messages
2,395
Likes
541
Points
280
Pascal Ndege

Pascal Ndege

Verified Member
Joined Nov 24, 2012
2,395 541 280
Wewe ulie adika hii habari unaonyesha jinsi ambavyo hujui utaratibu wa tender za halmashauri na serikali kwa ujumla.
Kwa faida yako tender hutangazwa na unakwenda kununua kitabu chenye michoro na maelekezo yote.
Wewe unae omba tender husika unacho fanya ni kuisoma michoro na kuweka bei zako.
Ukishinda tender kinacho fuata ni kwenda kukabidhiwa site.
Sasa mkandarasi afanyeje zaidi ya alichotakiwa kufanya.
Kosa la Kinondoni liko kwa mhandisi wa manispaa na wasimamizi wa halmashauri na sio mkandarasi.
Meya yuko sahihi kwani mkandarasi lazima alipwe.
Na huwezi kuvunja mkataba bila kufuata taratibu. Acheni kumsifu Makonda wakati kachemka.
Shida yangu unapojenga mchoro tofatuti sehemu tofatuti si tatizo la mchoraji ni tatizo la mjenzi hiii imekaaa kitaluma na kisheria zaidi. Na egineer wa mkandarasi ndio wa kushitakiwa wa kwanza
 
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
14,473
Likes
6,774
Points
280
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
14,473 6,774 280
Mbona hueleweki...ulitaka kusemaje?
 

Forum statistics

Threads 1,238,671
Members 476,083
Posts 29,326,085