Ukaguzi wa vyeti vya udereva uangiliwe upya

Ukaguzi wa vyeti vya udereva uangiliwe upya

Hassanjk

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2023
Posts
559
Reaction score
1,039
UKAGUZI WA VYETI VYA UDEREVA ARUSHA NI KERO!

Kumezuka utaratibu wa ukaguzi wa madaraja E na C ambapo walio na madaraja hayo wanasumbuliwa hata wasipokuwa wanaendesha chombo husika (kwa mujibu wa sheria).

Mfano: Nina leseni inayo niruhusu kuendesha Trekta lakini pia inadaraja E

Sasa nikikutwa naelekea shambani; badala ya watunza sheria kuangalia Daraja husika ambalo ni la Trecta wao hubadilika na kusema niwape cheti cha Daraja E, na huishia kukomalia hadi uwatoe au wakuandikie faini ya shs 30,000.

Vivyo hivyo kama una leseni ya daraja C lakini inadaraja A, sasa umechukua pikipiki unaenda zako Shamba wakikukamata wanadai cheti cha Daraja C; na hapo kuokoka ni lazina utoe ya kufuta viatu au uandikiwe 30,000.

Naona haijakaa sawasawa kwani sheria imesema, mwenye hayo madaraja atakuwa amefanya kosa kama atakuwa anaendesha chombo cha hayo madaraja bila kuwa na cheti/kuhakikiwa.
 
Watu wanaondoa hayo madaraja kama huitaji. Yana usumbufu sana saivi mpaka muongozo mpya utakapotoka.
 
Sasa wewe muendesha pikipiki Daraja C la kazi gani?
 
Wako sahihi nyie ndio madereva mlioletewa leseni majumbani mwenu, kazi yenu barabarani kutoa vicheche tu. Rudini darasani
 
Wako sahihi nyie ndio madereva mlioletewa leseni majumbani mwenu, kazi yenu barabarani kutoa vicheche tu. Rudini darasani
Kwa hiyo ile barua ya uhakiki (A4) utakumbuka kuibeba kwenye trecta, bodaboda nk, mwishowe uisahau shambani na usiwe nayo utapo rudi kwenye chombo cha hayo madaraja. Ingekuwa card kama leseni ingekuwa rahisi kuibeba.

Naamini watunga sheria waliiona hiyo changamoto ndio sababu Sheria ikaelekeza kuwa; kosa ni pale mtu anapoendesha chombo husika cha hayo madaraja

Napendekeza kwa kila leseni mpya zinazotolewa/renew, wahakiki kabisa kila kitu kuepusha huu usumbufu/mianya ya rushwa.
 
UKAGUZI WA VYETI VYA UDEREVA ARUSHA NI KERO!

Kumezuka utaratibu wa ukaguzi wa madaraja E na C ambapo walio na madaraja hayo wanasumbuliwa hata wasipokuwa wanaendesha chombo husika (kwa mujibu wa sheria).

Mfano: Nina leseni inayo niruhusu kuendesha Trekta lakini pia inadaraja E

Sasa nikikutwa naelekea shambani; badala ya watunza sheria kuangalia Daraja husika ambalo ni la Trecta wao hubadilika na kusema niwape cheti cha Daraja E, na huishia kukomalia hadi uwatoe au wakuandikie faini ya shs 30,000.

Vivyo hivyo kama una leseni ya daraja C lakini inadaraja A, sasa umechukua pikipiki unaenda zako Shamba wakikukamata wanadai cheti cha Daraja C; na hapo kuokoka ni lazina utoe ya kufuta viatu au uandikiwe 30,000.

Naona kama haijakaa sawasawa kwani sheria imesema mwenye hayo madaraja atakuwa amefanya kosa kama atakuwa anaendesha chombo cha hayo madaraja bila kuwa na cheti/kuhakikiwa
Unaweza kuendesha hata bila kubeba leseni mifukoni,Hilo jambo ni uonevu tuu wa makusudi!,Simama imara.
 
UKAGUZI WA VYETI VYA UDEREVA ARUSHA NI KERO!

Kumezuka utaratibu wa ukaguzi wa madaraja E na C ambapo walio na madaraja hayo wanasumbuliwa hata wasipokuwa wanaendesha chombo husika (kwa mujibu wa sheria).

Mfano: Nina leseni inayo niruhusu kuendesha Trekta lakini pia inadaraja E

Sasa nikikutwa naelekea shambani; badala ya watunza sheria kuangalia Daraja husika ambalo ni la Trecta wao hubadilika na kusema niwape cheti cha Daraja E, na huishia kukomalia hadi uwatoe au wakuandikie faini ya shs 30,000.

Vivyo hivyo kama una leseni ya daraja C lakini inadaraja A, sasa umechukua pikipiki unaenda zako Shamba wakikukamata wanadai cheti cha Daraja C; na hapo kuokoka ni lazina utoe ya kufuta viatu au uandikiwe 30,000.

Naona kama haijakaa sawasawa kwani sheria imesema mwenye hayo madaraja atakuwa amefanya kosa kama atakuwa anaendesha chombo cha hayo madaraja bila kuwa na cheti/kuhakikiwa
Sasa fain ya elfu thelathin mwenyewe unaonaa nyiiingiiii.

Nyau de adriz
 
UKAGUZI WA VYETI VYA UDEREVA ARUSHA NI KERO!

Kumezuka utaratibu wa ukaguzi wa madaraja E na C ambapo walio na madaraja hayo wanasumbuliwa hata wasipokuwa wanaendesha chombo husika (kwa mujibu wa sheria).

Mfano: Nina leseni inayo niruhusu kuendesha Trekta lakini pia inadaraja E

Sasa nikikutwa naelekea shambani; badala ya watunza sheria kuangalia Daraja husika ambalo ni la Trecta wao hubadilika na kusema niwape cheti cha Daraja E, na huishia kukomalia hadi uwatoe au wakuandikie faini ya shs 30,000.

Vivyo hivyo kama una leseni ya daraja C lakini inadaraja A, sasa umechukua pikipiki unaenda zako Shamba wakikukamata wanadai cheti cha Daraja C; na hapo kuokoka ni lazina utoe ya kufuta viatu au uandikiwe 30,000.

Naona kama haijakaa sawasawa kwani sheria imesema mwenye hayo madaraja atakuwa amefanya kosa kama atakuwa anaendesha chombo cha hayo madaraja bila kuwa na cheti/kuhakikiwa
Vyeti huwa vinaandikwa madaraja uliyosomea. Hapo mtapigwa sana, nyinyi mlio upgrade Kwa mchongo mchongo.
 
Onesha cheti kilichokupa daraja C kwenye leseni yako.
Nikitoka kwenye mada kidogo
Ningepewa nafasi ya kupendekeza, ningesema sifa za kupata hizi leseni kubwa naona hazitoshi kumpata mtu makini wa kuendesha magari makubwa/mabasi hivyo ziangaliwe upya..zihusishe uelewa mpana zaidi
Lakini hata class E ingestahili kugawanywa angalau mara mbili kuleta uhalisia; wanaoendesha magari tani 3 hadi 10 hivi ambao ndio wengi, wawe na class yao; na zaidi ya hapo ndio wawe na E plain
Kiuhalisia wenye class E takriban 70% ukiwapa semi hawataweza kuiendesha kwa umahiri japo wana hizo leseni hivyo wanastahili wawe kwenye 3- 10t ambayo ndio wanaifanyia kazi.
Ni mtazamo wangu!
 
Nikitoka kwenye mada kidogo
Ningepewa nafasi ya kupendekeza, ningesema sifa za kupata hizi leseni kubwa naona hazitoshi kumpata mtu makini wa kuendesha magari makubwa/mabasi hivyo ziangaliwe upya..zihusishe uelewa mpana zaidi
Lakini hata class E ingestahili kugawanywa angalau mara mbili kuleta uhalisia; wanaoendesha magari tani 3 hadi 10 hivi ambao ndio wengi, wawe na class yao; na zaidi ya hapo ndio wawe na E plain
Kiuhalisia wenye class E takriban 70% ukiwapa semi hawataweza kuiendesha kwa umahiri japo wana hizo leseni hivyo wanastahili wawe kwenye 3- 10t ambayo ndio wanaifanyia kazi.
Ni mtazamo wangu!
Una hoja lkn kwa serikali hili sahau Kila kitu kimewekwa kwa sababu maalumu,tunatengenezeana kula kwa urefu wa zile za kufungia viatu
 
Back
Top Bottom