Uhusiano wa Tanzania na China ukoje? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uhusiano wa Tanzania na China ukoje?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtazamaji, Dec 6, 2011.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Wachambuzi wa mambo ya siasa, diploasia na uchumi.

    Hivi sasa taifa a china sio tu ni taifa kubwa kwa viwanda bali ni taifa lenye soko Kubwa. Hivi sasa chna ndiio nchi yenye Soko kubwa la smartphone . Imeipita marekani ( Soma china is now the world's largest smarthphone market)

    Sasa zaidi ya soko hilo la vifaa vya kitekniki inamaana china ina potential ya soko kubwa la bidhaa yeyote ile kama tukipata access. tumeona mataifakama ya France, UK na hata US sasa yanakimbilia kubembeleza yapewe mwanya kwenye soko la china. Yaani sasa hivi china ni mtegenezaji na mnunuaji mkubwa wa bidhaa.

    Sasa napenda kuuliza, kuhoji nini msimamo , sera na vision ya taifa letu na mahusiano na china Kibishara, kiuchumi....

    • Wizara ya mambo ya nje na balozi wetu china wana mchango gani wa kufatufa na kuwahabarisha watanzania masoko na bidhaa zetu zinazowezakuingia soko la china
    • Ni bidhaa gani ambayo Tanzania tunaiuzia china kwa kiwasi na kwa thamani kubwa?.
    Nawasilisha
     
  2. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,430
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ni wa kirafiki zaidi na kindugu zaidi. nenda karikoo ukaone walivojichanganya. hadi baadhi yao ukiwauliza makabila yao wanakwambia zaramo, dengereko na wengine wanasema kabila yangu ni kwete wakimaanisha kabila ya mkulu wetu.
     
  3. j

    jasonbourne Member

    #3
    Dec 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    Mwenye akili haaambiwi ona

    Wa China wameishikia kila sehem na kila nyanja ya serikali ya Tanzania na ninaposema kuwa kila sehem I mean KILA idara ya serikali unayijua wewe

    Haikatawi kuwa na mahusiano na marafiki lakini imekuwaje mpaka mmewaingiza chumbani?


    Kama kuna mtu anabisha basi tazama infllkuence ya wachina kwenye kila idara ya kila wizara kuanzia Utumishi mpaka Ulinzi na Usalama
     
  4. j

    jmushi1 JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,227
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Influence zao kivipi?

    Wameajiriwa humo?

    Funguka zaidi...
     
  5. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Ukiwaombaomba huna option! Bado kidogo watawaletea mpaka ma secretaries toka beijing
     
  6. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #6
    Dec 7, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,967
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Cheap labour Mkuu. Ndio maana yake.
     
  7. j

    jasonbourne Member

    #7
    Dec 7, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 15
    kwenye kila kitu

    jiulize tripu zinazofanywa na watu wa treasury china zinakuwa na concessions zipi?

    basically they own us. Hata wazungu hawakutuown like the Chinese do
     
  8. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,944
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Basically China owns the whole Africa now, not only Tanzania, but in Tanzania it is too much, and I am sure there are a lot of illegal Chinese migrants in our country, sadly our government knows & they act like they don't know!
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Dec 7, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,830
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    serikali legelege mnategemea nini kingine zaidi ya kuwa watumwa.
     
  10. Eliza wa Tegeta

    Eliza wa Tegeta JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2011
    Joined: Dec 4, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi huu ni ulegelege wa serikali au uwendawazimu wa CCM?
     
  11. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #11
    Dec 7, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,466
    Likes Received: 1,824
    Trophy Points: 280
    Majuzi nimemuona mchina anaendesha gari ya serikali yenye namba STK karibia ni zimie!
     
  12. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #12
    Dec 7, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    wewe eliza watu tunaotoka jimbo la kawe tukiongozwa na kamanda wetu Mdee,hatujibu hoja kwa matusi!
     
  13. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #13
    Dec 7, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,529
    Likes Received: 1,170
    Trophy Points: 280
    Wengi wanatembelea gari zenye namba za ubalozi(Diplomatic Plate Number) za kufoji... Ili kuepuka usumbufu wa trafic police na kupitisha magendo...na hakuna anayejali.Yani Tz basi tu.
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Magamba wanakuambia ni wawekezaji, ilobaki ni kuwekeza ikulu rais awe mchina
     
  15. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #15
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    cheap labour mpaka kwa kazi ambazo hata mtu ambae hajakaa darasani anafanya?
     
  16. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #16
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,514
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Mabadiliko ya hali kama hii waTZ ndo mnauwezo wakuliondoa na kulimaliza kabisa kwakupiga kure ktk chaguzi zinazofanyika kila baada ya miaka 5 kwakuwaondoa madarakani hawa wanaokumbatia ujinga unyanyasaji na ukandamizaji wa waTZ wenzetu
     
Loading...