Trump amekalia kiti moto!
Ndio jamaa hahemi kina anachofanya vyombo vya habari vinaripoti. Kawekewe tume za uchunguzi, wapelelezi wa kujitegemea, majaji wa kupinga amri zake. Maazimio yake hayapiti bungeni. Yaani tafrani tupu.
Lakini pamoja na yote hayo huwezi kumtaja kiongozi mmoja ukafananisha upinzani wake kwa Trump na upinzani wa wapinzani wa rais Magufuli.
Huyo Hillary kapotea sijui yuko wapi. Mara moja moja vyombo vya habari vikiibua kali ya Trump anaweza na yeye akaleta neno moja la kumcheka Trump.
Hakuna kiongozi wa upinzani ambaye anaitisha kikao na waandishi wa habari au wananchi akawaambia wananchi mbona siku hizi mmezubaa hamfanyi fujo. Hakuna kiongozi anayefanya kikao kisichoeleweka ni darasa la shule au mkutano wa siasa na kuwaambia wananchi wote wenye akili timamu wampinge Trump.
Vyombo vya habari vya Tanzania badala ya kutafuta habari kwenye vyanzo vinasubiri viletewe habari na viongozi wa upinzani.
Kama Magufuli ameajiri jamaa zake serikalini hiyo ilikuwa ni stori ya wiki nzima kwenye vyombo vya habari. Na vilitakiwa vitoe ushahidi. Stori ya hivyo ikiletwa na kiongozi wa upinzani hatujua ukweli wake.
Kama ni stori ya Acacia waandishi walitakiwa wafike kwenye machimbo waripoti kinachoendelea. Kama rais wa Acacia alikuja Tanzania waandishi wangeweza kumuhoji. Kama boeing imetuuzia ndege kanyaboa, boeing wanajulikana walipo. Habari kamili itafutwe. Waandishi wa habari huenda vitani kutafuta habari.
Rais anapoamua lake ni haki ya wanaompinga kumpinga bungeni wakishindwa basi.
Obama kapitisha ndoa za jinsia moja. Hakukutokea mpinzani aliyesimama kuwaambia wananchi waipinge serikali kwa juhudi zote. Acha watoto wanaopewa mimba shule. Leo hii bunge la Marekani linajadili kufuta sheria ya afya za wananchi wa hali ya chini lakini ni kwa hoja.
Tunapoiga tujue tunachoiga na maadili na mipaka yake.
Ndio jamaa hahemi kina anachofanya vyombo vya habari vinaripoti. Kawekewe tume za uchunguzi, wapelelezi wa kujitegemea, majaji wa kupinga amri zake. Maazimio yake hayapiti bungeni. Yaani tafrani tupu.
Lakini pamoja na yote hayo huwezi kumtaja kiongozi mmoja ukafananisha upinzani wake kwa Trump na upinzani wa wapinzani wa rais Magufuli.
Huyo Hillary kapotea sijui yuko wapi. Mara moja moja vyombo vya habari vikiibua kali ya Trump anaweza na yeye akaleta neno moja la kumcheka Trump.
Hakuna kiongozi wa upinzani ambaye anaitisha kikao na waandishi wa habari au wananchi akawaambia wananchi mbona siku hizi mmezubaa hamfanyi fujo. Hakuna kiongozi anayefanya kikao kisichoeleweka ni darasa la shule au mkutano wa siasa na kuwaambia wananchi wote wenye akili timamu wampinge Trump.
Vyombo vya habari vya Tanzania badala ya kutafuta habari kwenye vyanzo vinasubiri viletewe habari na viongozi wa upinzani.
Kama Magufuli ameajiri jamaa zake serikalini hiyo ilikuwa ni stori ya wiki nzima kwenye vyombo vya habari. Na vilitakiwa vitoe ushahidi. Stori ya hivyo ikiletwa na kiongozi wa upinzani hatujua ukweli wake.
Kama ni stori ya Acacia waandishi walitakiwa wafike kwenye machimbo waripoti kinachoendelea. Kama rais wa Acacia alikuja Tanzania waandishi wangeweza kumuhoji. Kama boeing imetuuzia ndege kanyaboa, boeing wanajulikana walipo. Habari kamili itafutwe. Waandishi wa habari huenda vitani kutafuta habari.
Rais anapoamua lake ni haki ya wanaompinga kumpinga bungeni wakishindwa basi.
Obama kapitisha ndoa za jinsia moja. Hakukutokea mpinzani aliyesimama kuwaambia wananchi waipinge serikali kwa juhudi zote. Acha watoto wanaopewa mimba shule. Leo hii bunge la Marekani linajadili kufuta sheria ya afya za wananchi wa hali ya chini lakini ni kwa hoja.
Tunapoiga tujue tunachoiga na maadili na mipaka yake.