Uhalisia wa Zuio la Bomoabomoa Dhidi ya Serikali

Uhalisia wa Zuio la Bomoabomoa Dhidi ya Serikali

Whatever!
You are just just an incosiderate spoiled child!
Familia zimepotea makazi unakuja kutuandikia utumbo mrefu usio na kichwa wala miguu.Wakina mama wanateseka.Watoto wanalala nje.Wewe unashangilia.Shame on you.
Na hii yote inatokana na ukweli kwamba wewe unakaa Masaki.Kula Kulala.Hujui ata maana ya maisha magumu.Pumbaf kabisa.
Utalalamika sana lakini ukweli ndo huo, hata kama hupendi.
 
Hawa ndio wasomi wetu anyway...


Gazeti refu lisilo reflect uhalisia.
 
.
Mkuu, Jaji haandai nyaraka, kazi ya jaji ni kuandaa hukumu. Nyaraka yeyote ya mahakama utakayoiona imeandaliwa na maofisa wa mahakama na sio jaji, kama nyaraka inahitaji saini ya jaji basi nyaraka huandaliwa na jaji hupelekewa kwa ajili ya kuweka sahihi.

Nyaraka nyingi tu za mahakama huwa zina makosa. Majaji wengine hawajui kuandaa baadhi ya nyaraka (mfano decree) (samahani kwa waheshimiwa majaji kwa hili, inabidi niseme ukweli tu), na wanaofahamu kuziaandaa wengi wamepitia uwakili au ukarani. Nyaraka hizi, japo zinahitaji ujuzi wa sheria kuziandaa vizuri, zinaweza kuandaliwa na mtu asiye na ujuzi wa sheria ili mradi awe na uzoefu wa kuziandaa tu.

Majaji wa mahakama ya tanzania ni wajuzi wa sheria, na wanafanya kazi yao ya kusikiliza kesi, kuandaa hukumu na kutafsiri sheria kwa mujibu wa ujuzi wao wa kisheria. Hiyo amri unayosema ilitolewa dhidi ya TANROADS bila shaka nimetolea ufafanuzi hapo juu.
Incidence nyingi zimetokea kwa majaji kupakaziwa nyaraka za kusaini wakati haziko sahihi na hazikustahili kuwa nyaraka za mahakama. Mara nyingine hii husababishwa na rushwa iliyotawala ndani ya mahakama.
Ahsante
Hapo ndipo unaponiacha.
Sasa inakuwaje jaji asaini kitu asichokijua?
Je kama muandaaji anaandaa kitu kwa ajili ya kumdanganya jaji je jaji kwani ni asijiridhishe kuwa kilicho andaliwa ndicho kile ambacho yeye amekikududia?
Mwisho basi tukubaliane kuwa basi wengi wa majaji wetu ni mbumbumbu wa mambo hivyo wanaweza kuandaliwa kitu chenye madhara makubwa kwa nchi lkn wao kwa kutokujua wakasaini.
Na kama ni hivyo basi nchi IPO ktk hatari kubwa kwani mhimili huu ndio kimbilio LA watafuta haki
 
Hapo ndipo unaponiacha.
Sasa inakuwaje jaji asaini kitu asichokijua?
Je kama muandaaji anaandaa kitu kwa ajili ya kumdanganya jaji je jaji kwani ni asijiridhishe kuwa kilicho andaliwa ndicho kile ambacho yeye amekikududia?
Mwisho basi tukubaliane kuwa basi wengi wa majaji wetu ni mbumbumbu wa mambo hivyo wanaweza kuandaliwa kitu chenye madhara makubwa kwa nchi lkn wao kwa kutokujua wakasaini.
Na kama ni hivyo basi nchi IPO ktk hatari kubwa kwani mhimili huu ndio kimbilio LA watafuta haki
Mkuu, soma thread nzima utaelewa. Kwa kukusaidia zaidi pitia post namba 53 hapo juu
 
Sema wewe ndio hupiendi. Povu jiiiingi hoja sifuri
Hoja my Foot!
Umeulizwa apa kuwa ina maana majaji wetu ni mabashite kiasi hicho mpaka wasaini bila ya kusoma?
Badala ya kujibu una mbwelambwela tu.
 
Hoja my Foot!
Umeulizwa apa kuwa ina maana majaji wetu ni mabashite kiasi hicho mpaka wasaini bila ya kusoma?
Badala ya kujibu una mbwelambwela tu.
Hujui kusoma? Hayo yote yalishajibiwa, vinginevyo njoo na hoja kupinga majibu hayo
 
unajua ukishakua na certificate ya sheria toka wapi sijui huko unakua hauna weledi wa kutofautisha vitu kwa kifupi injunction iliyoombwa mahakamani kuzuia kubomoa sema sababu wateja sio wanasheria wao wanaiita stop order...yani unashindwa kujua kwamba mteja anaweza kukufata akakwambia nahutaji stop order wewe kama wakili unakua ushajua huyu anahitaji injuction...
 
unajua ukishakua na certificate ya sheria toka wapi sijui huko unakua hauna weledi wa kutofautisha vitu kwa kifupi injunction iliyoombwa mahakamani kuzuia kubomoa sema sababu wateja sio wanasheria wao wanaiita stop order...yani unashindwa kujua kwamba mteja anaweza kukufata akakwambia nahutaji stop order wewe kama wakili unakua ushajua huyu anahitaji injuction...
Na hicho ndio kilichowaangusha. Waelimisheni.
 
Mkuu, soma thread nzima utaelewa. Kwa kukusaidia zaidi pitia post namba 53 hapo juu
Mimi nafikili tunashindwa kuelewana sehemu ndogo sana.
Kwa jinsi ulivyoeleza mm nimekuelewa kabisa lkn ukweli unabaki palepale kuwa kusudio LA ile amri ya jaji ilikua ni kuisimamisha serikali isiendelee na bomoabomoa lkn kwakua amri yenyewe ilikua batili kwa mujibu wako watu wamepata hasara kubwa.
Jaji mzuri alipaswa ajue hilo kuwa kuna hatari ya watu kupata hasara kubwa kama asipotoa amri halali kitu ambacho sasa kimetokea na watu wanalala nje pamoja na watoto wao.
Je hapa wa kuwalaumu ni nani
_ wakili
_ makarani
_ jaji
Nasema wakulaumiwa ni jaji alipaswa kujua NINI alichokusudia ktk zuio lake.
Hivyo lawama zote wanapaswa wabebeshwe wao kwa kuwadanganya wananchi kuwa wametoa zuio kumbe zuio lenyewe feki.
Nibora wangewambia wazi ili watu wajiandae kwa kutoa Mali zao
 
Mimi nafikili tunashindwa kuelewana sehemu ndogo sana.
Kwa jinsi ulivyoeleza mm nimekuelewa kabisa lkn ukweli unabaki palepale kuwa kusudio LA ile amri ya jaji ilikua ni kuisimamisha serikali isiendelee na bomoabomoa lkn kwakua amri yenyewe ilikua batili kwa mujibu wako watu wamepata hasara kubwa.
Jaji mzuri alipaswa ajue hilo kuwa kuna hatari ya watu kupata hasara kubwa kama asipotoa amri halali kitu ambacho sasa kimetokea na watu wanalala nje pamoja na watoto wao.
Je hapa wa kuwalaumu ni nani
_ wakili
_ makarani
_ jaji
Nasema wakulaumiwa ni jaji alipaswa kujua NINI alichokusudia ktk zuio lake.
Hivyo lawama zote wanapaswa wabebeshwe wao kwa kuwadanganya wananchi kuwa wametoa zuio kumbe zuio lenyewe feki.
Nibora wangewambia wazi ili watu wajiandae kwa kutoa Mali zao
.
Mkuu, kwa upande wangu sitosema jaji alaumiwe. Kulikuwa na maombi ya kuzui bomoabomoa yaliyoletwa na baadhi (sio wote waliobomolewa walikuwa na kesi mahakamani) ya waliokusudiwa kubomolewa. Kabla maombi hayajapevuka (mature) wawakilishi (mawakili) wa upande wa waathirika walipewa order ya status quo. na hii order ya status quo sio amri ya kuzuia serikali au taasisi au mtu yeyote asitende anachokusudia unless imekuwa expressly stated kwenye proceeding na jaji aeleze ni kwa sababu zipo za msingi anatoa order kama hiyo (angalia post namba 50 nimeeleza kwa kina). kwa maana nyingine oder ya status quo pia inatofautiana na Amri ya zuio (injunction) na hii kitu inaitwa stop order.

sometimes lugha inawafanya wengi wasijue namna ya kudai na kufurahia haki zao. Mahakama (au jaji) hakufanya chochote cha kulaumiwa. Wa kulaumia hapa ni wawakilishi (mawakili) wa hao waliobomolewa (waliopeleka kesi mahakamani). Hapa inawezekana hawajui utaratibu unakuwaje na ikapelekea kuwahadaa wateja wao. Wagekuwa wajuvi na wakweli wangesema tu ukweli, na wangejua namna ya kuendana na order za mahakama mpaka pale maombi yao yatakapotolewa uamuzi.

Ikumbukwe kuwa Kesi bado ziko mahamamani. Hawa mawakili wangechukua hatua zaidi ingelikuwa ni kweli mahamana imewazuia TANROADS kubomoa na wao bado wakabomoa. Remedy zipo nyingi kwa matukio kama haya. Ningefurahi zaidi mawakili wa hawa raia wangejitokeza humu waseme tu ukweli ulivyo, sio kuwaacha raia midomo wazi wakiamini kuna haki imevurugwa.
 
Umeandika mavi kabisa wewe mbumbumbu wa sheria. Hukumu ya mahakama ipo halafu wewe kenge unaleta kitita cha notes kuelezea stop order badala ya kurejea hukumu ya mahakama kuhusu uhalali wa zile nyumba. Wewe kama Una degree ya sheria basi Ni degree ya chupi
Matusi hayafai. Hujamtendea haki. Umemtukana bure bila hoja ya msingi



Sent using Jamii Forums mobile app
 
.
Mkuu, Jaji haandai nyaraka, kazi ya jaji ni kuandaa hukumu. Nyaraka yeyote ya mahakama utakayoiona imeandaliwa na maofisa wa mahakama na sio jaji, kama nyaraka inahitaji saini ya jaji basi nyaraka huandaliwa na jaji hupelekewa kwa ajili ya kuweka sahihi.

Incidence nyingi zimetokea kwa majaji kupakaziwa nyaraka za kusaini wakati haziko sahihi na hazikustahili kuwa nyaraka za mahakama. Mara nyingine hii husababishwa na rushwa iliyotawala ndani ya mahakama.
Ahsante
Kwa vipi unasema majaji hupakaziwa kusaini nyaraka ambazo haziko sahihi? Kwani huwa hawajazisaini wenyewe? Huwa hawazisomi? Wanao draft hizo nyaraka, si hufanya hivyo kwa niaba ya majaji, na majaji hawatakiwi kuwa ultimately responsible kwa nyaraka yeyote wanayoweka saini zao?
 
Back
Top Bottom