Uhakiki wa umri litawatoa wengi kazini

Uhakiki wa umri litawatoa wengi kazini

Kwahili inabidi hao walioongeza ama kupunguza umri wengi watakufa kwa presha na wengi wao kuugua magonjwa ya akili,ndo ukute mtu hajajenga na matumaini yake yapo kwenye kiinua mgongo chake
 
Unyoko mtupu! Hapo wamepiga hesabu kama wakitoa watu 40,000 wataokoa mabilioni ya shilingi! Nchi imefulia, mbinu za kutengeneza ajira hawana tena! Sasa wanalazimisha redundance!! Hebu nicheke mie, nyoko walifikri kuongoza ni sawa na kuendesha vikao vya kikome!!!
 
Nina maswali mengi najiuliza, lilikua uhakiki wa vyeti feki, wakawekwa hadharani, na kutimuliwa makazini, na sasa wanaingia uhakiki wa waliofoji umri, yaani waliopunguza umri, swali langu je kama mtu alipunguza au aliongeza umri si juu yake? Kumbe ni kosa kujiongezea Lwinga ila mzee anaitwa Peerre, ukaamua kutumia la Pierre badala ya Lwinga unatumbuliwa.

Huu uhakiki unawaweka njiapanda baadhi ya wananchi ambao wengi tunasubiri ajira, mfano kuna wengi waalimu wamemaliza ualimu wameamua kusomea fani nyingine ya kujilazimisha maana aliipenda ualimu na kazi bado, kuna wengi walisoma fani mbalimbali ila serikali imesitisha ajira sababu ya uhakiki wa vitu vingi, bado kuhakiki wagonjwa makazini, ugonjwa ninaousema hapa ni ule wa kuwa mvivu kazini either kufanya kazi au kuchelewa au kudoji kazini sababu mkuu unayemuogopa kasafiri au ambao wanakauli mbaya kwa wateja na hata kwa viongozi au kwa wafanyakazi wenzao, wachafu yaani anaenda kazini na nguo chafu, au wanaenda huku hawajaoga yaani pafume ya jasho inakua kero kazini.

Najiuliza huu uhakiki utaishi lini? Na je unaweza ukaisha kabisa? Na ukiisha je ajira zitaanza kutolewa? Na je huko juu hakuna aliyefoji cheti? Je mkuu akiwa amefoji kitu chochote atatangazwa kama wengine hadharani? Na je waalimu wanataka kufanyiwa uhakiki wa uwezo wao wa kufundisha, je ndo suluhisho la Elimu nchini kufanya vizuri?
Ni maswali yangu mafupi tu.

Elihuruma Lwinga wa Mbeya
Haya mambo yapo tz tuuu siasa kwa maisha ya watu
 
Hizo ni mbwembwe tu ila uhalisia ni kwamba serikali imefulia pesa za mishahara hamna!!

Jiulize tu, kama walihakiki vyeti kwanini walishindwa kuhakiki na vyeti vya kuzaliwa ili wajue umri?

Pesa hakuna mkuu wake up!
 
...
...
Najiuliza huu uhakiki utaishi lini? Na je unaweza ukaisha kabisa? Na ukiisha je ajira zitaanza kutolewa? Na je huko juu hakuna aliyefoji cheti? Je mkuu akiwa amefoji kitu chochote atatangazwa kama wengine hadharani? Na je waalimu wanataka kufanyiwa uhakiki wa uwezo wao wa kufundisha, je ndo suluhisho la Elimu nchini kufanya vizuri?
Ni maswali yangu mafupi tu.

Elihuruma Lwinga wa Mbeya
Huu uhakiki so long as unazuia Kupanda kwa Mishahara kwa watumishi basi tegemea usiishe leo au kesho,
Fikiria wale approximate 10,000 waliofoji vyeti ulitumika muda gani then wa kwenye Umri wako mara 4 yake,
Na Pengine ukimalizika huu Uhakiki wa Umri utakuja Uhakiki wa wale ambao wanafanya Kazi zisizo zao,
So tutegemee ni mwendo wa Uhakiki baada ya Uhakiki so long as Mishahara inakua Fixed kwa muda wote huo,
 
Nina maswali mengi najiuliza, lilikua uhakiki wa vyeti feki, wakawekwa hadharani, na kutimuliwa makazini, na sasa wanaingia uhakiki wa waliofoji umri, yaani waliopunguza umri, swali langu je kama mtu alipunguza au aliongeza umri si juu yake? Kumbe ni kosa kujiongezea Lwinga ila mzee anaitwa Peerre, ukaamua kutumia la Pierre badala ya Lwinga unatumbuliwa.

Huu uhakiki unawaweka njiapanda baadhi ya wananchi ambao wengi tunasubiri ajira, mfano kuna wengi waalimu wamemaliza ualimu wameamua kusomea fani nyingine ya kujilazimisha maana aliipenda ualimu na kazi bado, kuna wengi walisoma fani mbalimbali ila serikali imesitisha ajira sababu ya uhakiki wa vitu vingi, bado kuhakiki wagonjwa makazini, ugonjwa ninaousema hapa ni ule wa kuwa mvivu kazini either kufanya kazi au kuchelewa au kudoji kazini sababu mkuu unayemuogopa kasafiri au ambao wanakauli mbaya kwa wateja na hata kwa viongozi au kwa wafanyakazi wenzao, wachafu yaani anaenda kazini na nguo chafu, au wanaenda huku hawajaoga yaani pafume ya jasho inakua kero kazini.

Najiuliza huu uhakiki utaishi lini? Na je unaweza ukaisha kabisa? Na ukiisha je ajira zitaanza kutolewa? Na je huko juu hakuna aliyefoji cheti? Je mkuu akiwa amefoji kitu chochote atatangazwa kama wengine hadharani? Na je waalimu wanataka kufanyiwa uhakiki wa uwezo wao wa kufundisha, je ndo suluhisho la Elimu nchini kufanya vizuri?
Ni maswali yangu mafupi tu.

Elihuruma Lwinga wa Mbeya
We huoni wakiondoka wote waliofoji umri mtaajiriwa nyie mliopo nyumbani ambao umri wenu mdogo na hamna ajira na MNA motisha ya kufanya kazi kwa muda Wa kutosha?tofauti na Hawa Wa sasa!ambao wanakuwa busy na mambo yao binafsi .
 
Kudanganya umri hata ambao hawajaajiriwa nao wengi wamo umo
Sijaelewa unadanganyaje umri na unakamatwa vipi. Zamani hapakuwa na vyeti vya kuzaliwa, mara chache vilitolewa. Mtu anaajiliwa anasema miaka fulani, kesho utamwambiaje unadanganya
 
Miaka inaenda kila siku uhakiki, wanatupiga porojo tu hawatak kuongeza mishahara.
 
Hata Mkuchika nae kachoka maana kama ni umri nae ushamtupa mkono, kwa busara tu nae asingegombea Ubunge angewaachia damu changa cha ajabu nae yupo na hivi sasa ni Waziri wa Nchi Utumishi.

Nashangaa pia kipaumbele chake alichokuja nacho hivi wamekosa dira?
 
Uhakiki wa Umri haumtoi mtu kazini.
Sehemu kubwa ya uhakiki huo imeshafanyika.
Pale ambapo mfanyakazi alipeleka Kitambulisho cha kazi, Pay Slip, na kitambulisho cha Nida.
Kama kuna kosa la tarehe ya kuzaliwa ktk moja ya vitambulisho hivyo, mfanyakazi anarekebisha tarehe zake ama Nida au ktk file la kazini.
Acheni kiwatia kihoro cha woga wafanyakazi.
Wafanyakazi mliohakikiwa vyeti na kubaki kazini chapeni kazi bila wasiwasi.
Bado uhakiki wa Umri unaendelea maeneo mengine, pia tegemeeni kuongezewa mishahara muda wowote kuanzia sasa.
Ila Areas za nyuma hazitatolewa, utaanza pale mtakapo pokea mishahara mipya.
Chapeni Kazi Kwa Amani.

Poleni kwa usumbufu mlioupata.

Sasa ni Kazi Tu.
 
Back
Top Bottom