Habari za Leo wafugaji nashukuru mungu kwa muda huu mzuri ambapo nitakwenda kutoa elimu juu ya ugonjwa wa ndorobo kwa ng'ombe;
---
Ugonjwa wa (ndorobo) Trypanosomiasis kwa Ng'ombe
---
Sababu:
Ugonjwa huu husababishwa na vimelea vidogo vinavyoitwa Trypanosoma, vinavyoenezwa na mbu aina ya tsetse (Glossina spp.).
---
Dalili za Ugonjwa:
---
Matibabu:
Ugonjwa huu unaweza kutibika ikiwa utagunduliwa mapema na kutibiwa kwa dawa sahihi za kupambana na Trypanosoma. Tunatoa huduma za uchunguzi na tiba kwa ng’ombe wako. Usisite kuwasiliana nasi kwa msaada wa kitaalamu.
---
Mawasiliano:
📞 0674740836 | 0792263640
Dr. Gilliard – Huduma za Afya ya Mifugo
---
Ugonjwa wa (ndorobo) Trypanosomiasis kwa Ng'ombe
---
Sababu:
Ugonjwa huu husababishwa na vimelea vidogo vinavyoitwa Trypanosoma, vinavyoenezwa na mbu aina ya tsetse (Glossina spp.).
---
Dalili za Ugonjwa:
- Homa kali inayojirudia mara kwa mara
- Kupoteza uzito kwa kasi isiyoelezeka
- Udhaifu na kulegea mwilini
- Kuongezeka kwa uvimbe wa tezi za limfa (lymph nodes)
- Kupungua kwa uzalishaji wa maziwa
- Kupoteza hamu ya kula
- Dalili za upungufu wa damu (anemia)
- Mnyama kuwa na uchovu na kutojisukuma kutembea
---
Matibabu:
Ugonjwa huu unaweza kutibika ikiwa utagunduliwa mapema na kutibiwa kwa dawa sahihi za kupambana na Trypanosoma. Tunatoa huduma za uchunguzi na tiba kwa ng’ombe wako. Usisite kuwasiliana nasi kwa msaada wa kitaalamu.
---
Mawasiliano:
📞 0674740836 | 0792263640
Dr. Gilliard – Huduma za Afya ya Mifugo