Ufikie wakati CHADEMA tuungane na vyama vingine

Ufikie wakati CHADEMA tuungane na vyama vingine

Joined
Oct 10, 2012
Posts
32
Reaction score
1
Napenda kuleta hoja yangu ya msingi kwenu wana jamii muelewe kuwa kuna sehemu tumekosea. Tumeshindwa kuongoza halmashauli kadhaa kutokana kutokuwa na madiwani wa kutosha sasa CCM wanatumia huo udhaifu kuongoza halmashauri hizo kwa mfano Arusha mjini, Katavi etc .

Nimeona yatupasa tushirikiane na baadhi ya vyama ambavyo vina madiwani wachache katka kata fulani ilitupate kuongoza halmashauri, najua itakuwa ngumu kwa vile kuna baadhi ya vyama vipo kwa ajiri ya kuisaidia CCM.

Naomba hoja.
 
What is kuongoza halmashauri bana? Kuongoza halmashauri ndiko kutufanye tuingie tena mkataba na shetani?!!!
 
mkuu , kwa utafiti wangu wa muda mrefu sana , nimegundua hakuna chama cha kuungana nacho , cdm tuhakikishe kwamba tunashinda kila kitu baasi , inawezekana .
 
Mleta mada ni kada wa Cdm kweli? .
Huwezi kuwapatansha maskini na tajiri wakawa marafiki au unataka kuwafungisha ndoa kama Cuf na Ccm?
 
Chadema inaangalia mahali yenyewe inanufaika tu ndio inakubali urafiki. Ndio kambi ya upinzani bungeni waliunda wenyewe wakati kuna vyama vingine
 
mkuu , kwa utafiti wangu wa muda mrefu sana , nimegundua hakuna chama cha kuungana nacho , cdm tuhakikishe kwamba tunashinda kila kitu baasi , inawezekana .

ni kweli kwa maana nyie mnamwagia watu tindikali na mnasababisha mauaji sana wakati wengine wanahangaika na ujenzi wa nchi
 
Mleta mada ni kada wa Cdm kweli? .
Huwezi kuwapatansha maskini na tajiri wakawa marafiki au unataka kuwafungisha ndoa kama Cuf na Ccm?

maridhiano ya muafaka wa znz kati ya ccm na cuf ilikuwa ni kuepusha umwagaji damu znz wee poyoyo, acha kufikiri kutumia kiungo mbadala
 
mtoa hoja huna nia njema na CDM, yaani unataka iungane na chama ambacho mwenyekiti wake kapelekwa bungeni na mwenyekiti wa chama tawala?
unataka CDM nayo iwe subset ya CCM? maana NCCR na CUF ni member tayari.
 
Napenda kuleta hoja yangu ya msingi kwenu wana jamii muelewe kuwa kuna sehemu tumekosea. Tumeshindwa kuongoza halmashauli kadhaa kutokana kutokuwa na madiwani wa kutosha sasa ccm wanatumia huo udhaifu kuongoza halimashauli hizo kwa mfano Arusha mjini, katavi etc .Nimeona yatupasa tushirikiane na baadhi ya vyama ambavyo vina madiwani wachache katka kata fulani ilitupate kuongoza halimashauli, najua itakuwa ngumu kwa vile kuna baadhi ya vyama vipo kwa ajiri ya kuisaidia ccm. Naomba hoja.

Mkuu naona NENO KUU kwenye uzi wako huu ni KUUNGANA au MUUNGANO wa vyama. Pengine ili tuweze kujadili hoja yako, hebu tusaidie haya yafuatayo:-

(i) Nini maana ya muungano

(ii) Kuna sababu gani za msingi na zenye mantiki au mashiko kwa vyama kuungana.

(iii) Kutokana na jibu la (ii) hapo juu, ni sababu zipi za muhimu kwa Chadema kuungana na chama au vyama vingine?

(iv) Kuna sababu zozote zinazoweza kuifanya Chadema ikatae kuungana na chama au vyama vingine?

(v) Edapo Chadema watakataa au kukubali kuungana na chama au vyama vingine kuna kipendele chochote cha sheria au Katiba kilichovunjwa?

(vi) Kama (v) ni ndio, hatua gani zichukuliwe? Na nani?

(vii) Kama (v) ni siyo/hapana, tatizo liko wapi kwa hayo waliyoyafanya Chadema?
 
Chadema inaangalia mahali yenyewe inanufaika tu ndio inakubali urafiki. Ndio kambi ya upinzani bungeni waliunda wenyewe wakati kuna vyama vingine

Kanuni, sheria, na taratibu za Bunge zinasemaje kuhusu "Kuunda Kambi ya Upinzani"?
 
Napenda kuleta hoja yangu ya msingi kwenu wana jamii muelewe kuwa kuna sehemu tumekosea. Tumeshindwa kuongoza halmashauli kadhaa kutokana kutokuwa na madiwani wa kutosha sasa CCM wanatumia huo udhaifu kuongoza halmashauri hizo kwa mfano Arusha mjini, Katavi etc .

Nimeona yatupasa tushirikiane na baadhi ya vyama ambavyo vina madiwani wachache katka kata fulani ilitupate kuongoza halmashauri, najua itakuwa ngumu kwa vile kuna baadhi ya vyama vipo kwa ajiri ya kuisaidia CCM.

Naomba hoja.

vunjeni kambi ya upinzani bungeni mshirikishe vyama vingine kwanza, mlivo waroho kama mtaweza. Mlivo wabinafsi km mtaweza
 
Kanuni, sheria, na taratibu za Bunge zinasemaje kuhusu "Kuunda Kambi ya Upinzani"?

zinasema vyama pinzani vishirikiane kuunda umoja wao rasmi dhidi ya chama tawala bungeni. Ila chadema haijafanya hivyo kwa sababu ya uroho wa madaraka ilionao hata kwa kumwaga damu
 
Kanuni, sheria, na taratibu za Bunge zinasemaje kuhusu "Kuunda Kambi ya Upinzani"?
Zinasema vya vya upinzani vinaweza kushirikiana na kuunda kambi ya upinzani.
 
chama cha magaidi huwezi kushirikisha vyama vingine ambavyo havina hulka ya kigaidi.
 
chadema wanavizalau vyama vingine na kujiona wao ni bora zaidi jua litawawakia tu.
 
Mkuu naona NENO KUU kwenye uzi wako huu ni KUUNGANA au MUUNGANO wa vyama. Pengine ili tuweze kujadili hoja yako, hebu tusaidie haya yafuatayo:-

(i) Nini maana ya muungano

(ii) Kuna sababu gani za msingi na zenye mantiki au mashiko kwa vyama kuungana.

(iii) Kutokana na jibu la (ii) hapo juu, ni sababu zipi za muhimu kwa Chadema kuungana na chama au vyama vingine?

(iv) Kuna sababu zozote zinazoweza kuifanya Chadema ikatae kuungana na chama au vyama vingine?

(v) Edapo Chadema watakataa au kukubali kuungana na chama au vyama vingine kuna kipendele chochote cha sheria au Katiba kilichovunjwa?

(vi) Kama (v) ni ndio, hatua gani zichukuliwe? Na nani?

(vii) Kama (v) ni siyo/hapana, tatizo liko wapi kwa hayo waliyoyafanya Chadema?
Hivi ulichokiandika unakijua? Sasa kwa nini mnalalamika na kulia lia ovyo kuwa Mbatia kawaangusha Kigoma.
 
kwa uroho wa madaraka walionao chadema hawawezi kuungana na chama chochote hata kama shetani atageuka kuwa malaika.
 
Hivi ulichokiandika unakijua? Sasa kwa nini mnalalamika na kulia lia ovyo kuwa Mbatia kawaangusha Kigoma.


Kinacholalamikiwa kwenye issue ya Kigoma/Uvinza sio kingine bali Mbatia na NCCR yake kugawa ushindi kwa Shetani na sio kingine. Otherwise, Chadema hawawajibiki (nasisitiza HAWAWAJIBIKI) kuungana na chama kingine kwa shinikizo lolote kama ilivyotaka kutokea suala la kuunda Kambi ya Upinzania Bungeni.

Ukifanya jambo lolote ukaona hadi Shwaitwani anakusifu ujue umechemka mbaya!
 
Nje ya CHADEMA hakuna chama halisi cha upinzani. Labda CCM kitakuwa chama halisi cha upinzani baada ya CHADEMA kushika hatamu!

Sasa CHADEMA waungane na kushirikiana na nani?
 
Kuna mtu alileta hoja hapa akidai kwamba Chadema kiungane na CUF.Hoja yake ilikua kuhusu implication za kidini ambayo niliiona ni hoja iliyokosa weledi wa kileo

Nilimjibu @Scrambe kuhusu masuala ya muungano kama ifuatavyo;


''Kwanza unaonekana kukosa umakini katika hiki ilichokiita uchambuzi.Nimekosea hapo juu kidogo na kutaja HPND badala ya UPND kama nilivyotaja mwanzo lakini wewe kwa sababu ya kudesa ukanyooka tu moja kwa moja na kukiita HPND. So ni UPND.Ni dhahiri kwamba hiki chama ulichokiita ni kidogo hukijui vizuri.

MMD kama chama tawala chini ya Rupiah Banda kiliamua kukidhamini chama cha UPND ili kisaidiwe maaeneo ya Kaskazini,Luapula na Maeneo mengine ambapo chama tawala kilikua weak jinsi ambavyo CUF walivyoamua kuweka malengo ambayo tunayajua ya kuhakikisha maeneo ya Pwani wanakisaidia chama Tawala.Ilifikia hatua vyombo vya serikali vikawa vinakitangaza chama cha UPND zaidi na kupata media coverage kutoka kwa vyombo ambavyo vilikua ant-opposition na pia katika hatua mbaya zaidi magari ya serikali yalitumika kurahisisha kamapeni za UPND ili kiishinde Patriotic Front.

Unasema UPND ni chama kidogo?Hiki ni chama ambacho mwaka 2001 kilipata zaidi ya asilimia 27 ya kura za urais ambako mgombea wake Anderson alishika nafasi ya pili nyuma ya Levy Mwanawasa wa MMD huku Michael Sata akiambulia asilimia 3 ya kura.

Chama hiki kinafanana na CUF kwa Tabia za unafiki na hata kwa itikadi zake za kiliberali. The United Party for National Development is a liberal political party in Zambia

Uchaguzi wa Bunge wa mwaka 2001, UPND kilipata 23.3% ya popular votes na viti 49 kati ya viti 159 . Mgombea wake wa urais siku hiyo hiyo Anderson Mazoka alipata 27.2%.

Mwaka 2006 aligombea Hakainde Hichilema aliyeshika nafasi ya 3 sawa na mwaka juzi pia.
UPND is an observer at Liberal International and a member of the Africa Liberal Network sawa na ilivyo CUF ambao ni mwanachama aliyekomaa wa Liberal International

Tukirejea kwenye siasa za Zambia.Chama cha Patriotic Front kilionekana kuwa chama cha kaskazini kama wanavyokituhumu CHADEMA na chama tawala cha MMD na UPND walishirikiana sana kueneza propaganda hizi na hata kudiriki kuungana dhidi ya mapendekezo ya mabadiliko ya katiba ambayo yangemfanya mgombea urais ashinde kwa asilimia 50+kura moja.(50%+1) lakini wao walikataa na shimo hili walikuja kutumbukia wenyewe mwaka 2011 kwani si PF wala MMD waliofikisha 50% lakini ikabidi Michael Satta na chama Chake (CHADEMA ya Zambia) kutangazwa mshindi.

Chama cha PF kilijimbambanua kama mpinzani wa kweli na pia kuhamasisha vijana wengi kupiga kura dhidi ya propaganda chafu za chama tawala MMD(CCM ya Zambia) na UPND(CUF ya Zambia)
Pia factor ya Udini Tanzabnia inapoteza mvuto maana watanzania sasa ni waelewa.Matokeo ya uchaguzi mdogo wa udiwani Muheza Tanga yalionyesha vyama vya CUF,CHADEMA na CCM vikipishana kwa tofauti ya kura 20 tu.Jambpo hili lisingewezekana kwa miaka kadhaa iliyopita.

Jitihada za kutumia Udini zitagonga Mwamba maana CHADEMA kina wafuasi wa dini zote na hata wasiokua na dini.
Watawala na vibaraka wao kule Zambia walitumia Makabila ya Lozi,Tonga na Bemba ili waweze kupona,hawakufua dafu leo udini unatumika na watawala wa Tanzania baada ya ukabila kushindwa.CHADEMA ni chgama cha Dini zote na itakua ni jambo la ajabu kama kitaamua kuungana na chama fulani kwa sababu ya dini badala ya mahusiano ya kisera na kiitikadi ambayo yatatoa suluhisho la matatizo ya watanzania badala ya suluhisho la misikiti na makanisa.Tukifanya siasa za aiana hii kwa fikra ulizoainisha ni kitu gani kitakachookoa umoja wetu wa kitaifa juu ya siasa za makanisa na misikiti badala ya principle juu ya utu,heshima na tunu zetu za taiafa kama jamii iliyostaarabika?''
 
Back
Top Bottom