Ufaransa watuunga mkono!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Ufaransa yatoa Sh 100 mil kusaidia Kilosa

Fredy Azzah (mwananchi)

02_10_wnq0nx.jpg


UFARANSA kupitia ubalozi wake nchini, imetoa Sh100 milioni, kuwasaidia watu walioathiriwa na wa mafuriko wilayani Kilosa, Morogoro.

Akikabidhi msaada huo jana kwa Chama cha Msalaba Mwekundu Tanzania, Balozi wa Ufaransa, nchini Jacques de Labriolle alisema, nchi yake imetoa msaada huo baada ya Chama cha Msalaba Mwekundu cha Ufaransa kuarifu kuwa mafuriko hayo yamesababisha maafa makubwa.

"Chama cha Msalaba Mwekundu cha Ufaransa kimetuambia kwamba hali katika Wilaya ya Kilosa ilikuwa mbaya sana, na kimetupa ushauri wa kuitikia ombi la msaada wa dharura lililotolewa na Chama cha Msalaba Mwekundu Tanzania," alisema Balozi Labriolle.

Balozi huyo alisema vifaa vitakavyo nunuliwa kwa kutumia fedha hizo kwa ajili ya wananchi waliokumbwa na maafa hayo ni pamoja na vyandarua, vyombo vya kupikia, dawa na mahema kwa familia ambazo hazina nyumba.

"Tunatumaini kuwa chama cha msalaba Mwekundu cha Tanzania. kitafanya kazi kwa karibu na mamlaka zilizo katika Wilaya ya Kilosa, ili kuhakikisha kuwa misaada inawafikia watu walioathirika zaidi, mimi mwenyewe natumaini kuwa nitakwenda Kilosa katika siku za karibuni na Waziri Mkulo kuona hali halisi," alisema Labriolle.

katibu Mkuu wa Chama cha Msalaba Mwekundu Tanzania, Adam Kimbisa, aliyekabidhiwa msaada huo aliishukuu Ufaransa kwa msaada huo.

Hata hivyo Kimbisa aliwataka Watanzania, mashirika ya kimataifa, makapuni mbalimbali, mashirika ya ndani ya nchi na nchi marafiki kuendelea kutoa misaada kwa ajili ya wananchi wa Kilosa.


Maoni Yangu:
Kuchangia Red Cross ya Tanzania ndiyo njia ya uhakika zaidi ya kujiandaa kwa maafa kwa kujiandaa na majanga. Nawashukuru Ufaransa kwa kuona kile ambacho tulikiona wengine mapema zaidi. Inasikitisha hata hivyo bado taasisi zetu za ndani hazijaona umuhimu wa kuitikia wito huu. Nina uhakika wanasubiri janga litokee ndio waanze kuchangia tena.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
At this very moment halafu sisi tumefisadi 25bn za kilimo kwanza wht a shame????
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,183
Likes
29,866
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,183 29,866 280
Nilipoona leo, sio tuu nikafarijika, bali nilihuzunika hawa waliokuwa wakoloni wetu hawajajoa hata senti tano!.

Asante Mfaransa.
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Nilipoona leo, sio tuu nikafarijika, bali nilihuzunika hawa waliokuwa wakoloni wetu hawajajoa hata senti tano!.

Asante Mfaransa.
Ushawishi wa kwanini watoe hela hizo pengine haujafanyika.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
yaani wakati mwingine najisikia aibu wakati mwingine najisikia matumaini; ila hiki tunachofanya leo hii mtaona kitakavyolipa huko mbeleni. Siku ambapo watawala watatamani Red Cross ingekuwa na uwezo zaidi!
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,281
Likes
367
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,281 367 180
Nilipoona leo, sio tuu nikafarijika, bali nilihuzunika hawa waliokuwa wakoloni wetu hawajajoa hata senti tano!.

Asante Mfaransa.
Sasa Pasco, hao waliokuwa mabwana zetu wako mbioni kuturudishia mabilioni tuliyoiba wakati wa kununua rada. Kwa nini waone huruma ya kutupa 100 mil./= (yaani dola elfu 90)?
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
Nilipoona leo, sio tuu nikafarijika, bali nilihuzunika hawa waliokuwa wakoloni wetu hawajajoa hata senti tano!.

Asante Mfaransa.
Sahihisho UK hawakuwa wakoloni wetu, ndio sababu walijenga sana Kenya ambao ndio walikuwa koloni lao.
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,281
Likes
367
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,281 367 180
Sahihisho UK hawakuwa wakoloni wetu, ndio sababu walijenga sana Kenya ambao ndio walikuwa koloni lao.

Kwa Kiswahili Waingereza walikuwa wakoloni wetu. I know that we were a protectorate, but that is in English.

Tunapoimba tulimng'oa mkoloni wewe unadhani tunakosea?
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,031
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,031 280
Kwa Kiswahili Waingereza walikuwa wakoloni wetu. I know that we were a protectorate, but that is in English.

Tunapoimba tulimng'oa mkoloni wewe unadhani tunakosea?
Ndio mnakosea kwa sababu mkoloni alikuwa mjerumani pengine mnapoimba mnachanganya wote.
 
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2006
Messages
2,281
Likes
367
Points
180
Augustine Moshi

Augustine Moshi

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2006
2,281 367 180
Wachai,

Tunapoimba "tumewang'oa wakoloni" hatuwezi kuwa na maana ya kuwang'oa Wajerumani. Hatukuwang'oa Wajerumani; waling'olewa na Waingereza. Na sisi tukawang'oa hao wang'oaji.

Labda utupe 'definition" yako ya neno MKOLONI. Si lazima neno mkoloni litokane na neno COLONY. Narudia kusema kwamba kwa Kiswahili, colony, protectorate zote ni UKOLONI tu. Mngereza alikuwa mkoloni wetu. Hata yeye anajua hivyo.
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,153
Likes
600
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,153 600 280
Wachai,

Tunapoimba "tumewang'oa wakoloni" hatuwezi kuwa na maana ya kuwang'oa Wajerumani. Hatukuwang'oa Wajerumani; waling'olewa na Waingereza. Na sisi tukawang'oa hao wang'oaji.

Labda utupe 'definition" yako ya neno MKOLONI. Si lazima neno mkoloni litokane na neno COLONY. Narudia kusema kwamba kwa Kiswahili, colony, protectorate zote ni UKOLONI tu. Mngereza alikuwa mkoloni wetu. Hata yeye anajua hivyo.
Kudos to France....
 
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Messages
295
Likes
12
Points
0
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2010
295 12 0
Maoni Yangu:
Kuchangia Red Cross ya Tanzania ndiyo njia ya uhakika zaidi ya kujiandaa kwa maafa kwa kujiandaa na majanga. Nawashukuru Ufaransa kwa kuona kile ambacho tulikiona wengine mapema zaidi. Inasikitisha hata hivyo bado taasisi zetu za ndani hazijaona umuhimu wa kuitikia wito huu. Nina uhakika wanasubiri janga litokee ndio waanze kuchangia tena.
Msaada wa Sh100 milioni Tunasema Asante kwa Ndugu zetu Wafaransa lakini je Serikali yetu imefanya nini kwa hao Ndugu zetu waliopata mafuriko wilayani Kilosa? Au Serikali haikufanya kitu inategemea misaada toka kwa wafadhili? hilo ndilo Swali kubwa ninalo uliza kwa ndugu zangu wana JF Mnasemaje?
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,815
Likes
264
Points
180
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,815 264 180
Mkoloni wetu ni Muingereza ila Socialism ya JKN ndo imeturudisha nyuma!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Maria Roza.. mbona tunafuata ubepari sasa kwa karibu miaka 25.. ?
 

Forum statistics

Threads 1,235,907
Members 474,863
Posts 29,240,122