UDOSO yaanza kusaka wanafunzi machangudoa


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
[h=2] [/h] Debora Sanja, Dodoma


SERIKALI ya Wanafunzi wa Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOSO), imeanza uchunguzi ili kuwabaini wanafunzi wa chuo hicho, ambao wanajihusisha na biashara ya ngono. Viongozi hao wamefikia hatua hiyo kufuatia taarifa iliyoripotiwa na baadhi ya vyombo vya habari wiki iliyopita kuwa, baadhi ya wanafunzi wa chuo hicho wanajiuza.

Akizungumza na waandishi wa habari jana, Rais wa UDOSO, Yunge Paul alisema, tayari kazi hiyo imeanza na watakaobainika watachukuliwa hatua za kinidhamu.

Alisema wanafunzi hao, wanashusha heshima ya chuo hicho kikubwa na kama taasisi ambayo imebeba wasomi wengi.

Alisema taarifa ya kashfa ya ngono, iliyoripotiwa na vyombo vya habari imesononesha nchi nzima ikiwemo uongozi wa chuo, wazazi na wanafunzi.

“Taarifa iliyotolewa kwa vyombo vya habari kwa kweli, imesononesha nchi nzima ikiwemo UDOM yenyewe, wanafunzi wakiwemo wanafunzi wakina dada,” alisema.

Alisema taarifa hiyo, haikutoa uzito na ushahidi wa kutosha kuwa wanafunzi wa chuo hicho wanajiuza na wamekuwa wakionekana sehemu mbalimbali za starehe mjini Dodoma.

“Tunaomba vyombo vya habari, vilivyotoa taarifa hiyo warekebishe, ili kurudisha heshima na imani kwa Chuo Kikuu cha Dodoma,” alisema Yunge.

Alisema wakati taarifa hiyo, inatolewa katika vyombo vya habari mji wa Dodoma ulikuwa na watu wengi na kuwa inawezekana walioonekana kufanya vitendo hivyo sio wanafunzi wa chuo hicho.

“Mwanafunzi wa UDOM, anajulikana kwa kitambulisho chake na inawezekana mtu yeyote akajitambulisha anatoka katika chuo hiki kama ushahidi wa wanafunzi upo tuletewe,” alisema.
 
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
966
Likes
200
Points
60
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
966 200 60
Matatizo ya wanafunzi ni geniune kabisa,watoto wanatoka huko mikoani hawana kitu lakini wakiwa wananjozi kwaajili ya maisha yao, wanapewa mikopo nusunusu,wengine hakuna mikopo then wanaopewa mikopo ni wale wenye uwezo.So ili watoto wafanye kilichowapeleka Vyuoni ni pamoja kuwapa stahili zao kwa usawa.Wapewe mikopo kwa asilimia mia wote then waanze uchunguzi wao ili kubaini wanaojiuza na ndipo wawachukulie hatua za kinidhamu kwa wale watakaobainika vinginevyo ni uonevu.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,154
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,154 280
Sheria zinasemaje?
Kuna sheria inayozuia mtu kufanya umalaya?

utajuaje mtu anajiuza? kwa kuvaa? kwenda club?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,975
Likes
46,663
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,975 46,663 280
Huko ni kuingilia uhuru wa watu.
 
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2010
Messages
6,596
Likes
1,782
Points
280
M

mwita ke mwita

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2010
6,596 1,782 280
UDOSO hawana mamlaka kikatiba kusaka malaya mitaani na wenyewe huenda kuna malaya sasa watasakaje malaya, wenyewe washughulikie BOOM na wanafunzi kusoma vizuri
 
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2011
Messages
1,064
Likes
15
Points
135
Sabry001

Sabry001

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2011
1,064 15 135
Hv kwani dodoma wanafunzi waliopo ni wa UDOM tu? Why mnakichafua chuo chetu kwa taarifa zisizo na uhakika bhana? Kila ubaya mwawatupia udom, vilaza wao, wadini wao sasa mmehamia kwenye ukahaba jamani! Ingekuwa vyema wanahabari mjifunze kutoa taarifa accurate kupunguza mkanganyiko miongoni mwa jamii. Penye wengi kuna mengi hvo sitaweza kataa uwepo wa makahaba huku dodoma au udom bt next time waonyesheni nyuso zao, id zao km wanazo na sio kupiga picha miguu ya watu wamevaa vimini tena walio ktk burudan zao, club au sherehe afu mnawaita wa UDOM! Huo ni ukanjanja ktk reporting!
 
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
3,309
Likes
116
Points
160
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
3,309 116 160
Watuachie vipoozeo vyetu bana wasiwaguse siye madomo zege roho zetu kwatu
 
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
8,871
Likes
1,348
Points
280
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined Oct 19, 2010
8,871 1,348 280
Wengi tumepitia Vyuoni siamini km kuna Mwanafunzi wa UDOM ana paper jumatatu asubuhi atathubutu kulala na na mtu kwa sh 500/ halafu asubuhi apande daladala ya 500/ hadi Education kuwahi paper
Nina wasiwasi na mtoa Mada wa Star tv hawajui wanachuo au alikataliwa na vyangudoa waliopo hapa Mjini akaamua kuwatosa au alinyang'anywa Disco
Kwa nini asiwatoe live kwani Picha tulizoziona sio za Kumbi za Disco za Dodoma angefunguka zaidi, waacheni hao watoto wana stress zao baada ya migomo ya mara kwa mara mnawaanzishia nyingine
 
N

Nyakipambo

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
435
Likes
2
Points
0
N

Nyakipambo

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2011
435 2 0
Kweli UDOM bado ni chuo cha kata. Mtu mzima unataka kumpangia autumiaje mwili wake? Pumbaf kabisa hawa hawana kazi ya kufanya
 
Also me

Also me

Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
67
Likes
0
Points
13
Also me

Also me

Member
Joined Aug 17, 2011
67 0 13
hata kama ni kwl, xwal la kujiuliza ni kwamba swala la watoto wa kike kujiuza dodoma limeanza wiki jana au lilikuwepo kabla, na nyie UDOSO achen kujichukulien umaaaruf mmeshindwa kushughulikia matatizo mangapi ya msingi ya wanafunzi katika chuo chenu?!......... hadi muweze hili ambalo haliwahuxu au ndo kutafuta publicity?!.........
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,543
Likes
3,402
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,543 3,402 280
Mbona wanajulkana...na wanakoshda c mastr pub, cafe latino, free point na ktuo kikuwa loyal vllage na unq pub!....na wateja wakubwa ni wafanya biashara, walimu tena wa udom, wafanyakaz wa LAPF,CRDB,NMB,VODA,TGO,CCM, na wagen wanao kuja kwenye mikutano dodoma! Vdada vyenye ni vdogo vdogo af vzur ajabu
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,543
Likes
3,402
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,543 3,402 280
Mbona wanajulkana...na wanakoshda c mastr pub, cafe latino, free point na ktuo kikuwa loyal vllage na unq pub!....na wateja wakubwa ni wafanya biashara, walimu tena wa udom, wafanyakaz wa LAPF,CRDB,NMB,VODA,TGO,CCM, na wagen wanao kuja kwenye mikutano dodoma! Vdada vyenye ni vdogo vdogo af vzur ajabu....
 
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2011
Messages
2,444
Likes
1,311
Points
280
mtzedi

mtzedi

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2011
2,444 1,311 280
Yaacheni magugu na ngano yakue pamoja
 
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2011
Messages
1,245
Likes
81
Points
145
Mjanga

Mjanga

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2011
1,245 81 145
Hivi kazi za Msingi za UDOSO ni zipi?? magamba walishawaingilia tayari hawa!
Chuo Kikuu siyo mahala pa kukurupuka na kutoa kauli zisizo na mashiko kama hizo!
Lazima ikumbukwe wale ni wananzuoni na siyo wanafunzi, vilevile wote wameshafikisha
umri wa miaka 18 au zaidi-umri ambao kila mmoja wao anaaminika kuwa mkomavu
kiakili,kimawazo na kimwili, hivyo maamuzi yoyote wayafanyayo yanakuwa yamefikiriwa
vizuri! naamini hakuna anayerubuniwa ili akajiuze!
UDOSO, DARUSO na wengine wanapaswa kusimamia haki na maslahi ya wenzao ili
waweze kusoma na kutimiza ndoto zao katika mazingira rafiki, haya mengine wawaachie wanasiasa!
 
Imany John

Imany John

Verified Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
2,854
Likes
351
Points
180
Age
38
Imany John

Imany John

Verified Member
Joined Jul 30, 2011
2,854 351 180
JK kazalisha kizazi cha kulalamika,kizazi cha solution kitafufuka lini?
 
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2011
Messages
2,713
Likes
517
Points
280
Age
33
BUMIJA

BUMIJA

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2011
2,713 517 280
Maana ya chuo kikuu nini??UDOM Kuna parade?Mnagongewa kengele?Kila mtu kilichompeleka anakijua:::::Mambo ya kujiuza yalianza Zamani ndo mnajua leo;;;;vyuo vingi wanajiseli:::usbnyeze
 
Imany John

Imany John

Verified Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
2,854
Likes
351
Points
180
Age
38
Imany John

Imany John

Verified Member
Joined Jul 30, 2011
2,854 351 180
kunatofauti gani na kusema UDOSO imeanza kuulizia rangi ya mkaa.
Je nikweli hawaijui?
 
salosalo

salosalo

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2012
Messages
579
Likes
107
Points
60
salosalo

salosalo

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2012
579 107 60
wanawasaka ili wakisha kuwabaini kila mmoja awe anawachapa nao kwa muda wake. Najua wamejuta kwa kusema alah! tunahangaika kwenda mbbali wakati wako haphapaaribu!!!
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,191
Likes
1,498
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,191 1,498 280
Eeeh Mungu! Loan board nao wanachangia, wahamisha mikopo wote bado! Wale wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,238,904
Members 476,226
Posts 29,336,410