Udom college of informatics na changamoto ya vyoo vichafu

Udom college of informatics na changamoto ya vyoo vichafu

Habari wapendwa wa jukwaa hili pendwa LA elimu ikiwa ndo wiki ya kwanza kabisa baada ya kukaa mtaani muda mrefu sasa hatimae sasa vyuo vimefunguliwa nikiwa ndo first year ambaye Niko college ya udom informatics naingia chooni nakuta vyoo viko full balaa mpaka juu sasa nikajiuliza kweli majengo yote haya mazuri alafu vyoo ndo hivi...hakika nyumba ni choo.
Umemwambia warden?
 
Subiri hayo maneno ya uchafu wa vyoo umuambie Mwakasege au Prof Mselle maana ni aibu kuja kutangaza uchafu huku, Cha kwanza hivyo vyoo vinafanyiwa usafi kila siku na wanaochafua ni baadhi ya wanafunzi washamba wasioenda na maji toilet, na sio block zote sanasana ni block 6(block langu pendwa) na 4 lakin block one mpaka 3 vyoo viko poa na ni visafi. Na nikuhakikishie asilimia kubwa ya vyoo vinavyotumika na wanafunzi ni vichafu kutokana na uchanga wa ustaarabu wao. sasa mzee baba wewe mwenyewe unaachia vitu vyako juu ya vya mwingine wewe si ndo unashika namba moja kwa uchafu duniani??😀😀😀😀😀
 
umesoma vizuri sheria za chuo, any way sijui chenu sheria zake, ila naamain chuo kama saut, ukipost mambo ya taasis kwenye mitandao kwa kueleza negative side, kwa tafsiri yao kuwa unachafua image ya taasisi ya na mapadri hawawezi kukuvumilia, wanakufukuza, so kuwa makini sana kukimbilia kwenye mitandao kuweka mabaya ya taasisi wakati hukufuata ngazi kwa ngazi, wakukubana wanaweza kukufukuza chuo kweupee,....ni ushauri tu na haunagharama yoyote kumbuka ulikuja peke yako utaondoka peke yako, sina maana usilalalike au kudai haki, ila haki inautaratibu wake. wasalaaaam
 
umesoma vizuri sheria za chuo, any way sijui chenu sheria zake, ila naamain chuo kama saut, ukipost mambo ya taasis kwenye mitandao kwa kueleza negative side, kwa tafsiri yao kuwa unachafua image ya taasisi ya na mapadri hawawezi kukuvumilia, wanakufukuza, so kuwa makini sana kukimbilia kwenye mitandao kuweka mabaya ya taasisi wakati hukufuata ngazi kwa ngazi, wakukubana wanaweza kukufukuza chuo kweupee,....ni ushauri tu na haunagharama yoyote kumbuka ulikuja peke yako utaondoka peke yako, sina maana usilalalike au kudai haki, ila haki inautaratibu wake. wasalaaaam
Huku ni id fake ndo maana hao mapdree hawawezi kudeal na fake id.ila pia hajui ndo mwanzo si unajua 1st year hajui apeleke wapi hoja zaje.akizoea ataacha labda kuwe na msingi sana ndo atakuja.Kwa siisi udsm karibu kila wiki magari yanakuja kama mara 2 hivi au 1 kwa wiki kuja kuvuta maji machafu sasa hao sijui inakuaje haswa.
 
Cha kukushauri kikubwa pambana na masomo na issue zako zingine hayo ya vyoo waachie viongozi kama block leader au warden. ....Cive pagum sana ndugu ,Prof Msele (Babu ) na C++ yake ukileta ujuaji utacheza mziki. ..m nilikua Coes ila niliishi info first year
 
Ukibanwa sana muda wa kwenda ujasi huko kuna mapori kibao hapo kati ya ujasi na uwanja pendwa kabisa wa cive unafanya yako (sio best option)
 
mk
Subiri hayo maneno ya uchafu wa vyoo umuambie Mwakasege au Prof Mselle maana ni aibu kuja kutangaza uchafu huku, Cha kwanza hivyo vyoo vinafanyiwa usafi kila siku na wanaochafua ni baadhi ya wanafunzi washamba wasioenda na maji toilet, na sio block zote sanasana ni block 6(block langu pendwa) na 4 lakin block one mpaka 3 vyoo viko poa na ni visafi. Na nikuhakikishie asilimia kubwa ya vyoo vinavyotumika na wanafunzi ni vichafu kutokana na uchanga wa ustaarabu wao. sasa mzee baba wewe mwenyewe unaachia vitu vyako juu ya vya mwingine wewe si ndo unashika namba moja kwa uchafu duniani??😀😀😀😀😀

mkuu wachafuaji wa vyoo ni wadau wa ujasi hahaha mida ya mchana na jioni vyoo havitamanik
 
Sio kwamba vyoo always ni vichafu, wanafunzi ni wachafu hususani mwaka wa kwanza kwa sababu tangia wafike chuoni hawaiingi na maji na wala hawana ndoo za maji, vile vile wengi wao inawezekana wamezoea uchafu kwa sababu za mazingira wanayotokea. Mimi nipo hapa CIVE before first year hawajafungua vyoo vilikuwa visafi ila tangia ujio wao uanze ni uchafu umekithiri. Wafanyakazi wa usafi wakisafisha hata haijapita nusu saa tangu wasafishe mtu anaenda haja kubwa bila maji na wala hata hajifikirii halafu badae wanaanza kuja kulalamika JF.
NB: Sio kwa first year wote but wengi wao ni wachafu na wako hivo hata ukiwaelekeza wanajifanya wana kiburi.
 
Kuchafua taasisi kwa uchafu wa wanafunzi wenyewe sio vizuri. Vile vile kila siku chuo kimeweka utaratibu wa wafanya usafi kusafisha kila asubuhi isipokuwa jumapili. Kwa kifupi wanafunzi ni wengi wao ni wachafu.
 
Hahaha prof mselle atamkimbiza huyu. Chezea prof mselle ww.. hawez akasikiliza kesi ya kijinga kama hii.
Subiri hayo maneno ya uchafu wa vyoo umuambie Mwakasege au Prof Mselle maana ni aibu kuja kutangaza uchafu huku, Cha kwanza hivyo vyoo vinafanyiwa usafi kila siku na wanaochafua ni baadhi ya wanafunzi washamba wasioenda na maji toilet, na sio block zote sanasana ni block 6(block langu pendwa) na 4 lakin block one mpaka 3 vyoo viko poa na ni visafi. Na nikuhakikishie asilimia kubwa ya vyoo vinavyotumika na wanafunzi ni vichafu kutokana na uchanga wa ustaarabu wao. sasa mzee baba wewe mwenyewe unaachia vitu vyako juu ya vya mwingine wewe si ndo unashika namba moja kwa uchafu duniani??😀😀😀😀😀
 
Habari wapendwa wa jukwaa hili pendwa LA elimu ikiwa ndo wiki ya kwanza kabisa baada ya kukaa mtaani muda mrefu sasa hatimae sasa vyuo vimefunguliwa nikiwa ndo first year ambaye Niko college ya udom informatics naingia chooni nakuta vyoo viko full balaa mpaka juu sasa nikajiuliza kweli majengo yote haya mazuri alafu vyoo ndo hivi...hakika nyumba ni choo.
Si kila kitu unaleta mtandaoni, vingine wapelekee serikali ya wanafunzi na uongozi otherwise utaonekana MPUMBAVU ISIYE NA AKILI TIMAMU.
 
Mkuu hyo ni collage yenye macomplicater kibao ww endelea kuwaza vyoo
 
Kijana unayumba sana na nafikiri ni kwa sababu we ni mgenii apa chuonii, maswala kama haya ujasema kwa sehemu husika kwa mfanoo serikali ya wanafunzi UDOM UDOSO, na pia kusikia neno kwa mamlaka za Juu kwa mfano utawala na kuja hukuu moja kwa moja kupublish kwenye mitandao ni kukosa hekima na ujue tuu watuu wako huku wengine ni maspiye so UNAWEZA KUJIKUTA mjuajii lakiniii sooon UKAJIKUTA UKO HOMU UMETULIA TUU HUJUI CHA KUFANYA , MAMBO YA CHUO KIKUUU HUWA YANAENDA TARATIBU KIJANA , FUATA TARATIBU ....!!!
 
Back
Top Bottom