Uchungu wa uwaziri ni mkubwa kuliko uvamizi wa vyombo vya habari | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uchungu wa uwaziri ni mkubwa kuliko uvamizi wa vyombo vya habari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sammosses, Apr 21, 2017.

  1. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #1
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,203
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Nilitaka kushangaa Mwakyembe kusemea sakata la uvamizi wa kituo cha radio clouds kwa kufuata taarifa ya mtangulizi wake ilihali jambo hilo hilo ndilo lililomchomoa mtangulizi wake. Uwaziri kwake ni zaidi ya usalama wa vyombo vya habari,kuleta hoja kuhusu Lowasa ni kukimbia kutolea ufafanuzi wa jambo lililoko mezani kwake na hii ndiyo double standard tunayoizungumzia.

    Ukosefu wa weredi katika kushughulikia masuala ya kitaifa utaendelea kupungua siku hadi siku iwapo tutataka kufunika kombe kwa lengo la kuleta mjadala uliokwisha pita,kamati yake Mwakiyembe ilipaswa kulibana bunge kushindwa kumfikisha Lowasa mahakamani kutokana na taarifa ya kamati,haileti mantinki kutuambia leo wabunge wa chadema kuleta jambo hilo wakati tunataka kujua kwa nini taarifa kuhusiana na Makonda umeikalia hutaki kuiweka wazi?

    Huoni ukimya huo ndiyo chachu ya uvamizi wa studio ya Tong we recording kwa kuwa tukio la clouds lilikosa ufuatiliaji. Tunataka kujua lini tukio hili taarifa zake zitawekwa wazi.

    Kuibua suala lililokwishapita na kinyume cha kanuni ya 64 ya bunge kujadili suala lililokwisha kwa lengo la kufunikwa kwa hoja ya uvamizi wa clouds si tu kunaonyesha utendaji mbovu kwa serikali bali kunadhalilisha taaluma ya waziri na mwalimu wa sheria kushindwa kuitumia elimu yake kwa faida ya umma.

    Utamaduni huu wa kukwepa hoja kwa kuibua hoja kunajenga udhaifu mkubwa wa ujenzi wa hoja hususani tunapokutana na wenzetu mbalimbali ndani ya shirikisho na kuonekana wasindikizaji.

    Pia kunaibua jamii ya watu wasioguswa(untouchable) ndani ya taifa linaloamini katika usawa. Makonda amekuwa nani mpaka waziri atumie nguvu kubwa kumlinda kwa hoja dhaifu,ikiwa Nape alithubutu na kumkabidhi taarifa ile alishindwa nini kuifanyia kazi ilhali taarifa zinasonyesha Makonda kuikimbia kamati ya wizara yenye dhamana.

    Tuna safari ndefu kufikia utawala bora ikiwa serikali ndiye mtetezi wa maovu,hapo ndipo udhaifu unapokuwa mkubwa wa kudhibiti uhalifu wakati upande mwingine inatetea uhalifu huo huo,tuache maigizo kama tuna nia ya dhati na Tanzania yetu.
     
  2. habari ya hapa

    habari ya hapa JF-Expert Member

    #2
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 9,612
    Likes Received: 4,983
    Trophy Points: 280
    Nilishaacha siku mingi kumsikiliza huyo MTU

    Tangu arudi India amekuwa hatabiriki, wakuombewa tu
     
  3. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #3
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,203
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Ili tuitunze amani lazima tuache kufunika kombe mwanaharamu apite
     
  4. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #4
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Kama walivamiwa waende kushitaki mahakamani. Hivi ulishaona wapi mtu aliyevamiwa au kutekwa anapeleka suala hilo bungeni au kwa waziri hata kama tendo hilo la jinai limefanywa na ofisa wa serikali? Haya mambo yamepikwa kwa lengo la kumung'oa Makonda baada ya kuwadhalilisha waheshimiwa kwa kuwatangaza hadharani kuwa aidha wanajihusisha na biashara ya dawa za kulevya au wanatumia dawa hizo au wanavuta bangi.

    Chadema kuendelea kumwandama Mwakyembe kwa suala hili ni kukosa busara. Mwenye kumuajibisha mbaya wenu alishatoa msimamo wake na kila mtu alishaona kilichompata Nape alipokwenda kinyume cha msimamo huo. Hili suala kama chadema bado linawakera mlipeleke mahakamani na si bungeni. Na tulisikia kwamba tayari suala hili mlishalipeleka mahakamani na jajj alishalipangia tarehe ya kusikiliza. Kumwandama Mwakyembe haitasaidia, sana sana itapelekea boss wenu Lowassa kupelekwa mahakamani kama ambavyo Mwakyembe amewaambia, jambo ambalo litaleta usumbufu kwa Lowasa na kunpunguzia heshima yake. Anaweza kufungwa na kwa vyo vyote vile itaathiri kura zake za 2020. Yote haya kwa sababu ya Makonda kutaja hadharani washukiwa wa kuvuta bangi.
     
  5. Jimmy George

    Jimmy George JF-Expert Member

    #5
    Apr 21, 2017
    Joined: Nov 28, 2016
    Messages: 1,683
    Likes Received: 1,492
    Trophy Points: 280
    Basi tu tutafanyaje wanasema mwenye nguvu mpishe
     
  6. unque bin unuq

    unque bin unuq Senior Member

    #6
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 20, 2017
    Messages: 177
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 60
    Kwa sasa kila kiongozi ni yes sir ili kulinda mikono yao kufika kinywani
     
  7. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #7
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,203
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Hoja nyembamba sana hiyo kaka,Mwakyembe ndiye aliyesema report ya Nape ina mapungu ataishughulikia hiyo saga,kwa kuwa mvamizi ni mtumishi wa umma aliyeteuliwa na rais na kwa kuwa waziri mwenye dhamana na vyombo hivyo vya habari anawajibu wa kujua kadhia hiyo ni sahihi bunge kuhoji kwa kuwa ndicho chombo pekee chenye dhamana ya kuisimamia na kuishauri serikali.
     
  8. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #8
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,883
    Likes Received: 1,759
    Trophy Points: 280
    You must be the dumbest person among the dumbs kubwabwaja kuwa eti suala hilo limepikwa kumpoteza Daudi Bashite

    Indeed you must be so so dumbman

    What more DO YOU NEED CCTV CAMERA TO SHOW YOU ?

    Ina maana hata akili yako umeiweka makalion kweli?

    Mbona hivi vitu viko wazi sana...

    Yako wapi hayo mafanikio anayotamba nayo kufanikiwa kwenye dawa za kulevya zaid zaid ya kuwadhalilisha wale aliowatuhum pasi na kuwa na evidence na stil wako huru mtaani?

    Na huko kufoji vyake vyeti ni drama ambayo pia kaundiwa kama unavyojaribu kuharibu mood za watu humu?

    In deed you must be so so craizy.
     
  9. t

    treborx JF-Expert Member

    #9
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 4,109
    Likes Received: 1,843
    Trophy Points: 280
    You are talking shit, na hata nafsi yako haiamini kile ulichoandika hapo. Uliiona ile footage ya CCTV kule Clouds studio? Ulishawahi kuwa na mashaka kwamba walioonekana kwenye footage hiyo hawakuwa wanaotajwa kuvamia? If you don't know anything serve your breath and keep your mouth shut.
     
  10. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #10
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Sa
    Acha mihemuko. Kwani kwa akili yako hiyo footage ya CCTV mahali pake pa kuipeleka ili hatua stahiki ichukuliwe kwa mhusika unaamini ni bungeni badala ya mahakamani? Huko ni kuchanganyikiwa.
     
  11. t

    treborx JF-Expert Member

    #11
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 4,109
    Likes Received: 1,843
    Trophy Points: 280
    Shut up you idiot. I never argued about kitu chochote kupelekwa Bungeni, don't change the subject. I argued about you defending criminals...
     
  12. M

    Makusudically JF-Expert Member

    #12
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 3, 2014
    Messages: 1,639
    Likes Received: 716
    Trophy Points: 280
    Hakuna chombo cha habari kilichovamiwa, hayo yalikuwa maigizo ya Wauza Unga tuuuu. Mnafikiri hatujui?
     
  13. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #13
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,139
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Mkuu kila jambo lina mwanzo,je wewe umewahi kujiuliza kwanini kwanza mkuu wa mkoa alikuwa akishinda huko Clouds kabla ya tukio hilo?Clouds iligeuka ofisi yake ya kazi.
    Je kwanini Mkuu huyo wa Mkoa hata Raisi Magu waliipendelea kutuma taarifa zao badala Stesheni ya taifa?
    Kuna kitu au vitu haviko wazi kwa umma,kwani huyo Ruge yeye ni nani,na nani wamiliki halisi wa Clouds?
     
  14. u

    umulitho JF-Expert Member

    #14
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 18, 2012
    Messages: 406
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 60
    Chadema chali ndembendembe kifo cha mende
     
  15. t

    treborx JF-Expert Member

    #15
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 4,109
    Likes Received: 1,843
    Trophy Points: 280
    Mkuu, you are chocking me with your weak thinking. Katika uongozi kuna basic principles, na hakuna vitu vya kufikirika kama unavyosema hapo juu. Ukiwa kiongozi, huwezi kwenda kuvamia kituo cha television usiku kwa kutaka kukilazimisha kirushe kitu unachotaka, kisha ukataka watu wenye akili waamini kwamba ulifanya hivyo kwa sababu ambazo wengi hawazijui. That is what we call IDIOCY. The principle is, once a public leader does something gross like that he has to ACCOUNT for his ACTIONS. Tuacheni kushabikia hivi vitu vya kijinga jinga.
     
  16. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #16
    Apr 21, 2017
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,139
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Why are you one sided like a panga?
    Kwanini Mkuu wa Mkoa alienda pale in the first place?
    Kwanini alifanya Clouds kama kijiwe?
    Mambo yapi Clouds walizungumza na Makonda ambayo sisi hatujui?
    Kwanini Makonda aliogozana na Vyombo vya Usalma tena wenye Siraha kwenye Studio ya Clouds.
    Kitu gani halisi kilimsukuma Nape kuunda tume ?Bila kuwauliza wakubwa wake kwanza?
    Open your eyes and stay focused on big picture.
     
  17. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #17
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,203
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    "Dr Akili, post: 20781617, member: 52338"]Sa

    Acha mihemuko. Kwani kwa akili yako hiyo footage ya CCTV mahali pake pa kuipeleka ili hatua stahiki ichukuliwe kwa mhusika unaamini ni bungeni badala ya mahakamani? Huko ni kuchanganyikiwa.[/QUOTE]
    Bashite/Makonda ni kiongozi wa umma(public figure) anapotumia madaraka vibaya(abuse of power) lazima vyombo vinavyohusika vimhoji,kwa kuwa ni swahiba wa mkuu na kamati ya ulinzi na usalama ya mkoa haina sauti kwa boss wao ambaye ni mkuu huyo wa mkoa ulitegemea bunge lipongeze uvamizi huo,kazi ya bunge ni pamoja na kuisimamia serikali ikiwa mtumishi huyo aliyeteuliwa na rais amekiuka maadili ya uongozi wa umma ulitaka wabunge waache kazi yao ya kuisimamia serikali hata kama kiti cha speaker kinawahujumu(consiparancy).
     
  18. L

    Lycopescon Member

    #18
    Apr 21, 2017
    Joined: Jul 31, 2013
    Messages: 39
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Nani alisababisha aende India? Hizi akili zingine sijui zipoje? Halafu unajiita Great thinker, bado tunasafari ndefu sana.
     
  19. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2017
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,203
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Kwanini Mwakyembe atumie nguvu kubwa kuhamisha mjadala kama kuna maigizo,tatizo letu tunafanya ushabiki kwa mambo ya msingi,ndiyo maana tunapelekwa kama mizingo
     
  20. D

    Dr Akili JF-Expert Member

    #20
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 2,008
    Likes Received: 1,333
    Trophy Points: 280
    Cocaine & the like have completely damaged your medulla oblongata and corpus collosum!!
     
Loading...