Uchambuzi usio na mawaa wa uchaguzi serikali za mitaa.

Uchambuzi usio na mawaa wa uchaguzi serikali za mitaa.

Emc2

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Posts
16,808
Reaction score
16,966
Bado kuna sehemu uchaguzi haujamalizika, lakini haituzuii kufanya uchambuzi mpaka sasa kwa kuwa mpaka sasa sehemu kubwa uchaguzi umefanyika.

Kusema kweli vyama vya upinzani vimejitahidi. Tunasema hii ndio demokrasia. Lakini nina chelea kusema kwamba jitihada ya vyama vya upinzani haikutakiwa iwe hivi. Vilitakiwa kuwa zaidi ya hapo.

Mimi nimeshangaa imekuwaje ngome kuu ya upinzani Jijini arusha kwamba ccm imepata viti vingi. Hii ni ishara gani kwa vyama vya upinzani hususani CHADEMA.

Vilevile kwa upande wa mikoa ya mtwara na lindi nilitegemea CUF wangepata viti vingi lakini hapakuwa hivyo.

Sasa basi kwa upande wa upinzani wameshindwa kuutumia mwanya wa SCROW kujipatia ushindi mnono. Hii ni hali mbaya sana kwa vyama vya upinzani.

Nieshangaa pia kwanini wilaya ya hai ambayo ametokea mwenyekiti wa CHADEMA, CCM imejinyakulia viti vingi.

Kwa mantiki ya maelezo yangu vyama vya upinzani bado havijawa na nguvu na vinahitaji mda. Pia wanatakiwa wabadili namna ya uendeshaji wa siasa. Waache siasa za vurugu.

Kwa upande mwingine CCM wanatakiwa kuamka kutoka usingizini. Huu uchaguzi wa uwe chachu ya kujipanga ki mkakati. Na sio kubweteka tu.

Nawaomba tuchambue kwa hoja sio matusi na vioja. Hii ni nchi yetu sote.
 
Bado kuna sehemu uchaguzi haujamalizika, lakini haituzuii kufanya uchambuzi mpaka sasa kwa kuwa mpaka sasa sehemu kubwa uchaguzi umefanyika.

Kusema kweli vyama vya upinzani vimejitahidi. Tunasema hii ndio demokrasia. Lakini nina chelea kusema kwamba jitihada ya vyama vya upinzani haikutakiwa iwe hivi. Vilitakiwa kuwa zaidi ya hapo.

Mimi nimeshangaa imekuwaje ngome kuu ya upinzani Jijini arusha kwamba ccm imepata viti vingi. Hii ni ishara gani kwa vyama vya upinzani hususani CHADEMA.

Vilevile kwa upande wa mikoa ya mtwara na lindi nilitegemea CUF wangepata viti vingi lakini hapakuwa hivyo.

Sasa basi kwa upande wa upinzani wameshindwa kuutumia mwanya wa SCROW kujipatia ushindi mnono. Hii ni hali mbaya sana kwa vyama vya upinzani.

Nieshangaa pia kwanini wilaya ya hai ambayo ametokea mwenyekiti wa CHADEMA, CCM imejinyakulia viti vingi.

Kwa mantiki ya maelezo yangu vyama vya upinzani bado havijawa na nguvu na vinahitaji mda. Pia wanatakiwa wabadili namna ya uendeshaji wa siasa. Waache siasa za vurugu.

Kwa upande mwingine CCM wanatakiwa kuamka kutoka usingizini. Huu uchaguzi wa uwe chachu ya kujipanga ki mkakati. Na sio kubweteka tu.

Nawaomba tuchambue kwa hoja sio matusi na vioja. Hii ni nchi yetu sote.

tuwekee hapa, Arusha ccm imepoteza viti vingapi na chadema imepoteza viti vingapi, Mtwara ccm imepoteza viti vingapi na chadema au CUF imepoteza viti vingapi, Hai ccm imepoteza viti vingapi na chadema imepoteza viti vingapi na ikiwezekana toa takwim hizo mikoa yote hapo ndipo tutakapojua nani kapoteza na nani kapata vinginevyo takwim zako zitakuwa bado zina magamba
 
poor Analysis,,,tunataka data,,,ccm wameshinda arusha sawa,,sasa linganisha na mwaka 2009,,,,,,unasema mtwara sujui na lind,,lete data,,lete data ambazo ni zina comparative analysis,,,,,,

hapa graph,lazima ziongee na sio hizo porojo,,,

usikurupuke tu,,huu sio uchambuzi,,ngoja wachambuzi waje,,,,,,
 
Bado kuna sehemu uchaguzi haujamalizika, lakini haituzuii kufanya uchambuzi mpaka sasa kwa kuwa mpaka sasa sehemu kubwa uchaguzi umefanyika.

Kusema kweli vyama vya upinzani vimejitahidi. Tunasema hii ndio demokrasia. Lakini nina chelea kusema kwamba jitihada ya vyama vya upinzani haikutakiwa iwe hivi. Vilitakiwa kuwa zaidi ya hapo.

Mimi nimeshangaa imekuwaje ngome kuu ya upinzani Jijini arusha kwamba ccm imepata viti vingi. Hii ni ishara gani kwa vyama vya upinzani hususani CHADEMA.

Vilevile kwa upande wa mikoa ya mtwara na lindi nilitegemea CUF wangepata viti vingi lakini hapakuwa hivyo.

Sasa basi kwa upande wa upinzani wameshindwa kuutumia mwanya wa SCROW kujipatia ushindi mnono. Hii ni hali mbaya sana kwa vyama vya upinzani.

Nieshangaa pia kwanini wilaya ya hai ambayo ametokea mwenyekiti wa CHADEMA, CCM imejinyakulia viti vingi.

Kwa mantiki ya maelezo yangu vyama vya upinzani bado havijawa na nguvu na vinahitaji mda. Pia wanatakiwa wabadili namna ya uendeshaji wa siasa. Waache siasa za vurugu.

Kwa upande mwingine CCM wanatakiwa kuamka kutoka usingizini. Huu uchaguzi wa uwe chachu ya kujipanga ki mkakati. Na sio kubweteka tu.

Nawaomba tuchambue kwa hoja sio matusi na vioja. Hii ni nchi yetu sote.

Kwanza umetolea mfano wa arusha kama ngome ya chadema! Well, miaka iliyopita chadema hawakua na mtaa, leo wana mitaa bado huoni kama ni matokeo mazuri?

Mtwara, umetolea mfano wa cuf. Miaka iliyopita cuf hawakuwa na mitaa mingi km walivyo navyo leo, bado huoni kama ni mafanikio?

Kuna jambo moja hufahamu kuhusu siasa za nchi hii. Nalo na hili nataka kukusaidia hapa free of charge. Kuna ombwe kubwa sana kwa upande wa uelewa wa wananchi. Unajua kazi ya kuanza kuwaelimisha wananchi wakuelewa kuhusu siasa za upinzani sio nyepesi kama unavyodhani.

Pata picha, mwananchi ambaye kila leo anasikia mara chadema wamepigwa mabomu, mara mwanachama wa chadema ameuawa, mara mwenyekiti wa chadema taifa kaburuzwa mahakamani, mara mgombea wa chadema amechinjwa, mara wakulima wa chadema (source: itv) wamechomewa nyumba zao, mara mbunge wa chadema ameburuzwa mahakamani, mara mbunge wa chadema ametolwa nje ya bunge, mara wabunge wa chadema wamevamiwa na kukatwakatwa mapanga, mara viongozi wa chadema wamefikishwa mahakamani kwa kesi za ugaidi, mara wakurugenzi walioshindwa kuithibiti chadema wametimuliwa kazi, mara viongozi wa serikali wakikebehi na kuitukana chadema na kuisemea vibaya eti chama cha magaidi, nk nk nk nk

Hao hao wananchi hawajawahi kusikia upande wa pili eti kiongozi wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm ametolewa nje ya bunge, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amekatwakatwa mapanga.

Badala yake wanachosikia ni kiongozi wa serikali anaetuhumiwa kwa ufisadi ama mauaji kupongezwa kuwa mwadilifu na mchapakazi, na wengine kupandishwa cheo! Hiki ndicho wanachokisikia!

Sasa, kwa hali kama hio unadhani ni rahisi sana kuwashawishi wananchi wakupigie kura?! Wewe unadhani hii kazi ki rahisi kwa sababu hujwahi kujihusisha nayo zaidi ya kusoma maandiko yanayoletwa JF.

KWA NIABA YA CHADEMA (CHAMA CHA UKOMBOZI MPYA TANZANIA) TUNAWASHUKURUNI SANA WANANCHI! MAPAMBANO BADO YANAENDELEA, TUSIBWETEKE!
 
poor Analysis,,,tunataka data,,,ccm wameshinda arusha sawa,,sasa linganisha na mwaka 2009,,,,,,unasema mtwara sujui na lind,,lete data,,lete data ambazo ni zina comparative analysis,,,,,,

hapa graph,lazima ziongee na sio hizo porojo,,,
usikurupuke tu,,huu sio uchambuzi,,ngoja wachambuzi waje,,,,,,

mkuu naona kila mtu anaweza fanya uchambuz kama huu nao ni uchambuz; mleta uzi acha kuaibisha umma na huu ujinga wako unaoita uchambuz bila statistics
 
Mkuu kumbe unadhani mambo ni rahisi namna hiyo! Yaani unaamka asubuhi na kumshinda mpinzani wako ukidhani amelala.
Au kwa sababu ulisikia eneo flani ccm imefutwa nawe ukaamini kwamba hakuna hata mfuasi mmoja wa ccm.
Mambo haendi haraka namna hiyo unayotamani hasa ukitafakari mazingira ya uchaguzi na chama wanachopambana nacho wapinzani. Kina kila hila.

Mkuu kwani wewe umesaidia kwa kiasi gani upinzani kushinda!? Au ni kazi ya Lipumba, Mbowe na Mbatia!

Nadhani kila mmoja akifanya majukumu yake tunaweza kuanza kulaumu baada ya hapo.

Kwa ccm kushinda hai ni sawa kwa kuwa ndivyo watu walivyoamua. Pia inasaidia kufuta ile propaganda kuwa ni chama cha eneo flani.

Yawezekana pia waliochaguliwa huko hai kutoka ccm wanawajibika na ndio maana ya wakapata walichokipata. Siamini kama kiongozi akiwa mzuri eti asichaguliwe kwa kuwa tu ni ccm!

Kwa ujumla wapinzani wamejitahidi.
 
Nafikiri wengi tulikuwa na matokeo yetu kichwani, tukadhani uchaguzi ni jambi rahisi rahisi tu! Hata hivyo kwa upinzani wao wameshinda kutokana na kuongeza sana idadi ya vijiji na mitaa, hii ni pongezi. Ila sasa wale tunaofikiri upinzani utashinda bila sie wenyewe kupiga kura na kusubiri matokeo mitandaoni yatupasa tubadilike. Tuwe washiriki zaidi kuliko kusubiri ushindi ambao hujashiriki!
 
bado kuna sehemu uchaguzi haujamalizika, lakini haituzuii kufanya uchambuzi mpaka sasa kwa kuwa mpaka sasa sehemu kubwa uchaguzi umefanyika.

Kusema kweli vyama vya upinzani vimejitahidi. Tunasema hii ndio demokrasia. Lakini nina chelea kusema kwamba jitihada ya vyama vya upinzani haikutakiwa iwe hivi. Vilitakiwa kuwa zaidi ya hapo.

Mimi nimeshangaa imekuwaje ngome kuu ya upinzani jijini arusha kwamba ccm imepata viti vingi. Hii ni ishara gani kwa vyama vya upinzani hususani chadema.

Vilevile kwa upande wa mikoa ya mtwara na lindi nilitegemea cuf wangepata viti vingi lakini hapakuwa hivyo.

Sasa basi kwa upande wa upinzani wameshindwa kuutumia mwanya wa scrow kujipatia ushindi mnono. Hii ni hali mbaya sana kwa vyama vya upinzani.

Nieshangaa pia kwanini wilaya ya hai ambayo ametokea mwenyekiti wa chadema, ccm imejinyakulia viti vingi.

Kwa mantiki ya maelezo yangu vyama vya upinzani bado havijawa na nguvu na vinahitaji mda. Pia wanatakiwa wabadili namna ya uendeshaji wa siasa. Waache siasa za vurugu.

Kwa upande mwingine ccm wanatakiwa kuamka kutoka usingizini. Huu uchaguzi wa uwe chachu ya kujipanga ki mkakati. Na sio kubweteka tu.

Nawaomba tuchambue kwa hoja sio matusi na vioja. Hii ni nchi yetu sote.

hauna uwezo wa kiakili kufanya uchambuzi.upinzani umepata umeongeza viti kwa zaidi ya asilimia 400.hayo ni mafanikio makubwa sana na wala haikuwa kwa sababu ya escrow bali ni uelewa unaozidi kujengeka miongoni mwa watanzania.ccm wanaichukulia nchi na rasilimali zake kama mali yao binafsi.wanajinufaisha wenyewe, watu wamechoka!!
 
tuwekee hapa, Arusha ccm imepoteza viti vingapi na chadema imepoteza viti vingapi, Mtwara ccm imepoteza viti vingapi na chadema au CUF imepoteza viti vingapi, Hai ccm imepoteza viti vingapi na chadema imepoteza viti vingapi na ikiwezekana toa takwim hizo mikoa yote hapo ndipo tutakapojua nani kapoteza na nani kapata vinginevyo takwim zako zitakuwa bado zina magamba


Bwana ENDELEA NA ISHU ZAKO, MLETA UZI NI ZUZU,NADHANI ALIFELI STD 4 ALAFU ANAJIDAI KUFANYA UCHAMBUZI.NINAVYOTATHIMINI AKILI, HAWEZI KUKUELEWA.ONGEZEKO LA USHNDI KWA UPINZANI NI ZAIDI YA ASILIMIA 400.
 
attachment.php


kwa matokeo haya upinzani umeshinda kinoma
ukiangalia uchaguzi wa serikali za mitaa chadema imetoka 124 mpaka 753 mwaka 2014 huo ni ushindi wa asilmia 607% na ccm imetoka mitaa 2242 mpaka 2116 kwahiyo wamepoteza asilimia 6%.

ukienda kwenye serikali za vijiji chadema imetoka vijiji 289 mwaka 2009 mpaka vijiji 1248 huo ni ushindi wa asilimia 341% na ccm wametoka toka vijiji 9800 mwka 2009 mpaka 7290 mwaka 2014 hapo ccm wamepotza viti asilimia 26%
 
CCM inaweza kuwa imepoteza viti i katika sehemu nyingi,lakini walitakiwa wapoteza zaidi ya hapo kwani hivi karibuni upinzani umeonekana kukua na kujiimarisha zaidi
mfano kama ni kweli matokeo ya jumla yataonyesha ccm kushinda kwa asilimia 85 basi upinzani bado kazi ya kufanya itakuwa kubwa.
ofcourse ni lazima chama tawala kipate misukosuko kwani ndicho kinatawala kupitia serikali yake kinapimwa zaidi kuliko vyama vingine ambavyo haviko madarakani,baya lolote likifanywa na serikali ni haki chama kuadhibiwa kwa njia ya kura
Ukitathmini haraka haraka utagundua serikali ya kikwete imevurunda katika maeneo mbalimbali na kutakiwa kuadhibiwa
sana tena sana kwa njia ya kura.
mimi sijaridhika na matokeo ya serikali za mitaa na vijiji tulitakiwa tushinde na si tu kuongeza viti,mfano hii issue ya escrow ilitakiwa ing'oe kabisa ccm katika huu uchaguzi,wananchi bado hawajasahau yaliyotokea Dodoma.
wizi ya mabilioni ya shilling na ccm bado inashinda na sisi wapinzani eti tunadai tumeongeza viti.
Kama hatujashinda ndani ya sakata la ESCROW tutashinda labda miaka ya 2070,nawaambia very keen



Kuna jambo moja hufahamu kuhusu siasa za nchi hii. Nalo na hili nataka kukusaidia hapa free of charge. Kuna ombwe kubwa sana kwa upande wa uelewa wa wananchi. Unajua kazi ya kuanza kuwaelimisha wananchi wakuelewa kuhusu siasa za upinzani sio nyepesi kama unavyodhani.

Pata picha, mwananchi ambaye kila leo anasikia mara chadema wamepigwa mabomu, mara mwanachama wa chadema ameuawa, mara mwenyekiti wa chadema taifa kaburuzwa mahakamani, mara mgombea wa chadema amechinjwa, mara wakulima wa chadema (source: itv) wamechomewa nyumba zao, mara mbunge wa chadema ameburuzwa mahakamani, mara mbunge wa chadema ametolwa nje ya bunge, mara wabunge wa chadema wamevamiwa na kukatwakatwa mapanga, mara viongozi wa chadema wamefikishwa mahakamani kwa kesi za ugaidi, mara wakurugenzi walioshindwa kuithibiti chadema wametimuliwa kazi, mara viongozi wa serikali wakikebehi na kuitukana chadema na kuisemea vibaya eti chama cha magaidi, nk nk nk nk

Hao hao wananchi hawajawahi kusikia upande wa pili eti kiongozi wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm ametolewa nje ya bunge, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amekatwakatwa mapanga.

Badala yake wanachosikia ni kiongozi wa serikali anaetuhumiwa kwa ufisadi ama mauaji kupongezwa kuwa mwadilifu na mchapakazi, na wengine kupandishwa cheo! Hiki ndicho wanachokisikia!

Sasa, kwa hali kama hio unadhani ni rahisi sana kuwashawishi wananchi wakupigie kura?! Wewe unadhani hii kazi ki rahisi kwa sababu hujwahi kujihusisha nayo zaidi ya kusoma maandiko yanayoletwa JF.

KWA NIABA YA CHADEMA (CHAMA CHA UKOMBOZI MPYA TANZANIA) TUNAWASHUKURUNI SANA WANANCHI! MAPAMBANO BADO YANAENDELEA, TUSIBWETEKE![/QUOTE]
 
CCM inaweza kuwa imepoteza viti i katika sehemu nyingi,lakini walitakiwa wapoteza zaidi ya hapo kwani hivi karibuni upinzani umeonekana kukua na kujiimarisha zaidi
mfano kama ni kweli matokeo ya jumla yataonyesha ccm kushinda kwa asilimia 85 basi upinzani bado kazi ya kufanya itakuwa kubwa.
ofcourse ni lazima chama tawala kipate misukosuko kwani ndicho kinatawala kupitia serikali yake kinapimwa zaidi kuliko vyama vingine ambavyo haviko madarakani,baya lolote likifanywa na serikali ni haki chama kuadhibiwa kwa njia ya kura
Ukitathmini haraka haraka utagundua serikali ya kikwete imevurunda katika maeneo mbalimbali na kutakiwa kuadhibiwa
sana tena sana kwa njia ya kura.
mimi sijaridhika na matokeo ya serikali za mitaa na vijiji tulitakiwa tushinde na si tu kuongeza viti,mfano hii issue ya escrow ilitakiwa ing'oe kabisa ccm katika huu uchaguzi,wananchi bado hawajasahau yaliyotokea Dodoma.
wizi ya mabilioni ya shilling na ccm bado inashinda na sisi wapinzani eti tunadai tumeongeza viti.
Kama hatujashinda ndani ya sakata la ESCROW tutashinda labda miaka ya 2070,nawaambia very keen



Kuna jambo moja hufahamu kuhusu siasa za nchi hii. Nalo na hili nataka kukusaidia hapa free of charge. Kuna ombwe kubwa sana kwa upande wa uelewa wa wananchi. Unajua kazi ya kuanza kuwaelimisha wananchi wakuelewa kuhusu siasa za upinzani sio nyepesi kama unavyodhani.

Pata picha, mwananchi ambaye kila leo anasikia mara chadema wamepigwa mabomu, mara mwanachama wa chadema ameuawa, mara mwenyekiti wa chadema taifa kaburuzwa mahakamani, mara mgombea wa chadema amechinjwa, mara wakulima wa chadema (source: itv) wamechomewa nyumba zao, mara mbunge wa chadema ameburuzwa mahakamani, mara mbunge wa chadema ametolwa nje ya bunge, mara wabunge wa chadema wamevamiwa na kukatwakatwa mapanga, mara viongozi wa chadema wamefikishwa mahakamani kwa kesi za ugaidi, mara wakurugenzi walioshindwa kuithibiti chadema wametimuliwa kazi, mara viongozi wa serikali wakikebehi na kuitukana chadema na kuisemea vibaya eti chama cha magaidi, nk nk nk nk

Hao hao wananchi hawajawahi kusikia upande wa pili eti kiongozi wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm ametolewa nje ya bunge, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amekatwakatwa mapanga.

Badala yake wanachosikia ni kiongozi wa serikali anaetuhumiwa kwa ufisadi ama mauaji kupongezwa kuwa mwadilifu na mchapakazi, na wengine kupandishwa cheo! Hiki ndicho wanachokisikia!

Sasa, kwa hali kama hio unadhani ni rahisi sana kuwashawishi wananchi wakupigie kura?! Wewe unadhani hii kazi ki rahisi kwa sababu hujwahi kujihusisha nayo zaidi ya kusoma maandiko yanayoletwa JF.

KWA NIABA YA CHADEMA (CHAMA CHA UKOMBOZI MPYA TANZANIA) TUNAWASHUKURUNI SANA WANANCHI! MAPAMBANO BADO YANAENDELEA, TUSIBWETEKE!
[/QUOTE]

Kama ni kupanda kwa asilimia basi uchaguzi wa mwakani wa Urais mtaongeza asilimia na sio kushinda
 
Kwanza umetolea mfano wa arusha kama ngome ya chadema! Well, miaka iliyopita chadema hawakua na mtaa, leo wana mitaa bado huoni kama ni matokeo mazuri?

Mtwara, umetolea mfano wa cuf. Miaka iliyopita cuf hawakuwa na mitaa mingi km walivyo navyo leo, bado huoni kama ni mafanikio?

Kuna jambo moja hufahamu kuhusu siasa za nchi hii. Nalo na hili nataka kukusaidia hapa free of charge. Kuna ombwe kubwa sana kwa upande wa uelewa wa wananchi. Unajua kazi ya kuanza kuwaelimisha wananchi wakuelewa kuhusu siasa za upinzani sio nyepesi kama unavyodhani.

Pata picha, mwananchi ambaye kila leo anasikia mara chadema wamepigwa mabomu, mara mwanachama wa chadema ameuawa, mara mwenyekiti wa chadema taifa kaburuzwa mahakamani, mara mgombea wa chadema amechinjwa, mara wakulima wa chadema (source: itv) wamechomewa nyumba zao, mara mbunge wa chadema ameburuzwa mahakamani, mara mbunge wa chadema ametolwa nje ya bunge, mara wabunge wa chadema wamevamiwa na kukatwakatwa mapanga, mara viongozi wa chadema wamefikishwa mahakamani kwa kesi za ugaidi, mara wakurugenzi walioshindwa kuithibiti chadema wametimuliwa kazi, mara viongozi wa serikali wakikebehi na kuitukana chadema na kuisemea vibaya eti chama cha magaidi, nk nk nk nk

Hao hao wananchi hawajawahi kusikia upande wa pili eti kiongozi wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amefikishwa mahakamani, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm ametolewa nje ya bunge, hawakuwahi kusikia mbunge wa ccm amekatwakatwa mapanga.

Badala yake wanachosikia ni kiongozi wa serikali anaetuhumiwa kwa ufisadi ama mauaji kupongezwa kuwa mwadilifu na mchapakazi, na wengine kupandishwa cheo! Hiki ndicho wanachokisikia!

Sasa, kwa hali kama hio unadhani ni rahisi sana kuwashawishi wananchi wakupigie kura?! Wewe unadhani hii kazi ki rahisi kwa sababu hujwahi kujihusisha nayo zaidi ya kusoma maandiko yanayoletwa JF.

KWA NIABA YA CHADEMA (CHAMA CHA UKOMBOZI MPYA TANZANIA) TUNAWASHUKURUNI SANA WANANCHI! MAPAMBANO BADO YANAENDELEA, TUSIBWETEKE!

Huu ndio uchambuzi bora wa wiki hii. Ni kweli kabisa kulingana na kiwango cha uelewa wa wananchi wetu wengi ( nchi ambayo tumeona hata kuwa mbunge sharti ujue kusoma tuu na kuandika) wasikiapo mikikimikiki ya aina hiyo lazima wataona kuwa upinzani ni jambo la hatari na watawala ni haki yao kufanya chochote hata kuiba rasilimali za nchi ni sawa tuu. Yaani watawala ni next to MUNGU.
 
Wanaogopa sana takwimu hao... Maana zinawaumbua.

Tatizo kubwa lililopo Watanzania bara(watanganyika) hawapigi kura.Kuna mfumo umetengenezwa kuwafanya wakate tamaa na kujali shughuli zao bila kuelewa kuwa kupiga kura ni wajibu wa kila anayestahili.Upande wa Zanzibar huwa haijalishi umri wanajitokeza kwa wingi na ufahamu wao kisisasa upo juu.Kuna kazi kubwa ya kufanya huku bara.

Jingine ni kuwa analysis yoyote tutakayofanya ya uchaguzi huu tukumbuke pia mazingira na taratibu yalivyokuwa yamevurugwa-
Unawezaje kuandikisha wapiga kura wa mtaa au kijiji bila utambulisho unaoonesha mhusika ni mkaazi wa eneo husika?

Unawezaje kusimamia upigaji kura bila kujiridhisha anaepiga ndio mwenye jina halali lililoaandikishwa?(waliokuwa safarini wameonekana kupiga kura eneo walilotoka,Under 18 au wasio raia pia wanaweza kupiga kura),

Unasimamiaje upigaji kura bila mpiga kura kusign kuonesha ameshapiga kura(mtu anaweza kurudi hata mara 6 ukizingatia hakukuwa na wino)Unasimamiaje upigaji kura bila ya form maalum za malalamiko(kama yapo).

Uchafu wa namna hii unazidi kudidimiza morali ya watu kujitokeza kupiga kura.Wapo wanaofaidika pale wananchi wanapogoma kupiga kura maana wanatumia nafasi hiyo kuhamasisha kikundi kidogo kujitokeza na mwisho kujitangaza kushinda kwa kishindo hata kama wamechaguliwa na watu 4 kati ya 5 waliojitokeza kwenye eneo la watu 200 waliotarajiwa kupiga kura.Its a shame and sad lakini tunapojadili tufikiri namna ya kutoka hapo.
 
Back
Top Bottom