Ubuntu software


kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,271
Likes
19
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,271 19 135
Hello members! Tafadhali naomba kama kuna mtu ana uzoefu na OS ya UBUNTU. Je ni compatible na other MS applications? Nimesikia hii OS haiingizi VIRUS. Naomba elimu kwenye hili plz
 
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2008
Messages
748
Likes
39
Points
45
pcman

pcman

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2008
748 39 45
Yah ni nzuri.Kama ukiwa mpenzi wa IT.Kuhusu compartibility yake na ms application, kuna software una install inaitwa wine, na inaweza run baadhi ya windows software ukiwa ndani ya ubuntu.
Hii ni open source and free, kwa hiyo wadudu huku hawatusumbui kabisa. Try it along with us windows os and see.
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Yah ni nzuri.Kama ukiwa mpenzi wa IT.Kuhusu compartibility yake na ms application, kuna software una install inaitwa wine, na inaweza run baadhi ya windows software ukiwa ndani ya ubuntu.
Hii ni open source and free, kwa hiyo wadudu huku hawatusumbui kabisa. Try it along with us windows os and see.
Je, kama unatumia Ubuntu na Windows, na ukitaka kuitoa Ubuntu bila kutoa Windows inakuwaje?
 
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2007
Messages
1,051
Likes
8
Points
135
Mwazange

Mwazange

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2007
1,051 8 135
Unaweza kuiuninstall then unaweza kutumia partition magic kurudishia HD space.
 
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2009
Messages
1,644
Likes
488
Points
180
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2009
1,644 488 180
Hello members! Tafadhali naomba kama kuna mtu ana uzoefu na OS ya UBUNTU. Je ni compatible na other MS applications? Nimesikia hii OS haiingizi VIRUS. Naomba elimu kwenye hili plz
Kikahe, Ubuntu ni version ya Linux. Linux zote huwa haziingizi virus. Unapo install ubuntu unapata office system inayoitwa open office (hii ina spreadsheet, word, presentation, na dbbase) kama unataka kutumia Ms application itakubidi uinstall windows then ufanye setup kwenye boot loader (Grub au LILO) ili uweze kuwa na dual boot ili utumie operating system zote mbili yani linux-UBUNTU na WINDOWS.
 
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2009
Messages
1,644
Likes
488
Points
180
The Farmer

The Farmer

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2009
1,644 488 180
Je, kama unatumia Ubuntu na Windows, na ukitaka kuitoa Ubuntu bila kutoa Windows inakuwaje?
Wakati unafanya installation ni lazima ufanye disk partion ili kila moja iwe pekeyake. Na unapo unstall UBUNTU baada ya kumaliza ni lazima urudi kwenye windows boot loader ufanye editing ili uweze kufanya single boot kwenye computer yako.
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
104
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 104 145
no comment, just technical jargons
 
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined
Nov 2, 2006
Messages
4,235
Likes
40
Points
0
Yona F. Maro

Yona F. Maro

R I P
Joined Nov 2, 2006
4,235 40 0
Unapoamua kutumia kitu kwanza unaweza kutafuta kwenye search engine mbalimbali uweze kupata elimu zaidi kuhusu kitu hicho , je kitakufaa kwa shuguli zako zote au karibu zote unazopenda kufanya kwa kutumia kitu hicho ? vipi kuhusu msaada ? unaweza kupata msaada wa kitu hicho kama kikileta tatizo popote ulipo ? je kama unataka kutumia vitu vingine kuunganisha na kitu hicho chako hakita leta shinda zingine zozote ?
 
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Messages
295
Likes
12
Points
0
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2010
295 12 0
Hello members! Tafadhali naomba kama kuna mtu ana uzoefu na OS ya UBUNTU. Je ni compatible na other MS applications? Nimesikia hii OS haiingizi VIRUS. Naomba elimu kwenye hili plz
Kwa ushauri wangu mimi ukitaka kutumia Ubuntu OS katika Computer yako unayotumia Windows XP OS itabidi upate hard disk yake peke yake na hapo ndipo utaweza ku install Ubuntu kwenye Windows Xp OS hiyo itakuwa bora zaidi mimi ninayo kwenye Computer yangu Ubuntu OS pamoja na Windows XP OS pamoja nikitaka naweza kufunguwa Ubuntu OS nikitaka naweza kutumia Windows XP hakuna wasiwasi ukitaka ku download Ubuntu bonyeza hapa http://www.ubuntu.com/
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,298
Likes
798
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,298 798 280
Program za windows hazirun kwenye Ubuntu(Linux) ila kama mdau mwengine alivyosema unaweza kutumia Wine, baadhi ya program zinakubali staili hiyo.
Au unaweza ukainstall VirtualBox ndani ya Ubuntu, halafu uwe unarun Windows ndani ya Ubuntu.

Ubuntu sio kwamba haiwezi kupata Virusi, ila marketshare yake ni ndogo kiasi kwamba virus zinashindwa kuspread, na hakuna virus writer atakayeandika virus isiyospread. And of course program za windows hazifanyi kazi so virus za windows hazifanyi kazi.

Ubuntu unaweza ukaiinstall kama program ndani ya Windows
.
Yaani hauhitaji kufanya partition wala kitu chochote. Ukitaka kuitoa unatumia Unisntall kama program nyingine yoyote. Hii ni option nzuri kama hutaki kudeal na mambo ya partitions nja unataka kubaki na Windows.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,298
Likes
798
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,298 798 280
Kuinstal Ubuntu kama program kwenye windows.

Ingiza CD. Run CD.

Chagua "Install Inside Windows"(Kuanzia Ubuntu 8.04 zina hii Option)

2hz1rnb.png


Weka settings unazotaka, space Ubuntu itakayochukua, password etc
wubi.png


Click Install.

Ikimaliza itakuomba kurestart, restart.

wubi-reboot.png


Umemaliza!

Computer itakapokuwa inarestart itakuwa na menu ya kuchagua unataka Windows au Ubuntu.
boot-screen.jpg


Kuitoa Ubuntu, nenda kwenye Add/Remove programs kwenye windows kama unatoa program nyingine yoyote.
wubi-uninstall_small.png
 
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Messages
295
Likes
12
Points
0
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2010
295 12 0
Je, kama unatumia Ubuntu na Windows, na ukitaka kuitoa Ubuntu bila kutoa Windows inakuwaje?
Ukitaka kutumia Ubuntu na Windows OS pamoja itabidi uwe na Hard Disk yake hiyo Ubuntu japo yenye nafasi ya 50 GB iwe tofauti na Hard Disk ya Windows XP kisha Uinstall na kuweka kwenye hiyo Hard Disk yake na ukitaka kuiondowa hiyo Ubuntu na Unakwenda kule Control Panel ADD OR Remove Program na unaiondowa hiyo Ubuntu OS kiurahaisi tu. kwa mfano mimi ninayo kwenye Computer yangu ya Windows XP OS Hard Disk mbili moja ya Windows XP OS na ya pili ndogo ya Ubuntu OS Hard Diski ya WindowsXP ni nimeiweka kwenye Local Hard diski C ya Ubuntu OS nimeiweka kwenye Local Hard disk D ukiwa nazo mbili hizo Hard Diski itakuwa vizuri sana usipate kuichanganya hiyo Computer yako unayotumia WindowsXP na itakuwa rahisi kuiondowa hiyo Ubuntu kwenye Computer yako huo ndio ushauri wangu Ukitaka Ku Download Ubuntu kwenye Local Hard Disk D bonyeza hapa http://www.ubuntu.com/GetUbuntu/download
 
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2010
Messages
295
Likes
12
Points
0
jamadari

jamadari

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2010
295 12 0
Ubuntu unaweza ukaiinstall kama program ndani ya Windows.
Yaani hauhitaji kufanya partition wala kitu chochote. Ukitaka kuitoa unatumia Unisntall kama program nyingine yoyote. Hii ni option nzuri kama hutaki kudeal na mambo ya partitions nja unataka kubaki na Windows.
Sikubaliani na huu Ushauri wako mimi niliwahi kufanya kama ulivyosema kuweka Ubuntu pamoja na Windows pamoja kwenye Hard Diski moja na kuitumia Ubuntu na Windos Xp Pampja hapo Ubuntu iliharibika yaani kwa kiingereza (corrupt ubuntu) na nikajaribu kuifunguwa Ubuntu OS haifunguki na nimeweka kwenye dual boot iwe inasoma ubuntu ya kwanza kufunguka ni hiyo Ubuntu haijafunguka nikjaribu kuifunguwa Windows haikufunguka mpaka kwanza niweze kubadilisha Ubuntu iwe inasoma kwanza Windows kwenye dual boot ndio itaweza kufunguka niliwahi kufanya hivyo nikajaribu kuifunguwa Ubuntu haikufunguka na nikajaribu kuifunguwa pia Windows XP pia haikufunguka ikabidi nitumie CD ya Windows Xp kuiripea Windows ndipo ilipofunguka Windows Xp .Kwa ushauri wangu lazima uwe na Hard Diksi mbili japo moja ya Windows XP OS na ya pili japo iwe ndogo ya Ubuntu OS itakuwa rahisi hata kama hiyo Ubuntu ikiharibika itakuwa rahisi kuiondowa hata kama kwa ku Format hiyo Local Hard Diski ya Ubuntu huo ndio ushauri wangu Mkuu Kang unajitahidi lakini hapa ume feli Asante.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,298
Likes
798
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,298 798 280
Sikubaliani na huu Ushauri wako mimi niliwahi kufanya kama ulivyosema kuweka Ubuntu pamoja na Windows pamoja kwenye Hard Diski moja na kuitumia Ubuntu na Windos Xp Pampja hapo Ubuntu iliharibika yaani kwa kiingereza (corrupt ubuntu) na nikajaribu kuifunguwa Ubuntu OS haifunguki na nimeweka kwenye dual boot iwe inasoma ubuntu ya kwanza kufunguka ni hiyo Ubuntu haijafunguka nikjaribu kuifunguwa Windows haikufunguka mpaka kwanza niweze kubadilisha Ubuntu iwe inasoma kwanza Windows kwenye dual boot ndio itaweza kufunguka niliwahi kufanya hivyo nikajaribu kuifunguwa Ubuntu haikufunguka na nikajaribu kuifunguwa pia Windows XP pia haikufunguka ikabidi nitumie CD ya Windows Xp kuiripea Windows ndipo ilipofunguka Windows Xp .Kwa ushauri wangu lazima uwe na Hard Diksi mbili japo moja ya Windows XP OS na ya pili japo iwe ndogo ya Ubuntu OS itakuwa rahisi hata kama hiyo Ubuntu ikiharibika itakuwa rahisi kuiondowa hata kama kwa ku Format hiyo Local Hard Diski ya Ubuntu huo ndio ushauri wangu Mkuu Kang unajitahidi lakini hapa ume feli Asante.
Nadhani unaongelea kitu tofauti, njia hii ni kama unainstall program tu, Ubuntu haiwezi kuzuia Windows kufunguka ukitumia "Install Inside Windows". Haibadilishi kitu chochote zaidi ya kujiongeza kwenye Boot menu.
Hii njia ndo salama kuliko zote kama unataka kuexperiment na Ubuntu.

Ukiinstall Ubuntu kwenye harddrive nyingine bado inaondoa Windows boot loader na inaweka GRUB, so ukitoa Ubuntu na GRUB inapotea matokeo yake PC inashindwa kuboot, so inabidi ufanye repair ya Bootloader ili uweze kutumia Windows. Sio kitu rahisi kwa mtu ambaye hajazoea.
 

Forum statistics

Threads 1,214,253
Members 462,617
Posts 28,506,716