U-turn 5 za Rais Samia kutoka kwa Hayati Magufuli

U-turn 5 za Rais Samia kutoka kwa Hayati Magufuli

Trinity

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2017
Posts
1,896
Reaction score
3,667
1. Kufanya Safari za nje kutembeza bakuri kuomba misaada na mikopo.

Moja ya jambo ambalo Magufuli alilipiga vita ni safari za nje kwa maafisa wote wa serikal isipokuwa kwa kibari maalum.
Magufuli hakutak kwenda kujipendekeza kuomba mikopo na misaada nje kwani aliamini kuna hatari ya kupewa masharti magumu ya mikopo ikiwemo kuwekeza dhamana madin na kusaini mambo machafu kama mambo ya ushoga n.k
Hii ilifanya nchi zenye nia ya kutusaidia kuja wenyewe hapa nchini na kufanya makubaliano mbalimbali ikiwemo mikopo na uwekezaji chanya kwa ajili ya maendeleo kwa taifa letu.

2. Sheria ya mwanafunzi kupata ujauzito akiwa shule.

Magufuli alikataa kumruhusu mwanafunzi kuendelea na elimu rasmi baada ya kupata mimba. Wengi baada ya kujifungua waliondok shule za serikali waliendelea private schools au kufanya mitihan kama private candidate.
Rais wa sasa tumeona akiruhusu watoto wakipata mimba bahati mbaya wakijifungua warud shule kuendelea na masomo rasmi.

3. Gharama za maisha kwa watu wa hali ya chini.

Magufuli alijitahidi kupunguza ukali wa maisha kwa;
-kupunguza gharama za kuingiza umeme kutoka laki 3 mpaka 27 elfu.
-kuto weka matozo na kodi lukuki.
-Gharama za maisha kuwa chini mfano, petrol magufuli amekufa ilikua 1800/L sahiz 2573/L kwa mkoa niliopo. Hii imesababisha gharam za vitu vingi kupanda bei hususan vifaa vya ujenzi.
Bila kusahau bei ya mbolea, mzee katutoka tukinunua 65000/=mbolea ya kupandia sahiz inauzwa 115,000/=

4. Stahiki za wafanyakazi,
Jpm ameondoka madarakn watumishi hawajapanda madaraja kwa miaka zaid ya 5, lkn Samia ndani ya miezi michache kawapandisha madaraja angalau wanafuta machozi na kupata moral ya kazi.

5. Kutatua kero za wananchi.

Hivi sasa uozo, uzembe, ubabe na wizi unarudi kwa kasi.

Hapo mwanzo Jpm aliwakosha wananchi wa hali ya chini kwa kwenda kusikiliza kero zao huko huko chini to the ground na kutatua baadhi ya changamoto papo kwa papo na nyingin aliagiza wenye mamlaka kutatua hizo kero.
Hii ilisaidia viongoz wa mikoa, wilaya na halmashauri kuwa makini na kazi zao.

Lakini hivi sasa viongz wengi wanajisahau hawawatendei haki wananchi wa hali ya chini. Hapa nakumbuk mbali walicho nifanyia Tamisemi na utumishi Dodoma Mungu anawaona.


Ebu tujazie U-turn nyingine ulizo ziona zimejitokeza kipindi kifupi baada ya Jpm kututoka.

Note; Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni.
 
Uturn no 6: Nikuhakikisha watoto na walioko kaibu na kikwete wanapewa vyeo bora kuanzia uawzili ,, ukatibu mkuu,, huku akitumbua wale wote waliokuwa wameteuliwa na magufuri.
7. Kuhamisha utendaji wa ikulu kutoka Dodoma na Kurudi magogoni na zanzibar kaisi kwamba mawaziri wanshida Dar ili kuhudhuria vikao mbalimbali vya Rais
8. Sasa upigaji kama kawa kwani ni sehemu ya kusaidia watendaji wa serikali kuon maisha ni bora
9.Masuala ya kufuata sheria na kuskiliza shida za wananchi hayapo tena, kwani hakuna anayehofia kufukuzwa kwa wizi wala uzembe u wizi
 
Uturn no 6: Nikuhakikisha watoto na walioko kaibu na kikwete wanapewa vyeo bora kuanzia uawzili ,, ukatibu mkuu,, huku akitumbua wale wote waliokuwa wameteuliwa na magufuri.
7. Kuhamisha utendaji wa ikulu kutoka Dodoma na Kurudi magogoni na zanzibar kaisi kwamba mawaziri wanshida Dar ili kuhudhuria vikao mbalimbali vya Rais
8. Sasa upigaji kama kawa kwani ni sehemu ya kusaidia watendaji wa serikali kuon maisha ni bora
9.Masuala ya kufuata sheria na kuskiliza shida za wananchi hayapo tena, kwani hakuna anayehofia kufukuzwa kwa wizi wala uzembe u wizi
Dah, hiyo namba 7 inasikitisha zaidi. Ni mwendo wa kulipana mafuta na posho za safari za Dar to Dodom na Dodom to Dar.!
 
1. Kufanya Safari za nje kutembeza bakuri kuomba misaada na mikopo.

Moja ya jambo ambalo Magufuli alilipiga vita ni safari za nje kwa maafisa wote wa serikal isipokuwa kwa kibari maalum.
Magufuli hakutak kwenda kujipendekeza kuomba mikopo na misaada nje kwani aliamini kuna hatari ya kupewa masharti magumu ya mikopo ikiwemo kuwekeza dhamana madin na kusaini mambo machafu kama mambo ya ushoga n.k
Hii ilifanya nchi zenye nia ya kutusaidia kuja wenyewe hapa nchini na kufanya makubaliano mbalimbali ikiwemo mikopo na uwekezaji chanya kwa ajili ya maendeleo kwa taifa letu.

2. Sheria ya mwanafunzi kupata ujauzito akiwa shule.

Magufuli alikataa kumruhusu mwanafunzi kuendelea na elimu rasmi baada ya kupata mimba. Wengi baada ya kujifungua waliondok shule za serikali waliendelea private schools au kufanya mitihan kama private candidate.
Rais wa sasa tumeona akiruhusu watoto wakipata mimba bahati mbaya wakijifungua warud shule kuendelea na masomo rasmi.

3. Gharama za maisha kwa watu wa hali ya chini.

Magufuli alijitahidi kupunguza ukali wa maisha kwa;
-kupunguza gharama za kuingiza umeme kutoka laki 3 mpaka 27 elfu.
-kuto weka matozo na kodi lukuki.
-Gharama za maisha kuwa chini mfano, petrol magufuli amekufa ilikua 1800/L sahiz 2573/L kwa mkoa niliopo. Hii imesababisha gharam za vitu vingi kupanda bei hususan vifaa vya ujenzi.
Bila kusahau bei ya mbolea, mzee katutoka tukinunua 65000/=mbolea ya kupandia sahiz inauzwa 115,000/=

4. Stahiki za wafanyakazi,
Jpm ameondoka madarakn watumishi hawajapanda madaraja kwa miaka zaid ya 5, lkn Samia ndani ya miezi michache kawapandisha madaraja angalau wanafuta machozi na kupata moral ya kazi.

5. Kutatua kero za wananchi.

Hivi sasa uozo, uzembe, ubabe na wizi unarudi kwa kasi.
Hapo mwanzo Jpm aliwakosha wananchi wa hali ya chini kwa kwenda kusikiliza kero zao huko huko chini to the ground na kutatua baadhi ya changamoto papo kwa papo na nyingin aliagiza wenye mamlaka kutatua hizo kero.
Hii ilisaidia viongoz wa mikoa, wilaya na halmashauri kuwa makini na kazi zao.
Lakini hivi sasa viongz wengi wanajisahau hawawatendei haki wananchi wa hali ya chini. Hapa nakumbuk mbali walicho nifanyia Tamisemi na utumishi Dodoma Mungu anawaona.


Ebu tujazie U-turn nyingine ulizo ziona zimejitokeza kipindi kifupi baada ya Jpm kututoka.

Note; Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni.
Hiyo namba 4. Nyongeza za Hangaya zimeliwa na mfumuko wa bei, kupanda bei kwa bidhaa imekomba nyongeza yote ya mshahara na kuwa negative kabisa.

Vv
 
1. Kufanya Safari za nje kutembeza bakuri kuomba misaada na mikopo.

Moja ya jambo ambalo Magufuli alilipiga vita ni safari za nje kwa maafisa wote wa serikal isipokuwa kwa kibari maalum.
Magufuli hakutak kwenda kujipendekeza kuomba mikopo na misaada nje kwani aliamini kuna hatari ya kupewa masharti magumu ya mikopo ikiwemo kuwekeza dhamana madin na kusaini mambo machafu kama mambo ya ushoga n.k
Hii ilifanya nchi zenye nia ya kutusaidia kuja wenyewe hapa nchini na kufanya makubaliano mbalimbali ikiwemo mikopo na uwekezaji chanya kwa ajili ya maendeleo kwa taifa letu.

2. Sheria ya mwanafunzi kupata ujauzito akiwa shule.

Magufuli alikataa kumruhusu mwanafunzi kuendelea na elimu rasmi baada ya kupata mimba. Wengi baada ya kujifungua waliondok shule za serikali waliendelea private schools au kufanya mitihan kama private candidate.
Rais wa sasa tumeona akiruhusu watoto wakipata mimba bahati mbaya wakijifungua warud shule kuendelea na masomo rasmi.

3. Gharama za maisha kwa watu wa hali ya chini.

Magufuli alijitahidi kupunguza ukali wa maisha kwa;
-kupunguza gharama za kuingiza umeme kutoka laki 3 mpaka 27 elfu.
-kuto weka matozo na kodi lukuki.
-Gharama za maisha kuwa chini mfano, petrol magufuli amekufa ilikua 1800/L sahiz 2573/L kwa mkoa niliopo. Hii imesababisha gharam za vitu vingi kupanda bei hususan vifaa vya ujenzi.
Bila kusahau bei ya mbolea, mzee katutoka tukinunua 65000/=mbolea ya kupandia sahiz inauzwa 115,000/=

4. Stahiki za wafanyakazi,
Jpm ameondoka madarakn watumishi hawajapanda madaraja kwa miaka zaid ya 5, lkn Samia ndani ya miezi michache kawapandisha madaraja angalau wanafuta machozi na kupata moral ya kazi.

5. Kutatua kero za wananchi.

Hivi sasa uozo, uzembe, ubabe na wizi unarudi kwa kasi.
Hapo mwanzo Jpm aliwakosha wananchi wa hali ya chini kwa kwenda kusikiliza kero zao huko huko chini to the ground na kutatua baadhi ya changamoto papo kwa papo na nyingin aliagiza wenye mamlaka kutatua hizo kero.
Hii ilisaidia viongoz wa mikoa, wilaya na halmashauri kuwa makini na kazi zao.
Lakini hivi sasa viongz wengi wanajisahau hawawatendei haki wananchi wa hali ya chini. Hapa nakumbuk mbali walicho nifanyia Tamisemi na utumishi Dodoma Mungu anawaona.


Ebu tujazie U-turn nyingine ulizo ziona zimejitokeza kipindi kifupi baada ya Jpm kututoka.

Note; Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni.
Hakuna cha kusifia hapo maana wote ni waumini wa ccm chama ambacho kumsaidia mwananchi ni mwiko kwao.
 
Enzi za Jiwe mgao wa umeme ulisahaulika.
Mrembo Hangaya mgao wa umeme si Jambo la kumnyima usingizi.

JPM alitoza Kodi wamachinga ili nao wapate uhalali wa kufanya biashara popote.
Hangaya hataki Kodi ya chinga ili apate uhalali wa kuwatimua Kama Digi Digi,ili matajiri wajinafasi.

Jiwe kipaumbele ilikuwa miundombinu.
Hangaya kipaumbele ni 50/50.

Jiwe hakushobokea wazungu.
Hangaya ni mtu wa kuogopa wazungu na kujiona inferior.

Jiwe alibana matumizi.
Hangaya anatanua tu matumizi.
 
Enzi za Jiwe mgao wa umeme ulisahaulika.
Mrembo Hangaya mgao wa umeme si Jambo la kumnyima usingizi.

JPM alitoza Kodi wamachinga ili nao wapate uhalali wa kufanya biashara popote.
Hangaya hataki Kodi ya chinga ili apate uhalali wa kuwatimua Kama Digi Digi,ili matajiri wajinafasi.

Jiwe kipaumbele ilikuwa miundombinu.
Hangaya kipaumbele ni 50/50.

Jiwe hakushobokea wazungu.
Hangaya ni mtu wa kuogopa wazungu na kujiona inferior.
Hizo habari za jiwe unazijua wewe maana jiwe kila alilofanya halikuwa na nia njema kwa mtanzania.
 
Kumbe.
Kudhibiti inflation hakuwa na Nia njema.
Kudhibiti wezi na kuondoa wafanyakazi hewa haikuwa Nia njema?
Nimekupata.
Ktk miaka 60 ya uhuru hakuna serikali iliyo kumbatia ufisadi kama awamu ya jiwe.

Jajizi wakubwa walipewa nafasi kuongoza kama kina Sabaya na hawakuguswa na mtu.

Wewe unakuja kuleta kebehi kwa wananchi waliopatwa na maonevu ya hiyo awamu.
 
Ktk miaka 60 ya uhuru hakuna serikali iliyo kumbatia ufisadi kama awamu ya jiwe.

Jajizi wakubwa walipewa nafasi kuongoza kama kina Sabaya na hawakuguswa na mtu.

Wewe unakuja kuleta kebehi kwa wananchi waliopatwa na maonevu ya hiyo awamu.
Tuseme ukweli tuu, hao vijana walijificha kwenye mwamvuli wa uchapa kazi ndio maana hakuwaona.
Kama aliweza kuwatoa jamaa zake akina Lugola maafisa bandarn angeshindwa nn kwa hao madogo??
 
Back
Top Bottom