Tutafakari tenda ya kampuni ya Ubapa


Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Lengo la uzi huu si kupinga juhudi za serikali ya kupambana na teksi bubu ama bajaji zisizosajiliwa. Na wala si lengo la kukiuka sheria ya makosa ya mtandao.

Hoja yangu ni namna wanavyokamata na kutoza faini isiyoandikwa na sheria yoyote ya Tanzania. Wanatoza faini ya shilingi laki tatu kwa kosa la teksi bubu. Hawatoi risiti na wala hiyo teksi bubu hawaisajili baada ya kulipa faini.
Wanakuachia na hawakufikishi mahakamani pindi ukitoa laki mbili.Sasa nauliza hiyo manispaa ya Kinondoni waliowapa tenda hiyo ya kukusanya mapato ya pikipiki bajaji na teksi bubu wanafaidikaje ikiwa UBAPA CO. LTD wanatia mfukoni hiyo pesa na hawaipeleki Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni?

Ushahidi upo wasitake kujitutumua kudai sina ushahidi. Na hiyo tenda gani ya kufanya kazi saa nane usiku? Na hayo maswali wanayomuuliza abiria ikiwa hiyo ni teksi bubu wamepata mamlaka hayo kutoka sheria ipi ya Tanzania? Na huo usumbufu wa kusimamishwa mabarabarani kuhojiwa ikiwa gari yangu si teksi bubu serikali inaona ni sawa tu? Ile ibara ya katiba kuhusu uhuru wa kwenda mahala popote inatumikaje? Naomba tujadili.
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
34,582
Points
2,000
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
34,582 2,000
Nilishajiuliza maswali mengi sana kuhusu hii kampuni na utendaji wake.
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Fafanua
 
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2013
Messages
14,765
Points
2,000
Age
28
FRANCIS DA DON

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2013
14,765 2,000
Hiyo laki 3 ni faini au rushwa?
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Laki tatu wanakwambia ni ya kosa la teksi bubu..
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,408
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,408 2,000
Kuna kampuni nyingine za kipuuzi eti wanakuja nyumbani kwako kupulizia dawa kisha lazima uwalipe kati ya elfu tatu hadi elfu tano. Hakika nitakuja kunanihiii MTU
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Points
2,000
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 2,000
Kuna kampuni nyingine za kipuuzi eti wanakuja nyumbani kwako kupulizia dawa kisha lazima uwalipe kati ya elfu tatu hadi elfu tano. Hakika nitakuja kunanihiii MTU
Kwanini unawaruhusu kupulixa hiyo dawa? Unawaacha wanakunanilii kila siku.
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Kuna kampuni nyingine za kipuuzi eti wanakuja nyumbani kwako kupulizia dawa kisha lazima uwalipe kati ya elfu tatu hadi elfu tano. Hakika nitakuja kunanihiii MTU
Duuu... hata mimi niliwahi kukataa....wakasema nitafikishwa ofisi za kata kujibu mashtaka ya kukataa kupuliza dawa kwangu. Nikaona isiwe tabu hela yenyewe elfu tatu. Ila inaudhi sana...
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Hivi TAKUKURU hii habari haiwahusu?
 
Brodre

Brodre

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
2,123
Points
1,500
Brodre

Brodre

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
2,123 1,500
Lengo la uzi huu si kupinga juhudi za serikali ya kupambana na teksi bubu ama bajaji zisizosajiliwa. Na wala si lengo la kukiuka sheria ya makosa ya mtandao. Hoja yangu ni namna wanavyokamata na kutoza faini isiyoandikwa na sheria yoyote ya Tanzania. Wanatoza faini ya shilingi laki tatu kwa kosa la teksi bubu. Hawatoi risiti na wala hiyo teksi bubu hawaisajili baada ya kulipa faini. Wanakuachiana hawakufikishi mahakamani pindi ukitoa laki mbili.Sasa nauliza hiyo manispaa ya Kinondoni waliowapa tenda hiyo ya kukusanya mapato ya pikipiki bajaji na teksi bubu wanafaidikaje ikiwa UBAPA CO. LTD wanatia mfukoni hiyo pesa na hawaipeleki Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni? Ushahidi upo wasitake kujitutumua kudai sina ushahidi. Na hiyo tenda gani ya kufanya kazi saa nane usiku? Na hayo maswali wanayomuuliza abiria ikiwa hiyo ni teksi bubu wamepata mamlaka hayo kutoka sheria ipi ya Tanzania? Na huo usumbufu wa kusimamishwa mabarabarani kuhojiwa ikiwa gari yangu si teksi bubu serikali inaona ni sawa tu? Ile ibara ya katiba kuhusu uhuru wa kwenda mahala popote inatumikaje? Naomba tujadili.
Yani unasimamishwa saa 8 usiku kuhojiwa na watu walovaa kiraia bila polisi pembeni unasimama ndo maana matukio ya ujambazi hayaishi watu mnajitakia mwenyewe hao UBAPA nyie ndo mnawaendekeza mm nishawagomea kuanzia ushuru wa mabango hadi parking na hawajawahi nifanya wala nipeleka popote na heshima imekuepo mtu usipaki hata dukani kwako vichochoroni hao hapo eti ushuru wa parking niliwambia kamwambie bosi wenu aje kudai iyo pesa na atoe maelezo nani kawapa iyo tenda na wapi.

Kuhusu mabango niliwambia kama wanajiona wanaume waling'oe wakaondoka
 
oyayakaranga

oyayakaranga

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
679
Points
500
Age
49
oyayakaranga

oyayakaranga

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
679 500
Kuna kampuni nyingine za kipuuzi eti wanakuja nyumbani kwako kupulizia dawa kisha lazima uwalipe kati ya elfu tatu hadi elfu tano. Hakika nitakuja kunanihiii MTU
Wslikuja nyumbani nikawatimua wao na Mwenyekiti Wa Mtaa wao eti elfu 5
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
43,547
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
43,547 2,000
UBAPA WA BAPA LA BOB LUSE
 
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
6,009
Points
2,000
Age
49
Malyenge

Malyenge

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
6,009 2,000
Wanasimamisha gari wakiwa na polisi. Wakati polisi akiuliza nyaraka za gari wao UBAPA wanamshusha abiria uliyenaye kumhoji ikiwa amekodi gari yako. Akisema ni private abiria huyo huulizwa dereva anayeendesha jina lake nani au mmiliki wa gari jina lake nani. Akishindwa kujibu moja kwa moja wanaikamata gari na kuituhumu ni teksi bubu.
 

Forum statistics

Threads 1,285,403
Members 494,595
Posts 30,860,558
Top