Tusikilize hotuba ya Zanzibar au Shinyanga!?

Tusikilize hotuba ya Zanzibar au Shinyanga!?

Hiki ni kiashiria cha Tanganyika na Z'bar. Inawezekana kwa mara ya kwanza Rais wa Tanzania hahudhurii sherehe za mapinduzi Z'bar wakati yupo nchini.
 
Dr shein leo atakua mgeni rasmi kwenye maadhimisho ya mapinduzi ya znz pia atalihutubia taifa. Rais wa nchi atakua shng nae pia atalihutubia taifa kwa sherehe hiyohiyo. Hii imekaaje!?
Mbona namuona JPM zenj?
 
Sikiliza kwanza ya Raisi wa Nchi. Zanzibar sio nchi!
 
Kwenye civics wanafundshwa kazi mojawapo ya president ni kuwa commander in chief.
Tunajua kwamba rais wa zanzibar hana mamlaka juu ya jeshi la nchi hii. Je kule zanzibar wanafundshwaje hicho kipengele ??
 
Kwenye civics wanafundshwa kazi mojawapo ya president ni kuwa commander in chief. Pia nadhan ni hilo ni jukumu la rais yoyote pale anapokuwa kiongozi mkuu wa serikali.
Tunajua kwamba rais wa zanzibar anaongoza serikali ya visiwani zanzibar na hana mamlaka ya kutoa amri juu ya jeshi la nchi hii. Je kule zanzibar wanafunz wanafundshwaje hicho kipengele kinachohusu uamiri jeshi mkuu??
 
Dr shein leo atakua mgeni rasmi kwenye maadhimisho ya mapinduzi ya znz pia atalihutubia taifa. Rais wa nchi atakua shng nae pia atalihutubia taifa kwa sherehe hiyohiyo. Hii imekaaje!?

Ndiyo staili tuliyoamua kuja nayo CCM. nyie UKAWA inawahusu nini. au mnataka tuwe tunafanya mnachowaza nyie.?

UKAWA si msubiri na nyie mkiingia " Ikulu " mtafanya mtakavyoona inawafaa.

Jamani, haya ya kwetu CCM tuachieni wenyewe. UKAWA fanyeni yenu.
 
Unaposema rais unamaanisha nini wakati Zanzibar nalo ni taifa ambalo lina rais,bendera,wimbo wa taifa n.k. Wakati rais Dr Shein akitoka kukagua gwaride la leo nimemsikia mtangazaji wa TBC Hafidh Kasim akitaja neno "TANGANYIKA" alipokuwa anaelezea kuhusiana na gwaride la kimya kimya.

naombeni wimbo wa taifa zanzibar
 
naombeni wimbo wa taifa zanzibar

Hivi dr shein nae ni amiri jeshi mkuu ? Na kama sio amiri jeshi mkuu , je wanafunzi wa kule zanzibar huwa wanafundshwaje kile kipengele kinachosema moja ya functions za rais ni kuwa commander in chief.
 
Back
Top Bottom