Fbn
JF-Expert Member
- Jul 31, 2016
- 15,749
- 37,415
Kuna clip moja imeniuma sana ikatuponda Afrika jinsi tulivo na vyanzo vya mapato bila kukaba wananchi na kushindwa kuvitumia.
Tukirudi kwetu hapa Tanzania kuna vyanzo vya mapato vingi na hata mwananchi angekuwa mtu wa mwisho kukandamizwa na makodi yasiyo kuwa na sababu.
Tanzania ina eneo kubwa la kilimo,bandari ambayo ineweza kuhudumia nchi zinazozunguka Tanzania,maziwa ya kutosha,wanyama,madini,utalii,mazao na n.k
Ila haya hata moja sioni kufanyika ni zaidi ya kudili na mwananchi tu.
Dubai inategemea airport asilimia kubwa ili kwa ajili ya utalii wake lakini angalia ilivyoweza kuongeza vyanzo vya mapato kama kitovu cha biashara pande zote,sehemu kubwa ya wawezekaji,sehemu ya starehe.
Ila haya yote na wananchi wake wanaishi maisha mazuri.
Ili kwetu hawa wataalamu wa uchumi wanafikiria vipi
Tukirudi kwetu hapa Tanzania kuna vyanzo vya mapato vingi na hata mwananchi angekuwa mtu wa mwisho kukandamizwa na makodi yasiyo kuwa na sababu.
Tanzania ina eneo kubwa la kilimo,bandari ambayo ineweza kuhudumia nchi zinazozunguka Tanzania,maziwa ya kutosha,wanyama,madini,utalii,mazao na n.k
Ila haya hata moja sioni kufanyika ni zaidi ya kudili na mwananchi tu.
Dubai inategemea airport asilimia kubwa ili kwa ajili ya utalii wake lakini angalia ilivyoweza kuongeza vyanzo vya mapato kama kitovu cha biashara pande zote,sehemu kubwa ya wawezekaji,sehemu ya starehe.
Ila haya yote na wananchi wake wanaishi maisha mazuri.
Ili kwetu hawa wataalamu wa uchumi wanafikiria vipi