Tunajikwamuaje katika mambo haya vijana wenzangu?

Tunajikwamuaje katika mambo haya vijana wenzangu?

Muhabeshi

Member
Joined
Jul 3, 2021
Posts
15
Reaction score
73
Tatizo hapa ni vijana wengi kuzama kwenye kilevi cha ngono zembe, na hasara zake ni kubwa

1. Akili kudumaa

2. Maradhi

3. Upotevu wa malezi sahihi kwa watoto

4. Kulega kwa ndoa

5. Kudorora kwa maendeleo ya mtu mmoja mmoja, familia mpaka taifa.

Hayo ni baadhi yake, swali ni je tunaweza vipi kujikwamua kwenye kilevi hiki?
 
Ngono sio kilevi bali ni upumbavu, ujinga, kutokujitambua, malezi na tabia ya mtu binafsi au jamii husika.

Na construction ya hivyo vitu vimebase kwenye main fundamentals za maisha ya mtu huyo tangu anazaliwa hivyo ni irreversible or impossible to be altered by any external force baada ya mtu kuwa mtu mzima.

Hivyo kuna solution mbili tu.

1: Mtoto kupewa malezi bora na kumjenga ili ajitambue, ajiheshimu na ajipende mwenyewe. Hii solution itapelekea mpaka jamii ya kizazi kijacho kuwa bora.

2: Njia ya pili grudgingly not friendly but great at some point. ili kuacha hiyo tabia mbovu ni mpaka mtu aone negative effects za huo ujinga face to face.

Technically mtu akishakuwa mtu mzima no matter what ni inamlazimu ajitambue. Kama akishindwa then njia ya pili itamfaa. Kibaya zaidi ni huyo mtu mzima asiyejitambua kuendelea kurithisha vizazi vyake.
 
Kuna watu wamefikia 40+ lakini wamegoma kubadili mienendo yao waliochagua, i blame on social medias ambazo zinafundisha watoto wetu zaidi ya wazazi nyumbani na too bad interested things wanavyojifunza humu ni negativity kutoka kwa watu walioshindwa
 
Back
Top Bottom