Tumemezwa Watanganyika na sio Wazanzibar

Tumemezwa Watanganyika na sio Wazanzibar

Voiced Voice

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2018
Posts
248
Reaction score
249
Maumuzi yote yanayofanyika Bungeni Dodoma, Wabunge kutoka Zanzibar wanashiriki kujadili na kupiga kura hata kwa mambo yasiyo ya muungano. Kabla hatujajadili kama Rais wa muungano ana mamlaka kwa waziri wa SMZ ama la, hebu kwanza tuone Wabunge wa kutoka Zanzibar wakikaa nje mambo yasiyoihusu zanzibar yanapojadiliwa Dodoma. Kwanini wanahusika kwa mambo yasiyowahusu? Tunafuga janga bila kujijua. Mamlaka na mipaka ya huu muungano hayajakaa sawa kabisaaaaaaaaa.
 
Wenzetu wana rais sisi hatuna.
Wenyewe wana wimbo wa taifa sisi hatuna. Kweli tumemezwa, ifike muda Tanzania itutapike nasi tufanye yetu!
 
Wenzetu wana rais sisi hatuna.
Wenyewe wana wimbo wa taifa sisi hatuna. Kweli tumemezwa, ifike muda Tanzania itutapike nasi tufanye yetu!

Zanzibar hawana Rais wa Tanzania.. we ushawahi kumuona rais wa Zanzibar akienda nje kuiwakilisha Tanzania? We unaona hicho kitu kidogo eeh? .. kwa taarifa yako prof mahalu, polepole na huyu wa dsm wana nguvu kwenye nchi hii kuliko dr Shein!! Hebu tuwaacheni wazenji na maumivu yao tusiamshe mashetani yaliyolala bure
 
una kumbuku
Zanzibar hawana Rais wa Tanzania.. we ushawahi kumuona rais wa Zanzibar akienda nje kuiwakilisha Tanzania? We unaona hicho kitu kidogo eeh? .. kwa taarifa yako prof mahalu, polepole na huyu wa dsm wana nguvu kwenye nchi hii kuliko dr Shein!! Hebu tuwaacheni wazenji na maumivu yao tusiamshe mashetani yaliyolala bure[/QUOT
una kumbukumbu nzuri? week iliyopita rais wa zanzibar alikua wapi? ilikua ziara ya kifamilia? Rais wa zanzibar anakaa na rais wa Muungano kujadili mambo, huoni hapo Tanganyika Tunaibiwa? Hatuna hata huyo rais wa kuongea na rais wa muungano
 
Zanzibar hawana Rais wa Tanzania.. we ushawahi kumuona rais wa Zanzibar akienda nje kuiwakilisha Tanzania? We unaona hicho kitu kidogo eeh? .. kwa taarifa yako prof mahalu, polepole na huyu wa dsm wana nguvu kwenye nchi hii kuliko dr Shein!! Hebu tuwaacheni wazenji na maumivu yao tusiamshe mashetani yaliyolala bure
Unakumbukumbu? Week iliyopita rais wa zanzibar alikuwa wapi? ilikua ziara ya kifamilia? Watanganyika tunajidanganya kwa ukubwa wa nchi ila sio siri tumemezwa kabisaaaaaaaaa. Rais wa Zanzibar na wa muungano wanakutana kujadili, Rais wa tanganyika huwa wapi?
 
siri y huu muungano waliy nay wameshalala tyr..
 
Rais wa jamhuri ya muungano akitaka kugawa mikoa au wilaya Zanzibar lazima ashauriane na Rais wa Zanzibar lakini akitaka kugawa mikoa Tanzania bara anagawa tu. Ni kwa nini ipo hivyo na vipi Rais wa muungano anapokuwa Mzazibar kama enzi za Mwinyi?
 
Rais wa jamhuri ya muungano akitaka kugawa mikoa au wilaya Zanzibar lazima ashauriane na Rais wa Zanzibar lakini akitaka kugawa mikoa Tanzania bara anagawa tu. Ni kwa nini ipo hivyo na vipi Rais wa muungano anapokuwa Mzazibar kama enzi za Mwinyi?
Katika vitu ambavyo wazanzibar hawajui ni kuwa kwa mfumo huu ni vigumu sana mzanzibari kuja kuwa rais wa Muungano maana watakuwa na mamlaka kotekote. Kilichofanyika wakati wa Mwinyi ukiwaza sawasawa kabisa ni ukoloni mambomseto. Mzanzibari Mwinyi anakaa na mzanzibar Wakil baadaye Salmin kujadili masuala ya muungano. Watanganyika sijui nani katuloga.
 
Ukisoma rasimu za katiba mpya zote zilizokuwepo (Ya warioba na ile ya Bunge) zinasema rais wa zanzibar na wamuungano watakaa na kukubaliana juu ya rasimu kuunda katiba mpya. Daaaaa, Tanganyika iko wapi hapo? kuna haja ya kuwa na rais wa muungano Mzanzibar kabla ya kuwa na katiba mpya? Jibu ni No. labda baada ya katiba mpya itakayoweka waziwazi nani ni nani.
 
Unakumbukumbu? Week iliyopita rais wa zanzibar alikuwa wapi? ilikua ziara ya kifamilia? Watanganyika tunajidanganya kwa ukubwa wa nchi ila sio siri tumemezwa kabisaaaaaaaaa. Rais wa Zanzibar na wa muungano wanakutana kujadili, Rais wa tanganyika huwa wapi?

Alikua wapi na alimwakilisha nani? Unadhani ana haki ya kikatiba kumwakilisha rais wa JMT nje ya mipaka ya Tanzania? Ana nafasi yoyote ya kufanya uteuzi kwa serikali ya Tanzania? Nini nafasi yake kwenye bunge la JMT linalotunga sheria? Nafasi yake kwenye teuzi za balozi za kumwakilisha nje ya mipaka ya Tanzania?.. Kifupi rais wa Tanzania ndio rais wetu Tanganyika!.... let us enjoy the advantage
 
Katika vitu ambavyo wazanzibar hawajui ni kuwa kwa mfumo huu ni vigumu sana mzanzibari kuja kuwa rais wa Muungano maana watakuwa na mamlaka kotekote. Kilichofanyika wakati wa Mwinyi ukiwaza sawasawa kabisa ni ukoloni mambomseto. Mzanzibari Mwinyi anakaa na mzanzibar Wakil baadaye Salmin kujadili masuala ya muungano. Watanganyika sijui nani katuloga.

Hayo sasa ndio mawazo ya kijinga kwani wazanzibar wawili wakikaa na kujadili maendeleo ya nchi kuna shida gani? Kwani tuliungana ili tushindane? Nini mantiki ya kuungana na kuunda nchi moja? Wao mbona wapo kimya wakati ni zaidi ya miaka 30 bara tunaongoza mihimili yote ya dola? Mara ya mwisho kusikia rais wa Tz kateua mzenji kuwa gavana wa BOT au CEO wa TRA ni lini? Huu muungano wazenji wanatuvumilia tu
 
Hayo sasa ndio mawazo ya kijinga kwani wazanzibar wawili wakikaa na kujadili maendeleo ya nchi kuna shida gani? Kwani tuliungana ili tushindane? Nini mantiki ya kuungana na kuunda nchi moja? Wao mbona wapo kimya wakati ni zaidi ya miaka 30 bara tunaongoza mihimili yote ya dola? Mara ya mwisho kusikia rais wa Tz kateua mzenji kuwa gavana wa BOT au CEO wa TRA ni lini? Huu muungano wazenji wanatuvumilia tu
Hujui unachosema ndio unaanza na matusi, sio Wazanzibar wawili tu bali wanajadili mambo yasiyowahusu. Mzanzibari anahusika vipi na mambo yasiyokuwa ya muungano? Itakua hujui unachosema, kama rais wa muungano hamna mamlaka zanzibar maana ya muungano ni ipi? Harafu unataka ateue wa TRA na BOT kama hawapo wenye vigezo? Wazanzibar tunawavumilia tu. Toka nje ya nchi ndio utaona kuwa kuna Mzanzibar na Mtanzania. Kumbuka huwezi huwezi kuwa mtanzania bila zanzibar. Mtanganyika yuko wapi hapo? sisi tunajivunia wingi wa watu na kilomita tu, ila serious tumekabwa sanaaaa
 
Alikua wapi na alimwakilisha nani? Unadhani ana haki ya kikatiba kumwakilisha rais wa JMT nje ya mipaka ya Tanzania? Ana nafasi yoyote ya kufanya uteuzi kwa serikali ya Tanzania? Nini nafasi yake kwenye bunge la JMT linalotunga sheria? Nafasi yake kwenye teuzi za balozi za kumwakilisha nje ya mipaka ya Tanzania?.. Kifupi rais wa Tanzania ndio rais wetu Tanganyika!.... let us enjoy the advantage
Hujasoma, naona nabishana na mwanasiasa tu. Katiba ya muungano haipitishwi bila rais wa zanzibar kutia sahihi. Kasome miswada yote ya katiba mpya utajua. kama raisi wa tanzania ndio rais wa Tanganyika basi Tanganyika ni nchi iliyowahi kutawaliwa na rais Mwinyi asiyekua mtanganyika, upo hapo? Rais wa zanzibar ateue kwenye Tanzania kwani yeye wa muungano? na cha ajabu mpaka leo hujui Rais wa Zanzibar huenda nje kuliwakilisha Taifa, rudi shule
 
Back
Top Bottom