Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tumefundishwa kupenda chama badala ya nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzalendo Mkuu, Jan 20, 2011.

  1. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ndugu, moja ya matatizo makubwa ya Watanzania ni pamoja na kukosa uzalendo na moyo wa kupigania nchi yetu Tanzania. Hili tatizo lipo kwa wananchi wa chini pia na viongozi wa juu katika serikali.

    Jambo ninaloliona wazi hapa ni kuwa Watanzania tumefundishwa kupenda Chama badala ya kupenda nchi. Ndiyo maana mpaka leo wakubwa wanafanya kila njia kulinda vyama vyao lakini hawana juhudi kubwa sana kwenye kulinda nchi yao Tanzania.

    Tubadirike, tubadirishe mwelekeo wetu.
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,843
    Likes Received: 2,044
    Trophy Points: 280
    ndo mana muda mwingi wanongea pumba badala ya kutoa matamko ya msingi
     
  3. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    kweli,nitabadilika!
     
  4. Ronal Reagan

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,690
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Ni kweli ndugu yangu.

    Miongo si mingi ilopita, TANU/CCM walikuwa wanafundisha watu kukipenda chama, kukufia chama nk. Ndio maana WaTz wengi hawajui Katiba ya Tz lakini baadhi (wengi) wanajua ya CCM. Ni udhaifu mkubwa wa CCM na siasa zake za kikomunist.

    Leo tunayo kazi zaidi ya kuwa-indoctrinate masses kisha tu-instill utaifa.
     
  5. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,205
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    Mbaya sana!Sijui tutabadilika lini!
     
  6. N

    Nonda JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 12,256
    Likes Received: 1,376
    Trophy Points: 280
    Mkuu,
    Huo ni urithi mmoja aliotuachia mwalimu. Si unakumbuka usemi wa chama kushika hatamu?
    Ni katika mazingaombwe na kiini macho cha siasa za TZ.

    Hata hivyo, 1992 baada ya kuingia katika mfumo wa vyama vingi tena, hali hii ilipasa kuondoka. hakuna juhudi maalum ambayo imechukuliwa kuwaelimisha wananchi kuwa sasa ni serikali ndio inayoshika hatamu, sio chama tena.

    Kwa hiyo, wakati tunawacheka Wazenj, tunawabeza kwa hatua yao ya maridhiano, lakini wanaonekana sasa wanaacha siasa za kupenda vyama na badala yake wanapenda utaifa wao, nchi yao...sisi tunasema wamefunga ndoa. Wametuacha nyuma kwa hili.

    Kwa hiyo, umetoa mada nzuri kutukumbusha kuwa nchi ni zaidi ya chama, utaifa ni zaidi ya chama na uzalendo ni kuwa na uchungu na nchi yako.
    Hapa pia ndio kuna umuhimu wa katiba ya taifa na sio hii ya kulinda chama kimoja.

    Hii haitofuta haki ya mtu kupenda chama akitakacho, lakini maslahi ya Taifa kwanza!
     
Loading...