Tuliosoma TAMBAZA tusikubali aibu hii

Tuliosoma TAMBAZA tusikubali aibu hii

Manyerere Jackton

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2012
Posts
2,438
Reaction score
4,465
Waraka huu ni kwa wana Tambaza wote-wale tuliosoma hapo zamani, na hawa wanaoendelea kutia aibu. Shule ya Sekondari Tambaza iliheshika sana kwa kuwa na VIPANGA wa ukweli. Imetoa watu maarufu sana ambao wameshika nyadhifa mbalimbali ndani na nje ya Tanzania.

Tambaza ilikuwa ya watu ambao akili zao zilikata kama wembe! Hawakukubali kuchokozwa. Kwa sababu ya sayansi, walifikia hatua ya kutengeneza hata mabomu. Muziki wao unajulikana sana kwa shule zote za Dar es Salaam za wakati huo.

Baada ya mwaka 1992 shule hii ikawa ya kidato cha nne na tano tu. Wakaanza kuvaa suruali. Walimu wakapelekwa wengine kabisa. Wanafunzi wakaanza kula chips. Wakapuuza kwenda kupiga dua kwenye kaburi la Mzee Tambaza! Hapo ukawa mwisho wa umaarufu wake, na sasa tumeona matokeo yake. Aibu tupu.

Nawaomba jamaa zangu kina Michael, Chuwa, Mjuba, Bob Rich, Mashaka Mgeta, Bob Chura, kundi zima la R4P MOB (Rujumu for Power), Kyaro na wagumu wengine wote tujitokeze kuhoji uhalali wa matokeo haya! Ni aibu.
 
[MENTION]jackton manyerere[/MENTION]mkuu kwani hata wakati wenu huo mlikua wa ngapi??sifa ya tambaza ilikua kupigana na azania, kubaka mabinti wa jangwani na kuleta fujo mitaani.

bora sasa wamestarabika, ha ha ha namkumbuka bob chura ha ha ha
 
tambaza.jpgHii ndiyo iliyokuwa Tambaza ya ukweli!!
 
Mimi naomba kukuuliza, hivi ni mwaka gani na matokeo ya ngazi ipi yashawahi kuiingiza Shule ya Sekondari Tambaza kwenye Ishirini Bora Kitaifa? (Nikikuuliza kumi bora nahisi nitakuwa nimekuonea...

Wu-Tamba ya wakati huo walikuwa ni wanafunzi wanaosifika kwa fujo hadi kupelekea kufungwa na baadaye kufanywa shule ya kidato cha tano na sita tu...
 
Hata mie nimesikitika nimefundisha hapo kuanzia 1988 hadi 1992. Imenisikitisha sana.
 
Serikali imeshindwa ww utawezaaaa wanfunzi wanjua bongo fleva tu Hanna jipya
 
Wakapuuza kwenda kupiga dua kwenye kaburi la Mzee Tambaza! Hapo ukawa mwisho wa umaarufu wake said:
Kuuumbe!!!! hizi roho za fujo na uuaji mlikuwa mkizifuata kaburini....ok.
 
Kimsingi Tambaza wametia aibu sana. Kwa sisi tuilosoma pale inatia kichefuchefu. Kuna mawili hapa
1. Overhaul the entire teaching staff au
2. Badilisha matumizi ya majengo from shule to something useful academically kama kuwa lecturer theaters/ science library/ectc. Maana hawakawii wanasiasa wakasema uwe ukumbi wa mikutano ili waje kukodisha kwa ajili ya sherehe kama harusi
 
Israel mjuni nkongo ni mwalimu hapo tambaza sio....refa mzuri tu atupe tathmini
 
hata ka haijawah ingia top 20, matokeo haya ni aibu, na siyaamini, naona siasa tu.
 
nimesikitika sana my tambaza jamani....daaah yaani imejaaa wavaa hereni tuu na maduu kibao kwa sasa .
 
Mimi naomba kukuuliza, hivi ni mwaka gani na matokeo ya ngazi ipi yashawahi kuiingiza Shule ya Sekondari Tambaza kwenye Ishirini Bora Kitaifa? (Nikikuuliza kumi bora nahisi nitakuwa nimekuonea...

Wu-Tamba ya wakati huo walikuwa ni wanafunzi wanaosifika kwa fujo hadi kupelekea kufungwa na baadaye kufanywa shule ya kidato cha tano na sita tu...

Kaka Tambaza haikuwahi kuingia kwenye hiyo Kumi bora lakini ilikuwa inatoa watu wengi kwenye average Category, na wala haikuwahi kuwa kwenye list ya shule kumi zenye ufaulu mbovu

ndio kulikuwa na fujo lakini kitabu cha haja kilikuwa kinapigwa pia

Kwa kweli nia aibu kwa shule yenye jina kama Tambaza kuwa kwenye ufaulu dhaifu kama huo
 
Kamanda Mpiganaji, umenikumbusha mbali!.

Tambaza ya enzi zangu, Bangi watu walivuta kule summit!, Mademu wa Zanaki walikuwa milki yao, "Tambazanaki!",
Mademu wa Kisutu, Forodhani na Jangwani walisumbuliwa!"
Fujo na uhuni wa kila aina!, ila mwisho wa siku kwenye matokeo, Div. 1 zilipangana!.
Tambaza yangu ilikuwa hii.

Picha kwa hisani ya mwana Tambaza, Osmund.

Paskali.
 

Attachments

  • 1374290_10151755035779811_530813462_n.jpg
    1374290_10151755035779811_530813462_n.jpg
    92.1 KB · Views: 680
Back
Top Bottom