Tukumbushane biashara au kazi zilizo kushinda au kukupa hasara kubwa

igihumbi

JF-Expert Member
Feb 20, 2017
441
350
Habari wana jf.? Leo ningependa tujikumbushe kazi au biashara zilizo kushinda na zina maslahi mazuri.
Yawezekana ilikushinda kwasababu haukufanya utafiti juu ya hiyo biashara au uvivu ulichangia. Naimani katika harakati za maisha mtu anapitia kazi na biashara tofauti ila mwisho wa siku anasimama sehem moja.

Binafsi::

1# Nilikutanaga na tangazo la kazi kwenye gazeti ila nilijiuliza hii ni kazi gani ambayo inahitaji hadi std 7 ila nikasema poa nikawapigia simu hatima wakaniambia niende bhana ile kazi ni zile za kusambaza vitu kama dawa, sabuni na vyombo aaah asikwambie mtu ile kazi ni ngumu mno mwisho nikapiga chini.

Nikaingia gereji tatizo likaja kawaida ya gereji hadi uje uthaminiwe inatakiwa uwe na ukaribu na fundi mkuu laa sivyo utaendelea kuwa mfanyakazi hapo kwa siku nikuwa nalipwa 2000 napo nikapiga chini.

2# Nikaingia kwenye masai sandals hapa ingawa palikuwa pagumu ila kidogo niliona afadhali hata hela yake ilikuwa inategemea na ufanyaji wako pia hata nilikuwa nikipiga picha ya mbele naona ni kitu ambacho naweza kukimudu kwani haikuhitaji mtaji mkubwa.

3# Hii biashara sikuamini kilicho niitokea ila ilikuwa biashara nzuri sana kwani kama hesabu ya faida unaijua mapema sana. Hii ni biashara ya kusafirisha mazao kutoka shamba kuja sokoni mimi nilikuwa nachukua machungwa kutokea Tanga na kuleta dar hii biashara iko vizuri ila ni hatari vibaya sana hasara yake huwa inakuwa ni kubwa sana.

Ilikuwa hivi wakati nipo tanga dalali akanipigia simu na kuniambia leo siku ya pili sokoni hakuna machungwa ni fanye juu chini kesho nipeleke mzigo kweli tukaingia shamba tukachuma machungwa ya kutosha usiku safari ikaanza kweli asubuhi mida ya saa 11 nikawa nimefika sokoni buguruni nilicho kiona hapana sikuamini kulikuwa na gari nyingi sana zimeleta machungwa mwisho tukauza machungwa kwa Tsh 35 na shamba nilinunua kwa Tsh 40 ambapo nilitakiwa kuuza kwa Tsh 80 hadi 70.

Hii biashara kama unajijua umekopa hela usije ukajaribu ni hatari.
 
Biashara ya malori ya mchanga! Halafu unapata bahati mbaya unaajiri madereva "vichaa"! Inafikia wakati ukiona tu namba ya mmoja wa hao madereva, hofu inatanda mwili mzima.
 
Habari wana jf.? Leo ningependa tujikumbushe kazi au biashara zilizo kushinda na zina maslahi mazuri.
Yawezekana ilikushinda kwasababu haukufanya utafiti juu ya hiyo biashara au uvivu ulichangia. Naimani katika harakati za maisha mtu anapitia kazi na biashara tofauti ila mwisho wa siku anasimama sehem moja.

Binafsi::

1# Nilikutanaga na tangazo la kazi kwenye gazeti ila nilijiuliza hii ni kazi gani ambayo inahitaji hadi std 7 ila nikasema poa nikawapigia simu hatima wakaniambia niende bhana ile kazi ni zile za kusambaza vitu kama dawa, sabuni na vyombo aaah asikwambie mtu ile kazi ni ngumu mno mwisho nikapiga chini.

Nikaingia gereji tatizo likaja kawaida ya gereji hadi uje uthaminiwe inatakiwa uwe na ukaribu na fundi mkuu laa sivyo utaendelea kuwa mfanyakazi hapo kwa siku nikuwa nalipwa 2000 napo nikapiga chini.

2# Nikaingia kwenye masai sandals hapa ingawa palikuwa pagumu ila kidogo niliona afadhali hata hela yake ilikuwa inategemea na ufanyaji wako pia hata nilikuwa nikipiga picha ya mbele naona ni kitu ambacho naweza kukimudu kwani haikuhitaji mtaji mkubwa.

3# Hii biashara sikuamini kilicho niitokea ila ilikuwa biashara nzuri sana kwani kama hesabu ya faida unaijua mapema sana. Hii ni biashara ya kusafirisha mazao kutoka shamba kuja sokoni mimi nilikuwa nachukua machungwa kutokea Tanga na kuleta dar hii biashara iko vizuri ila ni hatari vibaya sana hasara yake huwa inakuwa ni kubwa sana.

Ilikuwa hivi wakati nipo tanga dalali akanipigia simu na kuniambia leo siku ya pili sokoni hakuna machungwa ni fanye juu chini kesho nipeleke mzigo kweli tukaingia shamba tukachuma machungwa ya kutosha usiku safari ikaanza kweli asubuhi mida ya saa 11 nikawa nimefika sokoni buguruni nilicho kiona hapana sikuamini kulikuwa na gari nyingi sana zimeleta machungwa mwisho tukauza machungwa kwa Tsh 35 na shamba nilinunua kwa Tsh 40 ambapo nilitakiwa kuuza kwa Tsh 80 hadi 70.

Hii biashara kama unajijua umekopa hela usije ukajaribu ni hatari.
Ulinunua kwabada?
 
Biashara ya malori ya mchanga! Halafu unapata bahati mbaya unaajiri madereva "vichaa"! Inafikia wakati ukiona tu namba ya mmoja wa hao madereva, hofu inatanda mwili mzima.
Ukandarasi unakopa unafanya kazi haulipwi kwa muda sahihi au dhuluma moja kwa moja
Inafika hatua unatembea unaongea peke yako kama kichaa
 
Cocacola Depot,nilikuwa stockist katika eneo fulani halafu na Gari la kampuni kila siku linalleta soda kuuza katika eneo hilohilo walilonipa stockist.Inazingua sana na ilinikata kinoma hadi nikaifunga.
 
kama kazi za usafi tu kwenye baadhi ya maofisi
Kazi za supply kwenye halimashauri ni mateso unakopa million 2 kwa riba ya 30% kwa mwezi unafanya kazi ya million 3.5 unalipwa miezi 5 riba ipo 150%
Unajikuta unalipwa zote unalipa deni na una baki udaiwa
Wajasiriamali wa Tanzania tunateseka mno
 
Cocacola Depot,nilikuwa stockist katika eneo fulani halafu na Gari la kampuni kila siku linalleta soda kuuza katika eneo hilohilo walilonipa stockist.Inazingua sana na ilinikata kinoma hadi nikaifunga.
Biashara wakati mwingine ni mateso umempa mtu uwakala halafu unapeleka bidhaa kama hizo hapo yaani ni mateso
 
Back
Top Bottom