Tukipata tume huru ya uchaguzi Yatosha

Tukipata tume huru ya uchaguzi Yatosha

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Posts
6,887
Reaction score
3,442
Wapinzani tumechanganyikiwa mno na hali halisi,natoa wito ndugu zangu ebu tuangalia kwa undani kuwa na tume huru ya uchaguzi yatosha tu kwa mwaka huu,mambo mengine tuweke pembeni angalau mwaka huu au mpaka muda huu tuwe tumefanya kazi moja tu ya kupata tume huru ya uchaguzi,,,hayo mengine tuachane nayo hayatusaidi kwa sasa tumezidiwa jamani tumekuwa kama yatima!1
 
Uchaguzi wa 2015, idadi ya wabunge kwa vyama vya upinzani iliongezeka mara dufu, kwa tume hiyo hiyo ambayo mnadai sio huru.

Mimi nadhani mmboreshe kwanza vyama vyenu vya upinzani na kuwa na watu wenye weledi na siasa zenye tija , kabla ya kuanza kudai hiyo tume huru. Maana hata tukiwa na hiyo tume huru matokeo yake hayatakuwa chanya kama tutaendelea kuwa na upinzani ambao hauna tija.
 
Wapinzani tumechanganyikiwa mno na hali halisi,natoa wito ndugu zangu ebu tuangalia kwa undani kuwa na tume huru ya uchaguzi yatosha tu kwa mwaka huu,mambo mengine tuweke pembeni angalau mwaka huu au mpaka muda huu tuwe tumefanya kazi moja tu ya kupata tume huru ya uchaguzi,,,hayo mengine tuachane nayo hayatusaidi kwa sasa tumezidiwa jamani tumekuwa kama yatima!1
tume huru ndiyo solution... huwezi kupambana na mtu ....refa yeye, kamisaa yeye alafu utegemee ushindi....never ever.
 
Dikteta yupi aruhusu tume huru ya uchaguzi? Huyu anayepeleka miswaada bungeni ya kuminya demokrasi nchini na haki na uhuru wa Watanzania na vyama vya upinzani!?


Wapinzani tumechanganyikiwa mno na hali halisi,natoa wito ndugu zangu ebu tuangalia kwa undani kuwa na tume huru ya uchaguzi yatosha tu kwa mwaka huu,mambo mengine tuweke pembeni angalau mwaka huu au mpaka muda huu tuwe tumefanya kazi moja tu ya kupata tume huru ya uchaguzi,,,hayo mengine tuachane nayo hayatusaidi kwa sasa tumezidiwa jamani tumekuwa kama yatima!1
 
Very true and this coming elections will be the worst ever. I won’t be surprised at all if opposition parties win less than 10 seats in the parliament.

A vanguard party can not allow free and fare election.Indicators predicts that the coming election will lack impartiality if there will be no changes in our constitution to change a set up of NEC
 
mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
 
mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
Tume gani huru ...mpaka watu wavunjwe miguu na wapigwe mabomu ndiyo mshindi atangazwe!?.
 
Wapinzani tumechanganyikiwa mno na hali halisi,natoa wito ndugu zangu ebu tuangalia kwa undani kuwa na tume huru ya uchaguzi yatosha tu kwa mwaka huu,mambo mengine tuweke pembeni angalau mwaka huu au mpaka muda huu tuwe tumefanya kazi moja tu ya kupata tume huru ya uchaguzi,,,hayo mengine tuachane nayo hayatusaidi kwa sasa tumezidiwa jamani tumekuwa kama yatima!1
Nakubaliana na wewe mkuu kwa asilimia 100. Kwa kweli inatupasa tuelekeze nguvu zetu katika kudai tume huru kwanza, otherwise wataendelea kutupanda vichwani bila muhali!
 
Uchaguzi wa 2015, idadi ya wabunge kwa vyama vya upinzani iliongezeka mara dufu, kwa tume hiyo hiyo ambayo mnadai sio huru.

Mimi nadhani mmboreshe kwanza vyama vyenu vya upinzani na kuwa na watu wenye weledi na siasa zenye tija , kabla ya kuanza kudai hiyo tume huru. Maana hata tukiwa na hiyo tume huru matokeo yake hayatakuwa chanya kama tutaendelea kuwa na upinzani ambao hauna tija.
Ni kwel lkn kungekua na tume guru ingekua zaid ya Mara 2 ya hao unaosema wengi. Huenda hata pale juu kabisa asingekuwepo tulie nae Kama time guru ingekuwepo.
 
mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
Pole. Kama hujui kitu Kula ukalale
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Hata chakubanga ukweli anaujua fika, usiukimbie.



mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
 
Lazima utatizike sana kwa sababu ya akili yako ndogo na uwezo duni wa kufikiri.Hata saa mbovu huwa inaonyesha majira sahihi angalau mara mbili kwa siku.
mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
 
Karejee kwanza katiba then ukuje hapa
mpaka sasa hiki kitu kinanitatiza sana

1. Cha kwanza, popote pale upinzani inaposhinda iwe uchaguzi mdogo, wa serikali za mitaa au mkuu wanasema uchqguzi ulikuwa wa huru na haki ila wakishindwa sasa husema kuwa uchaguzi haukuwa wa huru na haki. je , uchaguzi wa huru na haki ni ule unaotangaza upinzani washindi bila kushinda?

2. nashindwa kuelewa mpaka sasa , wapinzani na wewe mleta mada , tume huru mnayotaka mnataka iwe na vigezo gani. Kazi ya tume ni kusimamia na kutangaza matokeo ya uchaguzi , hayo mengine tume haifanyi. zoezi zima la upigaji kura linasimamiwa vyema na mawakala wa vyama na hata uhesabuji kura pia. masanduku ya kura yanahifadhiwa mpaka miezi 6 baada ya matokeo kutangazwa na kama kuna pingamizi linapelekwa mahakamani. mchakato huo mzima , mnataka tume huru iweje? iwe na mawakala wa upinzani tu? itangaze upinzani wameshinda kumbe si kweli?

wapinzani hasa mawakala wao wanachoshindwa ni kuwaambia ukweli watanzania kuwa tumeshindwa na CCM na kushindwa kufanya hivyo watanzania wanaamini kuwa hakuna tume huru kumbe ni tume ni huru kabisa na inatenda haki.

Maneno hayo yanajenga sononeko ndani ya jamii na kutokea mtanzuko wa ukweli halisi ambao unafichwa na upinzani kwa maslahi yao binafsi
 
Uchaguzi wa 2015, idadi ya wabunge kwa vyama vya upinzani iliongezeka mara dufu, kwa tume hiyo hiyo ambayo mnadai sio huru.

Mimi nadhani mmboreshe kwanza vyama vyenu vya upinzani na kuwa na watu wenye weledi na siasa zenye tija , kabla ya kuanza kudai hiyo tume huru. Maana hata tukiwa na hiyo tume huru matokeo yake hayatakuwa chanya kama tutaendelea kuwa na upinzani ambao hauna tija.
Ingekuwa huru 2015 wapinzani wangeshika.nafasi zaidi ya asliimia 70 bungeni.
 
Wapinzani tumechanganyikiwa mno na hali halisi,natoa wito ndugu zangu ebu tuangalia kwa undani kuwa na tume huru ya uchaguzi yatosha tu kwa mwaka huu,mambo mengine tuweke pembeni angalau mwaka huu au mpaka muda huu tuwe tumefanya kazi moja tu ya kupata tume huru ya uchaguzi,,,hayo mengine tuachane nayo hayatusaidi kwa sasa tumezidiwa jamani tumekuwa kama yatima!1
Mimi naamini mwenye turufu ni mpiga kura. Inawezekana mpiga kura akielimika kura yake inauwezo kuliko Tume huru.
Mifano Mbeya Arusha Dar etc. Piga elimu kwa wapiga kura wajue thamani ya kura zao. Hilo halina gharama. Adui anatumia vitu viwili tu UJINGA na NJAA. Mwenye uelewa ni mwerevu na jasiri wa kujitafutia riziki.
 
Tume huru unaipataje kama una wabunge wajinga wa ccm wanaojua ukiwa na tume huru chama chao hakiwezi kushinda uchaguzi
 
Uchaguzi wa 2015, idadi ya wabunge kwa vyama vya upinzani iliongezeka mara dufu, kwa tume hiyo hiyo ambayo mnadai sio huru.

Mimi nadhani mmboreshe kwanza vyama vyenu vya upinzani na kuwa na watu wenye weledi na siasa zenye tija , kabla ya kuanza kudai hiyo tume huru. Maana hata tukiwa na hiyo tume huru matokeo yake hayatakuwa chanya kama tutaendelea kuwa na upinzani ambao hauna tija.
Kwani 2015 wakati wabunge wanaongezeka na viongozi so walikuwa ni wale wale?
 
Hapa issue sio Tume huru ya Uchaguzi issue ni upinzani kuweka nyumba yao katika mpangilio mzuri, yani unaacha kufuata taratibu zilizowekwa za kujaza fomu unaenguliwa halafu unataka Tume Huru. Kwanza uchaguzi huu wa serikali za mitaa hausimamiwi na Tume, lakini hata ukija huo uchaguzi Mkuu unaosimamiwa na Tume bado kama vyama havijajipanga vizuri kutaendelea kuwa na visingizio vya Tume Huru. Tume iliyopo ni huru ndio maana wapinzani wamejaa Bungeni.
 
Back
Top Bottom