Tujadili kwa manufaa ya taifa ; uchaguzi 2020 twende na Nani na kwa nini ??

mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
4,466
Points
2,000
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
4,466 2,000
Nimeona thread nyingi zikimponda huyu na kumsifia yule kuhusu uchaguzi wa uraisi 2020..

nikapata wazo , kwanini tusijadili bila ushabiki wa vyama vyetu , kwa maslahi ya taifa letu kwanza kwani tukikosea kuchagua tunaumia wote ,

Ni Nani anayefaa kutuongoza Tena kwa miaka mongine mitano mbele uchaguzi wa 2020 na kwanini ? Nitatoa majina yanayojitokeza kugombea uraisi kwa vyama kadhaa Ila na wewe urataja wa kwako kama humu hawamo

CCM
1. John magufuli
2. Bernad membe


CHADEMA

1. Tundu Lissu

ACT
1. Zitto
2. Maalim Seif

CUF
1. Lipumba


Mitazamo wangu:

Mimi nàona JPM bado tunamhitaji Sana kwa miaka mingine mingi ijayo, kwakuwa pamoja na kwamba irani ya chama inasisitiza viwanda lakin kajitahidi kuboresha barabara, umeme , Huduma za kijamii, kuwajali wafanyabiashara , ufisadi umeisha, amefufua ndege , anatengeneza reli ya kisasa, maisha mazuri yanakuja tuwe wavumilivu , nk

Je , wewe una mtazamo gani ??

Kwa wanasiasa wa hapa Tanzania for the next 30 years anayefaa kuongoza nchi yetu ni Magufuli tu, hao wengine ni waganga njaa. Angalia maendeleo anayoleta Magufuli toka aingie madarakani na ujinga walioufanya marais vinyago waliopita katika utawala wao wa miaka 30. With Magufuli, tutafika mbali sana ila hao vinyago uliowataja hapo juu watarudisha kule kule kwa marais wasanii waliopita.
 
mimiks

mimiks

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2013
Messages
331
Points
225
mimiks

mimiks

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2013
331 225
Kuna watu mnaishi kwa hisia (imani) basi mnataka watu wote waishi kwa hisia (imani). 'maisha mazuri yatakuja' lini na wapi
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
3,784
Points
2,000
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
3,784 2,000
- SGR ni kichaa tu atakayeamini kuwa ni mradi wenye manufaa. hivi unajua TAZARA ni SGR pia lakini 90% ya mizigo & abiria ambako reli inapita vinatumia barabara?
Hujuia hata unachokiongea, tangu lini cape gauge (3 ft 6 in - TAZARA) ikaitwa standard gage (4 ft 8 1⁄2 in)?

Unafahamu kuwa neno "standard" linatokana na Marekani kuviita vipimo vya Imperial (inch and foot), standard?

Kwa hiyo 4 ft 8 1⁄2 in gage, ambayo ndiyo inyotumika nchi hiyo ikapata jina standard gage wakati ile ya (3 ft 6 in) iliyoanzia Cape town ikapata jina cape gage ambayo ndiyo iliyochaguliwa kutumika TAZARA kwa kuwa Zambia teyari walikuwa wanayo ikiunganishwa na Zimbabwe mpaka Afrika ya kusini.
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
6,565
Points
2,000
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
6,565 2,000
Hujuia hata unachokiongea, tangu lini cape gauge (3 ft 6 in - TAZARA) ikaitwa standard gage (4 ft 8 1⁄2 in)?

Unafahamu kuwa neno "standard" linatokana na Marekani kuviita vipimo vya Imperial (inch and foot), standard?

Kwa hiyo 4 ft 8 1⁄2 in gage, ambayo ndiyo inyotumika nchi hiyo ikapata jina standard gage wakati ile ya (3 ft 6 in) iliyoanzia Cape town ikapata jina cape gage ambayo ndiyo iliyochaguliwa kutumika TAZARA kwa kuwa Zambia teyari walikuwa wanayo ikiunganishwa na Zimbabwe mpaka Afrika ya kusini.
Sasa TAZARA serikali imeshindwa kuiendesha. Hata ile ya kati ya TRC inasuasua. Muujiza gani mtafanya muweze kuiendesha hiyo ya umeme kama mradi mdogo tu wa BRT umewashinda?
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
3,784
Points
2,000
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
3,784 2,000
Sasa TAZARA serikali imeshindwa kuiendesha. Hata ile ya kati ya TRC inasuasua. Muujiza gani mtafanya muweze kuiendesha hiyo ya umeme kama mradi mdogo tu wa BRT umewashinda?
TAZARA ni tofauti kidogo kwa kuwa inajumuisha nchi mbili ila TRC serikali inahusina 100% na kwakweli wanajitahidi sana. Kuna ukarabati mkubwa unafanyika kuiongezea reli ubora hiyo (wanabadilisha reli na mataluma), hata ile ya Tanga ambayo ilikuwa imekufa kwa zaid ya miaka 10 inafufuliwa.
 
kauga JR

kauga JR

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
3,526
Points
2,000
kauga JR

kauga JR

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
3,526 2,000
irani* ilani

kwa kuwa mimi si mpiga ramli , basi , yeyote yule ambaye CCM itatuletea, mimi nitakuwa naye. lakin ingekuwa maamuzi yangu pekee yanafaa kumuweka Rais, basi ni SGR, bomba la mafuta ningechagua
Hata ukiletewa CHAWA wee sawa tuu
 
ZENJIBARIA

ZENJIBARIA

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
555
Points
1,000
ZENJIBARIA

ZENJIBARIA

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
555 1,000
Kama tunataka kuiokoa tz
Kama tunataka mtanzania awe na hadhi nchini kwake
Kama tupo tayari kuwa na uongozi unaondeshwa kwa mujibu wa sheria
Kama tunahitaji kutendewa haki kutoka mihimili yote ya nchi
Kama tumeamua kuitaarisha nchi kwa kizazi kijacho na uchumi unaoweza kusomeka
Kama tumechoka kutawaliwa na makundi ya watu wanaohisi kutoa huduma za kijamii ni hisani
Kama tumechoka kudharauliwa na kutawaliwa kwa matamko
Kama tunataka jeshi letu la polisi liwe jeshi la kulinda na kutoa huduma kwa wananchi
Kama tunahitaji uongozi badala ya utawala
Haya yote yatawezekana katika uongozi wa kisheria tu na MTU pekee anaefaa ni LISSU
Kwa wale wenye uwezo wa kufikiri wataona ukweli huu
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
6,565
Points
2,000
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
6,565 2,000
TAZARA ni tofauti kidogo kwa kuwa inajumuisha nchi mbili ila TRC serikali inahusina 100% na kwakweli wanajitahidi sana. Kuna ukarabati mkubwa unafanyika kuiongezea reli ubora hiyo (wanabadilisha reli na mataluma), hata ile ya Tanga ambayo ilikuwa imekufa kwa zaid ya miaka 10 inafufuliwa.
Bado hujajibu swali langu. TRC haijiendeshi kwa faida. Kuna wakati treni zake zinaishiwa mafuta njiani! Ile ya kaskazini ilikufa kabisa..well sasa unasema mnafufua. Swali liko pale pale nininkitasuia hiyo sgr isiwe au ishindwe kujiendesha kama hizo nyingine? Miradi midogo tu kama BRT tumeona inatutoa jasho, au nayo itahamishiwa vote 20 ili isikaguliwe wala kuhojiwa?
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
3,784
Points
2,000
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
3,784 2,000
Bado hujajibu swali langu. TRC haijiendeshi kwa faida. Kuna wakati treni zake zinaishiwa mafuta njiani! Ile ya kaskazini ilikufa kabisa..well sasa unasema mnafufua. Swali liko pale pale nininkitasuia hiyo sgr isiwe au ishindwe kujiendesha kama hizo nyingine? Miradi midogo tu kama BRT tumeona inatutoa jasho, au nayo itahamishiwa vote 20 ili isikaguliwe wala kuhojiwa?
Matatizo ya TRC, BRT yametokana na sera mbovu za azimio la Zanzibar, wafanyakazi wa serikali kufanya biashara kwa kutumia nafasi zao kujitajirisha. TRC ilikufa kwa kuwa kuna watu walifanya jitihada kudhorotesha shirika ili biashara zao za malori zifaidike.

Uongozi wa sasa inachofanya ni kuondoa yale makosa yaliyofanyika miaka 30 iliyopita, hivyo tutegemee ufanisi kwenye reli zote zinazo milikiwa na serikali.
 
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
8,392
Points
2,000
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
8,392 2,000
Hujuia hata unachokiongea, tangu lini cape gauge (3 ft 6 in - TAZARA) ikaitwa standard gage (4 ft 8 1⁄2 in)?

Unafahamu kuwa neno "standard" linatokana na Marekani kuviita vipimo vya Imperial (inch and foot), standard?

Kwa hiyo 4 ft 8 1⁄2 in gage, ambayo ndiyo inyotumika nchi hiyo ikapata jina standard gage wakati ile ya (3 ft 6 in) iliyoanzia Cape town ikapata jina cape gage ambayo ndiyo iliyochaguliwa kutumika TAZARA kwa kuwa Zambia teyari walikuwa wanayo ikiunganishwa na Zimbabwe mpaka Afrika ya kusini.
whatever.

the bottom line is kujenga reli ambayo uzoefu unaonyesha haina tija is akin to mental retardation.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,672
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,672 2,000
Kwa wanasiasa wa hapa Tanzania for the next 30 years anayefaa kuongoza nchi yetu ni Magufuli tu, hao wengine ni waganga njaa. Angalia maendeleo anayoleta Magufuli toka aingie madarakani na ujinga walioufanya marais vinyago waliopita katika utawala wao wa miaka 30. With Magufuli, tutafika mbali sana ila hao vinyago uliowataja hapo juu watarudisha kule kule kwa marais wasanii waliopita.
Kwa taarifa yako deni la taifa ndani ya hii miaka minne lemepanda 1/3 dhidi ya marais wote wanne waliopita.
 
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2010
Messages
4,466
Points
2,000
mbongo_halisi

mbongo_halisi

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2010
4,466 2,000
Kwa taarifa yako deni la taifa ndani ya hii miaka minne lemepanda 1/3 dhidi ya marais wote wanne waliopita.

Still, nakushauri wewe na familia yako pamoja na watanzania wote kumpigia kura Magufuli. Kama uliweza vumilia ujinga uliofanywa na marais waliopita kwa miaka 30 basi utaweza funga mkanda kwa utawala huu bora chini ya Magufuli, sawa?
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,672
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,672 2,000
Matatizo ya TRC, BRT yametokana na sera mbovu za azimio la Zanzibar, wafanyakazi wa serikali kufanya biashara kwa kutumia nafasi zao kujitajirisha. TRC ilikufa kwa kuwa kuna watu walifanya jitihada kudhorotesha shirika ili biashara zao za malori zifaidike.

Uongozi wa sasa inachofanya ni kuondoa yale makosa yaliyofanyika miaka 30 iliyopita, hivyo tutegemee ufanisi kwenye reli zote zinazo milikiwa na serikali.
Kuna reli inamilikiwa na mtu binafsi? Hii mikopo kwa ajili ya hiyo miradi ina mkakati mzuri wa kulipa au tunakopa tu kusaka polical millage? Kama SGR ya Kenya inaendeshwa kwa hasara, hii yetu tuna uhakika gani itakuwa na manufaa?
 
100bucks

100bucks

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
644
Points
1,000
100bucks

100bucks

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
644 1,000
Nimeona thread nyingi zikimponda huyu na kumsifia yule kuhusu uchaguzi wa uraisi 2020..

nikapata wazo , kwanini tusijadili bila ushabiki wa vyama vyetu , kwa maslahi ya taifa letu kwanza kwani tukikosea kuchagua tunaumia wote ,

Ni Nani anayefaa kutuongoza Tena kwa miaka mongine mitano mbele uchaguzi wa 2020 na kwanini ? Nitatoa majina yanayojitokeza kugombea uraisi kwa vyama kadhaa Ila na wewe urataja wa kwako kama humu hawamo

CCM
1. John magufuli
2. Bernad membe


CHADEMA

1. Tundu Lissu

ACT
1. Zitto
2. Maalim Seif

CUF
1. Lipumba


Mitazamo wangu:

Mimi nàona JPM bado tunamhitaji Sana kwa miaka mingine mingi ijayo, kwakuwa pamoja na kwamba irani ya chama inasisitiza viwanda lakin kajitahidi kuboresha barabara, umeme , Huduma za kijamii, kuwajali wafanyabiashara , ufisadi umeisha, amefufua ndege , anatengeneza reli ya kisasa, maisha mazuri yanakuja tuwe wavumilivu , nk

Je , wewe una mtazamo gani ??
Huu ni ubaguzi,mbona umemwacha Mh.Job Yustino Ndugai,muongeze kwenye list ya ccm
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
19,672
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
19,672 2,000
Still, nakushauri wewe na familia yako pamoja na watanzania wote kumpigia kura Magufuli. Kama uliweza vumilia ujinga uliofanywa na marais waliopita kwa miaka 30 basi utaweza funga mkanda kwa utawala huu bora chini ya Magufuli, sawa?
Hastahili kuwa rais kwani amejikita tu kwenye miundo mbinu, ila kwenye uchumi kaharibu, ajira zimemshimshinda, kwenye demokrasia ndio sifuri kabisa, amegeuza nchi ya uonevu huku akiminya uhuru wa kujieleza. Akae pembeni aingie rais anayeweza kufanya vyote kwa uwiano sahihi.
 
S

Skyway

Member
Joined
May 19, 2019
Messages
46
Points
125
S

Skyway

Member
Joined May 19, 2019
46 125
Hizi ramli inahitaji ujasiri kutabiri eti upinzani JPM atamaliza 2025
Uchaguzi mgumu ni 2025
 

Forum statistics

Threads 1,304,900
Members 501,583
Posts 31,531,181
Top