Mundali
JF-Expert Member
- Sep 16, 2010
- 749
- 164
Tanzania tupo kwenye kipindi muhimu sana cha uchaguzi. Katika wakati huu tujadili namna ya kuwatambua viongozi bora. Baba bora ni yule anayejituma kila wakati kuhakikisha maisha bora kwenye familia yake. Hali kadhalika kiongozi bora ni yule anayejitolea kwa ajili ya jamii yake. Na daima nyumba bora hujengwa na wenye nyumba. Tuwaangalie hawa kwa darubini kali.
1. Tuliwapa shirika likiwa na treni, mabasi ya abiria na magari ya mizigo pamoja na meli, waliviendelezaje?
2. Shrika la ndege likiwa na ndege takribani 9 (Twin orters, Forker Friendships, Boeings n.k) wamelifikisha wapi?
3. Viwanda vya nguo (Urafiki, Sunguratex, Kilitex, Mwatex, Mutex, Mbeyatex n.k), viko wapi?
4. Viwanda vya ngozi, kusindika nyama, maturubai, radio, viatu, mlolongo ni mrefu. Vinaendeleaje?
5. Sekta ya kilimo na vyama vya ushirika na mabenki yaliyojihusisha na kilimo nayo vipi?
6. Uvuvi, TACOSHILI, uwakala wa meli na mengineyo je?
Mambo ni mengi ila tutasema ubinafsishaji, simple answer.
Turudi ndani ya nyumba yetu.
1. Iko wapi SUKITA?
2. Iko wapi SUWATA?
3. Uko wapi mradi wa mabasi ya wanafunzi (Umoja wa vijana)?
Kama nyumba yetu tumeshindwa kusimamia rasilimali zake, tutaweza kusimamia za jamii yetu?
1. Tuliwapa shirika likiwa na treni, mabasi ya abiria na magari ya mizigo pamoja na meli, waliviendelezaje?
2. Shrika la ndege likiwa na ndege takribani 9 (Twin orters, Forker Friendships, Boeings n.k) wamelifikisha wapi?
3. Viwanda vya nguo (Urafiki, Sunguratex, Kilitex, Mwatex, Mutex, Mbeyatex n.k), viko wapi?
4. Viwanda vya ngozi, kusindika nyama, maturubai, radio, viatu, mlolongo ni mrefu. Vinaendeleaje?
5. Sekta ya kilimo na vyama vya ushirika na mabenki yaliyojihusisha na kilimo nayo vipi?
6. Uvuvi, TACOSHILI, uwakala wa meli na mengineyo je?
Mambo ni mengi ila tutasema ubinafsishaji, simple answer.
Turudi ndani ya nyumba yetu.
1. Iko wapi SUKITA?
2. Iko wapi SUWATA?
3. Uko wapi mradi wa mabasi ya wanafunzi (Umoja wa vijana)?
Kama nyumba yetu tumeshindwa kusimamia rasilimali zake, tutaweza kusimamia za jamii yetu?