Tuheshimiane jamani


Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
Wasalaam wana JF hasa wa Jukwaa hili.
Natoa wito wa kuzingatia utu na asiri ya ubinaadamu wetu katika Mijadara yetu humu ndani katika kuhakikisha kwamba hatuvunjiani au kujivunjia heshima.

Kutokana na sababu mbalimbali, baadhi yetu humu ndani wa/tumekuwa tukitumia lugha au manti hasi sana tunapozungumzia jinsia tofauti na zetu, baadhi ya wanawake wanatoa lugha zenye kuambatana na kashfa na dharau kubwa sana kwa jinsia ya kiume vile vile baadhi ya wanaume wanatoa wanafanya hivyo hivyo.

Haya yote yanafanyika huku lugha au mantiki zenye kubeba dhamira ya ushawishi wa hali ya juu sana dhidi ya jinsia nyingine hasa katika maswala la tabia,Uwezo wa aina mbalimbali, n.k kiasi cha kusababisha jinsia husika inayoshambuliwa ionekane ni ya hovyo na isiyo na maana hata kidogo.

Mimi naomba nikumbushe kitu kimoja, kwa upande wa wanawake, wakati mnaponda kwa ukali kabisa jinsia ya kiume, je huwa mnakumbuka kwamba mna baba? na kwamba japo unapotowaka namna hiyo kichwani kwako huwa unaamini kwamba baba yako hausiki kwa sababu tu haiwezekani kutokea mkawa kwenye mahusiano ya mke na mme na baba yako lakini unakumbuka kwamba wachangiaji wengine wanapofikia hatua ya kukubaliana na wewe wao kwao baba yako ni sawa na wanaume wengine wote wasio baba zao kitu kinachopelekea uwe unamtukanisha baba yako mzazi.

Achilia mbali baba yako? vipi kuhusu mwanao wa kiume? utajisikiaje anapotolewa lugha kali kali za kashfa? au kaka yako? n.k

vile vile kwa wanaume, huwa tunakumbuka kwamba indirectly, kauli, na agenda zetu za kuwadhalilisha wanawake huwa zinawarudia mama zetu, au dada zetu, au mabinti zetu?

naomba tuheshimiane jamani, maswala ya tabia ni maswala mapana sana, na sote tunamapungufu,na tunategemeana sana katika kujenga jamii yenye furaha na imara katika kila nyanja ya maisha yetu, Japo tukumbuke kwamba sisi wote ni kizazi cha Adamu na hawa? wote ni dugu moja.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,661
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,661 280
Sangarara hii like nimekupa si kwasababu umenikosha roho hataa bali kwasabbu umetukumbusha juu ya kuheshimiana.

sasa mimi nakuja hapa nakuuliza?? hivi maneno ambayo nyie kaka zetu, wanaume huwa mnatumia juu ya jinsia ya kike ni sawa?? na je kwann hili liwe linawauma sana wanaume wakiambiwa kwa lugha ngumu lakin si tukiambiwa sisi wanawake??

kwa picha ya huu uzi wako naona kwamba umejaribu tu kuonyesha ile tabia ya kiume kwamba nyie mko superior kuliko sisi wanawake na kwamba hata iweje mnataka sisi tuwaheshimu hata kama nyie mtatutusi.

ili tuwe fair kaka tuambizane tu ukweli kwamba matusi, kashfa sio maneno mazuri kabisa na kama ndivyo kuliko kutoa lugha za namna hii basi ni vyema tukajenga logic kwenye mada husika.

mfano mzuri nenda kwenye uzi wa Zahra White wa leo utaona jins ambavyo baadhi ya wanajamvi (incluiding me of course) yametumika maneno makali ya kashfa na yenye kumdhalilisha hadi unajiuliza kweli sisi tunaochangia mada tuliwaza vyema??
 
Last edited by a moderator:
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
5,554
Likes
197
Points
145
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
5,554 197 145
^^
Tusipozingatia haya wenye akili timamu watazidi kupungua !!
Tutakosa busara zao.
Jamvi litachanika na utabaki utoto tu.
^^
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,082
Likes
16,612
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,082 16,612 280
uzi wako unaonekana ulilenga upande fulani jap[o umejaribu kubalance. Jambo la kuheshimiana ni muhimu sana lakini tuanze kuheshimu wengine kwanza na kuwavumilia kwanza.
ukweli ni kwamba hata ukifanya reseach za nyuzi za hapa hasa jukwaa hili ni wazi wanawake wanavumilia sana.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
Gfsonwin
Just to put the records in order.
Nimewasihi wanaume dhidi ya kauli na agenda za kudhalilisha kama nilivyofanya kwa wanawake dhidi ya wanaume.

Nadhani wanahitajika maadvocate wengi zaidi,probably moderators katika kuhakikisha kwamba heshima ya utu inapewa kipaumbele katika mijadara humu ndani.
 
queeny

queeny

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2012
Messages
587
Likes
17
Points
35
queeny

queeny

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2012
587 17 35
Lakini jamani saa ingine sisi wenyewe tunajivunjia heshima. Sasa kama huo uzi wa Zahra White hivi kweli mtu mwenye akili timamu utaletaje uzi wa namna hiyo mbele ya kadamnasi, alafu ukitukanwa ulalamike? Hata kama watu wanafanya uozo lkn hawajitangazi mbele ya umma tena kwa kujisifia kana kwamba ni jambo jema.
Heshima unaijenga mwenyewe. Usipojiheshimu usitegemee jamii itakuheshimu.
 
Last edited by a moderator:
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,082
Likes
16,612
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,082 16,612 280
Lakini jamani saa ingine sisi wenyewe tunajivunjia heshima. Sasa kama huo uzi wa Zahra White hivi kweli mtu mwenye akili timamu utaletaje uzi wa namna hiyo mbele ya kadamnasi, alafu ukitukanwa ulalamike? Hata kama watu wanafanya uozo lkn hawajitangazi mbele ya umma tena kwa kujisifia kana kwamba ni jambo jema.
Heshima unaijenga mwenyewe. Usipojiheshimu usitegemee jamii itakuheshimu.
queeny kuvumiliana ni chanzo cha kuheshimiana
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,425
Likes
7,520
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,425 7,520 280
ukitaka kumfahamu mtu vizuri
tulia usome maandishi yake (Naomba usisome yangu)
Mara nyingi majibu yetu yanabeba uhalisia wetu.

But asante tutajitahidi kujiweka sawa.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,661
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,661 280
Lakini jamani saa ingine sisi wenyewe tunajivunjia heshima. Sasa kama huo uzi wa Zahra White hivi kweli mtu mwenye akili timamu utaletaje uzi wa namna hiyo mbele ya kadamnasi, alafu ukitukanwa ulalamike? Hata kama watu wanafanya uozo lkn hawajitangazi mbele ya umma tena kwa kujisifia kana kwamba ni jambo jema.
Heshima unaijenga mwenyewe. Usipojiheshimu usitegemee jamii itakuheshimu.
two wrongs never make it right. kweli Zahra White kaleta uzi mbaya lkn je sisi tutumie busara zetu vipi??
leo niliwaza sana juu ya majibu aliyokuwa kaiyapata na katika majibu yote sikuona jibu ambalo lilikuwa na nia ya dhati ya kumrekebisha zaid ya kumkashfu na kumwona mchafu kuliko sisi wengine wote jambo ambalo si sahihi
 
Last edited by a moderator:
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Wanamme na wanawake, tunapendana sana ndio maana tunatamani tubembelezane hata sredini kwa maneno yasiyo makali. At the sama time tunachukiana sana kutokana na maumivu tunayosababishiana, ndio maana tunatumia maneno makali.

Ujue, kuna wakati mtu anachangia kwa lugha kali, si kwamba anamponda mtoa mada au mtoa comment bali hilo tukio linamkumbusha mahali fulani alikoumizwa na mtu wa jinsia hiyo. Anakuwa anatoa hasira zake za kihistoria.

You have a point, ila we can't be the same, it will be boring.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,692
Likes
3,661
Points
280
Age
46
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,692 3,661 280
Gfsonwin
Just to put the records in order.
Nimewasihi wanaume dhidi ya kauli na agenda za kudhalilisha kama nilivyofanya kwa wanawake dhidi ya wanaume.

Nadhani wanahitajika maadvocate wengi zaidi,probably moderators katika kuhakikisha kwamba heshima ya utu inapewa kipaumbele katika mijadara humu ndani.
mkuu wangu ukirudi kwenye post namba moja umewashutumu jinsia ya kike tu. sasa if you want to play it fair go and edit kwanza ndipo mada inoge kujadiliwa.
 
queeny

queeny

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2012
Messages
587
Likes
17
Points
35
queeny

queeny

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2012
587 17 35
two wrongs never make it right. kweli Zahra White kaleta uzi mbaya lkn je sisi tutumie busara zetu vipi??
leo niliwaza sana juu ya majibu aliyokuwa kaiyapata na katika majibu yote sikuona jibu ambalo lilikuwa na nia ya dhati ya kumrekebisha zaid ya kumkashfu na kumwona mchafu kuliko sisi wengine wote jambo ambalo si sahihi
tatizo uzi haukukaa kama wa mtu anayetaka kurekebishwa bali umekaa kikujisifia zaidi na kuonyesha kana kwamba hayo ndo maisha. So watu wamerespond accordingly
 
Last edited by a moderator:
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
mkuu wangu ukirudi kwenye post namba moja umewashutumu jinsia ya kike tu. sasa if you want to play it fair go and edit kwanza ndipo mada inoge kujadiliwa.
Dada Yangu,Mama Yangu,Mwanangu soma para ya pili kutoka mwisho,au kwa vile nimetumia maneno machache,I have honestly said this to both us the male man and female man,I can not be such mean in a presentation like this to leave my male egocentrism exposed such openly.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
tatizo uzi haukukaa kama wa mtu anayetaka kurekebishwa bali umekaa kikujisifia zaidi na kuonyesha kana kwamba hayo ndo maisha. So watu wamerespond accordingly
Huo uzi unatatitle gani?
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
Wanamme na wanawake, tunapendana sana ndio maana tunatamani tubembelezane hata sredini kwa maneno yasiyo makali. At the sama time tunachukiana sana kutokana na maumivu tunayosababishiana, ndio maana tunatumia maneno makali.

Ujue, kuna wakati mtu anachangia kwa lugha kali, si kwamba anamponda mtoa mada au mtoa comment bali hilo tukio linamkumbusha mahali fulani alikoumizwa na mtu wa jinsia hiyo. Anakuwa anatoa hasira zake za kihistoria.

You have a point, ila we can't be the same, it will be boring.
You mean,disgracing each other is interesting?
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
649
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 649 280
ukitaka kumfahamu mtu vizuri
tulia usome maandishi yake (Naomba usisome yangu)
Mara nyingi majibu yetu yanabeba uhalisia wetu.

But asante tutajitahidi kujiweka sawa.
Do not take it personal my dear.
 
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
1,033
Likes
36
Points
145
Kimetah

Kimetah

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
1,033 36 145
sasa umu tunafundishana o tunatukanana na kupeana kashfa?
Nadhani jibu la wengi ni TUNAFUNDISHANA,
Sasa basi kama kunamtu anatoa maneno ya kashfa na ma2si hamna haja ya kujibu alicho andika,
Cha maana sana tumwache ajirekebishe
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,851
Likes
3,638
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,851 3,638 280
Wanaoharibu jukwaa ni wale waletao mada zisizo na tija...
Huwezi kuweka jambo la kipuuzi kwa kuwa tu wewe ni muumini wa fikra hizo, halafu usitarajie ukinzani...
Humu kuna watu huwa wanakuja na mada za kujisifia kuwa wana uume mkubwa, wengine sijui wanapenda waume za watu n.k n.k...
MMU sio uwanja wa matangazo, bali ni jukwaa la elimu lenye kumulika muktadha wa Mahusiano, Mapenzi na Urafiki...
 
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
11,166
Likes
8,613
Points
280
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
11,166 8,613 280
kumekucha watoa ushauri nasaha!!
Mkimaliza kutema povu mje jacaranda mshushie na ndovu
 

Forum statistics

Threads 1,274,221
Members 490,631
Posts 30,505,121