Trump aitandika Iran kwa vikwazo vipya

Trump aitandika Iran kwa vikwazo vipya

ze kokuyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Posts
7,476
Reaction score
9,654
Siku ya jumanne(Leo) utawala wa bwana Trump umetangaza vikwazo vipya vya kiuchumi dhidi ya Iran, kuhusiana na mpango wake wa silaha za nyuklia, mpango wake wa makombora na pia kuunga mkono ugaidi.
Hatua hiyo imekuja baada ya utawala wa Trump kuithibitishia Congress kwamba Iran imekua ikikiuka makubaliano ya mkataba wa nyuklia.
Taarifa hiyo pia ilikosoa hatua ya Iran kuunga mkono serikali ya Syria na makundi kama Hezbollah na Hamas.

Marekani ina wasiwasi kuhusu shughuli za Iran mashariki ya kati, zinazovuruga utulivu eneo hilo.

Pia iliilaumu Iran kwa kuendeleza mzozo ulio nchini Yemen kwa kuunga mkono waasi wa Houthi. Pia mpango wake wa makombora nao umekosolewa vikali.
Iran bado haijatamka lolote kufuatia hatua hizo za hivi punde.
 
vikwazo kwa Iran havijaanza kwa Trump watangulizi wake waliweka wakaondoka hata huyu ataondoka tu
 
Hakuna marefu yasiyokuwa na ncha marekani kuna kitu wanataka

Sent from my SM-N910C using JamiiForums mobile app
 
Dunia ya sasa sio ya kuoneana. You have it and so do I, let's meet in the battle ground
 
Vikwazo vimeanza tangu tunamaliza shule miaka ya 1979 baada ya kupinduliwa SHAH ukawa ni mwendo wa kuwekewa vikwazo na wakijisahau watakuta jamaa kashamiliki nyuklia kama korea kaskazini na hapo ndiyo patamu
 
Tangu miaka ya 90 nasikiaga vikwazo tu,sometimes vikwazo sio njia sahihi,North Korea na kumuwekea vikwazo vyote lakini yuko wapi sasa
 
Kwanza unamzuia vipi mwenzio kumiliki silaha ambazo wewe unazo..?
 
Vikwazo vimeanza tangu tunamaliza shule miaka ya 1979 baada ya kupinduliwa SHAH ukawa ni mwendo wa kuwekewa vikwazo na wakijisahau watakuta jamaa kashamiliki nyuklia kama korea kaskazini na hapo ndiyo patamu
Embu jaribu tofautosha Iran ya vikwazo na Iran hii ya juzijuzi baada ya kuondolewa vikwazo.
Baada ya kutolewa vikwazo muda mfupi tu Iran kaagiza Boeing mia moja,Airbus mia moja,akawa na fedha zaid za kuingia Syria,Yemen,etc.Hilo tu linaashiria kwamba vikwazo vilikua vinamuumiza
 
Back
Top Bottom