Trafiki wanapangiwa hesabu na wakubwa zao

Trafiki wanapangiwa hesabu na wakubwa zao

lukelo sakafu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Posts
2,938
Reaction score
517
Kuna tuhuma dhidi ya jeshi la polisi kitengo cha usalama barabarani kuwa matrafiki kawaida hupangiwa hesabu na mabosi wao na wanatakiwa kuziwasilisha akimaliza kazi yake barabarani. Hayo yalisemwa jana na mbunge wa viti maalum Cochesta Mlawaza CHADEMA, kuwa serikali inatakiwa kuwafuatilia askari hawa kwani muda mwingine huwakamata madereva pasipokuwa na makosa ili mradi wapate hesabu waliyopangiwa na wakuu wao wa kazi. JE kwa stahili hii tutafika kweli? Karibuni wakuu

OPERESHENI ya kukamata madereva wa magari wanaofanya makosa ya barabarani, inayoendana na utozaji wa tozo za faini, imewaondoa Askari wa Usalama Barabarani, kwenye jukumu lao la msingi la kuhakikisha usalama wa watumiaji wa barabara, na kuwapeleka kwenye ukusanyaji wa mapato unaotiliwa shaka kiasi cha kuibua maswali mengi miongoni mwa wadau wa barabara nchini.

Daladala-Trafiki-750x350.jpg


Uchunguzi uliofanywa na FikraPevu kwa siku kadhaa sasa umebaini kuwepo kwa mbinu za askari hao wa usalama barabarani kujificha vichakani ili tu kukamata magari yanayokiuka taratibu za matumizi ya barabara kwa lengo la kujipatia fedha, hali inayotia shaka kama fedha zote zinazokusanywa na askari hao zinaingia kwenye mfumo wa mapato ya Serikali au nyingine zinaishia mifukoni mwao.

CHANZO:
FikraPevu
 
Ndio tunapangiwa. Taabu inakuja wakati huu wa mvua. Kitabu cha risiti kinanyeshewa mvua na inabidi tutoe hela mfukoni kurudishia. Sasa hivi kirendea kazi kikuu ni kitabu na hatuna zana nyingine ya kazi. Wanatulazimisha kiasi kama vile lazima waendeshaji wakosee.
 
kuna tuhuma dhidi ya jeshi la polisi kitengo cha usalama barabarani kuwa matrafiki kawaida upangiwa hesabu na mabosi wao na wanatakiwa kuziwasilisha akimaliza kazi yake barabarani. hayo yalisemwa jana na mbunge wa viti maalum.cochesta mlawaza CHADEMA,kuwa serikali inatakiwa kuwafuatilia askari hawa kwani muda mwingine uwakamata madereva pasipokuwa na makosa ili mradi wapate hesabu waliyopangiwa na wakuu wao wa kazi. JE kwa stahili hii tutafika kweli? karibuni wakuu

tuafika tu mkuu, majungu kwa police hayajaanza leo.
 
Hii ni system ya hii nchi ktk kila sector serikalini kwahiyo viongozi wa serikali hawaoni ni ajabu.

Asubuhi traffic wamejipanga barabara wanakusanya hela baadae serikali inajisifu imekusanya mapato.

Mapato from makosa barabarani, kwa maana hiyo serikali inashangilia makosa yaongezeke barabarani ili wao wakusanye mapato zaidi au tunaweza kusema polisi wa usalama barabarani hawapendi kuona mwananchi akiwa na chombo cha moto kisichokuwa na makosa au kipya.

Hii ndiyo serikali ya tanzania.
 
Tutafika tu kwani hawa askari wasipoambiwa walete notification fine za idadi fulani kila siku hawawezi lipisha kabisa na badala yake watakuwa wanatafuta pesa tu yaani Rushwa

Hata hivyo magari mengi na asilimia kubwa Tanzania hauwezi kukosa kosa la usalama bararani

Mfano wengi wanaokamatwa wapo radhi watoe Rushwa ya Tsh 5000 kuliko faini ya 30000 sasa hawa askari wakiachwa bila kuwa na min notification hawawezi lipisha abadani

Hata hivyo kukubali kukamatwa na kulipa faini kwa kosa ambalo huna ni tatizo pia, hivi unajua kabisa anachokuambia Trafiki hamna katika makosa ya barabarani unalipaje faini?

Ukisimamishwa huna kosa huwezi lipishwa faini kiukweli.

Hayo ndo mawazo yangu.
 
Wanapangiwa idadi ya makosa,hadi makosa 5 kwa siku usipoyafikisha unatishiwa kutolewa kikosini,utendaji kazi wa aina hii umepitwa na wakati na sio weredi wala usasa wanao hubiri kila siku
 
Kibao zaidi wanalazimisha kupokea pesa bila risiti. Siku hixi notification ilazimishiwa kuwa risiti. Sijui hawa ndugu wanatumia sheria ya fedha na trafic inayotumika ni ya nchi na bara gani

UOTE=rushanju;12260361]Ndio tunapangiwa. Taabu inakuja wakati huu wa mvua. Kitabu cha risiti kinanyeshewa mvua na inabidi tutoe hela mfukoni kurudishia. Sasa hivi kirendea kazi kikuu ni kitabu na hatuna zana nyingine ya kazi. Wanatulazimisha kiasi kama vile lazima waendeshaji wakosee.[/QUOTE]
 
Ndio tunapangiwa. Taabu inakuja wakati huu wa mvua. Kitabu cha risiti kinanyeshewa mvua na inabidi tutoe hela mfukoni kurudishia. Sasa hivi kirendea kazi kikuu ni kitabu na hatuna zana nyingine ya kazi. Wanatulazimisha kiasi kama vile lazima waendeshaji wakosee.

Wewe nshomile, watu wanatoa hoja ya maana inasumbua society wewe unaleta utani!
 
ndo maana hata vitabu walivyonavyo havina risiti za serikali ukilipia faini anakwambia risiti utafuata kituoni lini trafiki akageuka mhasibu?nachojua 30000 wanagawana trafic bos na mhasibu kilamtu 10000
 
Ni kweli ni mawazo ysko. Lakini imagine unafanya safari ndefu na usumbufu wa nsmna hiyo unakutana nao.

What they mkishindana kwa hoja wanakulazimisha eti upeleke gari kituoni aidha ukayamalize na boss wao au upaki ukisubiri kesi mahakamani.
So wakati mwingine unalipa tu ili uendelee na safari yako tena bila hata risiti.

QUOTE=Superbrand;12260401]Tutafika tu kwani hawa askari wasipoambiwa walete notification fine za idadi fulani kila siku hawawezi lipisha kabisa na badala yake watakuwa wanatafuta pesa tu yaani Rushwa

Hata hivyo magari mengi na asilimia kubwa Tanzania hauwezi kukosa kosa la usalama bararani

Mfano wengi wanaokamatwa wapo radhi watoe Rushwa ya Tsh 5000 kuliko faini ya 30000 sasa hawa askari wakiachwa bila kuwa na min notification hawawezi lipisha abadani

Hata hivyo kukubali kukamatwa na kulipa faini kwa kosa ambalo huna ni tatizo pia, hivi unajua kabisa anachokuambia Trafiki hamna katika makosa ya barabarani unalipaje faini?

Ukisimamishwa huna kosa huwezi lipishwa faini kiukweli.

Hayo ndo mawazo yangu.[/QUOTE]
 
Tutafika tu kwani hawa askari wasipoambiwa walete notification fine za idadi fulani kila siku hawawezi lipisha kabisa na badala yake watakuwa wanatafuta pesa tu yaani Rushwa

Hata hivyo magari mengi na asilimia kubwa Tanzania hauwezi kukosa kosa la usalama bararani

Mfano wengi wanaokamatwa wapo radhi watoe Rushwa ya Tsh 5000 kuliko faini ya 30000 sasa hawa askari wakiachwa bila kuwa na min notification hawawezi lipisha abadani

Hata hivyo kukubali kukamatwa na kulipa faini kwa kosa ambalo huna ni tatizo pia, hivi unajua kabisa anachokuambia Trafiki hamna katika makosa ya barabarani unalipaje faini?

Ukisimamishwa huna kosa huwezi lipishwa faini kiukweli.

Hayo ndo mawazo yangu.

Ukiandikiwa notification kwa kosa ulilofanya sio insu. Ila sasa kuna kipindi nilikuwa naendesha daladala ya mtongani sh/udongo....kkoo. nilishangaa siku moja daladala zote za njia Ile zilikamatwa k.koo zikiwa kwenye foleni ya kupakia kupakia! Kilichofuatia ilibidi madereva wote tuende kituo cha msimbazi. Kuna sajent 1 alikuwa anaitwa hamisi ndo alikuwa anakamua tsh 5000 kwa kila kichwa! Na hiyo insu ililuwa inafanyika ndani ya ofisi yake/uma. Haikuwa faini ilikuwa rushwa!" Salute kwa maafande wote! Ova"
 
Ndio tunapangiwa. Taabu inakuja wakati huu wa mvua. Kitabu cha risiti kinanyeshewa mvua na inabidi tutoe hela mfukoni kurudishia. Sasa hivi kirendea kazi kikuu ni kitabu na hatuna zana nyingine ya kazi. Wanatulazimisha kiasi kama vile lazima waendeshaji wakosee.
Mkuu wanatembea na block ya fomu za notification tu! huwezi kuwakuta na risiti hata siku moja ! Wakikuandikia ile fomu mwambie aingie kwenye gari ukalipie ofisini uone atakavyobabaika! Tatizo sis wabongo tunapenda kwa sadala - Boma sana(mteremko) ndo maana tunaumizwa sana
 
yah ni kwel ila ndo mfumo wenyewe coz ili ata sirikal wanalijua c wana usalama wa taifa....lkn inabid wanyamaze coz mara nying huwatumia hawa jamaa kwa mambo ya uonevu(kipigo bila hatia )
 
Hata usipokuwa na kosa wanaomba hela. Ukikuta wengine hivyo hivyo.Utadhani hawalipwi mshahara
 
Nasikia arusha kwenda moshi njiani kuna vituo vya trafik zaidi ya 15 na huo ni umbali wa km 80 tu.je ni muda kiasi gani abiria wanacheleweshwa barabarani?mkuu wa mkoa wa arusha na kilimanjaro angalieni hili
 
ndo maana hata vitabu walivyonavyo havina risiti za serikali ukilipia faini anakwambia risiti utafuata kituoni lini trafiki akageuka mhasibu?nachojua 30000 wanagawana trafic bos na mhasibu kilamtu 10000

Yani wewe ndio mpotoshaji mkubwa.
 
Rushwa za matrafik ni tatizo kubwa sana
 
Back
Top Bottom