Tony Blair akaangwa kwa kuingia vitani Iraq katika misingi ya uongo!


masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,385
Likes
3,042
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,385 3,042 280
Hatimaye Tume ya Uchunguzi chini ya Sir John Chilcot, imemtia hatiani Tony Blair kwa kuliiingiza vitani taifa la Uingereza kwa misingi hafifu na ya uongo.

Chilcot Report imesema
1 Hakukuwa na Weapons of Mass Destruction, au silaha za maangamizii

2 UN , Umoja wa Mataifa haikukubaliana au kutoa kibali kuivamia Iraq

3 Iraq wakati huo haikuwa tishio kwa nchi za magharibi

4 Majeshi na vyombo vyabusalama vya UK havikuwa na matayarisho ya kuyosha kuingia vitani

5 Vita hiyobimesababisha vifo vya wanajeshi na raia karibia 400 wa Uingereza, raia 150,000(ni zaidi) wa Iraq wameuwawa na wengine milioni moja wamepoteza makazi.

Mbaya zaidi ripoti yenyewe imesema malengo ya vita hiyo hayakufikiwa na huko Mashariki ya kati pamekuwa mahali hatari zaidi binadamu kuishi.

Huko Uingereza wananchi waliofiwa huko Iraq wanataka Tony Blair ashitakiwe su apelekwe ICC.

My Take
Funzo kubwa sana la kujifunza katika maamuzi ya kiserikali, maamuzi yanayoweza kusahihishwa tu kwa kuweka mambo wazi.
Pili, imeonekana wazi jjjinsi ubeberubunavyoweza kuyumika vibaya kuzima nchi zinazojenga uwezo wa kuujiamini na kukua kijjeshi.
Ni vema Tanzania tulijue somohili.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,055
Likes
488
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,055 488 180
Tony Blair ashitakiwe kwa kusababisha umwagaji wa damu bila sababu ya msingi.
 
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,188
Likes
1,745
Points
280
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,188 1,745 280
Good. Is this related with brexit au walianza mchakato kabla ya brexit
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,385
Likes
3,042
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,385 3,042 280
Good. Is this related with brexit au walianza mchakato kabla ya brexit
Ripoti ya Chilcot ilianza kutayarishwa 2009 na imechukua miaka 7.

Hata hivyo hata kabla ya Uingereza kuingia Iraq , Waingereza wengi walipinga vita hivyo kwa kusema Blair si mkweli katika sababu za kushabikia vita.
 
Kamanda wa Kweli

Kamanda wa Kweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2014
Messages
980
Likes
326
Points
80
Kamanda wa Kweli

Kamanda wa Kweli

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2014
980 326 80
Naam...vipi mpambe wake USA ? Na yeye si alienda bila kuruhusiwa na UN? hao wote wachukuliwe hatua...ingawa sina uhakika kama inawezekana.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,385
Likes
3,042
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,385 3,042 280
Naam...vipi mpambe wake USA ? Na yeye si alienda bila kuruhusiwa na UN? hao wote wachukuliwe hatua...ingawa sina uhakika kama inawezekana.
Rais Bush kwa ripoti hii ya Sir John Chilcot ameadhiriwa sawasawa Blair.

Imedhihirika kuwa hakukuwepo taarifa yoyote ya kijasusi kudhihirisha kuwepo kwa silaha za maangamizi(WMD).

Ikumbukwe kuwa Colin Powel aliyekuwa anashughulikia masuala ya vita ya Iraq kama Secretary of State, aliamua kujiuzulu, baada ya kubaini uongo alioutetea hata huko UN.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,055
Likes
488
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,055 488 180
Report hizi hutumiwa na Magaidi kama supporting documents za kuhalalisha kisasi japo si sahihi.
Mkuu fuatilia maneno ya Sir John Chilcot.

Ugaidi unaoonekana sasa NI MATOKEO ya vita hiyo ya Iraq na siyo the other way round.

Sir Chilcot katika ripoti yake amesema ugaidi umeimarika zaidi baada ya mhimili wa Saddam kuangushwa na majeshi ya Marekani na Uingereza.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,922
Likes
12,873
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,922 12,873 280
Hatimaye Tume ya Uchunguzi chini ya Sir John Chilcot, imemtia hatiani Tony Blair kwa kuliiingiza vitani taifa la Uingereza kwa misingi hafifu na ya uongo.

Chilcot Report imesema
1 Hakukuwa na Weapons of Mass Destruction, au silaha za maangamizii

2 UN , Umoja wa Mataifa haikukubaliana au kutoa kibali kuivamia Iraq

3 Iraq wakati huo haikuwa tishio kwa nchi za magharibi

4 Majeshi na vyombo vyabusalama vya UK havikuwa na matayarisho ya kuyosha kuingia vitani

5 Vita hiyobimesababisha vifo vya wanajeshi na raia karibia 400 wa Uingereza, raia 150,000(ni zaidi) wa Iraq wameuwawa na wengine milioni moja wamepoteza makazi.

Mbaya zaidi ripoti yenyewe imesema malengo ya vita hiyo hayakufikiwa na huko Mashariki ya kati pamekuwa mahali hatari zaidi binadamu kuishi.

Huko Uingereza wananchi waliofiwa huko Iraq wanataka Tony Blair ashitakiwe su apelekwe ICC.

My Take
Funzo kubwa sana la kujifunza katika maamuzi ya kiserikali, maamuzi yanayoweza kusahihishwa tu kwa kuweka mambo wazi.
Pili, imeonekana wazi jjjinsi ubeberubunavyoweza kuyumika vibaya kuzima nchi zinazojenga uwezo wa kuujiamini na kukua kijjeshi.
Ni vema Tanzania tulijue somohili.
Kila maamuzi yanafanywa na serikali ni kwamba walikuwa wanajua wazi wanachoenda kufanya. Wewe hujui behind the scene ya ile vita.

Hawawezi kuchoma matrilioni kwenda kwenye mission ambayo haina faida kwao. Kwanin wasiende Korea Kaskazini ambapo kila siku wanarusha makombora?

Maslahi tu hapo yanaangaliwa, Marekani sio wazalendo kiasi hiko hadi waende kumtoa Saddam.
 
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2016
Messages
7,064
Likes
8,679
Points
280
Hussein Melkiory

Hussein Melkiory

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2016
7,064 8,679 280
Mkuu fuatilia maneno ya Sir John Chilcot.

Ugaidi unaoonekana sasa NI MATOKEO ya vita hiyo ya Iraq na siyo the other way round.

Sir Chilcot katika ripoti yake amesema ugaidi umeimarika zaidi baada ya mhimili wa Saddam kuangushwa na majeshi ya Marekani na Uingereza.
Huo ni ukweli usiopingika kung`oka kwa Saddam iraq haijawa stable na Gadaf libya haijawa stable
 
Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2015
Messages
1,159
Likes
1,021
Points
280
Gonya Gonya

Gonya Gonya

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2015
1,159 1,021 280
Mkuu fuatilia maneno ya Sir John Chilcot.

Ugaidi unaoonekana sasa NI MATOKEO ya vita hiyo ya Iraq na siyo the other way round.

Sir Chilcot katika ripoti yake amesema ugaidi umeimarika zaidi baada ya mhimili wa Saddam kuangushwa na majeshi ya Marekani na Uingereza.
Sawa kabisa! hata Donald Trump alizungumzia swala la Saddam na Gadafi.
 
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2008
Messages
4,055
Likes
488
Points
180
Lole Gwakisa

Lole Gwakisa

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2008
4,055 488 180
Kila maamuzi yanafanywa na serikali ni kwamba walikuwa wanajua wazi wanachoenda kufanya. Wewe hujui behind the scene ya ile vita.

Hawawezi kuchoma matrilioni kwenda kwenye mission ambayo haina faida kwao. Kwanin wasiende Korea Kaskazini ambapo kila siku wanarusha makombora?

Maslahi tu hapo yanaangaliwa, Marekani sio wazalendo kiasi hiko hadi waende kumtoa Saddam.
Ni wazi kuwa si Marekani wala Uingereza walijua wanaenda Iraq kufanya nini.
Ripoti hii ya Sir Chilcot imesemema mataifa hayo mawili hawakuzingatia ushauri hata wa vyombo vyao vya kijasusi kuwa Saddam alikuwa hana silaha walizodai anazo.

Njia ya mwongo fupi, sababu walizotoa kuishambulia Iraq na kumuua Saddam hazijaonekana kuthibitishwa hadi leo.

Mambo yalipowafika shingoni, haraka haraka Marekani na Uingereza walikimbiza mabawa yao Iraq.
 
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
4,388
Likes
3,325
Points
280
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
4,388 3,325 280
Huo ni ukweli usiopingika kung`oka kwa Saddam iraq haijawa stable na Gadaf libya haijawa stable
Huu ni wakati hawa mabeberu kula matapishi yao, na hii haitoshi, washitakiwe kwa mauaji ya watu wasio na hatia.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,922
Likes
12,873
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,922 12,873 280
Ni wazi kuwa si Marekani wala Uingereza walijua wanaenda Iraq kufanya nini.
Ripoti hii ya Sir Chilcot imesemema mataifa hayo mawili hawakuzingatia ushauri hata wa vyombo vyao vya kijasusi kuwa Saddam alikuwa hana silaha walizodai anazo.

Njia ya mwongo fupi, sababu walizotoa kuishambulia Iraq na kumuua Saddam hazijaonekana kuthibitishwa hadi leo.

Mambo yalipowafika shingoni, haraka haraka Marekani na Uingereza walikimbiza mabawa yao Iraq.
Ndugu yangu huwezi kuchoma mabilioni ya dola bila kujua unaenda wapi, kufanya nini.

Huwezi kuambiwa ukweli ila ni kwamba walifuata mafuta iraq.

Kabla ya vita makampuni ya nje ya iraq hayajawahi kupewa tenda ya kuchimba mafuta. Ila baada ya vita makampuni ya nje yalipewa hiyo tenda. Hata shirika la mafuta la iraq halikuweza kufanya kile walichokuwa wanafanya mwanzo.
 
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
10,724
Likes
8,291
Points
280
Victoire

Victoire

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2008
10,724 8,291 280
Robin Cook(rip) alijiudhuru sababu hakukubaliana na boss wake Blair katika kuivamia Iraq,yaani sasa ninavyowaona wale wakimbizi kule Calais wanaotaka kwenda UK,Uk haitaki hata kuwasikia wakati yenyewe ndo imesababisha Iraq kuwa ilivyo leo,Zamani wairaq hata hawakutamani kuondoka nchini mwao,ila baada ya Saddam Iraq imekuwa uwanja wa mauwaji
 
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,269
Likes
2,128
Points
280
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,269 2,128 280
Good. Is this related with brexit au walianza mchakato kabla ya brexit
Wakimbizi toka nchi za kiarabu wanakomaa nao kwa sababu wao ndio wanachangia migogoro kwenye nchi za kiarabu.
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,385
Likes
3,042
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,385 3,042 280
Ndugu yangu huwezi kuchoma mabilioni ya dola bila kujua unaenda wapi, kufanya nini.

Huwezi kuambiwa ukweli ila ni kwamba walifuata mafuta iraq.

Kabla ya vita makampuni ya nje ya iraq hayajawahi kupewa tenda ya kuchimba mafuta. Ila baada ya vita makampuni ya nje yalipewa hiyo tenda. Hata shirika la mafuta la iraq halikuweza kufanya kile walichokuwa wanafanya mwanzo.
Mkuu nimekuwekea excerpts kutoka kwenye ripoti iliyotyarishwa na Sir John Chilcot juu ya vita hiyo ya Iraq.
Hilo la mafuta ni la kufikirika tu, hakuna mzungu anayetamani kwenda hata kutembelea Iraq kwa sasa hivi, unless mabomu ya kujilipua mhanga yameisha kwa waarabu!

"We have concluded that the UK chose to join the invasion of Iraq before the peaceful options for disarmament had been exhausted. Military action at that time was not a last resort.


We have also concluded that:

:: The judgements about the severity of the threat posed by Iraq's weapons of mass destruction - WMD - were presented with a certainty that was not justified.

:: Despite explicit warnings, the consequences of the invasion were underestimated. The planning and preparations for Iraq after Saddam Hussein were wholly inadequate.

:: The Government failed to achieve its stated objectives."

The Chilcot Report
 
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
4,388
Likes
3,325
Points
280
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
4,388 3,325 280
Mkuu nimekuwekea excerpts kutoka kwenye ripoti iliyotyarishwa na Sir John Chilcot juu ya vita hiyo ya Iraq.
Hilo la mafuta ni la kufikirika tu, hakuna mzungu anayetamani kwenda hata kutembelea Iraq kwa sasa hivi, unless mabomu ya kujilipua mhanga yameisha kwa waarabu!

"We have concluded that the UK chose to join the invasion of Iraq before the peaceful options for disarmament had been exhausted. Military action at that time was not a last resort.


We have also concluded that:

:: The judgements about the severity of the threat posed by Iraq's weapons of mass destruction - WMD - were presented with a certainty that was not justified.

:: Despite explicit warnings, the consequences of the invasion were underestimated. The planning and preparations for Iraq after Saddam Hussein were wholly inadequate.

:: The Government failed to achieve its stated objectives."

The Chilcot Report
Shikamoo mzee Chilcot!
 

Forum statistics

Threads 1,236,522
Members 475,174
Posts 29,260,682