This Year's Election Is About Dr Magufuli(Socialism) Vs Lowassa (Capitalism)

This Year's Election Is About Dr Magufuli(Socialism) Vs Lowassa (Capitalism)

TEKNOLOJIA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Posts
4,305
Reaction score
2,564
Watanzania tunakwenda katika uchaguzi mkuu mwaka tukiwa na two choices mbele yetu,aidha tumchague Dr Magufuli turudi kwenye enzi za ujamaa au tumchague Lowassa tuendelee na safari ya maisha ya kibepari tuliyokwishayaanza.
Hizi ndo tofauti kati ya ujamaa (socialism) na ubepari (capitalism).
1) Ujamaa
*demokrasia hufinywa
*sekta binafsi ina uhuru mdogo sana
*serikali huwaamulia wananchi nini cha kuchagua,namna ya kufikiri,nk
*kodi ni nyingi
*serikali ni ya kidekteta
*hudumaza maendeleo ya sayansi na teknolojia

2)Ubepari
*demokrasia ni pana sana
*sekta binafsi inapewa uhuru mkubwa
*wananchi wana uhuru mkubwa wa kujiamulia mambo yao au kufanya mambo kwa uhuru mkubwa
*serikali haina udikteta
*kodi huwa ni nafuu sana
*huchochea maendeleo ya sayansi na teknolojia kwa kiwango kikubwa.

Hivyo tunapokwenda kwenye uchaguzi kwa minajili ya kuchagua utawala mpya ni lazima tuzingatie hayo mambo hapo juu.Najua yapo mengi natarajia na wengine watayaongezea.
 
Lowassa ndiye Rais wa Tanzania mwaka huu, Magufuli hawezi na hana ubavu wa kupambana na Lowassa,,,,tena kwa mshangao magufuli eti anaahidi lap top kwa kila Mwalimu!!! hivi huyu jamaa yupo serious kweli? na hakujiandaa wala kutegemea kuwa atateuliwa kuwa mgombea!!

Huyu magufuli hana tofauti na JK.
 
Let's see what UKAWA will bring this time. I know 5 years to come, will be the years of glory.
 
Hakuna socialist wala capitalist hapo. . . . . .

Wapo,labda kama hujui maana ya terms 'socialism' na 'capitalism' hapo.
Lowassa ni mfanyabiasha na anamiliki biashara,kama ambavyo Mitt Romney, George W. Bush,Donald Trump walivyo.

Dr Magufuli anaweza kuwa ni left leaning centrist yaani mwanasiasa aliye katikati lakini anaelekea kwa wajamaa kimsimamo,kwasababu naangalia na watu waliosimama kidete kumpigia chapuo mpaka akapata candidacy miongoni mwao ni akina Wajamaa (socialists) Mangura,Warioba,nk.
 
Tunataka kuongoza nchi kwa misingi ya nchi yetu na si kwa misingi ya hizo itikadi ..mali zetu hatuwezi kuwapa tuliowatuhumu kwa miaka yote wezi alafu leo wamepata pesa wanaonekana malaika, misingi ya nchi ni muhimu kuliko mtu
 
socialist ilishakufa during arusha declaration ... come again ... ccm wakaongezea kwa kujilimbikizia mali wao na familia ....

ccm lazima itoke miaka 50 yote hamjaona social issue now ndiyo mnaona ..., hapana ccm
 
Watanzania tunakwenda katika uchaguzi mkuu mwaka tukiwa na two choices mbele yetu,aidha tumchague Dr Magufuli turudi kwenye enzi za ujamaa au tumchague Lowassa tuendelee na safari ya maisha ya kibepari tuliyokwishayaanza.
Hizi ndo tofauti kati ya ujamaa (socialism) na ubepari (capitalism).
1) Ujamaa
*demokrasia hufinywa
*sekta binafsi ina uhuru mdogo sana
*serikali huwaamulia wananchi nini cha kuchagua,namna ya kufikiri,nk
*kodi ni nyingi
*serikali ni ya kidekteta
*hudumaza maendeleo ya sayansi na teknolojia

2)Ubepari
*demokrasia ni pana sana
*sekta binafsi inapewa uhuru mkubwa
*wananchi wana uhuru mkubwa wa kujiamulia mambo yao au kufanya mambo kwa uhuru mkubwa
*serikali haina udikteta
*kodi huwa ni nafuu sana
*huchochea maendeleo ya sayansi na teknolojia kwa kiwango kikubwa.

Hivyo tunapokwenda kwenye uchaguzi kwa minajili ya kuchagua utawala mpya ni lazima tuzingatie hayo mambo hapo juu.Najua yapo mengi natarajia na wengine watayaongezea.

Hayo yote uliyaandika hapo juu ni hadithi tu na yapo labda kinadharia lkn kiuhalisia hakuna kitu kama hicho hakuna nchi ambayo inayafwata hayo uliyoyaandika, na wala hakuna nchi ambayo ni ya kibepari kwa 100% au ya kisoshalisti kwa 100% wote wazugaji na lengo lao ni moja tu kutawala na kuwatumia wajinga kujinufaisha!
 
Wapo,labda kama hujui maana ya terms 'socialism' na 'capitalism' hapo.
Lowassa ni mfanyabiasha na anamiliki biashara,kama ambavyo Mitt Romney, George W. Bush,Donald Trump walivyo.

Dr Magufuli anaweza kuwa ni left leaning centrist yaani mwanasiasa aliye katikati lakini anaelekea kwa wajamaa kimsimamo,kwasababu naangalia na watu waliosimama kidete kumpigia chapuo mpaka akapata candidacy miongoni mwao ni akina Wajamaa (socialists) Mangura,Warioba,nk.

Kwa hiyo mtu akiwa mfanyabiashara tu anakuwa bepari??!!!
Mtu kupigiwa chapuo na kundi fulani hakumfanyi kuwa hivyo. . . . .

Chadema wameimba mambo yanayofanania "socialism" wamesimamia hapo kwa muda mrefu sana. . . . .Sasa hivi wako upande gani kati ya hizo pande mbili??!!!

Wanaswing kati ya hizo "economic modes" ila hakuna capitalist wala socialist hapo
 
Hayo yote uliyaandika hapo juu ni hadithi tu na yapo labda kinadharia lkn kiuhalisia hakuna kitu kama hicho hakuna nchi ambayo inayafwata hayo uliyoyaandika, na wala hakuna nchi ambayo ni ya kibepari kwa 100% au ya kisoshalisti kwa 100% wote wazugaji na lengo lao ni moja tu kutawala na kuwatumia wajinga kujinufaisha!

I better take this under advicement. . . . .
 
kimsingi naweza kukubaliana na wewe kuwa mitizamo ya hawa watu wawili ni ujamaa na ubebari kama ulivyosema lakini sifa ulizozitaja kwa ujamaa au ubepari sidhani kama ndizo wanabeba hawa watu.

kimsingi kama wakiamua kubeba ajenda hizi katika uchaguzi hapo mimi naweza kusema ujamaa unaweza kuibuka kidedea kwa sababu watanzania wakitafakari matatizo ya nchi hii na hapa tulipo na wakaambiwa wachague ni mfumo gani wanautaka sijui kama watachagua ubepari.

ubebari na ujamaa unaweza kuwa na maana moja theoritically ulimwenguni kote lakini what is going on on ground inatofautiana baina ya nchi moja na nchi nyingine.

ni vema wagombea waweke wazi misimamo yao kwa sasa ili wananchi wachague kile wanachokitaka.

unapoongelea ubebari kwa tanzania unaongelea matajiri kukumbatia serikali kwa kuiweka mifukoni mwao na matokeo yake ni makampuni makubwa kutokulipa kodi, rasilimali za nchi kuporwa na matajiri bila nchi kupata chochote huku wanyonge wakiendelea kutumikia matajiri na kuporwa rasilimali zao na haki zao.

kwa upande mwingine unapoongelea ujamaa hauongelei udikiteta kama sifa ulizoweka kwenye ujamaa bali unaongelea kutoa haki kwa wote. tajiri utalipa kodi unayostahili na masikini utalipa kodi unayostahili. katika ujamaa hakuna wa kumnyonya mwingine bali kila mwananchi anapewa fursa sawa ya kujiletea maendeleo.

tunasema tanzania ni nchi tajiri lakini bado tuko masikini, ni lazima tujiulize ni kitu gani kinatuletea umasikini?

je ni rasilimali za nchi kutokusimamiwa vizuri kwa baadhi yetu kupokea rushwa kidogo zikaibiwa na matajiri wenye uwezo wa kutoa rushwa? je hata mipango ya kukwamua masikini inakwamishwa na matajiri kutumia corruption kuipora?

tusiwabebe wagombea kwa nadhalia bali tuwape nafasi watueleze ni kitu gani wanataka kufanya na tuchague mipango mizuri.

jambo la msingi ni kupata watu sahihi kusimamia rasilimali zetu na watu wanyonge ambao hizi corruption zimewaonea ndio wanatakiwa kuwa na machungu zaidi. lakini elimu ndio tatizo ya kutambua ni kitu gani cha kufanya wakati wa uchaguzi.

Watanzania tunakwenda katika uchaguzi mkuu mwaka tukiwa na two choices mbele yetu,aidha tumchague Dr Magufuli turudi kwenye enzi za ujamaa au tumchague Lowassa tuendelee na safari ya maisha ya kibepari tuliyokwishayaanza.
Hizi ndo tofauti kati ya ujamaa (socialism) na ubepari (capitalism).
1) Ujamaa
*demokrasia hufinywa
*sekta binafsi ina uhuru mdogo sana
*serikali huwaamulia wananchi nini cha kuchagua,namna ya kufikiri,nk
*kodi ni nyingi
*serikali ni ya kidekteta
*hudumaza maendeleo ya sayansi na teknolojia

2)Ubepari
*demokrasia ni pana sana
*sekta binafsi inapewa uhuru mkubwa
*wananchi wana uhuru mkubwa wa kujiamulia mambo yao au kufanya mambo kwa uhuru mkubwa
*serikali haina udikteta
*kodi huwa ni nafuu sana
*huchochea maendeleo ya sayansi na teknolojia kwa kiwango kikubwa.

Hivyo tunapokwenda kwenye uchaguzi kwa minajili ya kuchagua utawala mpya ni lazima tuzingatie hayo mambo hapo juu.Najua yapo mengi natarajia na wengine watayaongezea.
 
kimsingi naweza kukubaliana na wewe kuwa mitizamo ya hawa watu wawili ni ujamaa na ubebari kama ulivyosema lakini sifa ulizozitaja kwa ujamaa au ubepari sidhani kama ndizo wanabeba hawa watu.

kimsingi kama wakiamua kubeba ajenda hizi katika uchaguzi hapo mimi naweza kusema ujamaa unaweza kuibuka kidedea kwa sababu watanzania wakitafakari matatizo ya nchi hii na hapa tulipo na wakaambiwa wachague ni mfumo gani wanautaka sijui kama watachagua ubepari.

ubebari na ujamaa unaweza kuwa na maana moja theoritically ulimwenguni kote lakini what is going on on ground inatofautiana baina ya nchi moja na nchi nyingine.

ni vema wagombea waweke wazi misimamo yao kwa sasa ili wananchi wachague kile wanachokitaka.

unapoongelea ubebari kwa tanzania unaongelea matajiri kukumbatia serikali kwa kuiweka mifukoni mwao na matokeo yake ni makampuni makubwa kutokulipa kodi, rasilimali za nchi kuporwa na matajiri bila nchi kupata chochote huku wanyonge wakiendelea kutumikia matajiri na kuporwa rasilimali zao na haki zao.

kwa upande mwingine unapoongelea ujamaa hauongelei udikiteta kama sifa ulizoweka kwenye ujamaa bali unaongelea kutoa haki kwa wote. tajiri utalipa kodi unayostahili na masikini utalipa kodi unayostahili. katika ujamaa hakuna wa kumnyonya mwingine bali kila mwananchi anapewa fursa sawa ya kujiletea maendeleo.

tunasema tanzania ni nchi tajiri lakini bado tuko masikini, ni lazima tujiulize ni kitu gani kinatuletea umasikini?

je ni rasilimali za nchi kutokusimamiwa vizuri kwa baadhi yetu kupokea rushwa kidogo zikaibiwa na matajiri wenye uwezo wa kutoa rushwa? je hata mipango ya kukwamua masikini inakwamishwa na matajiri kutumia corruption kuipora?

tusiwabebe wagombea kwa nadhalia bali tuwape nafasi watueleze ni kitu gani wanataka kufanya na tuchague mipango mizuri.

jambo la msingi ni kupata watu sahihi kusimamia rasilimali zetu na watu wanyonge ambao hizi corruption zimewaonea ndio wanatakiwa kuwa na machungu zaidi. lakini elimu ndio tatizo ya kutambua ni kitu gani cha kufanya wakati wa uchaguzi.

Umeongea a good recipe ya mawazo ya "Consciecism" na "Populist Idea". . . . . . hakuna critical mass ya ku challenge viongozi na few elites wametanguliza njaa zao tu. . . . .utafiti uchwara na vijitaasisi vingi ni loudspeakers tu. . . .

Goodmoring comrade
 
Una maono ya kushawishi lakini mfumo wowote ule unahitaji kiongozi bora ambaye anaweza kupigania maslahi ya taifa.Haijalishi ujamaa au ubepari...
 
Watanzania tunakwenda katika uchaguzi mkuu mwaka tukiwa na two choices mbele yetu,aidha tumchague Dr Magufuli turudi kwenye enzi za ujamaa au tumchague Lowassa tuendelee na safari ya maisha ya kibepari tuliyokwishayaanza.
Hizi ndo tofauti kati ya ujamaa (socialism) na ubepari (capitalism).
1) Ujamaa
*demokrasia hufinywa
*sekta binafsi ina uhuru mdogo sana
*serikali huwaamulia wananchi nini cha kuchagua,namna ya kufikiri,nk
*kodi ni nyingi
*serikali ni ya kidekteta
*hudumaza maendeleo ya sayansi na teknolojia

2)Ubepari
*demokrasia ni pana sana
*sekta binafsi inapewa uhuru mkubwa
*wananchi wana uhuru mkubwa wa kujiamulia mambo yao au kufanya mambo kwa uhuru mkubwa
*serikali haina udikteta
*kodi huwa ni nafuu sana
*huchochea maendeleo ya sayansi na teknolojia kwa kiwango kikubwa.

Hivyo tunapokwenda kwenye uchaguzi kwa minajili ya kuchagua utawala mpya ni lazima tuzingatie hayo mambo hapo juu.Najua yapo mengi natarajia na wengine watayaongezea.

shule gani hyo umesoma imekufundisha ujamaa kodi nyinyi chambua kitu kwa uhalisia sio kwa kutaka ugandamiza pande fulan
 
Hilo tutaliongea baadae huko mashuleni. Sasa ivi Rais ni Lowassa tu.
 
Dunia ya leo haihitaji ujamaa bali kiongozi mwenye ubinafsi wa kitaifa kwa sababu asilimia kubwa ya mabepari hutetea maslahi yao kupitia taifa linalowahusu.Wapo tayari kuchangia maendeleo ya taifa lao wakati yakinyonya kwingine tofauti na jinsi tunavyoumizana sisi kwenye huu ubepari wa kichwa cha mwendawazimu..
 
Back
Top Bottom