The Bachelor's Kitchen a.k.a Jiko la msela


MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,161
Points
2,000
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,161 2,000
Heshima kwenu brothers and sisters

Msaada wa vifaa muhimu vinavyorahisisha kupika kama Rice cooker kwenye wali, pressure cooker kwenye maharage na nyama etc kama kuna vingine mnavijua vimwageni hapa na kazi zake kama vipi tukavisake maana hivi vifaa muhimu especially kwa sisi mabachelor ili tujipige pige tuwe navyo maana kula magengeni napo kunachosha...

Naomba majina ya vifaa vinavyoweza kurahisisha kufanya kazi zifuatazo

1. Kupika supu

2. Kutengeneza mboga ya haraka

3. Na vinginevyo nisivyovijua ambavyo vinarahisisha mapishi hata cha kusonga ugali kama kipo kimwageni..
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,725
Points
2,000
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,725 2,000
Heshima kwenu brothers and sisters

Msaada wa vifaa muhimu vinavyorahisisha kupika kama Rice cooker kwenye wali, pressure cooker kwenye maharage na nyama etc kama kuna vingine mnavijua vimwageni hapa na kazi zake kama vipi tukavisake maana hivi vifaa muhimu especially kwa sisi mabachelor ili tujipige pige tuwe navyo maana kula magengeni napo kunachosha...

Naomba majina ya vifaa vinavyoweza kurahisisha kufanya kazi zifuatazo

1. Kupika supu

2. Kutengeneza mboga ya haraka

3. Na vinginevyo nisivyovijua ambavyo vinarahisisha mapishi hata cha kusonga ugali kama kipo kimwageni..
nunua jiko la gesi la auto ignation hili husaidia sana kuandaa chakula fasta sana..
 
M

m.kessy

Senior Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
131
Points
0
M

m.kessy

Senior Member
Joined Jul 3, 2012
131 0
kupika supu si ni kuchemsha tu, unahitaji jiko na ingredients
mboga unamaanisha salad au cha kulia wali au ugali?
usisahau na microwave, zipo zinazopika mazagazaga yote mpaka huo wali unaoununulia rice cooker
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,687
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,687 2,000
Unahitaji friji yenye kifriza (kwa ajili ya kuweka mikate fresh). Kuna sandwich maker, hii unatumia kuchoma sandwich. Unaweza kutengeneza nyama ya kusaga ama ya kuku na kabichi kibao ukahifadhi. Then unatengeneza sandwich, its a quick meal anytime.

Microwave nayo yenye steamer na grill ni mwake mwake. Unaweka mazagazaga ukimaliza kuoga msosi tayari. Inapasha na kudefrost akiba za viporo pia.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,219
Points
2,000
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,219 2,000
King'asti ingawa mi si muanzisha thread ila nakupa bonge la THANKS...umenifunza mambo.
Btw mi sina rice cooker maana sipikag maharage aisee nkitaka kuyala naenda mgahawani tu.
 
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,701
Points
2,000
Age
47
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,701 2,000
kwa kuongezea kwa King'asti, nunua deepfrier kwa ajili ya vyakula kaa chips na kuku,nk ambavyo utatosa kwa mafuta, hakikisha sufuria ni non sticky, na vyombo ni dish washing, usiache kununua axion kwaajili a kuoshea vyombo na pot scrubber.

coffee maker inakuhusu kwaajili ya kahawa ama chai, na salad maker hii itakusaidia kutengenezea salad has kwenye chopping, pia blender kwaajili ya juice. friji nunua yenye water dspenser ili ukwepe maji ya vichupa.

kwa kuhifadhi vitu kwenye jokofu nunua plastic tins, na fridge jug kwaajili ya juice. kama ni mtu wa berbcue nunua meat berbecue, na kama ni mpenzi wa chapati nunua frying pan ya umeme. egg boiler usisahau. nimesahau nini tenaa ngoja nikumbuke nitarudi kukwambia.
 
Last edited by a moderator:
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
17,701
Points
2,000
Age
47
gfsonwin

gfsonwin

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
17,701 2,000
King'asti ingawa mi si muanzisha thread ila nakupa bonge la THANKS...umenifunza mambo.
Btw mi sina rice cooker maana sipikag maharage aisee nkitaka kuyala naenda mgahawani tu.
mdogo wangu kwani wapika maharage kwenye rice cooker?? maharage nunua presha cooker ni dk 10 tu ukiweza kubalance yameiva.
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
8,213
Points
2,000
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
8,213 2,000
kwa kuongezea kwa King'asti, nunua deepfrier kwa ajili ya vyakula kaa chips na kuku,nk ambavyo utatosa kwa mafuta, hakikisha sufuria ni non sticky, na vyombo ni dish washing, usiache kununua axion kwaajili a kuoshea vyombo na pot scrubber.

coffee maker inakuhusu kwaajili ya kahawa ama chai, na salad maker hii itakusaidia kutengenezea salad has kwenye chopping, pia blender kwaajili ya juice. friji nunua yenye water dspenser ili ukwepe maji ya vichupa.

kwa kuhifadhi vitu kwenye jokofu nunua plastic tins, na fridge jug kwaajili ya juice. kama ni mtu wa berbcue nunua meat berbecue, na kama ni mpenzi wa chapati nunua frying pan ya umeme. egg boiler usisahau. nimesahau nini tenaa ngoja nikumbuke nitarudi kukwambia.
Wewe naye umefanya haraka kama unaandika huku umepanda baiskeli.............Hebu nenda polepole mdogo wako nielewe!! niachane na chukuchuku.......Tahadhari: usitoe twisheni ya mapishi yanayozidi dakika 15, nataka ya fastafasta
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
8,213
Points
2,000
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
8,213 2,000
Unahitaji friji yenye kifriza (kwa ajili ya kuweka mikate fresh). Kuna sandwich maker, hii unatumia kuchoma sandwich. Unaweza kutengeneza nyama ya kusaga ama ya kuku na kabichi kibao ukahifadhi. Then unatengeneza sandwich, its a quick meal anytime.

Microwave nayo yenye steamer na grill ni mwake mwake. Unaweka mazagazaga ukimaliza kuoga msosi tayari. Inapasha na kudefrost akiba za viporo pia.
Hivi mikate inawekwa kwenye friza? ili iweje na unakula kwa siku ngapi?
Angalia mnapotufundisha JF hakikisheni mlo hauhatarishi nguvu za kanda ya kusini!
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,687
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,687 2,000
Mikate ukiweka kwa friza ibakuwa fresh, ukiweka kwa friji huwa inakakamaa na kukauka. So usiku unaweza toa.mkate kwenye friza ukaweka kwenye friji, asubuhi unakuwa mwake mwake.

Afu mkubwa mzima hutaki kuoa, Smile akitoka msibani umuwowe umpe ajira mwenzio kawa yatima. Mie yatima hapa nalelewa na Paw

Hivi mikate inawekwa kwenye friza? ili iweje na unakula kwa siku ngapi?
Angalia mnapotufundisha JF hakikisheni mlo hauhatarishi nguvu za kanda ya kusini!
 
Last edited by a moderator:
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,687
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,687 2,000
Hivi umetaja frying pan? Manake mayai ndo chakula ya mabachela. Ila deep frier ndo hata staki kuiona wala kuisikia. Manake unajikuta unakula junk za kufa mtu, vitambi hivyo. Bake, and very shallow pan frying inatosha.

kwa kuongezea kwa King'asti, nunua deepfrier kwa ajili ya vyakula kaa chips na kuku,nk ambavyo utatosa kwa mafuta, hakikisha sufuria ni non sticky, na vyombo ni dish washing, usiache kununua axion kwaajili a kuoshea vyombo na pot scrubber.

coffee maker inakuhusu kwaajili ya kahawa ama chai, na salad maker hii itakusaidia kutengenezea salad has kwenye chopping, pia blender kwaajili ya juice. friji nunua yenye water dspenser ili ukwepe maji ya vichupa.

kwa kuhifadhi vitu kwenye jokofu nunua plastic tins, na fridge jug kwaajili ya juice. kama ni mtu wa berbcue nunua meat berbecue, na kama ni mpenzi wa chapati nunua frying pan ya umeme. egg boiler usisahau. nimesahau nini tenaa ngoja nikumbuke nitarudi kukwambia.
 
Last edited by a moderator:
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,687
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,687 2,000
Na kwa jina hili wallah hubahatiki. Hebu oeni jamani, nani atatulipia kodi za nyumba mjini, ebooo! Anzisha thread nitapiga debe mbaya, ila ukivunja moyo wa mtu ntakunyofoa koromeo
Singo bana. Nnampamgo wa kubadili jina nianzidhe thred ya kutafuta.
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
8,213
Points
2,000
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
8,213 2,000
Mikate ukiweka kwa friza ibakuwa fresh, ukiweka kwa friji huwa inakakamaa na kukauka. So usiku unaweza toa.mkate kwenye friza ukaweka kwenye friji, asubuhi unakuwa mwake mwake.

Afu mkubwa mzima hutaki kuoa, Smile akitoka msibani umuwowe umpe ajira mwenzio kawa yatima. Mie yatima hapa nalelewa na Paw
Umejuaje mi mkubwa..!
Nataka kuanzisha ligi na Paw...............
 

Forum statistics

Threads 1,295,846
Members 498,410
Posts 31,225,217
Top