Thabo Mbeki aongelea ujaji wa Magufuli, ICC na EPA, Msikilize tafadhali!


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Huyu ni mmoja kati ya viongozi ninaowakubali hapa Duniani, Thabo Mbeki, tafadhali msikilize kwa makini sana kama ukipenda, anaongelea kujivua gamba kwa CCM na ulazima wa Raisi Magufuli kuwa Mwenyekiti wa CCM, ICC na uhusiano wake na Afrika pamoja na EPA (Economic partnership agreement) ambapo anaongelea kwa nini Kenya wameamua kusaini EPA ni kwamba walishinikizwa, sasa kwanini Wazungu wawashinikize kama ni swala la kwa faida ya wote?

Kwa wasiofahamu Thabo Mbeki ndiyo muanzilishi wa Black economic empowerment AK ambapo lengo lake lilikuwa ni kutoa fursa sawa kwa Waafrika huko AK, programu iliyoibua mabilionea kama Toyko Sexwale n.k

Tafadhali chukua muda wako msikilize mpaka mwisho kama ukipenda, kuna mengi sana ya kujifunza ktk kwa Thabo Mbeki!


Unaweza kuanzia dakika ya 3:00 kama ukipenda!
 
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
3,686
Likes
2,189
Points
280
Usedcountrynewpipo

Usedcountrynewpipo

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
3,686 2,189 280
Bosi wetu keshasema, 'waache wafu wazike wafu wao'.
 
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,140
Likes
3,231
Points
280
Kambaku

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,140 3,231 280
Yaani we jamaa aisee!
 
A

Adili

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
2,706
Likes
706
Points
280
A

Adili

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
2,706 706 280
Huyu ni mmoja kati ya viongozi ninaowakubali hapa Duniani, Thabo Mbeki, tafadhali msikilize kwa makini sana kama ukipenda, anaongelea kujivua gamba kwa CCM na ulazima wa Raisi Magufuli kuwa Mwenyekiti wa CCM, ICC na uhusiano wake na Afrika pamoja na EPA (Economic partnership agreement) ambapo anaongelea kwa nini Kenya wameamua kusaini EPA ni kwamba walishinikizwa, sasa kwanini Wazungu wawashinikize kama ni swala la kwa faida ya wote?

Kwa wasiofahamu Thabo Mbeki ndiyo muanzilishi wa Black economic empowerment AK ambapo lengo lake lilikuwa ni kutoa fursa sawa kwa Waafrika huko AK, programu iliyoibua mabilionea kama Toyko Sexwale n.k

Tafadhali chukua muda wako msikilize mpaka mwisho kama ukipenda, kuna mengi sana ya kujifunza ktk kwa Thabo Mbeki!


Unaweza kuanzia dakika ya 3:00 kama ukindepa!
Thank you.
 
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
3,057
Likes
2,118
Points
280
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
3,057 2,118 280
Kwenye suala la Bagbo huyu mbeki sikubaliani nae..... bado ana fikra za mwaka 47.... na njia hii anayo pendekeza inawapa viongozi wetu jeuri ya kuua na kukataa matokeo ya uchaguzi bila sababu....
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
5,394
Likes
3,080
Points
280
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
5,394 3,080 280
Barbarosa,
Umetuletea video ya maana sana kutusaidia ktk uchambuzi wa mahusiano ya chama tawala na mihimili mingine ya uendeshaji nchi kama mahakama na dola (serikali kuu) kupiga vita rushwa/ufisadi kwa nguvu kubwa bila woga kuwa huyu ni "kigogo" na umuhimu wa kuleta mabadiliko ktk vita dhini ya rushwa.

Suala la vipi nchi zinaimba wimbo wa nchi kuwa za viwanda lakini nchi za kiafrika zinashindwa kufiki tamanio hilo pia kwa miaka, miongo yote hiyo.
 
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,188
Likes
1,745
Points
280
Hoshea

Hoshea

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,188 1,745 280
Let me subscribe...
 
R

Rofa

Member
Joined
Sep 19, 2015
Messages
79
Likes
121
Points
40
R

Rofa

Member
Joined Sep 19, 2015
79 121 40
Rushwa kwenye chama tawala,ameifafanua kidogo ,kama mnafatilia mambo ya dunia huyo aliyekuwa mkuu wa security ya chama na state baada ya kustaafu amefungwa maisha.Mke wake ameukumiwa Mei kutumikia kifungo cha miaka 10,mtoto wao amehukumiwa miaka 12 jela.wanatakiwa kulipa faini ya mabilioni ya yen.kwa Tanzania ni untochables
 
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
14,473
Likes
6,771
Points
280
Freeland

Freeland

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
14,473 6,771 280
Wewe jamaa mbona unakuwa mjinga hivyo

kwa nini unadanganya wazi

ni dakika ya ngapi amemtaja huyo bwana wako?
 
C

Cosmo 1

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
223
Likes
85
Points
45
C

Cosmo 1

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
223 85 45
Wewe jamaa mbona unakuwa mjinga hivyo

kwa nini unadanganya wazi ni dakika ya ngapi amemtaja huyo bwana wako?
Si lazima amtaje ila kama umesikiliza kwa makini utakuwa umeelewa nini anamaanisha kwa nchi zetu za afrika na ulimwenguni kwa ujumla. Chama tawala watu wake wengi wanakuwa wala Rushwa lakini ni vigumu serikali kuwachukulia hatua na ndiyo msingi mkubwa ulioongelewa wakati wamealikwa kule China.
Kuhusu EPA, amesema baadhi ya nchi zilishinikizwa kusaini, akatolea mfano ni Kenya japokuwa hakuhitaja Tanzania kwa kuto kusaini EPA. Sasa hapa wazungu wansema Connect the dots utaelewa
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Si lazima amtaje ila kama umesikiliza kwa makini utakuwa umeelewa nini anamaanisha kwa nchi zetu za afrika na ulimwenguni kwa ujumla. Chama tawala watu wake wengi wanakuwa wala Rushwa lakini ni vigumu serikali kuwachukulia hatua na ndiyo msingi mkubwa ulioongelewa wakati wamealikwa kule China.
Kuhusu EPA, amesema baadhi ya nchi zilishinikizwa kusaini, akatolea mfano ni Kenya japokuwa hakuhitaja Tanzania kwa kuto kusaini EPA. Sasa hapa wazungu wansema Connect the dots utaelewa

Hakutaja Tanzania kwa sababu alikuwa anaongelea awamu ya kwanza ya EPA ambapo nchi zote za AM pmj na Kenya yenyewe waligoma kusaini ndiyo EU wakawaambia Kenya kama hamsaini basi tunaongeza kodi kwenye bidhaa zenu mnazouza EU kama Maua na hapa ndipo Kenya wakashinikizwa kusaini, hiyo ilikuwa ni hatua ya kwanza na Kenya walifanikiwa pia kuwashawishi nchi nyingine za AM ikiwemo yetu wkt wa Kikwete kusaini hivyo AM kama Jumuiya ilishasaini makubaliano ya mwanzoni, ila sasa hivi ndiyo hatua ya mwisho ya kusaini hayo makubaliano ndipo Tanzania yetu chini ya Uongozi mpya imegoma kusaini na ndiyo maana Wakenya wanahaha na wanashindwa kuelewa kwa maana mwanzoni waliweza kuwashawishi nchi zote kusaini lkn sasa hivi TZ imegoma, na mimi binafsi naungana na Serikali ya Tanzania kwenye hili!
 
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2008
Messages
3,626
Likes
607
Points
280
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2008
3,626 607 280
Rushwa kwenye chama tawala,ameifafanua kidogo ,kama mnafatilia mambo ya dunia huyo aliyekuwa mkuu wa security ya chama na state baada ya kustaafu amefungwa maisha.Mke wake ameukumiwa Mei kutumikia kifungo cha miaka 10,mtoto wao amehukumiwa miaka 12 jela.wanatakiwa kulipa faini ya mabilioni ya yen.kwa Tanzania ni untochables
Hawa ni wachina. Sema mamilioni ya Yuan na siyi Yen.
 
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2011
Messages
8,435
Likes
5,374
Points
280
Ndalama

Ndalama

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2011
8,435 5,374 280
Wewe jamaa mbona unakuwa mjinga hivyo

kwa nini unadanganya wazi

ni dakika ya ngapi amemtaja huyo bwana wako?
Huyu utamuweza? haihitaji hasira kumfuatilia
 

Forum statistics

Threads 1,236,152
Members 475,007
Posts 29,248,267