Tetesi: Hatimaye posho za wabunge kutolipwa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tetesi: Hatimaye posho za wabunge kutolipwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgeni wenu, Feb 4, 2012.

  1. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,669
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Wana JF habari za ndani za Idara ya fedha za Bunge zinasema zile posho nono za wabunge zimeshindikana kulipika kutokana na kelele za wananchi na hali halisi ya fedha serikalini,pia kiasi fulani kilichotengwa kitaenda Afya ili kupunguza migongano japo wabunge hawajataarifiwa na hadi leo hawajapata saeating allowance ila ni perdieem tu ya 1200000 ndo zimelipwa jana kwenye akaunti zao...
     
  2. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Taharifa mzuri sana hizi....lakini source yako umeitoa wapi?
     
  3. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,354
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Si Makinda alisema posho zilishaanza kutolewa! Sasa watarudisha zilizolipwa tayari au? Na kama kweli basi Makinda na Pinda inabidi wawajibishwe.
     
  4. piper

    piper JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wabunge wa magamba ni vinyonga so I wont say never till its never, wanapotezea tu ili wananchi wasahau kisha warudi in full force.
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    waludishe kwanza walizokula!
     
  6. franksarry

    franksarry JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 1,043
    Likes Received: 202
    Trophy Points: 160

    am just wishing, zitakuwa Tetesi njema kwa ustawi wa Taifa na watu wake.
     
  7. m

    macinkus JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    hizo 1,200,000 ndio per diem ya siku ngapi?
     
  8. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,148
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Zinatosha, mbona wangine hatulipwi hivyo.
     
  9. C

    Campana JF-Expert Member

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    twende mbele na kufuta sitting allowances zote kwa watumishi wa serikali na mashirika ya umma. Hii itkuwa hatua kubwa ktk kuokoa pesa za walipakodi
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Serikalini siku hizi ni kama hakun msemaji rasmi, kil mtu la lake. Ataanza spika na lake, naibu spika na lake halafu kauli zao zinachukuliwa kama deepstick then kunusuru hali JK anakanusha kauli za wasemaji wote ile aonekane msafi wakati chamani keshakuwa kigeugeu.

    Hali hii isipothibitiwa ni dalili ya anguko la serikali.
     
  11. B

    BMT JF-Expert Member

    #11
    Feb 4, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    napenda kuhuhakikishia umma kwamba siwajui dowans wala wamiliki wake,hakika akutukanae hakuchagulii tusi-jk huyo,Utakumbuka nilishaamua kuvunja mkataba wa richmond nilpokupgia cm ukiwa nje ya nchi ukasema umepata ushauri wa makatbu wakuu-lowasa hyo,File la kuhusu posho liko kwangu na rais ameridhia malpo ya posho za wabunge -pinda,taarifa tka ikulu inasema rais hajaidhinisha posho mpya za wabunge,loooh,SERIKALI YA KISANII HII SIJAWAHI ONA,
     
  12. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #12
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Siku 15 @ 80,000/- ndiyo rate ya serikali kwa maofisa wa ngazi kuanzia ya Principal na kwenda mbele.
     
  13. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #13
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 3,005
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Jamani tutakula wapi mukitufutia posho? Si unaona tunakimbia mikutano isiyokuwa na kaposho hata kausafiri? Huwa tunakuwa na visingizio kibao tukisikia mikutano iko Benki ya Dunia, Ubalozini na kwengine ambako ni wagumu kunyoosha mkono.
     
  14. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #14
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,669
    Likes Received: 614
    Trophy Points: 280
    Wabunge wamekuwa wakali kwa Serikali kwa hakuna ze posho
     
  15. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #15
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 4,098
    Likes Received: 902
    Trophy Points: 280
    Kama ni kweli basi mungu ibariki Tanzania(Tanganyika especially).
     
  16. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #16
    Feb 4, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 9,657
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    Si amini kama ni kweli kwani CCM na serikali yake wameshavuka viwango vya ubinadamu wao wanachofikiria ni matumbo yao tu hata kama nchi ingefikia kiwango cha kulipuka wao kipa umbele chao ni posho tuuuuuuuuuu.
     
  17. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2012
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,149
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Aisee kama ni kweli basi hizo pesa wawape ma Dr. Mgomo uishe
     
  18. KOKUTONA

    KOKUTONA JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,309
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo pending na posho walikuwa wanalipwa na perDM? I seeeeeee!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  19. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #19
    Feb 4, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 370
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Si walishalipwa toka Bunge lililopita au maskio yangu yana makengeza?
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Feb 4, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 39,054
    Likes Received: 3,804
    Trophy Points: 280
    Hii watakuwa wanazuga ili tusahau!
     
Loading...